[Thảo luận] Xxx Hải Dương làm việc rất chuyên nghiệp, cụ nào ở Hải Dương cho em hỏi với ạ !

Chivas_xlt

Xe hơi
Bác chủ thơt' post tiếp video chiến đấu cho a em coi xem mặt mũi thằng áo mưa nó ntn, theo dõi từ đầu mà ức chế vãi...:v

buicongchuc

Tháo bánh
Theo em, đó là sinh vật lạ! Cụ chủ tiếp xúc gần rồi, có gì hay cho ae nghe với?

Bino

Xe điện
Bẩm các cụ, tuấn trước em có việc về Hải Phòng, Gần đến Hải Dương em bị xxx HD vịn vẫn lỗi “vượt phải” cũ rích. Tất nhiên em được đi vô điều kiện, không trợ giúp, không to tiếng nhưng mất đứt 15’ trong sự tiếc nuối và tâm phục khẩu phục và những cái bắt tay thật chặt của các chú. Xem phin các cụ sẽ thấy xxx bủa 4 vòng vây rất chuyên nghiệp.
Trước khi up ghi âm và đoạn phin tiếp theo, em muốn hỏi các cụ ở Hải Dương và các cụ đã từng bị vịn ở đây là cái chú ở vòng vây cuối cùng mặc áo mưa quân đội, lảng vảng ngó nghiêng trước mũi xe em là ai ạ? Họ tên? Nơi công tác? Em cảm ơn các cụ trước.

[video=youtube;psd0aV8CEYY]http://www.youtube.com/watch?v=psd0aV8CEYY&feature=youtu.be[/video]
Đấy là chú đa năng cụ ạ. Chúc ấy có thể đóng một trong các vai trò sau

1. Là người đi nộp tiền hộ, kiêm xe ôm (như lời một số cụ ở đây)
2. Có thể là quần chúng nhân dân chứng kiến vi phạm pháp luật của đương sự (trong trường hợp lập biên bản và đương sự ko đồng ý ký hoặc ghi thêm ý kiến ngược với ý kiến của xxx). Trong trường hợp này chú ấy rất có thể tham gia một số câu vào biên bản.
3. Cũng có thể là một quần chúng nhân dân thuộc tầng lớp xã hội thâm nếu thấy đương sự có hành vi ghi âm ghi hình được những sai phạm của xxx thì can thiệp để làm các bằng chứng ghi âm ghi hình bị xoá.

cam07

Xe buýt
nó là 1 thằng câu Vỉew :))

xuxuxinhxinh

Xe tải
Đấy là chú đa năng cụ ạ. Chúc ấy có thể đóng một trong các vai trò sau

1. Là người đi nộp tiền hộ, kiêm xe ôm (như lời một số cụ ở đây)
2. Có thể là quần chúng nhân dân chứng kiến vi phạm pháp luật của đương sự (trong trường hợp lập biên bản và đương sự ko đồng ý ký hoặc ghi thêm ý kiến ngược với ý kiến của xxx). Trong trường hợp này chú ấy rất có thể tham gia một số câu vào biên bản.
3. Cũng có thể là một quần chúng nhân dân thuộc tầng lớp xã hội thâm nếu thấy đương sự có hành vi ghi âm ghi hình được những sai phạm của xxx thì can thiệp để làm các bằng chứng ghi âm ghi hình bị xoá.
Cái 1 thì tốt, cái 2 thì bình thường (đối với riêng em), cái 3 là em ghét nhất (DCM nếu em bị tẩn trong trường hợp có XXX chứng kiến, thì ...trong vòng 10 năm em phải tìm cách chơi lại cho chúng nó mất nghiệp, nếu sau 10 năm ko chơi được nó thì em bỏ qua) :-w

