All new Focus đi có ổn ko các cụ (bản 1.6 nhé 2.0 iem ko đủ tiền)

Gia_Khanh

Xe điện
Chào các cụ, e đang cân nhắc làm 1 con New Focus 1.6, iem thấy Focus đc cái máy móc mới, hộp số 6 cấp, có cân bằng điện tử ESP và mấy cái nhỏ nhỏ như hỗ trợ khởi hành ngang dốc, kiểm soát lực kéo gì đó, khung vỏ có vẻ chắc chắn. Nhưng option thì lại thiếu rất nhiều (bản 2.0 mới đủ nhưng giá đắt) Xe này đi ổn ko hả các cụ, e thấy nó vừa mới ra nên ít người đi quá, nếu mua bản sedan thì sau này có bị mất giá hơn hatchback ko ah, e ko thích HB lắm
Cùng tầm với con này thì có Mazda 3 S của a Hải: máy móc có vẻ là đời cũ, hộp số 4 cấp, trang bị an toàn ở mức tối thiểu : ABS, EBD, 2 túi khí => chấm hết, nhưng Option thì lại vô cùng đầy đủ, mua về gần như chả pải nắp thêm giề, với xe Nhật thì giữ giá hơn.
Vậy mua Focus 1.6 có ổn áp ko các cụ nhỉ. Nhân tiện nhờ các cụ Sales Ford cho iem cái giá tốt để e cân nhắc trong tháng này nhé!

BoboB

Xe buýt
Em đang chạy con NewFocus 1.6 đây.
Gầm bệ, cảm giác lái xe Mẽo nói chung tốt. Còn option như bác nói hơi thiếu, đc cái hệ thống âm thanh theo xe ổn phết :). Mức tiêu thụ nhiên liệu nói chung chấp nhận đc.

focus2.0new

Xe máy
Cụ tham khảo thêm Fiesta mới cho nó nhiều lựa chọn đi đã. Vào box này thì cụ lăn tăn xe khác làm gì. Kiểu gì cũng được tư vấn toàn Ford. Cụ nên tìm đến sale được mách bảo và thấy tốt nhất để đc tư vấn kĩ hơn nhé.

JBL1986

Xe hơi
em chưa lái xe này nhưng hôm đi xem xet ngồi vào thì chật lắm các cụ ạ. :-s

focus2.0new

Xe máy
em chưa lái xe này nhưng hôm đi xem xet ngồi vào thì chật lắm các cụ ạ. :-s
Đúng là cảm giác chứ so sánh những đối thử cạnh tranh như Civic rộng có 1750, Altis là 1760 trong khi đó Focus rộng 1823. Còn về chiều dài thì như nhau mà

NamKhanh2012

Đi bộ
Nếu cụ lấy gọi e. Cụ sang bên e lái thử và test thoải mại ạ

focus2.0new

Xe máy
Nếu cụ lấy gọi e. Cụ sang bên e lái thử và test thoải mại ạ
Theo em thì đại lý nào chẳng có xe để trưng bày và test. Mà tầm này đại lý nào còn có xe ở đại lý xem em nghĩ có khi cũng tồn lâu rồi.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, e đang cân nhắc làm 1 con New Focus 1.6, iem thấy Focus đc cái máy móc mới, hộp số 6 cấp, có cân bằng điện tử ESP và mấy cái nhỏ nhỏ như hỗ trợ khởi hành ngang dốc, kiểm soát lực kéo gì đó, khung vỏ có vẻ chắc chắn. Nhưng option thì lại thiếu rất nhiều (bản 2.0 mới đủ nhưng giá đắt) Xe này đi ổn ko hả các cụ, e thấy nó vừa mới ra nên ít người đi quá, nếu mua bản sedan thì sau này có bị mất giá hơn hatchback ko ah, e ko thích HB lắm
Cùng tầm với con này thì có Mazda 3 S của a Hải: máy móc có vẻ là đời cũ, hộp số 4 cấp, trang bị an toàn ở mức tối thiểu : ABS, EBD, 2 túi khí => chấm hết, nhưng Option thì lại vô cùng đầy đủ, mua về gần như chả pải nắp thêm giề, với xe Nhật thì giữ giá hơn.
Vậy mua Focus 1.6 có ổn áp ko các cụ nhỉ. Nhân tiện nhờ các cụ Sales Ford cho iem cái giá tốt để e cân nhắc trong tháng này nhé!
Chạy thử cả 2 xe đi cho đỡ phải phân vân cụ nhé... E thì đã chạy thử cả 2 xe này rồi...

focus2.0new

Xe máy
Thật ra em khuyên chẳng nên chạy thử làm gì. Xe các đại lý ngồi lên thử đôi khi đang yêu Ford lại chán hẳn luôn... Nhiều xe thì bẩn, xe thì đi nhiều lại nhiều người lái đủ các kiểu tự dưng ngồi lên thấy nó chẳng ngon gì nữa cả. Quan trọng là mua vì những vấn đề gì và còn thắc mắc gì hỏi luôn sale hoặc trên OF để được vỡ ra. Như đi học ko hiểu phải hỏi ý ạ.

NamKhanh2012

Đi bộ
Theo em thì đại lý nào chẳng có xe để trưng bày và test. Mà tầm này đại lý nào còn có xe ở đại lý xem em nghĩ có khi cũng tồn lâu rồi.
Cụ nhầm rùi ạ. Bên e có 1 xe lái thử. 1 xe trưng bày showroom. Ai kí hợp đồng bọn e lấy thẳng từ nhà máy. Chứ bọn e k chơi kiểu bán hàng tồn. Thứ nhất lấy xe tồn về để đó sẽ mất lãi ngân hàng. Thứ 2 là bọn e nhập về ồ ạt làm gì khi thị trường vẫn chưa ấm.

focus2.0new

Xe máy
Cụ nhầm rùi ạ. Bên e có 1 xe lái thử. 1 xe trưng bày showroom. Ai kí hợp đồng bọn e lấy thẳng từ nhà máy. Chứ bọn e k chơi kiểu bán hàng tồn. Thứ nhất lấy xe tồn về để đó sẽ mất lãi ngân hàng. Thứ 2 là bọn e nhập về ồ ạt làm gì khi thị trường vẫn chưa ấm.
Thế cụ ở bên nào ạ? Có xe 1.6AT lái thử ko ạ? Em dẫn ông bạn qua lái thử chắc múc luôn. Màu Bạc nhé. Có đại lý cho em 699tr tặng thêm 6tr rồi đấy.

Gia_Khanh

Xe điện
Có cụ nào sale ở Ford Thanh Xuân & An Đô vào cho e cái giá nhé, các Ford khác e hỏi rồi !

bcad

Xe buýt
Đúng là chủ trương của các cụ OF thấm nhuần phết. Đã tham khảo thì phải tham khảo đủ các đại lý mà. Nhưng nói chung là bán xe bây giờ: đau thương vẫn là đau thương! Em nhớ năm 2011 khi bán xe chỉ được thưởng 2tr/1 xe thì bán giá có cạnh tranh lắm mỗi bên cũng chỉ khoảng 200USD thưởng vẫn còn vài trăm. Bây giờ thưởng có cao hơn nhưng chém nhau có khi chênh nhau 300USD trở lên rồi anh em nào bán được cũng hết thưởng. Bán ô tô bây giờ chắc cũng mất nửa năm mới mua nổi 1 con Wave Alpha!

focus2.0new

Xe máy
Đúng là chủ trương của các cụ OF thấm nhuần phết. Đã tham khảo thì phải tham khảo đủ các đại lý mà. Nhưng nói chung là bán xe bây giờ: đau thương vẫn là đau thương! Em nhớ năm 2011 khi bán xe chỉ được thưởng 2tr/1 xe thì bán giá có cạnh tranh lắm mỗi bên cũng chỉ khoảng 200USD thưởng vẫn còn vài trăm. Bây giờ thưởng có cao hơn nhưng chém nhau có khi chênh nhau 300USD trở lên rồi anh em nào bán được cũng hết thưởng. Bán ô tô bây giờ chắc cũng mất nửa năm mới mua nổi 1 con Wave Alpha!
Nhiều sale em biết là còn phải bỏ cả thưởng mua thêm quà tặng khách hàng. Nghĩ cũng tội cho các bác sales nhưng thôi người tiêu dùng mà ai muốn mua gì chẳng muốn phải rẻ nhất có thể

