[Thảo luận] xxx vi phạm luật- lại cái lý của người được học luật!

htlongbien

Xe điện
Vào lúc 9h30 vừa qua, kế toán của em đi xe máy ở đường 5 từ Chi cục Thuế LB về thì bị xxx gọi vào (ngay đoạn gần đến ngã tư rẽ vào Big C LB theo hướng về TT), rất xui là kế toán của em lại mượn xe cậu nhân viên cùng Cty nên chả có giấy tờ gì cả; em nó xuống trình bày và bảo đợi tý để có người mang giấy tờ xuống. Trong lúc chờ đợi, em nó thấy máy xe máy cũng bị hỏi han- mấy ô tô xuống thì tranh luận về việc tại sao đi vào lan trong làn ngoài rồi vượt hay ko vượt...em hỏi thành phần gồm những xxx nào thì nó bảo: 2 xxx mặc đồng phục giao thông, 2 xxx có mũ in chữ CSTT và 3 xxx mặc đồng phục xanh thường.
Em dự: mấy ông xxx đói kém này là xxx của quận LB- tranh thủ xxx Đội 5 nắng nóng không ra đứng đường nên tranh thủ đi kiếm thêm; đường này thường do Đội 5 trực chiến thôi.

htlongbien

Xe điện
Cảm ơn người dân đã kịp thời phát hiện những sai phạm và thiếu sót của các cán bộ trong ngành, trước hết mình thay mặt anh em đứng lên nhận khuyết điểm sâu cmn sắc và rút kinh nghiệm không để xảy ra tình trạng như vậy nữa. Mình cũng đã biết biển số xe của chú chụp được hình trên, mình sẽ để ý ( đến chú) nhiều hơn nữa. Xin chân thành cảm ơn!
Vâng, phải chi em có số của cụ để alo ăn chia đã thì đâu đến nỗi mót pọt cmn lên đây nhể, lão bít biển số xe em rồi hôm nào thấy em đi qua gọi em câu tranh thủ đi nhậu trong giờ trực tý nhóe!

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
em in cái ảnh này ra để trong ví rồi từ nay em cứ thế em phi lên cầu cụ nhể????

htlongbien

Xe điện
. em cũng có chung ý kiến với bác như vây.:)). thông cảm các xxx đang thi hành công vụ.\:D/
M ẹ..vớ vỉn nhể? chúng nó cứ tưởng như mình chúng nó biết đi làm, chúng nó còn đang hưởng lương từ thuế thu của nhân dân đấy; công với chả vụ!

tuankk

Xe đạp
Mợ trả lời những câu hỏi này, thì nó là thế đó:
- Ai phá rừng nhiều nhất? Dân
- Ai buôn lậu nhiều nhất? Dân
- Ai bảo kê cho bọn làm mất trật tự xã hội nhất? Dân
- ...
- và Ai vi phạm giao thông nhất?
Dân

Em trả lời hết cho cụ rồi đấy ạ. Uống bia cho hạ hỏa cụ nhé

tuankk

Xe đạp
Vào lúc 9h30 vừa qua, kế toán của em đi xe máy ở đường 5 từ Chi cục Thuế LB về thì bị xxx gọi vào (ngay đoạn gần đến ngã tư rẽ vào Big C LB theo hướng về TT), rất xui là kế toán của em lại mượn xe cậu nhân viên cùng Cty nên chả có giấy tờ gì cả; em nó xuống trình bày và bảo đợi tý để có người mang giấy tờ xuống. Trong lúc chờ đợi, em nó thấy máy xe máy cũng bị hỏi han- mấy ô tô xuống thì tranh luận về việc tại sao đi vào lan trong làn ngoài rồi vượt hay ko vượt...em hỏi thành phần gồm những xxx nào thì nó bảo: 2 xxx mặc đồng phục giao thông, 2 xxx có mũ in chữ CSTT và 3 xxx mặc đồng phục xanh thường.
Em dự: mấy ông xxx đói kém này là xxx của quận LB- tranh thủ xxx Đội 5 nắng nóng không ra đứng đường nên tranh thủ đi kiếm thêm; đường này thường do Đội 5 trực chiến thôi.
Đợt này đang chuyên đề giao thông và 113 cùng xử lý bên này nhé. Các bác có việc bên này đi cẩn thận nhé.