dreamwater

Xe điện
Cò đấy cụ ạ.
- nếu cụ yếu bóng vía và do dự, hắn sẽ nói hộ xxx là thôi làm nhanh cưa ra mà đi, xxx ngại nói mà
- nếu cụ cãi mà sai thật, hắn sẽ đóng vai trò ng làm chứng
- nếu cụ mải cãi, sơ hở ko khóa cửa xe, thì hắn mượn tạm gì đó trên xe của cụ về chơi
- nếu cụ làm xxx tức nổ mắt, trong xe cụ lại ko có ng, nhân lúc cụ ko để ý thì hắn sẽ dùng đá hoặc vật cứng cào nát sơn xe cụ
- nếu cụ nóng tính muốn ăn thua đủ với xxx,mà xxx ngại ko muốn đấm cụ vì sợ điều tiếng công an đánh dân, thì hắn sẽ đóng vai trò ng chứng kiến bức xúc với cụ và tẩn cụ thay xxx
....
Em còn nhiều trường hợp cho cụ, nhưng dùng đt gõ mỏi tay quá ạ

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
CỤ chủ câu giờ nhỉ, đến hôm nay vẫn chưa phọt đc :)). Mod xóa mẹ bài này đi cho em.
Hai lão chua ngoa nhất Óp này be bé cái cho em nhờ, cái nọ liên quan cái kia nên khi chưa đủ tt thì em phải cho em hỏi cho rõ đã chứ ^:)^ Thôi được rồi em lạy các cụ được chưa. Trước khi pót cái rì cót em cảm ơn các cụ đã dự đoán giúp em, nhưng em xin nói trước đây ko phải là xe ôm cũng chả phải cò, mà thực chất nó đang "giám sát" người dân bị vẫy xuống. Các cụ dự tiếp hộ em sự việc sẽ thế nào khi ta chứng minh được:
1/ XXX câu kết với đầu gấu để trấn áp người dân muốn giám sát chỗ "làm ăn" của họ?
2/ Chú áo mưa kia là xxx cải trang?
Khi em đang quay phin thì thằng áo mưa này nó nói với em (chốc nữa em pót đoạn này): "Tôi là người dân, yêu cầu anh cất điện thoại đi"
... Sau đoạn Rì cót, em phải chờ chú Caramen mang bằng chứng từ cầu lên .... Các cụ nghe và quăng gạch nhè nhẹ cái ạ, chốc về em xin kể tiếp.
Em thề là em không câu giờ ... em phải đi có việc bận thật ạ !

[video=youtube;sCHIefFosws]http://www.youtube.com/watch?v=sCHIefFosws&feature=youtu.be[/video]​

Chỉnh sửa cuối:

daewoo5ta

Xe máy
Iem theo dõi từ đầu các cụ à, mấy hôm rùi, vưỡn chưa đến hồi kết. :!!:!! :!! (:| (:| (:|

sansan2908

Xe hơi
Hóng tiếp đoạn sau của bác!

ninhcd

Xe tăng
Chỗ này đúng chỗ e cũng bị vợt, mất đúng 5p' thăm ? bắt tay nhau rùi đi tiếp.
Trong 5p' e đứng chát với các chú ý thì có khoảng gần chục xe xuống lại đi, quá nhiều người vẫn còn kjo biết, tiền đó để đi làm từ thiện có phải tốt hơn ko các cụ nhỉ.

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Đến hôm nay vẫn chưa thấy cụ nào Hải Dương lên tiếng giúp em. Vậy em xin tóm tắt tình huống ngắn gọn như sau để đỡ ăn gạch đá:
- Trên đường em gặp 1 con Matiz màu lá mạ rùa bò cỡ gần 60km/h – đoạn này cho phép 80km/h, còi đèn rất lịch sự mà nó không tránh em đành si nhan vào luồng trong để lên, sau đó si nhan nhập làn đàng hoàng.
Đi qua chân cầu vượt khoảng 300m thì bị bủa vây như các cụ đã thấy, có khoảng chục xxx chia 2 nhóm 2 bên đường rất tấp nập, xxx thông báo em bị lỗi “vượt phải”, 2 chú quây vào thi nhau giải thích về luật GTĐB, thế nào là vượt phải … bla bla định át không cho em nói. Em cáu lên mới bảo, các anh nói nhiều quá, giờ tôii hỏi các anh 2 câu thôi:
Em:
1/ Làn này có cấm xe con không?
Vàng: tất nhiên là không cấm.
2/ Thế tôi có đi quá tốc độ không?
Vàng: lắp bắp: chúng tôi có bắn tốc độ anh đâu, nhưng anh mắc lỗi chuyển làn và nhập lần không xi nhan, để tôi gọi cho anh xem. Thế rồi à lố à lô, thằng cu ngồi trên cầu báo lỗi xe 30X… vượt phải và chuyển làn không si nhan. Vàng tiếp: đấy anh thấy chưa! Giờ tôi cho anh xem hình ảnh, lúc đó anh đừng có xin xỏ nhé.
Em: Sai tôi nộp phạt cho nhớ chứ không thèm xin xỏ nhé, tôi đợi đây yêu cầu anh cho xem hình ảnh.

