Từ khi thu mua (với giá giả định theo giá của cụ chủ đưa ra :) ) đến tay người tiêu dùng chênh nhau 15 -> 20 lần. Giả sử cụ mua 5 t tại vườn với giá 2k (giá lẻ cụ chủ chỉ 2,5k -> 4k đẹp, thì vườn cân đổ đống khó mà hơn), e cho cụ mua 1k, bỏ 1k. Vốn bỏ ra là 10tr, chở về còn 2,5t bán buôn 10k thu...