Ai đi Vespa lx ie hay S ie bị rung đầu thì vào đây

dammevespa

Xe tải
Tình hình là đây là căn bệnh chung của dòng vespa khi đi chậm hc lúc lên ga chậm xe có hiện tượng bị rung dàn đầu.A e nào có kinh nghiệm đả chửa khỏi căn bệnh trên hay có cách nào khắc phục thì share a e để mọi người có xe chạy ngon lành nhé.Tks

heroesdaubu

Xe điện
Kinh nghiệm là lúc đấy cứ vít mạnh tay ga thì thời gian rung càng ngắn.

cupheu

Xe tăng
lắm thớt thế cụ @@

nguyenquan_91

Xe hơi
bệnh này hiểm nghèo hiện tại chưa có phương thuốc nào dứt ạ :))

Mata

Xe container
Chuyển qua SH thôi >:)

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ đệm côn lại là hết ngay! Em nghĩ thế vì em cũng bị , cu thợ nó đệm lại em thấy không bị nữa! Các cụ cứ thử xem :))

0973383483

Xe máy
đẹm côn cũng có xe thì hết các cụ ợ nhưng mà cũng có những cái không hết đâu

có đệm mấy lần mà phải cái côn nó giật thì vẫn cứ giật thôi.!
thay côn mới cũng vẫn bị giật nữa là
nối chung là bệnh của piaggio rồi cụ ợ.!

ducminh1

Xe tải
e thì vẫn theo cách cũ 4000-5000km đi vệ sinh côn 1 lần nhưng trộm vía từ hồi thay cái dây curoa Bando thì thấy êm và hết giật hẳn .lúc dừng đèn đỏ vít ga lên vẫn êm ko bị giật như phi ngựa nữa . (ah hôm thay dây curoa thì ông chú e có tháo hết cả bộ côn 3 búa ra xịt RP7 làm sạch ,bôi trơn và lau chùi cái này ở trong hãng đi bảo dưỡng họ không tháo)
E đang tính không biết cái vụ thay bi côn và khoan nồi có êm như mấy bác bên thớt độ nói không hay cũng chỉ là quảng cáo ... có ai thử chưa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

huylinht

Xe buýt
!!! bệnh chung r bác a . Chưa bít làm tnao . đc cái xe đi lên tầm trên 40 thì êm

Thành Nhái

Xe đạp
e thì vẫn theo cách cũ 4000-5000km đi vệ sinh côn 1 lần nhưng trộm vía từ hồi thay cái dây curoa Bando thì thấy êm và hết giật hẳn .lúc dừng đèn đỏ vít ga lên vẫn êm ko bị giật như phi ngựa nữa . (ah hôm thay dây curoa thì ông chú e có tháo hết cả bộ côn 3 búa ra xịt RP7 làm sạch ,bôi trơn và lau chùi cái này ở trong hãng đi bảo dưỡng họ không tháo)
E đang tính không biết cái vụ thay bi côn và khoan nồi có êm như mấy bác bên thớt độ nói không hay cũng chỉ là quảng cáo ... có ai thử chưa ạ ?
Thế Bác Thay Dây Curoa Là Hết Rung Đầu À Có Chuẩn Kô Đấy Bác Để E Còn Đi Thay Như Bác Nói

Thành Nhái

Xe đạp
Chủ thớt ơi xe mình cũng giống như xe bạn mà hỏi mọi ng` .... có ng` thì bảo côn,ng` bảo bi côn,ng` bảo dây curoa.... chẳng biết đường nào mà sửa chán qá hjz

dammevespa

Xe tải
Chủ thớt ơi xe mình cũng giống như xe bạn mà hỏi mọi ng` .... có ng` thì bảo côn,ng` bảo bi côn,ng` bảo dây curoa.... chẳng biết đường nào mà sửa chán qá hjz
nói chung là mỗii người 1 ý ko biết đường nào mà lần nữa đây,xe mình mới mua đi dc có 600km ah,mà có 1 điểm này là,xe mình buổii sáng chạy lúc chưa nóng máy thì rất êm ko bị giật,nhưng đi khoảng vài km máy nóng thì hiện tượng rung rung lại bắt đầu

dammevespa

Xe tải
bác nào đả thay dây curoa hay đả làm gì đó mà khắc phục dc hiện tượng trên chia sẻ e biết với~X(

robocop

Xe buýt
rung khi chạy dươí 20km/h là đặc điểm cuả động cơ L.E.A.D.E.R cuả Piaggio !!