Lúc em đợi tiện rút cái đt cùi ra quay cảnh tác nghiệp thì thằng áo mưa sán đến che ống kính của em: “Tôi là người dân đi đường, yêu cầu anh cất điện thoại đi” Em mới bảo: “ông là người dân thì đừng có xía vào đây nhé” nó vẫn cứ sán vào lấy người che. ĐCM nó chứ. Em chỉ sợ nó giật nó chạy thì toi, thế là em đợi nó lảng ra chỗ khác, đang định quay tiếp thì xuất hiện chú cao to hình như đội trưởng đến bắt nhời rất thân thiện: “Chào anh, anh biết đấy, sau Tết tình hình GT phức tạp lắm, chúng tôi đang ra quân kiểm tra phương tiện vi phạm để đảm bảo ATGT, nếu anh không sai chúng tôi sẽ để anh đi thôi mà, cậu ấy đến kia mời anh ra xem đi”.
Lúc thằng Caramen cho em xem hình, nó múa may tua đi tua lại loạn cả lên, mồm thì liến thoắng: đây anh xem đi rõ ràng anh chuyển làn không xi nhan nhé … cùng lúc 2 -3 cái đầu thò vào hùa theo. Em bình tính xem rồi cười: “Anh hay thật, toàn xem chỗ tồi chuyển làn rồi thì tôi si nhan đi đâu nữa?”. Yêu cầu anh bấm Slow tua chậm tôi xem. Sau khi thấy rõ đoạn em có si nhan, các chú tự tản ra, còn chú Caramen thì đờ đẫn chả nói câu nào, em mới bảo các chú: “thôi nhá, rõ chán các anh” . Trước khi em té còn được các chú bắt tay rất chặt, chắc vừa bắt tay vừa chưởi thầm em.
Qua đây em có mấy ý kiến tổng kết:
- Khoảng hơn chục xe bị dừng thì 99% các xe em chứng kiến đều giải quyết ngay và té rất nhanh. Em không thấy thằng áo mưa có biểu hiện gì của cò mà nó ở đứng vòng ngoài chăm chú quan sát con mồi.
- Khi bị dừng xe, phải bình tĩnh, từ tốn, hợp tác để giải quyết. Nhớ bật ghi âm, ghi hình để lấy bằng chứng bảo vệ mình, cứ để họ nói cho chán đi. Khi đã chắc chắn mình đúng thì tranh luận bám sát các qui định, luật GTĐB, nên đưa lý lẽ ngắn gọn, rõ ràng, thuyết phục. Mình nóng nảy nói nhiều họ chả sợ đâu.
- Khi xem hình ảnh, hãy bình tĩnh bắt họ thao tác chậm, xem hết các hình ảnh liên quan đến mình, đừng bỏ xót.
- Em đang hỏi các cụ tông tích thằng áo mưa kia để xem nó liên quan đến nhóm xxx này thế nào, nếu có chứng cớ sự sắp đặt của xxx đóng vai dân thường hoặc thuê người cản trở người dân giám sát, em sẽ nhờ người có thẩm quyền điều tra. Vì vậy em mong các cụ ở HD nếu có thông tin gì hay về thằng áo mưa này thì PM cho em nhé.
Khi gặp những tình huống thế này, các cụ cẩn thận đề phòng những thằng có ý định áp đảo ngăn chặn ta tác nghiệp, cần có biện pháp dự phòng, tức là nên bố trí quân ta ghi lại hình ảnh của các cụ.
Vì em thấy việc xxx dừng xe kiểm tra là rất bình thường nên em cũng hợp tác và tranh luận từ tốn nhưng quyết liệt để bảo vệ mình, em thấy các chú xxx hôm đó cũng giải quyết sự vụ theo đúng chức năng nên em cũng chả có ý định pót bài này, tuy nhiên thằng áo mưa xuất hiện làm em bức xúc nên em mới làm phóng sự thôi ạ. Hình ảnh tác nghiệp nhộn nhịp ở hiện trường cũng chả có gì đặc biệt nên em không pót.
Chúc các cụ lái xe an toàn, chấp hành đúng luật GT.