htlongbien

Xe điện
Đợt này đang chuyên đề giao thông và 113 cùng xử lý bên này nhé. Các bác có việc bên này đi cẩn thận nhé.
Vâng anh em cảm ơn lão tin báo, giao thông trên đường thì lúc nào cũng như lúc nào- đều phải cẩn thận! Ý em nói là các lực lượng "yểm trợ" "hỗ trợ" nhau nhiệt tình ghê- hết lực lượng tuyến này đến tuyến khác- chỉ sợ lọt lưới- mà lại bài ca làn nọ làn kia. Về đề tài làn anh em không bàn trong thread này- có nhiều thread nói về đường 5 rồi.

hihodu

Xe tăng
Cảnh này em gặp suốt trên cầu TL, cụ chủ thớt giỏi nhỉ, 1 tay lái ,1 tay chộp, em rót rượu mọi cụ rồi đấy nhé! :))

truongtran007

Xe máy
Ah 2 Anh em đi kiểm tra vết nứt mới của mặt cầu TL mà, cũng phải kiếm thêm công việc khác để cải thiện bữa cơm cho cháu mừ. Mong các cụ ủng hộ

ThanhTungTB

Xe điện
Bác chủ thớt chắc ko học luật ah ? Người ta đang mặc cảnh phục ,mũ áo chỉnh tề ( đang thi hành nhiệm vụ ,tuần tra địa bàn mình quản lý ,thì thắc mắc lỗi gì ? Trong khi làm nhiệm vụ họ có quyền ưu tiên đi vào tất cả các con đường ,miễn là đường đó có thể lưu thông được .

tmlan

Xe tải
Nước mình là vậy. Cơ quan có quyền thì ngang nhiên được vi phạm pháp luật, ngược lại với các nước tiên tiến trên thế giới, cơ quan nhà nước thì phải gương mẫu, có tội còn phạt nặng hơn người dân

hungnq1

Xe tải

29H- 55-22

Xe tăng
đúng là pro

Chip&Nghe

Xe tải
Xe đang làm nhiệm vụ mà

htlongbien

Xe điện
Bác chủ thớt chắc ko học luật ah ? Người ta đang mặc cảnh phục ,mũ áo chỉnh tề ( đang thi hành nhiệm vụ ,tuần tra địa bàn mình quản lý ,thì thắc mắc lỗi gì ? Trong khi làm nhiệm vụ họ có quyền ưu tiên đi vào tất cả các con đường ,miễn là đường đó có thể lưu thông được .
Vâng, cảm ơn Xe tăng tiên sinh đã giúp em hiểu "Fugaca diệt trừ giun dư thía lào"

Yên tâm đang thi hành công vụ từ chốt về đội là cứ đi vào đường nào cũng được miễn là lưu thông được- kể cả đường băng=D>, chẳng may có bị 4 bánh huých cho phát lại bảo 4b đi ẩu... và lại còn được gọi là hy sinh sánh vai với các liệt sĩ thực thụ khác [-X.

Em nói với lão là nếu đang trực chiến sự vụ hoặc công vụ thì phải có đèn còi báo hiệu ưu tiên- còn nếu đi bình thường thì đều chỉ là người tham gia giao thông thôi nhá.

Em không bảo là xxx tuyệt đối ko được đi 2 bánh vào đường này- tuy nhiên phải vào trong tình huống thực sự như thế nào đó- đằng này 2 xxx này xuất phát từ chốt phía bắc cầu là em đi sau luôn- cho đến sang hết bên kia cầu- vừa đi thấy xxx ngồi sau cứ chồm lên ghé tai xxx cầm lái để "nghiên cứu, thảo luận luật" trên đường suốt.

htlongbien

Xe điện
Cái này khó có thể nói, thông cảm thôi.
Vâng, tình huống nhạy cảm phải không cụ- tất nhiên nếu chúng ta không cùng nhau lên án thì xxx luôn có quyền abc và tỏ vẻ nguy hiểm- xã hội công bằng văn minh làm sao được.