LX6899

Xe tải
có đệm côn hay thay dây cua roa đi khoảng 1 thời gian ngắn là lại như cũ thui, cá nhân em thấy chỉ khi nào phanh đột ngột và tăng tốc lại thì mới bị rung, còn đi đường đông đi chậm khoảng 10km/h thì cũng bt. em chỉ không thích là tay ga nặng quá lắm lúc đi đường mỏi cả tay, nhưng em hỏi bác thợ bác ý bảo là do tay ga lx có 2 dây nên kéo nặng, có thể cắt bớt 1 dây đi thì sẽ nhẹ hơn. có bác nào đã làm tay ga lx nhẹ đi chưa ah

ducminh1

Xe tải
Thế Bác Thay Dây Curoa Là Hết Rung Đầu À Có Chuẩn Kô Đấy Bác Để E Còn Đi Thay Như Bác Nói
Cái này thì e ko rõ lắm nhưng từ hồi thay dây curoa thì xe đi tắc đường nó ko bị rung bần bật như phi ngựa nữa .Mà bác cứ đi cái dây zin đến khoảng 14.000km đi rồi thay xem .lúc đi dây zin thì cứ tầm 3000km là e lại phải đi vệ sinh côn mà mấy hôm lại bị đợt thay curoa này e đi hơn 1 tháng r mà trộm vía ko thấy bị ạ.

có đệm côn hay thay dây cua roa đi khoảng 1 thời gian ngắn là lại như cũ thui, cá nhân em thấy chỉ khi nào phanh đột ngột và tăng tốc lại thì mới bị rung, còn đi đường đông đi chậm khoảng 10km/h thì cũng bt. em chỉ không thích là tay ga nặng quá lắm lúc đi đường mỏi cả tay, nhưng em hỏi bác thợ bác ý bảo là do tay ga lx có 2 dây nên kéo nặng, có thể cắt bớt 1 dây đi thì sẽ nhẹ hơn. có bác nào đã làm tay ga lx nhẹ đi chưa ah
rung tùy loại rung cụ ạ lúc tắc đường có loại rung bần bật giật giật rất khó chịu nhưng may quá h e ko bị rung nữa ga lên êm mà thấy thích . còn dây ga thì cắt 1 dây đi cụ ạ không sao đâu xe e cắt 1 dây h tay ga nhẹ hơn cả con vợ wave rs của e hihi

BinhminhCDS

Xe buýt
Bác Đệm Côn À Có Hết Kô Bác Mà Bác Đệm Ở Hãng Hay Ở Đâu Chỉ Cho E Với Nhé
Em đệm thêm 1 vòng nữa vào lò xo côn cho côn ép chặt hơn và vệ sinh mặt côn cụ ạ. Của em thì thấy hết ạ. Em đệm ở ngoài ạ, cụ vào hãng họ cũng chẳng biết làm đâu ạ. :))
Đệm thêm lò xo côn cho côn bám cụ ạ. Dây ga của lx có 2 dây để tránh hiện tượng kẹt ga. Tháo 1 dây ra nhẹ hơn cụ ạ. Không cắt đâu ạ, chỉ tháo đầu dưới ra thôi ạ.

biketn

Xe tải
bình thường bắt đầu khởi động để đi thì e thấy ko bị nhưng nếu đang đi tầm 40km mà có tình huống bất ngờ phanh xe lại còn dứoi 10km sau đó lại bắt đầu ga để đi tiếp thì mới bị rung rinh, e thấy cũng ko có j khó chịu cả, mất đà thì nó vậy chứ ôtô cũng vậy mà, đang đi số 4 mà phanh xong lùi về số 3 mà tốc độ 20km/h thì xe rung rinh luôn có trời chữa được hehe