Accord ex 2.4 xuất Mỹ 2010 !

Lucy

Xe hơi
Cái thớt này của em được 1 năm rồi đấy ! :P
E cũng chạy acc ex được 1 năm rồi mà còn nhiều cái muốn hỏi các cụ quá .
1 : E chưa hiểu chế độ báo động của xe như thế nào cả . E khóa xe bằng chìa readmode của chìa khóa thì ấn 2 phát vào hình khóa thì phát thứ 2 xe kêu bíp 1 tiếng xin hỏi các cụ là khóa 1 phát và 2 phát thì khác gì nhau không ?? Tại vì E toàn khóa 2 phát để nghe tiếng bíp cho yên tâm . Sau khi khóa xong thì đập tay vào xe không thấy còi báo động , hôm qua E để xe ở cửa có ku em nghịch nó bảo là chạm tay vào mặt gương của xe ( gương xe em đã độ tự cụp khi tắt máy ) thì báo động kêu ầm lên.
2 : Gầm xe của E phía trước có ốp nhựa nhưng E hay bị chạm gầm nên cái nhựa nó gần nát bươm hết rồi , vừa lang thang trên OF trong mục ship hàng của cụ sờ ting thấy có ốp gầm bằng thép của i30 nên muốn hỏi các cụ là acc có không nhỉ .
3 : E độ lại trong xe bỏ hết phần CD thay bằng màn hình cảm ứng thấy cũng ổn nhưng cái màn hình cũ của xe ở phía trên cùng thì lại bỏ không, tối om nhìn chướng mắt quá , nhờ các cụ tư vấn hộ nên độ gì vào đấy ( có khi tối ưu nhất là quả nhiệt kế trong ngoài xe , v kế em cũng thấy bên thớt ship hàng ) , e định kiếm cái màn hình như kiểu khung ảnh động có thẻ nhớ nho nhỏ khoảng 5x10 để chế vào cho đẹp.
4 : Trước nghế lái phía dưới cùng của táplô có cái đèn led màu xanh (blue) khi rút chìa khóa ra thì nó nhấp nháy loạn lên, để 1 lúc thì nháy đều . E mới phát hiện ra nên chẳng biết nó là đèn gì .

E cũng lười đọc hướng dẫn sử dụng do học tiếng Anh kém quá nên chẳng biết gì , chỉ biết thay dầu, đổ xăng và đi thôi ạ !
Nhờ các cụ giải đáp giùm E !

tienpham1102

Xe tăng
Thế em xin trả nhời cụ dư lày nhá:
1 : E chưa hiểu chế độ báo động của xe như thế nào cả . E khóa xe bằng chìa readmode của chìa khóa thì ấn 2 phát vào hình khóa thì phát thứ 2 xe kêu bíp 1 tiếng xin hỏi các cụ là khóa 1 phát và 2 phát thì khác gì nhau không ?? Tại vì E toàn khóa 2 phát để nghe tiếng bíp cho yên tâm . Sau khi khóa xong thì đập tay vào xe không thấy còi báo động: Cái lày để khẳng định chắc chắn rằng 5 cái cửa xe của cụ đã được khóa , hôm qua E để xe ở cửa có ku em nghịch nó bảo là chạm tay vào mặt gương của xe ( gương xe em đã độ tự cụp khi tắt máy ) thì báo động kêu ầm lên: cái lày nhà em không bít vì xe em ló không cóa, dưng nguyên bản thì không có. Acc báo động khi: cửa mở không bằng chìa/điều khiển (cái này cụ cứ thử bằng cách ngồi trong xe, bấm điều khiển khóa rồi mở bằng nút bấm trên cửa là biết); kính cửa bị vỡ; khi bấm nút báo động (panic)
2 : Gầm xe của E phía trước có ốp nhựa nhưng E hay bị chạm gầm nên cái nhựa nó gần nát bươm hết rồi , vừa lang thang trên OF trong mục ship hàng của cụ sờ ting thấy có ốp gầm bằng thép của i30 nên muốn hỏi các cụ là acc có không nhỉ .: hiện tại VN chưa có nhà phân phối chính thức loại xe nài (chắc sắp có) nên phụ tùng, phụ kiện chắc hiếm.
3 : E độ lại trong xe bỏ hết phần CD thay bằng màn hình cảm ứng thấy cũng ổn nhưng cái màn hình cũ của xe ở phía trên cùng thì lại bỏ không, tối om nhìn chướng mắt quá , nhờ các cụ tư vấn hộ nên độ gì vào đấy ( có khi tối ưu nhất là quả nhiệt kế trong ngoài xe , v kế em cũng thấy bên thớt ship hàng ) , e định kiếm cái màn hình như kiểu khung ảnh động có thẻ nhớ nho nhỏ khoảng 5x10 để chế vào cho đẹp.
4 : Trước nghế lái phía dưới cùng của táplô có cái đèn led màu xanh (blue) khi rút chìa khóa ra thì nó nhấp nháy loạn lên, để 1 lúc thì nháy đều . E mới phát hiện ra nên chẳng biết nó là đèn gì .: em đoán chắc cụ hỏi vể cái nài http://automobiles.honda.com/accord-sedan/accessory-detail.aspx?Accessory=ACCOR11074

tienpham1102

Xe tăng