[Thảo luận] XXX Quảng Ninh rắn quá các cụ ợ :((

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mars

Xe hơi
Hix , đêm qua nhà cháu trên đường từ Cẩm Phả về HN thì có dừng ở cổng Tuần Châu để .. lái và hóng gió tí.Do đèn đường rất sáng + sợ để pha chói mắt các bác ngược chiều nên nhà cháu tắt pha chỉ để đèn sương mù.Lái xong cháu sướng quá cứ thế đi mà quên bật pha.Cháu đi được 1 đoạn thì bị xxx vẫy vào bảo cháu bật đèn pha lên.Xong xxx mời cháu xuống xe không quên nhắc " tôi vừa chào anh rồi nhé , anh cho kiểm tra đăng kí , bằng lái ,đăng kiểm , bảo hiểm ".Nhà cháu biết sai nên đã năn nỉ ỉ ôi,giở hết văn và mọi biện pháp kể cả 100/50 hay 200/50 mà các đồng chí ấy ko thông cảm.Cháu nói nhà tận HN xa thì các chú í làm luôn câu " nhà anh có ở Hà Tĩnh thì cũng biên bản , anh vào làm biên bản ngay tôi không tôi bắt thêm lỗi hỏng đèn biển số ( hjx,cháu chả biết cháy khi nào cho đến khi chú í nói ) và lỗi người có rau mùi (thực ra toàn mùi cháu uống đêm qua chưa hết ).Thế là băng để lại người về cùng biên bản nhé.Cháu chẳng trách các chú í vì các chú í làm đúng luật nhưng về tình thì cháu thấy cũng bức xúc.Cháu đã đọc 1 bài trên OF cũng lỗi như cháu mà chỉ bị nhắc nhở thôi hoặc ít ra các chú í cũng nên tạo điều kiện cho cháu nộp phạt tại chỗ cho cháu đỡ mất công đi lại các cụ nhỉ?
Các cụ cho cháu hỏi thêm là
1/ lỗi của cháu như thế sẽ bị xử phạt dư lào ?
2/Cháu có nhờ người cầm biên bản xuống nộp phạt và lấy bằng lái hộ cháu được ko ?
Kính mong các cụ ném đá ợ

pro8386

Xe tăng
Cụ lại vất vả rồi.

truongthanhvnn

Xe tải
xxx tỉnh quảng ninh ko nhận cái j ngoài bằng lái. xxx tỉnh nhé, còn phường hay thị xã, thành phố thì e ko biết. đen cho cụ là đoạn đó xxx tỉnh làm, gần trạm cân. lỗi này hình như trên 500k cụ ạ

hah2005

Xe tăng
Cụ làm cái giấy ủy quyền rồi nhờ người nộp hộ cũng được mà, không phải trực tiếp đâu. Em nhờ nộp hộ mấy lần rồi!

Coltplus2008

Xe điện
Em ủng hộ xxx Quảng Ninh, ở đâu cũng cứ thế thì trật tự GT mới khá lên được. Chia buồn cùng chủ thớt. :D (Em cũng chạy không bằng cả tháng nay rồi, hức )

butchikim

Xe ba gác
Cụ lại có dịp xuống Tuần Châu hóng gió còn gì...thế mới ngấm lâu cụ à, chứ dễ dàng quá nhanh quên lắm. Em ủng hộ XXX vụ này.

Cụ làm gì ở Tuần Châu mà đen thía????????? [FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot].....[/FONT]
[FONT=&quot]i) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cụ làm cái giấy ủy quyền rồi nhờ người nộp hộ cũng được mà, không phải trực tiếp đâu. Em nhờ nộp hộ mấy lần rồi!
Giấy ủy quyền có phải xác nhận gì không hả bác ?

gia doi

Xe điện
Số cụ đen rùi thui nộp phạt cho nhà nước cững vui

fuxe

Xe container
quê em phải thế mới không loạn, mong cụ hiểu cho :P

congdung04

Xe tải
Mà kể ở đâu cũng thế thì chả có gì phải trách mấy tay xxx nữa. Có lỗi nộp phạt là đương nhiên thôi cụ ơi. Cứ làm thế cho nhớ. Nếu tốt người ta cho mình nộp phạt luôn, không thì cứ kho bạc mà nộp cho đúng người đúng lỗi.
@ tan281273: Cụ không phải là người đầu tiên và chưa phải là người cuối cùng nói điều này. :))

ZAD Viet

Xe điện
Chỗ đấy mà cụ không bật đèn vẫn đi được ạ!
Có 2 nơi mà 3x k nhận tiền đó là Lạng Sơn và Quảng Ninh.
Em ủng hộ xxx. Cụ thì cũng có thêm 1 buổi đi Hạ Long.

Mars

Xe hơi
ôi đen cho cụ rồi quê em chỉ có 2 biện pháp.
1. biên bản
2, cho 15 phút gọi người thân
Em cũng định thế nhưng lúc đó lại là nửa đêm rồi nên lại thôi cụ ợ :(

Số cụ đen rùi thui nộp phạt cho nhà nước cững vui
Nếu được nộp phạt tại chỗ hay HN thì em cững vui ợ

Cụ làm gì ở Tuần Châu mà đen thía????????? [FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot].....[/FONT]
[FONT=&quot]i) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
Bẩm cụ em xuống .. lái ợ , đúng như cụ nói thì xong 2 hộp Fistso của F1 rùi còn gì :(

Có vài nơi mà xxx ra đường không bao giờ thèm nhặt nhạnh, đơn giản bởi không bõ, lại mang tiếng. Các anh ấy sống bằng nguồn khác, kín mà ra tấm ra món...
Em nghe đồn các chú í toàn thu vé tháng xe tải , xe khách phải ko cụ ?

Mars

Xe hơi
@ cụ ZAD Viet : Nhà cháu có để đèn sương mù ợ mà nhìn gần đèn sương mù nhà cháu còn sáng hơn pha :(

RuaHoGuom

Xe tải
Giá như mà hệ thống luật GTDB cho phép nộp phạt tại nơi cư trú thì tốt quá nhỉ, dân cũng đỡ khổ phải chạy đi chạy lại và đỡ lãng phí thời gian. Như Cụ chủ thớt tự dưng mất tiền xăng, tiền ăn uống dọc đường thêm 1,2 củ nữa xuống đến nơi chỉ để nộp có mấy trăm nghìn tiền phạt + thêm trọn 1 ngày (Nếu là Cụ lái khỏe sáng đi tối về) hoặc phải 2 ngày thì tội quá :(.

pocket

Xe buýt
Em cũng ước ao mình có lỗi mình đc nộp ngay lập tức vào ngân sách, hoặc chuyển khoản, tăng mức phạt lên cũng được. Chứ cái kiểu tuần sau xuống giải quyết thì 99.99% các cụ chọn giải pháp khác, ngân sách lại thất thu. Các ổng ở trên có bảo hành thế người vi phạm mới thấy cơ cực mà nhớ lâu nhưng em không nghĩ vậy ợ. Muốn nhớ lâu thì tăng tiền lên, nhớ hết. Ở các nước khác họ dán biên lai lên kính là xong, tự khắc đi nộp phạt mà giao thông họ có rối như mềnh đâu.

Thỉnh thoảng dừng xe em cũng phải tắt pha để đèn gầm kẻo chói mắt bà hàng nước hoặc mấy ảnh vằn vện ngồi uống nước, rồi lên xe đi tiếp mà quên ko bật lại vì đèn gầm của e nó sáng lắm, ko để ý. May chưa bị tóm lần nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng