Anh em lưu ý khi mua Fiesta cho chị em.

nse'

Xe đạp
Fiesta bản số tự động không có chế độ bù ga nên phải nhấn ga xe mới chạy. Như vậy để tiến hay lùi vài chục phân tới 1m là rất vất vả với đường đông, đặc biệt là lùi ở những nơi nhỏ hẹp. Các bác chú ý khi lấy xe mới nhớ luyện cho chị em chuẩn chuẩn rồi mới thả ra đường.

KIA Q7

Xe tăng
Thớt này đã mở 1 lần rồi, không hiểu có phải cùng một cụ không?

WhiteGet

Xe điện
Cụ chắc ko? nếu đúng thế thì hơi dở, kể cả đối với ae chứ ko phải chỉ riêng chị e!

bibiabc

Xe buýt
Fiesta bản số tự động không có chế độ bù ga nên phải nhấn ga xe mới chạy. Như vậy để tiến hay lùi vài chục phân tới 1m là rất vất vả với đường đông, đặc biệt là lùi ở những nơi nhỏ hẹp. Các bác chú ý khi lấy xe mới nhớ luyện cho chị em chuẩn chuẩn rồi mới thả ra đường.

Dạ. Xin phép để em bày tỏ với cụ về vấn đề này.

Em thì ko rành về kỹ thuật. Nên chả biết bù ga là cái gì.?

Nhưng em có vô tình được ngồi sau vô lăng của Fiesta vài lần. Và chả lần nào có hiện tượng

giống như cụ nói. Em nổ máy, vào số (D), hoặc (R) . Nhấc chân phanh, là em nó

cứ tự động tiến, hoặc lùi. Mà chưa cần dẫm chân ga. Như vậy thì có gọi là không có chế độ bù

ga tự động ko ợ?? ^_^

ByFoot

Xe tải

Dạ. Xin phép để em bày tỏ với cụ về vấn đề này.

Em thì ko rành về kỹ thuật. Nên chả biết bù ga là cái gì.?

Nhưng em có vô tình được ngồi sau vô lăng của Fiesta vài lần. Và chả lần nào có hiện tượng

giống như cụ nói. Em nổ máy, vào số (D), hoặc (R) . Nhấc chân phanh, là em nó

cứ tự động tiến, hoặc lùi. Mà chưa cần dẫm chân ga. Như vậy thì có gọi là không có chế độ bù

ga tự động ko ợ?? ^_^
Như vậy là có chế độ bù ga bình thường. Mấy bữa nữa xe trả cho khách thì kiểm tra thực tế luôn các bác nhỉ

v_t

Xe buýt
thỉnh thoảng có mấy cụ đi bộ số bài post = 0 vào dìm hàng vãi lúa

onroad

Xe tăng
Âm binh âm binh :))

Sonbh

Xe tăng
Toàn những ông chả có tý đếch hiểu biết về oto nhưng chém gió thì cứ gọi là, bản lĩnh thì lấy nick thật ra mà chém, dìm hàng thoải mái đi, box ford sẵn sàng tiếp khách chuối có gì phải ngợi.

DuongLang

Xe đạp
thế thì đi 2 chân 1 ga, chân kia phanh có gì ngại các cụ nhỉ :))

PHC

Xe buýt
Ông này hôm trước mở thớt "thông tin thêm về fiesta" dưới cái tên nse, giờ lại 1 thớt tương tự dưới cái tên nse'. Đúng là rỗi hơi. Nói phét nói lác đến lúc anh em đi thử xe đọc vị ra họ chửi cho ngu ngốc, chém cũng không biết đường mà chém. Mà bị nhiều người rủa quá là dễ gặp vận hạn nha bác chủ thớt.

billnantes

Xe container
các bác nói thế làm bác chủ thớt sợ quá chạy mất dép rồi,mai lại làm cái nick mới rồi thêm phát hiện mới về xe nữa .he he

nse'

Xe đạp
Ông này hôm trước mở thớt "thông tin thêm về fiesta" dưới cái tên nse, giờ lại 1 thớt tương tự dưới cái tên nse'. Đúng là rỗi hơi. Nói phét nói lác đến lúc anh em đi thử xe đọc vị ra họ chửi cho ngu ngốc, chém cũng không biết đường mà chém. Mà bị nhiều người rủa quá là dễ gặp vận hạn nha bác chủ thớt.
Tui lập nick nse bị mấy bác tai to mặt lớn khóa, nguyên nhân là bị vu cho là binh mấy bác CSGT chửi nhau với mấy nick trẻ con. Tui gửi bài xong là bị khóa luôn nên lập nick mới là nse'. Tui đưa ra thông tin đã được kiểm chứng. Tùy các bác, thích nói gì kệ. Mai bác nào đi thử xin cho ý kiến.

Mazspeed

Xe container
Các bác Phò phơ nhạy cảm quá nhỉ, ai nói gì thì nói, kệ người ta. Khi nào có xe thật thứ cái là lòi ra ngay, lúc đó xông lên đây chửi bới chưa muộn mà! Vấn đề là độ chính xác của thông tin, chứ chả cần phải cố công bảo vệ 1 cái xe làm gì!

doremonmattich

Xe tăng
Chưa biết mô tê thế nào , xe thì chưa cụ nào thử, nhưng mà chê là không được =)). Buồn cười vãi

Mazspeed

Xe container
Các bác nhà Phò là vô địch về bảo vệ thương hiệu, hơn cả chi hội Hàn Xẻng. Trong hội Phò thì người ít bảo vệ nhất chính là mốc Bét. Không rõ nhà ta lấy tiêu chí chọn mốc là gì nhỉ? :)) :)) :))

Smartdoor.PG

Xe đạp
Nói người thì nên nghĩ lại mình xem
Chưa gì đã phát ngôn lung tung
Bác chủ thớt lưu ý thế theo em là có ý tốt. Chưa gì đã bày đặt hùa vào nói này nói kia
Chưa chắc mình đã hơn người đâu nhé. Mà mấy ông phát ngôn bừa bãi đâu rồi

Smartdoor.PG

Xe đạp

bibiabc

Xe buýt
Tui lập nick nse bị mấy bác tai to mặt lớn khóa, nguyên nhân là bị vu cho là binh mấy bác CSGT chửi nhau với mấy nick trẻ con. Tui gửi bài xong là bị khóa luôn nên lập nick mới là nse'. Tui đưa ra thông tin đã được kiểm chứng. Tùy các bác, thích nói gì kệ. Mai bác nào đi thử xin cho ý kiến.
Tình hình có vẻ căng thẳng quá các cụ nhỉ. Thật ra cụ chủ thớt cũng chỉ muốn tốt cho mọi người thôi mà. :)

Em có suy nghĩ kỹ lại. Thì xe e đi thử của các đại lý ở Hà Nội. Theo em được biết là xe nguyên bản của Thái Lan nhập về.

Còn xe lắp ráp ở Hải Dương thì em chưa đi thật. Không loại trừ khả năng đúng như cụ chủ thớt nói.
:-<

Tháng này có xe giao rồi.Cụ nào đã cưới được em nó xin cho biết ý kiến đóng góp. Các cụ xin đừng ném đá mạnh tay vậy. Có khi diễn đàn lại mất đi

một member nhiệt tình, luôn mong muốn đóng góp sức mình vào sự lớn mạnh, thành công của diễn đàn.

Theo ngu ý của em, các cụ cứ đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên thôi.
Lời nói không mất tiền mua mà. :-|