[VHGT] “Doạ” cảnh sát giao thông sẽ bị phạt tới 5 triệu đồng - vụ này hay đây:(

Pham Thai Hoang

Xe tải
Em thấy không chỉ ngành giao thông mà rất nhiều ngành khác cũng có những sáng kiến rất điên rồ ví dụ như:
- Giáo dục: cấm phát tán thông tin tiêu cực :) (có tiêu cực phải bưng bít, không được cho ai biết)
- BĐS: Phải đánh thuế gửi tiền tiết kiệm (để dân ko gửi tiền nữa mà quay ra mua đất, chung cư giá cao)
- Ngân hàng: Thu phí ATM (lúc chưa có khách thì ra sức mời chào, giờ cá vào ao ta rồi thì lại bắt đầu trở mặt)
- Vàng: Vàng SJC, vàng phi SJC - Vàng phi SJC nó tuổi thấp hay sao mà lại phải mua với giá rẻ thế?
Mời các cụ vào liệt kê các sáng kiến của các nhà hoạch định chính sách nước nhà nào
em thấy bên văn hóa: cấm lắc lư khi hát karaoke

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các bác CS cứ hướng dẫn cho người dân đi đúng luật thì làm sao mà bị dọa với bị oánh chứ?

đang sửa đỏi hiến pháp 1992 và đang lấy ý kiến của toàn dân , các cụ nào có ý kiến thì vào cổng thông tin điện tử của chính phủ nhé , chứ nghe chừng 1 năm thêm mấy cái thòng lọng vào cổ kiểu này chắc là tèo sớm thôi ( lại từ 1/7 thêm quả xe chính chủ nữa ) 1 cổ 5 tròng ) tèo tèo .....
Đệt con mịe chúng nó, sửa HP thì phải vào trang của QH góp ý chứ vào trang của CP mà làm cái lìn gì? Giấu đầu hở đuôi, xã hội dân chủ gấp ngàn lần tư bẩn giẫy chết có khác

PAsingle

Xe hơi
bật điện thoại lên ghi âm cho chắc, để xem ai xúc phạm ai

ducletrung

Xe container
Đệt con mịe chúng nó, sửa HP thì phải vào trang của QH góp ý chứ vào trang của CP mà làm cái lìn gì? Giấu đầu hở đuôi, xã hội dân chủ gấp ngàn lần tư bẩn giẫy chết có khác
Em thấy có đúng là sửa HP đâu??Chẳng qua là đang dân vận đó chứ những cái nhân dân búc xúc cần sửa đổi để đưa đất nước dân chủ hơn thì dùng lý lẽ vớ vẩn chung lại vẫn cần sự lãnh đạo của Đ.Hệ thống XHCN khác gì chế độ quan chủ??

ndh117

Xe hơi
Quả này các cụ nhà mình phải chuẩn bị CAM, ghi âm đầy đủ ko thì dính đạn chắc luôn!

PHC

Xe buýt
Ọp phơ toàn người nền nã thì sao phải xoắn vì cái nghị định không đâu vào với đâu này nhỉ? :^)
Nếu có bị vịn, các cụ cứ xuống xe thảo luận đúng sai theo luật, chắc chỉ 1 lát thôi là xxx đã sửng cồ và lăng mạ mình trước ấy chứ, mình cần gì phải tốn hơi đi lăng mạ xxx. :D
Còn trong quá trình "tranh luận", nếu bực quá thì các cụ ghé tai nó chửi nhỏ cho mình thằng nói chuyện với mình nghe thôi. Thằng này nổi xung lên là hay rồi, nếu thượng cẳng chân, hạ cẳng tay đánh dân thì càng đẹp. :))