[TVMBX] Accent AT Full hay Kia Cerato 1.6AT

Hoangviann

Đi bộ
Chào các cụ,

Hiện em đang phân vân 2 chiếc này.
Đối với accent bản đặc biệt em có ra hãng hỏi: khoảng 630 cả lăn bánh.
Cerato: 730 cả lăn bánh.

Em thì được các cụ ở nhà hỗ trợ nên về kinh phí thì thoải mái nhưng vẫn lăn tăn 100tr có nên hay không. Vì lái mới nên em đang nghĩ chọn accent đi vừa hợp lí đi trong nội thành. Nếu đi ra ngoại thành cũng không xác định leo đồi núi mà đi đường trường. Ngoài ra, mới lái nên sợ tay lái yếu đâm đụng mua xe cao hơn thì chi phí sửa cao

Bên cạnh đó các cụ cho em hỏi chi phí nuôi 2 chiếc này có chênh nhau không. Không em cũng cố lên cerato. Vì vợ em đang bầu nên cũng cần tiết kiệm 1 chút để lo sinh đẻ.

Có ngó qua mấy thớt về accent thì đang đánh giá máy yếu. Em cũng chưa lái thử nên cần các cụ tư vấn. Bình thường chả sao nhưng khi nào về quê trở full 4 người lớn thì có bị ì không.

Cám ơn các cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Hoangviann

Đi bộ
Hi Cụ !
2 em này thì khác phân khúc so sánh cũng khó cụ ạ, theo em cụ thấy thích em nào thì quất em đó thôi,
chi phí bảo dưỡng sửa chữa thì như nhau thôi cụ, còn xăng cộ thì 1.6 sẽ chênh hơn 1.4 1 chút nhưng không đáng kể đâu cụ
cerato chắc chắn đi sẽ đầm chắc êm ái hơn, mà gia đình có phát sinh thêm người đi cũng rộng rãi hơn
Thân !
Cám ơn cụ. em sẽ tham khảo thêm xem sao.

Dong12

Xe hơi
Carento cụ ag oftion fuull luon

Có tiền tài trợ thì cứ mạnh dạn mua con lăn bánh 700-800tr cho sướng bạn .tay lái mới thì cứ bình tĩnh mà đi thôi,va quệt là khó tránh nếu đi đường đông như hà nội hay tphcm

HaiTao

Đi bộ
cerato đẳng cấp nó khác hơn hẳn.so sánh khập khiễng quá. giá sửa chữa thay thế phụ tùng cũng tương đương. xăng xe bạn ko đi mấy nên cũng ko đáng kể