[video=youtube;YAFFC0-YmvA]http://www.youtube.com/watch?v=YAFFC0-YmvA&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

cam07

Xe buýt
mk, giờ nó còn dùng cả "người dân đi đường", đúng là xxx nhân dân

cwise

Xe container
Đến hôm nay vẫn chưa thấy cụ nào Hải Dương lên tiếng giúp em. Vậy em xin tóm tắt tình huống ngắn gọn như sau để đỡ ăn gạch đá:
- Trên đường em gặp 1 con Matiz màu lá mạ rùa bò cỡ gần 60km/h – đoạn này cho phép 80km/h, còi đèn rất lịch sự mà nó không tránh em đành si nhan vào luồng trong để lên, sau đó si nhan nhập làn đàng hoàng.
Đi qua chân cầu vượt khoảng 300m thì bị bủa vây như các cụ đã thấy, có khoảng chục xxx chia 2 nhóm 2 bên đường rất tấp nập, xxx thông báo em bị lỗi “vượt phải”, 2 chú quây vào thi nhau giải thích về luật GTĐB, thế nào là vượt phải … bla bla định át không cho em nói. Em cáu lên mới bảo, các anh nói nhiều quá, giờ tôii hỏi các anh 2 câu thôi:
Em:
1/ Làn này có cấm xe con không?
Vàng: tất nhiên là không cấm.
2/ Thế tôi có đi quá tốc độ không?
Vàng: lắp bắp: chúng tôi có bắn tốc độ anh đâu, nhưng anh mắc lỗi chuyển làn và nhập lần không xi nhan, để tôi gọi cho anh xem. Thế rồi à lố à lô, thằng cu ngồi trên cầu báo lỗi xe 30X… vượt phải và chuyển làn không si nhan. Vàng tiếp: đấy anh thấy chưa! Giờ tôi cho anh xem hình ảnh, lúc đó anh đừng có xin xỏ nhé.
Em: Sai tôi nộp phạt cho nhớ chứ không thèm xin xỏ nhé, tôi đợi đây yêu cầu anh cho xem hình ảnh.

