[Thảo luận] XXX vịn láo em đầu đường Phạm Hùng các Cụ ạ.

OKiaforte

Xe buýt
Kính thưa các Cụ.

Sáng nay em có việc ở trường Đại học Hà Nội, rồi ra sân bay Nội Bài đón người nhà. Em đi làn giữa đường Khuất Duy Tiến và thẳng tiến ra Phạm Hùng (tất nhiên đèn xanh đã sáng). Phía trước em là một bác mazda 3 màu đỏ và 1 bác xe tải chở sắt thép, xe khá dài, bỗng nhiên bác xe tải xi nhan rẽ trái ra Đại lộ Thăng Long nên xe bác Mazda 3 và xe em bị chậm một chút. Lúc này phía bên kia đầu đường Phạm Hùng thì đèn giao thông chuyển sang màu đỏ. Y như rằng, khi gần sang đến đầu bên kia thì có 1 chú xxx trẻ măng chạy ra vợt chúng em táp vào lề và xuống xe. Em xin tả bằng mồm vì lúc đó điện thoại em để ở trong xe:
XXX1: Chào anh. (tay ko chào)
Em: Xin lỗi, anh chưa chào tôi theo đúng điều lệ.
XXX1 chào lại theo đúng điều lệ. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Anh cho tôi hỏi tôi vi phạm lỗi gì?
XXX1: Anh vượt đèn đỏ và đi sai làn?????
Em: Tôi không đi sai làn và tôi càng không vượt đèn đỏ (lý do thì em đã trình bày ở trên rồi). Em bla bla một hồi và nhất định không xuất trình giấy tờ xe trừ khi anh có lệnh kiểm tra hành chính và khẳng định em không nhận lỗi. Rồi XXX2 khoảng 35 tuổi xuất hiện. xxx1 và xxx2 trao đổi mấy câu.
XXX2: Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vượt đèn đỏ và đi sai làn???
Em: Em xin khẳng định là em không đi sai làn và không vượt đèn đỏ (lý do như trên). Khi đó bác đi Mazda 3 (2 vợ chồng) cũng giải thích như em với xxx2.
XXX2: Lượn một vòng quanh xe em (chắc nhìn thấy logo otofun) rồi quay lại hỏi em
XXX2: Anh làm nghề gì?
Em: Em làm ở ngoài thôi (em bịa đấy!!!)
XXX2: Anh công tác ở đâu?
Em: Em ở Hà Lội (em cũng bịa nốt)
XXX2: Thôi, mời anh đi. Lần này chúng tôi nhắc nhở anh thôi nhé (Híc, hài vãi!!! - biết không ăn được nên đành).

PS.Chả biết thế nào mà bác đi Mazda 3 màu đỏ nghĩ thế nào mà lại rút 300k biếu không cho xxx??? Với lại không biết bác xe tải kia có bị xxx vịn lại không vì đi sai làn.

Chuyện của em là vậy. Các bác cho nhận xét xem em xử lý như vậy có được không ạ?

bungbeo

Xe đạp
Bảo sao cảnh sát hư là do dân, bác sĩ hư cũng là do dân, giáo viên hư cũng vì cha mẹ học sinh....Chẹp...ĐI đúng luật thì việc gì phải mất 300k cho xxx.Haizzz

dungtv

Xe tải
Bác Mazda 3 chắc do nhiều tiền quá nên mới tiêu tiền một cách vô bổ như thế này

Ob3xuT

Xe điện
Mazda 3 kia nhiều tiền quá chăng? ko thấy cụ chủ ko bị sao mà còn đưa 3 lít... ko biết thì cũng phải hỏi cụ chủ xem chiến đấu như nào mà đc đi chứ nhỉ? :-??

ke0kul

Xe buýt
chả việc gì phải hỏi. nghĩ luôn là: chắc có tí quan hệ ông nọ, ông kia. mình cứ giải quyết việc mình cho xong cái đã.

