[Thảo luận] xxx Phú Xuyên (Hà Tây) bắt lỗi đè vạch liền = chim mồi

thinhkieuphong

Xe điện
Hôm qua gấu em đi bị tóm ở đây, nguyên do là có 1 loạt 2B các kiểu đi lò dò phía trước đâm 100% 4B đi qua đều dính lỗi đè vạch khi vượt bọn này. Bọn 2B này kết hợp với 1 số xe ôm đứng ven đường cầm IPAD chụp ảnh xong mang đến cho người vi phạm xem, gọi là bằng chứng. Gấu em bị tóm trong lúc chờ đợi khoảng 15p thấy 4B nào đi qua cũng bị vẫy vào hết, đỗ xe thành 1 hàng dài

Có clip hầu các cụ, để ý khi dừng xe có 1 số thành phần áo đen đứng đằng trước xe chính là chim mồi

thuyphongthanh

Xe lăn
Có mỗi cụ đội bảo hiểm trùm đầu đi bình thường đấy chứ. Không kiên nhẫn là dính đòn ...

thinhkieuphong

Xe điện
Có mỗi cụ đội bảo hiểm trùm đầu đi bình thường đấy chứ. Không kiên nhẫn là dính đòn ...
cụ đấy thì em ko biết có phải chim mồi ko nhưng trong lúc gấu đứng đợi thì thấy xxx tóm hết và cái lũ áo đen kia chạy lên đưa IPAD xong lại chạy xuống để quay phim chụp ảnh tiếp, liên tục. Cả cái lũ đi chậm như rùa cũng quay lại nữa

vietran

Xe ba gác
Đội quân áo đen đông nhề, may là nữ chứ nam thì có khi nó xơi đấy, lại thanh niên bức xúc do xe chạy tung bụi.
Tks chủ thớt dạo này em thi thoảng phải lượn qua đây, lường trc đỡ mất thời gian trình bày với ngắm mấy cu đen xì

hungkienpham

Xe điện
Em chả thấy con chim nào cụ ạ. Có mỗi con chim đi xe Star đi đến đoạn đường hẹp gấu nhà cụ liếm vạch là do không để ý thôi.

Lancercui

Xe tải
Không phải chim mồi đâu. Xe máy đi trước đi hoàn toàn bình thường không có dấu hiệu nào là đi lấn ra ngoài để đè xe của gấu nhà cụ cả. Gấu nhà cụ vượt xe máy thiếu quan sát và phán đoán tình huống nên khi vượt xe máy vào đúng chỗ đường cong, đường hẹp ở chỗ cầu nên bị đè vạch là phải rồi. Khả năng bị CSGT chụp ảnh lỗi đè vạch từ trong cái cabin xe tải màu trằng ven ngoài đường ấy. Vụ này cần rút kinh nghiệm thôi.

thinhkieuphong

Xe điện
Không phải chim mồi đâu. Xe máy đi trước đi hoàn toàn bình thường không có dấu hiệu nào là đi lấn ra ngoài để đè xe của gấu nhà cụ cả. Gấu nhà cụ vượt xe máy thiếu quan sát và phán đoán tình huống nên khi vượt xe máy vào đúng chỗ đường cong, đường hẹp ở chỗ cầu nên bị đè vạch là phải rồi. Khả năng bị CSGT chụp ảnh lỗi đè vạch từ trong cái cabin xe tải màu trằng ven ngoài đường ấy. Vụ này cần rút kinh nghiệm thôi.
bọn chụp ảnh cầm IPAD nó đi 2B mà cụ, có phải xxx đâu, rồi chưa kể 1 bọn 2B cứ quay đi quay lại cái đoạn đấy. Nếu ko phải chim mồi cụ giải thích tại sao 4B đi qua bị vợt hết ko sót cụ nào ???

atbp

Xe buýt
Mồi hay không em không biết ! Nhưng nó có chứng cứ rõ ràng thì phải nộp phạt thôi !

