Air Intake For Yaris

interceptor

Xe điện
Em đã check rồi cụ ạ. Chắc là Maz3 máy 1.6L nhỏ quá nên chả hãng nào làm Air Intake cho nó cả, nhưng cụ xem giúp em, nếu họng hút gió của xe cụ giống như của xe 2.3L thì hoàn toàn có thể lắp Cold Air của dòng 2.3L
Nếu cụ ko so sánh được thì hôm nào rảnh rỗi cụ gọi em qua ngó cái khoang máy của cụ là em có thể cho cụ lời giải.
Dưới đây em đưa cụ xem Cold Air của K&N được lắp vào máy 2.3L đời 2010. Cụ xem tham khảo và so sánh nhé:

Đây là ảnh bộ Intake cho 2010Maz3 2.3L ạ:

Shinta

Xe tăng
em tò mò quá... thế xe em (Camry 2.4G) đã có cụ nào lắp thử chưa ạ?

jundat

Xe tải
k&n air intake for sonata 2010 <-- em search từ này mà cóc có. hic hic. Gắn bộ này vào mỗi lần đạp ga là thích cái lỗ tai trái, ngứa cái lỗ tai phải :)

interceptor

Xe điện
Cụ giun đất ơi, ngoài K&N ra còn rất nhiều hãng độ air intake rất nổi tiếng và uy tín mà cụ. Ví dụ như: HKS, AEM, Injen, Weapon R, ...
Cụ thử search của những hãng đó xem có hàng cho Sonata chưa.
Em nghĩ thứ nhất Sonata 2010 còn mới quá, và cũng ít phổ biến ở Mỹ như các dòng xe khác nên chắc cũng khó tìm Intake cho em ý. Chắc phải một thời gian nữa cụ ạ.

vietnvtn

Xe buýt

interceptor

Xe điện
Cụ ơi cụ chơi bộ K&N 69-1013TS đi cụ nhé! Bộ này mới giúp tăng công suất cho bác nhiều nhất. Rẻ hơn K&N thì cụ tìm đến các thương hiệu khác như Injen, HKS, AMS, ... còn xịn hơn K&N thì có Weapon R! :-bd
Theo em thì cứ K&N cho lành cụ ạ!

fadco

Xe container
Cụ ơi cụ chơi bộ K&N 69-1013TS đi cụ nhé! Bộ này mới giúp tăng công suất cho bác nhiều nhất. Rẻ hơn K&N thì cụ tìm đến các thương hiệu khác như Injen, HKS, AMS, ... còn xịn hơn K&N thì có Weapon R! :-bd
Cho em hỏi ké chút có air intake cho Carens ko nhỉ?

RXCNC

Xe máy
Bác đặt mua được ở đâu thế ạ? Em cũng đang tính mua một cái nhưng k biết mua ở đâu cả. Em ở HN bác
Nhưng cái này không đẹp = cái của TRD.

Rstyleracing.com bác ạ có nhiều thứ hay lắm ạ.

vietnvtn

Xe buýt
Bác cho e hỏi chút, lắp bộ này đi đường dài thì tiếng nghe có bị ồn lắm không? Lắp có phức tạp không bác? ở HN thì mua ở đâu bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Lắp bộ này đi đường dài ko hề ồn, mà chỉ tăng độ phấn khích khi nghe: Giòn tan luôn!
Lắp ko hề phức tạp (toàn bộ hệ thống under hood trên xe em hiện giờ toàn em tự lắp hết ạ)
Ở HN thì không ở đâu có bán cả, cụ phải tìm cách mua từ nước ngoài về (toàn bộ đồ đang lắp trên cả xe em đều được ship từ NN về, từ pulley, bô, hệ thống suspension, intake, ...)
Còn mua cách nào, mua ở đâu thì em có thể tư vấn giúp cụ.

interceptor

Xe điện
@fadco: Thưa cụ là có Air intake cho Carens cụ ạ. Có khá nhiều hãng độ sản xuất intake cho Carens như AEM, Fujita, ...
Nhà em xin nói thêm với các cụ máu độ Air Intake:
Độ cái này không dành cho người lười biếng, vì với khí hậu, môi trường Việt Nam thì các cụ luôn phải giữ cho khoang máy sạch sẽ, ít bụi, thường xuyên mang chổi ra quét bụi bám trên High Flow Air Filter, lâu lâu lại phải vệ sinh bằng dầu rửa chuyên dụng, ... Nói chung là không thể dành cho người lười chăm chút đến vợ 2 ạ!

mcv30

Xe điện
độ đầu vào là cái này , còn đầu ra là ống xả .

fadco

Xe container
@fadco: Thưa cụ là có Air intake cho Carens cụ ạ. Có khá nhiều hãng độ sản xuất intake cho Carens như AEM, Fujita, ...
Nhà em xin nói thêm với các cụ máu độ Air Intake:
Độ cái này không dành cho người lười biếng, vì với khí hậu, môi trường Việt Nam thì các cụ luôn phải giữ cho khoang máy sạch sẽ, ít bụi, thường xuyên mang chổi ra quét bụi bám trên High Flow Air Filter, lâu lâu lại phải vệ sinh bằng dầu rửa chuyên dụng, ... Nói chung là không thể dành cho người lười chăm chút đến vợ 2 ạ!
Cụ biết nhiều cho em hỏi nếu độ cho Carens thì nên dùng đồ của hãng nào?tăng được bao nhiêu hp?giá rổ khoảng bao nhiêu và ở HN thì làm thế nào em có thể làm được ah?thanks cụ nhiều

yaris9218

Xe máy
Bác cho em hỏi mua cái air intake cho yaris ở đâu ah! em ở SG! Kiếm mãi mà không thấy, xin các các chỉ bảo?

