[Funland] Thớt chém về bóng đá (Anh) và Clb hên xui.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Fan mu ở vn, có 1 cái gì đó rất riêng, mà fan bóng đá như bọn em không có, đó là "cuồng"

Entropy

Xe buýt
Cứ đội mạnh mà quạt cho nó sướng chứ fan ruột fan gan làm gì cho căng thẳng. Thể thao bóng bánh là giải trí thôi mà nhiều đứa công nhận cuồng thật khóc lóc vật vã có khi còn hơn bố mẹ die.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Fan MC ở VN thực ra vẫn còn khá ít. Đây là 1 điều hơi lạ vì MC đã thống trị NHA từ 10 năm trở lại đây rồi
Pep đến MC năm 2016, phải sang đến mùa giải 2017/2018 MC mới lên ngôi. Vì vậy có thể nói MC gần như mới thống trị Ngoại hạng anh 6 năm trở lại đây thôi chứ trước thời Pep không ăn thua cụ êy ~o)

gld

Xe điện
MU mà k đổi chủ thì nó cứ vầy vậy thôi, đá bóng mà mềm yếu lấy đâu danh hiệu. Ck FA năm nay, hay trong cả mùa giải đá với tinh thần yếu ớt, k quyết liệt. Việc cần là thay ngay ô De gea, Bruno, đội trưởng mà tinh thần như đàn bà, mua thêm 1 tiền đạo thay Matial

Trungtroc

Xe điện
MC đá đẹp mắt , giành nhiều danh hiệu , nhưng nổi muộn nên ít fan vì fan trước đó đã bị phân chia hầu hết rồi . Như PSG cũng đá đẹp mắt , lại sở hữu những siêu sao như Messi , Mpape hay Neymar mà fan tại VN còn lèo tèo hơn nữa !
PSG ít fan ở VN thì dễ hiểu, vì giải Pháp ko phổ biến ở VN như NHA

AnhhoangSu

Xe điện
Pep đến MC năm 2016, phải sang đến mùa giải 2017/2018 MC mới lên ngôi. Vì vậy có thể nói MC gần như mới thống trị Ngoại hạng anh 6 năm trở lại đây thôi chứ trước thời Pep không ăn thua cụ êy ~o)
Trc khi Pep đến thì Mc nó cũng ăn đc 2 Epl rồi cụ ah. Ăn ngay mùa 11/12 nên tính ra bọn dầu mỏ nó chỉ mất có 4-5 năm là đã đưa Mc lên ngôi rồi.

AnhhoangSu

Xe điện
Ngày xưa tivi có độc mâý kênh mà chỉ phát ngoại hạng Anh. Trước thời đó em chỉ biết AC, Juve, Rea, Bac,..đếc biết ông Mu là ông nào. Vì thế Vn mới biết ông Mu 🐢. Ngày mới phát Ngoại hạng anh em nhớ một ông HLV đội VN người Brazil phát biểu trên truyền hình là: xem NHA thì thà xuống phố uống cafe còn hơn. Thực ra hồi đó NHA là giải kém hấp dẫn nhất so với Ý, TBN, Đức...
;));));))

Trungtroc

Xe điện
Cụ vào box thể thao cũng như những hoạt động những năm gần đây thì biết, nhưng năm mà MU đá như đội hạng 2, thay hlv như thay áo thì box thể thao vẫn chỉ có thớt MU là hoạt động xôm nhất, không hề chửi bới cũng như nhục mạ câc nhà khác.
Đâu cần phải lấy ví dụ xa xôi gì cụ xúc nhỉ? :))
Quan điểm của em trong box thể thao là tranh luận thoải mái, khịa thoải mái, miễn ko để mồm đi quá xa, răng ko về được. Cái gì cũng thế, vui thôi đừng vui quá

xukthal

Xe lăn
Em bảo cụ phiến diện mà :). Cầu thủ em thích nhất là Ryan Giggs ạ :)
Em xếp mc vs cc Mufan ở thớt này vào nhóm 1/4 ròi nhé o:-)
Đây là đang thống kê % chung cccm ko phải trẩu với kém hiểu biết BĐ chỉ thích đẹp zai, 6 múi với thời trang kiểu Bêck vs Rô đĩ thì bỏ qua nhé, đừng ôm rơm =;=;
Em rất tôn trọng các fan Mù chân chính, trước kia ko bh gọi Mân bầy Mân tộc gì cả cho đến khi cc Mù gọi bọn em là Phấn Đào nọ kia thì em mới gọi theo vì nghĩ chọc nhau cho vui thôi :)) Thế mà cc lại ức trai ví uất trì cung thì em.nghĩ ko công bằng cho lắm :|
Chào thân ái và quyết thắng....mùa sau \:D/\:D/\:D/\m/

Trungtroc

Xe điện
Đây là đang thống kê % chung cccm ko phải trẩu với kém hiểu biết BĐ chỉ thích đẹp zai, 6 múi với thời trang kiểu Bêck vs Rô đĩ thì bỏ qua nhé, đừng ôm rơm =;=;
Em rất tôn trọng các fan Mù chân chính, trước kia ko bh gọi Mân bầy Mân tộc gì cả cho đến khi cc Mù gọi bọn em là Phấn Đào nọ kia thì em mới gọi theo vì nghĩ chọc nhau cho vui thôi :)) Thế mà cc lại ức trai ví uất trì cung thì em.nghĩ ko công bằng cho lắm :|
Chả ai vui khi bị gọi là đần cả. Thế nên ko quan trong là từ nào có trước, cụ cứ cư xử đúng mực thôi. Còn bọn trẻ trâu thích chửi nhau là mân đàn phấn đào thì kệ mẹ chúng nó. Chúng nó chửi cụ, cụ chửi lại, thế chả hóa ra cụ bằng chúng nó à.

Lonelywolf831

Xe tải
Man dần sau trận Ck C1 với BM thì vô đối, nhất là mấy em gái chỉ thích anh Beck đẹp trai
Em bắt đầu anti MU từ mùa 1998 -1999 đó, sau khi nó loại Juve của em tức tưởi ở bán kết, ck em ủng hộ Bayern bón hành cho nó hết rùa đi mà nó lại ăn hên 3 phút cuối nên càng ghét. Từ đó cđv nó càng nổ ác, làm như MU nhà nó là vô đối, cầu thủ MU là nhất, ngoài Real ra không coi đội khác, cầu thủ khác ra gì, ra cafe xem bóng thì fan MU đông như kiến và to mồm nhất. Ngoài Juve ra thì sau này hễ đội nào bón hành cho lũ thợ nhuộm là em ủng hộ: Barca, Chel, Liver, MC,... :))

xukthal

Xe lăn
Chả ai vui khi bị gọi là đần cả. Thế nên ko quan trong là từ nào có trước, cụ cứ cư xử đúng mực thôi. Còn bọn trẻ trâu thích chửi nhau là mân đàn phấn đào thì kệ mẹ chúng nó. Chúng nó chửi cụ, cụ chửi lại, thế chả hóa ra cụ bằng chúng nó à.
Câu dưới của cụ còn là cháu của trẻ trâu >:)
khôn như cụ quê em đầy :))

xukthal

Xe lăn
Lão Gangnam chủ nhiệm Fan Mù OF còn lập hẳn thớt có tên Phấn đào...gì đó mà bọn em còn vào chém vui nữa là...vì biết là chọc nhau cho vui thôi mặc dù có nhiều câu cũng akay phết đất vì nó chọc đúng =))
Nếu đúng kiểu phím chiến như ngoài kia thì các Mod đâu để yên nhỉ? ;))

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ giải nghĩa cho em từ "Phấn đào" mới? Là fan Pháo à? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng