ảnh du thuyền ở Cannes

henry14

Xe tải
Báo cáo các cụ tình hình là sau 30 tiếng từ HN em mới tới được Cannes - Pháp quốc. Cả chặng đường đi dài dằng dặc em mới thấy quý cái gọi là dịch vụ đến tận chân răng của việtnamit ta hoặc các nước châu á. Em sang paris và cannes đúng vào ngày chủ nhật, cái ngày mà ở xứ tây văn minh này tất cả các loại dịch vụ đều đóng cửa, kể cả ở sân bay : từ gửi đồ để đi chơi đến việc mua simcard, nói chung là các cửa hàng đóng tất, kệ cho các khách du lịch đi lang thang ngoài phố, chỉ có các cửa hàng ăn uống và cafe.

Thôi em dông dài thế thôi, ở cannes em toàn thấy xe oto loại nhỏ (cá nhân) chứ ít có các loại suv, van lắm nên không chụp được gì; hỏi ra mới biết bên này họ tiết kiệm xăng nên chỉ mua xe nhỏ, toàn như kiểu yaris của mình thôi, xăng hình như đắt gấp 4 lần việt nam, xe thì không nhiều xe đẹp đâu, thỉnh thoảng mới thấy 1 con 2 cửa. Nhưng em có cái này cho các bác xem, không biết bao giờ mới có ở vn nhà ta :

những cái thuyền này neo ở bến đều cắm điện các bác ạ, không biết là để sạc hay chỉ để xài thông thường

mãi em mới vớ được em 2 cửa này, chả biết là xe gì :

bên này xe máy ngon lắm các bác ạ, toàn xe khủng của bmw, nghe tiếng rú ga thì tuyệt vời, để hôm nào em rỗi làm quả phóng sự ảnh hầu các bác.

ps: tình hình là sao em không cho hiện được ảnh lên các bác nhỉ, em làm theo đúng hướng dẫn của phần post ảnh rồi mà.

GT: Bác phải cho ảnh vào giữa 2 tag

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sailfish

Xe đạp
Ái chà xe đẹp và lạ quá ,không có lấy một biểu tượng hay logo gì trên xe cả .Bác nào biết gì về xe này thông tin lên đây cho anh em ngưỡng mộ nhé .:41:

Huyndaicounty

Xe buýt
Con xe nài là Nis 350Z đã độ thì phải, còn du thuyền thì em chệu! chúc mừng bác có chuyến đi đẹp(b)(b)(b)

Thôi em dông dài thế thôi, ở cannes em toàn thấy xe oto loại nhỏ (cá nhân) chứ ít có các loại suv, van lắm nên không chụp được gì; hỏi ra mới biết bên này họ tiết kiệm xăng nên chỉ mua xe nhỏ, toàn như kiểu yaris của mình thôi, xăng hình như đắt gấp 4 lần việt nam, xe thì không nhiều xe đẹp đâu, thỉnh thoảng mới thấy 1 con 2 cửa.
GT: Bác phải cho ảnh vào giữa 2 tag
Bác à, chắc bác mới sang đó nên chưa rõ lắm thôi , cứ yên lặng mà đi , coi và ngẫm đã đừng vội phát biểu cái gì vội :69:.

- Hình như cái giá cho nhiên liệu vào 1.1 đến 1.3 Euro cho 1 lít xăng loại cao cấp nhất chưa bõ bèn gì với mức thu nhập loại thấp là 2000 E 1 tháng trở lên . Họ rất tiết kiệm , nhất là dân Pháp mà là vì cái mức thuế đánh trên loại nhiên liệu sử dung. ( Xăng or Diesel or gas ) rồi loại động cơ lớn bé ( họ quy định thuế và bảo hiểm cho các loại xe dung tích buồng đốt , trọng lượng khác nhau thì khác nhau ) . Đó hình như là lý do vì sao mà một số nứoc dân tình chủ yếu sử dụng xe với dung tích buồng đốt nhỏ và nhẹ như Pháp , Hà lan , Ý .... trong khi một só nứoc khác mức thuế đó rẻ hơn nên dân chơi xe dung tích lớn rất nhiều ví dụ như Đức , Bỉ .

Mà khiếp sao bác phải sang tận bển coi du thuyền vậy , bay ngay sang Hongkong chỗ cửa cái nhà hàng khổng lồ ( Jumbo ) bác sẽ thấy hằng hà vô số toàn loại Du thuyền khủng của dân Châu Á nhà mình mua về đậu đặc kín .

Chúc bác 1 chuyến đi lý thú và thành công .

'' Cái xe đen trong bài của bác là nó chạy đến từ Tây bán nhà đó , không phải xe của dân Pháp như cái Renault đỗ phía trứoc đâu, Còn đằng sau cái xe đen của bác là một cái xe '' Van '' đến từ Hà lan đó .

Chỉnh sửa cuối:

jack_derida2000

Xe tăng
Bác để ý cái logo ở giữa lazang ý

e90

Xe đạp
chủ du thuyền là 1 tỉ phú người ấn độ thì phải, em vừa xem trên ti vi.

nguyenvietha

Xe tải
Xa xỉ quá đáng các pác nhỉ, xe đẹp, thuyền thì quá là sang,.... híc thuyền thúng nhà em quả là chẳng là gì khi đứng cạnh mấy quả thuyền câu này

henry14

Xe tải
Bác à, chắc bác mới sang đó nên chưa rõ lắm thôi , cứ yên lặng mà đi , coi và ngẫm đã đừng vội phát biểu cái gì vội :69:.

- Hình như cái giá cho nhiên liệu vào 1.1 đến 1.3 Euro cho 1 lít xăng loại cao cấp nhất chưa bõ bèn gì với mức thu nhập loại thấp là 2000 E 1 tháng trở lên . Họ rất tiết kiệm , nhất là dân Pháp mà là vì cái mức thuế đánh trên loại nhiên liệu sử dung. ( Xăng or Diesel or gas ) rồi loại động cơ lớn bé ( họ quy định thuế và bảo hiểm cho các loại xe dung tích buồng đốt , trọng lượng khác nhau thì khác nhau ) . Đó hình như là lý do vì sao mà một số nứoc dân tình chủ yếu sử dụng xe với dung tích buồng đốt nhỏ và nhẹ như Pháp , Hà lan , Ý .... trong khi một só nứoc khác mức thuế đó rẻ hơn nên dân chơi xe dung tích lớn rất nhiều ví dụ như Đức , Bỉ .

Mà khiếp sao bác phải sang tận bển coi du thuyền vậy , bay ngay sang Hongkong chỗ cửa cái nhà hàng khổng lồ ( Jumbo ) bác sẽ thấy hằng hà vô số toàn loại Du thuyền khủng của dân Châu Á nhà mình mua về đậu đặc kín .

Chúc bác 1 chuyến đi lý thú và thành công .

'' Cái xe đen trong bài của bác là nó chạy đến từ Tây bán nhà đó , không phải xe của dân Pháp như cái Renault đỗ phía trứoc đâu, Còn đằng sau cái xe đen của bác là một cái xe '' Van '' đến từ Hà lan đó .
vâng thì em lần đầu đi châu âu bác ạ nên cái gì cũng lạ, em thấy gì thì kể lại cho mọi người chia sẻ thôi, việc gì em phải yên lặng và ngẫm nghĩ sâu xa cho nó mệt, cam ơn bác giải thích rõ tại sao bên này họ đi xe loại nhỏ, bên cạnh lý do của bác thì em nghĩ họ đi xe nhỏ vì một phần đường xá trong những thành phố lớn thường nhỏ, đi xe nhỏ cho dễ đậu xe, và gia đình họ thường ít người nên họ chỉ đi xe 2-4 chỗ chứ ít khi đi xe 7 chỗ. Em cũng chưa được đi Hongkong nên không biết thuyền bên đó thế nào, sang đây cũng là lần đầu tiên nhìn thầy du thuyền đẹp và sang trọng quá nên chụp ảnh hầu các bác chưa được biết. Em thấy nói các siêu sao điện ảnh đến Cannes dự liên hoan phim cũng thường thuê du thuyền đến cho nó xôm chứ ít khi đi máy bay.
Em đang ở Monaco, thấy nói ở đây lắm xe đẹp và thuyền đẹp, để em chụp tiếp cho các bác xem cho vui.
May quá tóm được một em người quen :

Chỉnh sửa cuối: