Yêu 1 ngươi bị vong theo

tran_thuat_lai

Xe lăn
Lại còn có cả Vong ghen nữa á ? khú khú

tienpham1102

Xe tăng
Em yêu 1 cô gái được 1 tháng. Hôm qua cô ý thổ lộ rằng trước cô ý bị 1 vong theo. Sau nhiều lần cố gắng, năm ngoái mới tìm được thầy cao tay giải trừ được. Nhưng rằm hàng tháng cô ý vẫn phải lên chùa, nơi có vong ý đang cư ngụ, để cung phụng đèn nhang hằng mã cho bố ý. Em thì không sợ lắm nhưng liệu nếu như biết được em yêu cô ý thì thằng cha vong kia có ghen tuông mà xử lý em không? Nhờ các cụ cao nhân bày kế cho em cần phải làm gì bây giờ?
Cụ chủ cho em số điện thoại của cô ý đê....em trả lời câu hỏi đo đỏ kia choa...........=))

Hýp

Xe tải
Quả này cụ xong rồi ;))

E đùa đới, chả có cơ sở gì cả, nhảm.

nguyen van tien

Xe tải
Chắc là không cụ ạ. Nếu cụ vẫn nghi ngờ thì cụ xem có vong nữ nào cúng cho thằng cha vong kia là xong. hehe

chuột 74

Xe điện
người bị vong theo tức là khi chết có mang theo đồ vật của cô người yêu tặng.theo lời kể của mấy ông trông nhà xác thì đúng 0h đích thân cô người yêu phải đến nhà xác lấy lại món đồ đã tặng ví dụ như quần áo,giầy tất,................

hoalocvung

Xe điện
Em nghe nói bên Bắc Ninh có chùa nhốt vong, cụ tìm hiểu xem
Đây là sự hiểu lầm lớn. Đến với đạo Phật là để thực hành hạnh từ bi, hỷ xả, vô ngã, vị tha, chứ không phải là nơi giáng họa cho bất cứ chúng sinh nào. Chùa là nơi tôn kính, thì không thể trở thành là nơi địa ngục để nhốt vong hay linh hồn của chúng sinh đã quá cố. Là Phật tử chân chính không thể tin tưởng viển vông như thế được.

Thực ra là khi Vong được nhà Chùa đọc Chú độ sẽ siêu thoát và không vất vương, ám người nữa. Để không tạo thêm nghiệp.

Nếu bạn Cụ thực sự bị vong theo và đã làm lễ mà người không thấy mệt mỏi nữa thì không sao cả. Hàng ngày có thể ăn nhiều món có tỏi, gừng, ngải cứu. Ngay cả khi không phải là ngày Tết. Một thoáng đôi lần mua lá mùi già về tắm. Sẽ rất tốt. ~o)

Viva la vida

Xe tăng
Đây là sự hiểu lầm lớn. Đến với đạo Phật là để thực hành hạnh từ bi, hỷ xả, vô ngã, vị tha, chứ không phải là nơi giáng họa cho bất cứ chúng sinh nào. Chùa là nơi tôn kính, thì không thể trở thành là nơi địa ngục để nhốt vong hay linh hồn của chúng sinh đã quá cố. Là Phật tử chân chính không thể tin tưởng viển vông như thế được.
Thực ra là khi Vong được nhà Chùa đọc Chú độ sẽ siêu thoát và không vất vương, ám người nữa. Để không tạo thêm nghiệp.
Nếu bạn Cụ thực sự bị vong theo và đã làm lễ mà người không thấy mệt mỏi nữa thì không sao cả. Hàng ngày có thể ăn nhiều món có tỏi, gừng, ngải cứu. Ngay cả khi không phải là ngày Tết. Một thoáng đôi lần mua lá mùi già về tắm. Sẽ rất tốt. ~o)
Cụ lý thuyết rồi, bây giờ cứ có tiền là có chùa làm dịch vụ cho cụ.

hoalocvung

Xe điện
Cụ lý thuyết rồi, bây giờ cứ có tiền là có chùa làm dịch vụ cho cụ.
Cụ lại hiểu nhầm ý em. Cụ không đọc hết mạch chuyện. Cụ trên có nói có một Chùa giữ Vong. Em bảo không có việc đó. Còn việc Nhà Chùa đọc Chú để Vong được siêu thoát thế nào là việc của mỗi Nhà Chùa. Em không bàn đến việc đó.

vietran

Xe ba gác
Cụ lại hiểu nhầm ý em. Cụ không đọc hết mạch chuyện. Cụ trên có nói có một Chùa giữ Vong. Em bảo không có việc đó. Còn việc Nhà Chùa đọc Chú để Vong được siêu thoát thế nào là việc của mỗi Nhà Chùa. Em không bàn đến việc đó.
Đúng rồi, k nên dùng từ nhốt vong
Hình như là dạy vong hay gì đó thì phải, để vong siêu thoát k vấn vương trần thế, cái này phải có thời gian uốn nắn chứ k một chốc một lát mà xong

CIVIC 30M

Xe buýt
Chùa Hàm Long, Quế Võ ạ :)
Em nghe Tây đồn là chùa này đã bị mất ấn nên việc giam giữ vong là không còn hiệu quả. Vấn đề giải quyết vụ này không khó (nếu mê tín). Em cũng có biết chút ít về tâm linh.
1/. Nếu sự việc thực sự như cụ chủ thớt miêu tả thì có thể gặp cô Hà ở Nguyễn An Ninh, cô này sẽ giúp được cụ chủ thớt.
2/. Nếu cụ chủ thớt không mê tín thì nhớ câu này PHẬT TẠI TÂM.
Với việc giam vong thì không nên vì vong đó có làm gì hại cụ đâu mà cụ giam người ta, kiểu như xxx xử oan người đó, ân oán chồng chất thôi.
Vấn đề là tìm hiểu rõ sự việc rồi mới có cách giải quyết.
Vấn đề quan trọng nữa là cụ tìm hiểu xem cô bé người yêu cụ đã từng yêu người nào trước cụ chưa? (người này nặng tình với cô bé này nhưng duyên phận không lấy được nhau, cậu này vì 1 lý do nào đó mà qua đời, cô bé này vẫn nặng tình nên hàng tháng lên chùa thắp hương cầu khấn cho cậu này - đấy là giả thiết nhé).
Vấn đề tâm linh khó nói lắm, tùy vào tâm từng người
Em nhớ hồi em còn bé, bố em có nói với em câu này:
"Ở xã hội Việt Nam, chỉ có người chết là không sống lại được, chứ mọi cái đều có thể giải quyết được bằng tiền hoặc rất nhiều tiền".
Tâm sự thât, nếu cụ khó nghĩ thì pm cho em, em có thể tư vấn cách giải quyết, thậm chí công khai trên OF này luôn để mọi người khỏi nghĩ em mê tín và truyền bá mê tín

cukiss

Xe điện
Thường cái này gọi là duyên âm, cụ bẩu người yêu cắt cụ đi là xong :D

học lái

Xe điện
Cụ lên chùa cúng trước đi là vừa .

luckyboy

Xe container
ôi thôi tiêu cụ chủ thớt roài :-? Kiểu này Vong kia máu ghen tuông lên thì cụ bị quật cho xem :-s

Stent

Xe điện
Em cũng đang bị vong theo.