Lúc em đợi tiện rút cái đt cùi ra quay cảnh tác nghiệp thì thằng áo mưa sán đến che ống kính của em: “Tôi là người dân đi đường, yêu cầu anh cất điện thoại đi” Em mới bảo: “ông là người dân thì đừng có xía vào đây nhé” nó vẫn cứ sán vào lấy người che. ĐCM nó chứ. Em chỉ sợ nó giật nó chạy thì toi, thế là em đợi nó lảng ra chỗ khác,.........quan đến mình, đừng bỏ xót.
- Em đang hỏi các cụ tông tích thằng áo mưa kia để xem nó liên quan đến nhóm xxx này thế nào, nếu có chứng cớ sự sắp đặt của xxx đóng vai dân thường hoặc thuê người cản trở người dân giám sát, em sẽ nhờ người có thẩm quyền điều tra. Vì vậy em mong các cụ ở HD nếu có thông tin gì hay về thằng áo mưa này thì PM cho em nhé.
Khi gặp những tình huống thế này, các cụ cẩn thận đề phòng những thằng có ý định áp đảo ngăn chặn ta tác nghiệp, cần có biện pháp dự phòng, tức là nên bố trí quân ta ghi lại hình ảnh của các cụ.
Vì em thấy việc xxx dừng xe kiểm tra là rất bình thường nên em cũng hợp tác và tranh luận từ tốn nhưng quyết liệt để bảo vệ mình, em thấy các chú xxx hôm đó cũng giải quyết sự vụ theo đúng chức năng nên em cũng chả có ý định pót bài này, tuy nhiên thằng áo mưa xuất hiện làm em bức xúc nên em mới làm phóng sự thôi ạ. Hình ảnh tác nghiệp nhộn nhịp ở hiện trường cũng chả có gì đặc biệt nên em không pót.
Chúc các cụ lái xe an toàn, chấp hành đúng luật GT.

]
-Xót này là xót xa, thủ trưởng sai chính tả nhé, chắc bận ký vội đấy. hahhaa. =))

-Thôi thủ trưởng thông cảm, nhân viên thì phải nói nhiều để còn trình bày. còn đoạn ghi cho thấy Thủ trưởng cứ liên tục thông cảm còn gì, hiếm có ông thủ trưởng nào thế ạ.
-Quả tôi là người dân, đề nghị anh... ác hiểm quá. Vừa buồn cười vừa dở hơi, một là XH đen hai là xxx cải trang (cái này được phép theo TT mới).

Chung quy lại gặp phải đội trưởng đội DELTA thì chẳng có xuơng xẩu gì rồi. b-)

hoangdole

Xe buýt
Hóng gi âm làm gì cụ, cái trò này quá cũ với xxx Hải Dương rồi, nhưng bây giờ mồi ngon cho bọn xxx đó cũng ít đi nhiều vì hầu hết người tham gia giao thông đều nắm luật.
Em cũng bị 2 lần rồi và cũng đều chiến thắng.

Tahknct

Xe buýt
Dân gì? Video đầu tiên nó theo thói quen, chỉ cụ chủ vào chỗ đỗ kìa.

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
-Xót này là xót xa, thủ trưởng sai chính tả nhé, chắc bận ký vội đấy. hahhaa. =))
-Thôi thủ trưởng thông cảm, nhân viên thì phải nói nhiều để còn trình bày. còn đoạn ghi cho thấy Thủ trưởng cứ liên tục thông cảm còn gì, hiếm có ông thủ trưởng nào thế ạ.
-Quả tôi là người dân, đề nghị anh... ác hiểm quá. Vừa buồn cười vừa dở hơi, một là XH đen hai là xxx cải trang (cái này được phép theo TT mới).
Sai thì em nhận, em xin đính chính "bỏ xót" thành "bỏ sót" nhé.
Nhưng hình như cụ cũng he he viết sai chính tả nốt kia kìa, sau dấu gạch đầu dòng "-" phải có dấu cách rồi mới đến chữ chứ cụ Quýt nhể :D

cwise

Xe container
Sai thì em nhận, em xin đính chính "bỏ xót" thành "bỏ sót" nhé.
Nhưng hình như cụ cũng he he viết sai chính tả nốt kia kìa, sau dấu gạch đầu dòng "-" phải có dấu cách rồi mới đến chữ chứ cụ Quýt nhể :D
Quả dấu Lai Cách này thì Cẩm Giàng luôn với Thủ trưởng ạ. :))

cam07

Xe buýt
lần sau thằng "ngu dân" kia vào lộn xộn cụ hỏi luôn: mày là thằng đ' nào, phận sự gì? Đề nghị mấy anh CA ở đây đuổi thằng này ra cho tôi làm việc với các anh, không thì tôi bye bye đi đây :)

inochi

Xe điện
Em tiếp tục hóng xem các cụ OF HD có điều tra ra đồng chí áo mưa kia kô, vote cụ chủ