Thảo luận Anh Hải sẽ còn chiêu gì khi bài giảm giá dần hết tác dụng.

trungbusiness

Xe tải
Doanh số Thaco giảm mạnh, thị phần rơi vào tay Toyota, Mercedes, Honda

6 tháng đầu năm, doanh số xe của Thaco giảm 5.200 chiếc trong khi doanh số Toyota tăng 4.800 chiếc so với cùng kỳ năm trước. Thị phần các hãng xe như Mercedes-Benz, Honda, GM cũng đều tăng trưởng.

http://cafef.vn/doanh-so-thaco-giam-manh-thi-phan-roi-vao-tay-toyota-mercedes-honda-20170707164734611.chn

Mình nghĩ thay vì giảm giá thì cần tăng các tính năng của xe như: cốp điện, điều hòa hàng ghế sau với CX5, camera 360 ...

Khi các hãng khác xác định vấn đề về giá và chơi sát ván lại thì anh Hải không còn ở thế thượng phong nữa.

Và đến hôm nay 2-8-2017, anh ý cam kết đây là lần giảm giá cuối cùng là mức giá thấp nhất và Thaco đưa ra sẽ không còn chương trình ưu đãi khác như trước đây. Không phải lo xe mazda mất giá nữa các cụ nhỉ.

http://autozone.vn/thaco-tuyen-bo-giam-gia-kia-mazda-lan-cuoi-tu-18/

Chỉnh sửa cuối:

Tranhmuachenang

Xe hơi
Con bài về thuế cho xe lắp ráp nữa cụ. ;))

long.spc

Xe container
chả còn bài gì lâu dài bằng chất lượng, mazda cháu thấy lớp sơn nhìn tàu tàu, ghế da nhìn như cặp da của em ngày xưa đi học cấp 2, nhựa ọp ẹp, m3 thì lỗi, cái cải tiến là thiết kế thôi

Trung Béo

Xe đạp
chả còn bài gì lâu dài bằng chất lượng, mazda cháu thấy lớp sơn nhìn tàu tàu, ghế da nhìn như cặp da của em ngày xưa đi học cấp 2, nhựa ọp ẹp, m3 thì lỗi, cái cải tiến là thiết kế thôi
Em thấy cụ nói chuẩn ạ. Người Việt mình tuy có thể thiệt thòi hơn dân các nước khác trong chuyện mua xe cộ, nhưng dân mình không ngơ tí nào cả. Về lâu về dài chỉ có chất lượng mới bền được. Em nghĩ anh THACO quá thừa biết, chỉ là triết lý kinh doanh của anh ý ko phải thế, lựa chọn của anh ý là vậy, nhưng anh ý cũng nên nhớ việc chọn mua xe gì cũng lại là ở người dân thôi.

Mesh

Xe buýt
Vừa rồi Toy, Honda mới là giảm giá mạnh đấy chứ. Vios có mấy trăm giảm cả 100tr.

Còn Kia, Mazda có giảm mấy đâu. Mazda ra mấy bản FL còn tăng giá đấy chứ.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Vừa rồi Toy, Honda mới là giảm giá mạnh đấy chứ. Vios có mấy trăm giảm cả 100tr.

Người đi đầu mới là người khó nhất cụ nhể! Giữa 1 đám đông tự ra đứng 1 mình nhưng rồi đám đông đó cũng phaie theo thôi

mgp

Xe máy
Bác nói đúng,Trường Hải chỉ giảm giá cho xe 2016 thôi

nvduc81

Xe buýt
Chả hiểu sao nhiều cụ gét TH thế nhỉ? Các cụ mua xe để đi hay là để đầu tư như cổ phiếu mà thấy giảm giá là chửi TH te tua. Phần lớn dân mình chưa có xe nên chính sách của TH có lợi cho những người chưa mua xe là đúng rồi.

thangaudio

Xe buýt
Chả hiểu sao nhiều cụ gét TH thế nhỉ? Các cụ mua xe để đi hay là để đầu tư như cổ phiếu mà thấy giảm giá là chửi TH te tua. Phần lớn dân mình chưa có xe nên chính sách của TH có lợi cho những người chưa mua xe là đúng rồi.
Cụ chuẩn! Toàn nick mới toe câu view. Ko có TH thì giá toy và 1 số hãng bảo vệ người tiêu dùng bằng cái giá cắt cổ, nghe ài vãi. Bây giờ trở đi thị trường ô tô cạnh tranh rồi ko còn độc tôn 1 mềnh 1 giá nữa. Người tiêu dùng thông thái ko ngu, họ sẽ mua cái xe theo đúng nhu cầu và khả năng của họ nên xe càng rẻ càng nhiều người dc sở hữu...

Mesh

Xe buýt
Cũng may mà có TH thì nhiều cụ mới có Vios giá hơn 500 , Altis giá hơn 700 mà đi đấy.

Không có một công ty mạnh như Thaco làm đối trọng thì giá xe tăng dần đều hàng năm.
Có lẽ giờ này mấy con hạng B vừa mỏng vừa ồn vẫn không túi khí, không ABS, nhưng xe giá suýt tỷ thì các cụ sắm được tha hồ mà sang chảnh :D

Nhớ năm 2009 cháu định mua xe TOY, nhưng còn phải lại quả cho sale mới được ưu tiên lấy.
Thấy bất hợp lý, chuyển sang ký hđ mua xe của thằng GM Trung Sơn ở Phạm Hùng.

Ai ngờ. Tiền cọc rồi, sau đó xe về đầy bãi rồi nhưng nó không giao, nó đợi tỷ giá đô sắp tăng. Vì năm ấy trả tiền xe quy đổi theo USD, đợi đô tăng nó mới giao xe.

Bây giờ thì ông lớn như TOY còn xoắn đít giảm giá, chứ chưa nói gì mấy hãng nhỏ khác.

Phải cám ơn TH mới đúng đấy các cụ, nó làm cho dân mình bị lột mồ hôi ít đi đấy !.

AT76

Xe điện
Cụ thì ở góc nhìn chiến lược kinh doanh, cụ thì ở góc nhìn người tiêu dùng nên suy nghĩ khác nhau

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cụ chuẩn! Toàn nick mới toe câu view. Ko có TH thì giá toy và 1 số hãng bảo vệ người tiêu dùng bằng cái giá cắt cổ, nghe ài vãi. Bây giờ trở đi thị trường ô tô cạnh tranh rồi ko còn độc tôn 1 mềnh 1 giá nữa. Người tiêu dùng thông thái ko ngu, họ sẽ mua cái xe theo đúng nhu cầu và khả năng của họ nên xe càng rẻ càng nhiều người dc sở hữu...
Hiện tại hầu như các hãng đều chạy đua với giá. Chính người tiêu dùng được lợi chứ chẳng lag ai khác! Còn các cụ trước mua xe thì cảm thấy hơi hụt hẫng thôi ạ!!

5banhxe

Xe điện
Toy và Honda cũng đang căng như dây đàn. Với mức giá hiện tại, về mặt danh tiếng thì họ thắng Thaco giòn giã nhưng về mặt tài chính thì coi như móm tháng 6. Theo như chính đám liên doanh với Toy công bố 2016, bình quân mỗi xe Toy lãi khoảng 70 củ. So với năm ngoái thì mức giảm giá năm nay còn lớn hơn số này. Chính vì vậy mà Toy chỉ giảm giá trên tiền thanh toán chứ giá hoá đơn Toy vẫn giữ nguyên với tính toán rằng khi Thaco chùn bước thì Toy sẽ bỏ khuyến mại, quay về giá cũ.

Thực tế cho thấy Thaco không có dấu hiệu chùn bước mà đang tìm cửa chính sách nhằm kéo giá xuống tiếp. Cuộc chiến đua giá mới chỉ bắt đầu. Còn 5 tháng nữa sang 2018, các xe nhập Asean còn rộng cửa giảm vì thuế về 0% nhưng xe lắp ráp chỉ còn trông vào gói hỗ trợ bỏ thuế TTĐB bộ công thương vừa đề nghị và tăng tỷ lệ nội địa hoá để giảm giá thành. Tháng 6 là phép thử cho thấy Thaco sẽ thua trắng nếu không hiện thực hoá các gói hỗ trợ. Mặc dù thua trận đánh nhỏ nhưng Thaco lại thắng trên đấu trường chính sách, bởi họ đã chứng minh được điều họ lâu nay lo sợ: lắp ráp sẽ thua nếu không được bảo kê về thuế.

Tungdx8485

Xe máy
Chủ thớt chắc sale của hãng khác à. Quan trọng mazda và kia vẫn đầy đường

MAYGO

Xe hơi
Rẻ cũng có cái lý do của nó cụ nhỉ. Thật chứ nhìn xe mazda cứ lởm thế nào ấy, sơn không đẹp, vỏ thì mỏng, chạy thì ồn...được cái nhiều đồ chơi.

long.spc

Xe container
Rẻ cũng có cái lý do của nó cụ nhỉ. Thật chứ nhìn xe mazda cứ lởm thế nào ấy, sơn không đẹp, vỏ thì mỏng, chạy thì ồn...được cái nhiều đồ chơi.
cháu cảm giác xe đời mới của ảnh chán hơn xe đời cũ ;))