[Funland] ZONA thần kinh- Cứ tưởng đơn giản

Nov

Xe tăng
BS kết luận: Viêm da tiếp xúc kích ứng do côn trùng. Cho 2 lọ thuốc: Ô xít kẽm và Fudisic axit để bôi
Cách đây khoảng gần 2 tuần em đi Côn đảo về, có mấy con zĩn nó cắn ở đùi và tay. Hơi ngứa nhưng cũng ko sao cả. Trước hôm đi khám thì dưới mắt trái của em có quầng đỏ, sờ vào hơi rát. Mọi người bảo triệu chứng Zona nên cần đi khám sớm ko sau lan ra khó khăn ... Thế là em đi khám, nhưng ko thấy hiện tượng đau đầu, nhức mỏi, mất ngủ .... như mọi người hay nói về bệnh Zona. Về bôi thì trên mắt nay đã hết thì lại xuất hiện ở tay như ảnh chụp. Động vào thấy rát và ngứa, bôi thuốc thấy đỡ. Cho đến hôm nay, sau 2 hôm xuất hiện trên tay em vẫn thấy bình thường.
Thế chắc cụ bị viêm da tiếp xúc, ko phải zona. Cứ theo chỉ dẫn của bs thôi.

tatthanh456

Xe hơi
Em bị như thế này, đi khám da liễu ở BV Da liễu Hà Nội, BS chỉ cho thuốc bôi ngày 2 lần và 1 loại ngày 1 lần vào tối. Không thấy có thuốc uống.
BS dặn ko được động đến nước vì lúc đó đang nổi quanh mắt trái nay bôi đã đỡ hết rồi, nhưng trời này mà ko tắm rửa thì chịu thế nào nổi ? Nhưng em ko thấy đau đầu, mất ngủ mà chủ yếu có cảm giác ngứa chỗ đó thôi.

View attachment 8030880
View attachment 8030882
Cụ là bị con kiến 3 khoang. Em cũng bị kiến rồi em biết. Em cũng đang zona đây :(

Totti2009

Xe hơi
bị món này thì lâu lắm mới khỏi

Nha_Sy

Xe tải
mẹ em cũng bị, mới đầu cứ tưởng viêm khớp, sau thấy vết loét nổi dọc dây thần kinh mới biết, 1 năm rồi giờ mới hồi phục, con virus này nó phá huỷ các đầu dây thần kinh nhiều lắm, mà dây thần kinh để hồi phục lại khó và mất nhiều thời gian