HNmember

Xe tăng
FF 1.6 AT có lẽ được Ford tận dụng hàng tồn nên hệ thống trợ lực lái lại là THỦY LỰC, trong khi bản 2.0 và Fiesta 1.6 AT đều là trợ lực lái điện. Mà khi thử 2 hệ thống lái này trên đường cao tốc hoặc trời mưa thì sẽ thấy trợ lực điện là hơn hẳn. Các Kụ lưu ý! Riêng E thì E ko chấp nhận.
http://www.ford.com.vn/cars/new-focus/specifications/spec-data

Megane

Xe tải
FF 1.6 AT có lẽ được Ford tận dụng hàng tồn nên hệ thống trợ lực lái lại là THỦY LỰC, trong khi bản 2.0 và Fiesta 1.6 AT đều là trợ lực lái điện. Mà khi thử 2 hệ thống lái này trên đường cao tốc hoặc trời mưa thì sẽ thấy trợ lực điện là hơn hẳn. Các Kụ lưu ý! Riêng E thì E ko chấp nhận.
Em cũng lăn tăn giống cụ. Em thấy bản 1.6MT Ambiente lai có trợ lực lái điện nên càng khó nghĩ.

BruceLee_88

Xe tải
Cảm giác lái và độ đầm thì Ford là nhất

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Cụ nào lái nhiều rồi thì Thủy Lực cũng ngon mà cụ, đỡ phức tạp hơn cái anh điện kia. :D

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng lăn tăn giống cụ. Em thấy bản 1.6MT Ambiente lai có trợ lực lái điện nên càng khó nghĩ.
Hết sức bình tĩnh nhé cụ bây giờ thiết bị để lắp cho mấy dòng xe mới ở VN đang bị các LD tận dụng thiết bị tồn kho lạc hậu để lắp, nếu có mua thì cố vay mượn để mua dòng cao cấp chút để chánh các thiết bị kia ra..

HNmember

Xe tăng
Có 1 số vấn đề về công nghệ các Kụ cần lưu ý:
-Về thiết bị an toàn thì hiện nay xe Ford đời mới ko kém gì xe Đức, đây là ưu điểm.
-Về động cơ thì đang học theo Đức, dù vẫn chưa bằng nhưng hơn hoàn toàn các xe Nhật, Hàn cùng phân khúc. Như vậy động cơ đời mới cũng hơn hẳn xe Nhật, Hàn; còn động cơ đời cũ thì tương đương với đời cuối của các xe này.
-Hộp số 6 cấp Powershift là 1 tiến bộ của Ford, mặc dù họ ko phải là người phát minh ra nó. Ưu điểm là dễ vận hành, độ tin cậy cao, chi phí bảo dưỡng thấp.
-Thiết bị trang bị như lái điện, ga điện làm cho người sử dụng cảm thấy dễ điều khiển xe, tăng thêm độ an toàn cho người điều khiển.
Số lượng cảm biến tăng lên nhiều nên độ phức tạp tăng, xe hay báo lỗi nếu vận hàng sử dụng xe có vấn đề; đây là ưu điểm nhưng được VN ta cho là nhược điểm!
Chất lượng phụ tùng có nhiều tiến bộ hơn so với các xe đời cũ, dù rằng vẫn có lỗi sản xuất do Ford muốn tiết kiệm chi phí.
Về xe đời cũ đang tồn: có lẽ đây là những gì Ford cóp nhặt từ châu Âu mang về những nước như VN để tiêu thụ những gì còn sót lại. Rất có thể chất lượng của nó còn tốt hơn những xe cùng đời đã bán ra. Kụ nào quan tâm đến khía cạnh kinh tế có thể mua được. Tránh mua xe đời mới gắn nhiều thứ đã lạc hậu.