Mystar

Xe tải
He he! Nếu cụ nào bảo gắn Air Intake rồi mà thấy không khác gì lúc chưa thay thì có thể có những trường hợp sau: (loại trừ việc các cụ chưa gắn mà bảo gắn rồi nhé)
1. Gắn Air filter của hãng khác (hãng độ) nhưng lại tưởng đấy là air intake
2. Tai cụ ấy có vấn đề khá lớn
3. Cụ ấy không bao giờ cho xe chạy trên 3000rpm
4. Xe cụ ấy cách âm quá tốt (em nghĩ phải tốt cỡ Roll Royce thì mới át đc tiếng hút gió giòn tan của Air intake)
5. Cụ ấy gắn chưa đúng kỹ thuật (có thể bị hở đâu đó nhỉ - nhưng như thế thì tụt áp suất mất! Hic)

Thực tế, Air intake có khác biệt đầu tiên là có tiếng kêu rất ... hay, thứ hai, chỉ thực sự cảm nhận được hiệu quả của nó khi chạy xe ở vòng tua cao - cực kỳ thoát máy.
Các cụ đi ở đường HN bình thường cứ lò dò dưới 2000rpm thì rất khó cảm nhận đc air intake cả về âm thanh lẫn hiệu quả. Cứ là phải ra đường vắng, thẳng, đẹp rồi đạp thốc ga, đi vòng tua máy cao, lúc đấy mới thấy thấm hiệu quả của air intake ạ!

Em đồng ý với bác Interceptor, vote bác 1 phiếu

justinlong

Xe tải
Lắp bộ này đi đường dài ko hề ồn, mà chỉ tăng độ phấn khích khi nghe: Giòn tan luôn!
Lắp ko hề phức tạp (toàn bộ hệ thống under hood trên xe em hiện giờ toàn em tự lắp hết ạ)
Ở HN thì không ở đâu có bán cả, cụ phải tìm cách mua từ nước ngoài về (toàn bộ đồ đang lắp trên cả xe em đều được ship từ NN về, từ pulley, bô, hệ thống suspension, intake, ...)
Còn mua cách nào, mua ở đâu thì em có thể tư vấn giúp cụ.
Cụ làm lại hết mấy cái này cho M3, sắp tới e lấy xe mong đc chiêm ngưỡng vợ hai của cụ đc k ạ? =P~

interceptor

Xe điện
Cụ cứ lấy xe đi, còn việc chiêm ngưỡng vợ 2 em thì bất cứ lúc nào, cụ chỉ cần nhấc đt alo cho em phát là vừa có cafe uống, vừa chiêm ngưỡng. Số em đây: 0904 716 916 (Tốt nhất cụ nhắn tin cho em nhé, vì em đang trốn nợ đấy ạ! :D )

ForteTD

Xe hơi
em muốn nhờ cụ Interceptor hoặc cụ Xerac ship giùm em cái Air intake FILTER và FAN này về cho vợ 2 Cerato/Forte nhà em được k ợ :

A. FILTER:
http://www.aemintakes.com...uct.aspx? Prod=21-201BF

21-201BF Product Specifications

Product Style: AEM Dryflow Conical Air Filter
Base Outside Diameter: 6 in (152 mm)
Flange Inside Diameter: 2.5 in (64 mm)
Flange Length: 1.5 in (38 mm)
Flange Type: Centered
Height: 5.125 in (130 mm)
Top Outside Diameter: 5.125 in (130 mm)
Top Style: Rubber
Top Material/Finish: None
Filter Material: Non-woven Synthetic
Weight: 1.4 lb (0.6 kg)
Product Box Length: 6.38 in (162 mm)
Product Box Width: 6.38 in (162 mm)
Product Box Height: 7.13 in (181 mm)

Hai cụ check giúp em xem về đến đây tốn bao nhiêu lúa và cho em số tài khoản để em chuyển tiền (giá gốc khoảng 50$ thì phải).
Nếu k ship được cái filter em cần thì hai cụ giới thiệu giúp em cái Air Filter của hãng nào cũng được, miễn ship về được, nhưng quan trọng là có đường kính gắn vòng kẹp là 2.5" và dài dưới 8" ( 2 cái phần em bo đậm phía trên đấy.)

B. FAN:
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/Kia-I...Q5fAccessories

Cảm ơn 2 cụ Inter và Xerac nhiều

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Em đang check hộ cụ rồi đây ạ. Cụ chờ em vài ba hôm em báo cho cụ thông tin xem có cái K&N High Flow nào kích thước tương tự, không thì cụ mua AEM cũng đc.
Còn cái FAN kia thì hiệu quả đến đâu em chưa biết (chưa xài bao giờ) nhưng chắc là không được như turbocharge đâu cụ nhé. Cái này em cũng đang check trên Ebay cho cụ.