Liberty150i

Xe tải
lỗi sai thứ nhất lả cụ chủ không giúp đỡ cụ mazda kia.nếu như cụ giúp thành công và giới thiệu cụ là một OF thì em tin chắc cụ mazda kia sẽ biết đến diễn đàn của OF và chúng ta lại thêm có vài oF .nếu như tất cả người tham gia giao thông đều là OF thì xxx sẽ ko có cửa để nhũng nhiễu và láo lếu nữa.lỗi sai thứ hai là có dt mà không mang ra ghi âm để làm bằng chứng sau này nếu như có kiện cáo và để ae OF thưởng thức cho sinh động.

mr-justin

Xe tải
chúc mừng cụ chủ đại thắng, kể mà cụ chủ giải quyết được nhanh rồi nhảy xang giúp bác Mazda 3 kia thì vui hơn.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Chỗ đó có biển phân làn nhưng chả có vạch kẻ dưới đường thì biết thế nào là sai và đúng làn, em đi qua đây nếu đi thẳng thì cứ cách cái vườn trồng cỏ một làn xe đi vừa là được.

kien_74haiphong

Xe tải
lỗi sai thứ nhất lả cụ chủ không giúp đỡ cụ mazda kia.nếu như cụ giúp thành công và giới thiệu cụ là một OF thì em tin chắc cụ mazda kia sẽ biết đến diễn đàn của OF và chúng ta lại thêm có vài oF .nếu như tất cả người tham gia giao thông đều là OF thì xxx sẽ ko có cửa để nhũng nhiễu và láo lếu nữa.lỗi sai thứ hai là có dt mà không mang ra ghi âm để làm bằng chứng sau này nếu như có kiện cáo và để ae OF thưởng thức cho sinh động.
Cụ nói quá chuẩn, em đồng ý cả tay lẫn chân với cụ.

sandisk35

Xe tăng
cụ lần sau mà gặp XXX cứ thế nhé. giao lưu tí rồi đi tiếp heheee

sudoku

Xe buýt
Còn ối người đưa nhiều hơn cái 3 loét kia ợ
Mazda 3 kia nhiều tiền quá chăng? ko thấy cụ chủ ko bị sao mà còn đưa 3 lít... ko biết thì cũng phải hỏi cụ chủ xem chiến đấu như nào mà đc đi chứ nhỉ? :-??

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Tháo bánh
Bảo sao cảnh sát hư là do dân, bác sĩ hư cũng là do dân, giáo viên hư cũng vì cha mẹ học sinh....Chẹp...ĐI đúng luật thì việc gì phải mất 300k cho xxx.Haizzz
Đúng cụ ạ! xxx hư là do dân hết.

sudoku

Xe buýt
Không còn gì để hỏi thì xxx nó kiếm câu chuyện cho đỡ ngượng thôi cụ
Có dán logo mà đi sai thì xí hổ lắm cụ ạ. Theo các cụ thì xxx hay hỏi ae mình công tác ở đâu? làm nghề gì? Sống ở đâu? để làm gì ạ?

19B-revival

Xe tải
Dạo này of mình cãi tà quá, chuẩn bị có cái hội chứng của xxx hà nội với of rồi. Vote cụ okia e ko nghĩ là cụ lại chiến ại mạnh như vậy, hôm nào ọp cụ kể lại nhé

jinyo89lie

Xe tăng
Có dán logo mà đi sai thì xí hổ lắm cụ ạ. Theo các cụ thì xxx hay hỏi ae mình công tác ở đâu? làm nghề gì? Sống ở đâu? để làm gì ạ?
hỏi để xem có phải trong ngành ko cụ ạ :)) mấy câu sau để chữa ngượng thôi :))

phutrong_nguyen

Xe tăng
Biết bác khó nhai lên nhả thôi, vì đằng nào cũng có bác kia cống hiến rồi.

OKiaforte

Xe buýt
Dạo này of mình cãi tà quá, chuẩn bị có cái hội chứng của xxx hà nội với of rồi. Vote cụ okia e ko nghĩ là cụ lại chiến ại mạnh như vậy, hôm nào ọp cụ kể lại nhé
Hehe! Nhất định rồi, các cụ phải thưởng cho iem mấy chén đấy nhé! Cơ mà, xxx nó sai mà cụ.