ThanhTungTB

Xe điện
Bác đi đường 1a cũ à ? Hôm vừa rồi e cũng đi thử , ức chế lắm , đường thì nhỏ , cong , chỗ thẳng thì vạch liển + biển cấm vượt ...xe máy thì dàn hàng 2-3 đi giữa đường , hôm e đi cung đường này lên đến pháp vân mất hơn 1h đồng hồ đấy ah .

ThanhTungTB

Xe điện
Mồi hay không em không biết ! Nhưng nó có chứng cứ rõ ràng thì phải nộp phạt thôi !
E xin có ý kiến thế này ah .Ko phải cứ vi phạm và có hình ảnh là được phạt người vi phạm đâu ah . Vấn đề là phạm lỗi trong hoàn cảnh như thế nào ah , chứ do khách quan mang đến hoặc thiên tai , ..bất khả kháng thì ko phạt được đâu ah . Bản thân e cũng từng bị bắt lỗi này ở cẩm giàng HD , có hình ảnh , nhưng xe e có cam , và khi xem lại cam , e trình bày là đè vạch trong hoàn cảnh tránh người từ đường nhánh phi ra bất ngờ ... Và e chỉ bị nhắc nhở thôi ah .

giacmoxe4

Xe điện
Đoạn này là cầu Phú xuyên,cầu hẹp và có vạch liền nên chỉ hơi lo đãng một chút là dính đè vạch ngay.

suzu37

Xe container
Em không cho là ở đó có chim mồi.

Đừờng này bao nhiêu năm vẫn hẹp như thế, gần đây lưu lượng lại đông hơn vì vụ vé PV-CG.

Sơ sẩy một chút là dính vạch.

Đội 2b chắc có nhiệm vụ vận chuyển ipad :P.

KIM68

Xe hơi
Hôm qua gấu em đi bị tóm ở đây, nguyên do là có 1 loạt 2B các kiểu đi lò dò phía trước đâm 100% 4B đi qua đều dính lỗi đè vạch khi vượt bọn này. Bọn 2B này kết hợp với 1 số xe ôm đứng ven đường cầm IPAD chụp ảnh xong mang đến cho người vi phạm xem, gọi là bằng chứng. Gấu em bị tóm trong lúc chờ đợi khoảng 15p thấy 4B nào đi qua cũng bị vẫy vào hết, đỗ xe thành 1 hàng dài

Có clip hầu các cụ, để ý khi dừng xe có 1 số thành phần áo đen đứng đằng trước xe chính là chim mồi
Chuẩn là Gấu nhà cu bị sập bãy rồi. Các cụ để ý giây thứ 14 của Cờ nhíp sẽ thấy bên phải là đầu xe tải trắng ( Đỗ rất vô tư ) Đối diện sang bên trái " nhiếp ảnh gia" cũng mặc áo trăng. Vạch liền kéo hơi dài trước & sau cầu + đầu xe tải thò như vậy thì ít nhât 5xe sẽ dính 1.
Nhưng mà Gấu nhà cụ còn chén vạch từ trước khi vào cầu cơ :D

pnew

Xe điện

Nguyên do là gấu cụ không cẩn thận. Nên rút kinh nghiệm. Nếu lấy lý do chim mồi ra thì còn vi phạm lỗi kiểu này.

mopmi

Xe tăng
Đường hẹp như này, xx bắt vạch liền thì nhiều cụ dính lắm nhể

ngựa thồ

Xe tăng
Các cụ cho hỏi chút là: theo thông tư 65 thì xx khi làm nhiệm vụ phải sử dụng máy quay, máy bắn tốc độ chuyên dụng và có kiểm định. Vậy mấy cái đồ chơi iphone với ipad có được gọi là chuyên dụng không? Nếu không thì có đủ căn cứ để phạt không? Ví dụ như chụp ảnh xong nó dùng photoshop chỉnh sửa chẳng hạn. Thanks

thaovy2015

Xe đạp
Hôm qua em cũng đi qua đường này, thấy có 2 nhóm XXX làm theo hướng từ Phú Xuyên về HN. Vì không quen đường nên em cứ bò dưới 50km/h cả khu đông dân cu lẫn ở ngoài khu dân cư. công nhận có đoạn đường ngắn mà cắm rât nhiều biển cấm vượt và vach liền các cụ ah.