[Funland] Asanzo đã phục sinh hả các cụ.

santavn

Xe tải
Cụ cứ hay lạc đề với nói chuyện phiếm cụ biết ốc nó mua ở đâu tôn nó mua ở đâu mà chém bừa cụ có thể nói nó phải mua nhiều linh kiện sản xuất ít chứ đừng nói bậy .
A tam thì xuất thân ở chợ Nhật Tảo nên cũng khó mà buôn chính hoàn toàn nhập nhằng xuất xứ là có và anh ấy về chỉ ráp lại cái khung thôi nhưng cứ bán giá hợp lý và rõ ràng là bà con ủng hộ thôi chứ đừng lôi công nghệ nhật với ba cái linh tinh về lòe mọi người ,ai cũng biết anh là tiểu thương buôn hàng tàu cứ lặng lẽ mà làm giàu ko ai cấm .
Thế cụ biết nó sx được gì trong đấy không, đã bao giờ cụ nghe thấy tỷ lệ nội địa hóa bao nhiêu % không? những cái cơ bản nhất như thiết kế, khung gầm, hộp số, động cơ thì rõ rồi, còn những cái như em nói: ốc vít, kính, khóa...vv thì như các cụ biết đấy nền công nghiệp hỗ trợ của mình gần như không có gì nhé. Ngay cả cái xe máy cụ đi thôi, cứ tưởng như dễ ợt nhưng đa phần phụ tùng và bộ phận phụ trợ vẫn của liên doanh nó sx đấy cụ ạ (cty vợ e Ashahi Denso của Đài Loan-Nhật chuyên sx cho bọn Yamaha).
Còn Vin thì ko đúng là ko khẳng định hết được, nhưng như mọi người đánh giá đấy thôi, mình chủ yếu là lắp, còn tỷ lệ nội địa, cá nhân e đoán bừa thì có cũng<10%, chẳng hơn cái tỷ lệ cái Tivi của a 3 là mấy

blackhole1

Xe tăng
Thế cụ biết nó sx được gì trong đấy không, đã bao giờ cụ nghe thấy tỷ lệ nội địa hóa bao nhiêu % không? những cái cơ bản nhất như thiết kế, khung gầm, hộp số, động cơ thì rõ rồi, còn những cái như em nói: ốc vít, kính, khóa...vv thì như các cụ biết đấy nền công nghiệp hỗ trợ của mình gần như không có gì nhé. Ngay cả cái xe máy cụ đi thôi, cứ tưởng như dễ ợt nhưng đa phần phụ tùng và bộ phận phụ trợ vẫn của liên doanh nó sx đấy cụ ạ (cty vợ e Ashahi Denso của Đài Loan-Nhật chuyên sx cho bọn Yamaha).
Còn Vin thì ko đúng là ko khẳng định hết được, nhưng như mọi người đánh giá đấy thôi, mình chủ yếu là lắp, còn tỷ lệ nội địa, cá nhân e đoán bừa thì có cũng<10%, chẳng hơn cái tỷ lệ cái Tivi của a 3 là mấy
Về tiêu chuẩn nội địa hóa có cách tính rõ ràng đó cụ anh em mình ngoại đạo nên chỉ ngồi chờ chứ cũng không đoán rõ được em đi xem chỉ biết thân vỏ khung gầm + sơn + lắp ráp là nội địa 100% đương nhiên sơn của Durr hay thép tấm nhập về thì không phải mình sx
Chỉ vậy thôi cũng đã hơn 10% là chắc đấy cụ em cũng chả bênh thằng nào nhưng cứ làm ăn đàng hoàng là ủng hộ .

Cartoner

Xe điện
Tỷ lệ nội địa hóa của Vinfast đang ở mức cao nhất trong tất cả cả hãng xe sản xuất tại VN đó cụ. Riêng nhà máy VF thì cả đông nam á ko có nhà máy nào so sánh được về mức độ hiện đại đâu.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các sản phẩm của VinFast đều xuất xứ Việt Nam chứ sao ?! Ơ kìa....

Không ai thắc mắc xuất xứ các sp Asanzo, chỉ là Asanzo nó trốn thuế, lừa bịp người tiêu dùng bằng cách quảng cáo " đỉnh cao công nghệ Nhật", trong khi sản phẩm không có tý hàm lượng công nghệ Nhật nào, chỉ là công nghệ Tàu thôi. Nếu nói thẳng công nghệ TQ thì OK. Nếu nhập linh kiện TQ về lắp ráp, nhập minh bạch, không trốn thuế thì OK. Nhưng nếu làm ăn minh bạch, không trốn thuế, không lừa bịp "đỉnh cao công nghệ Nhật" thì sản phẩm của Asanzo không có giá rẻ đến thế, không thể cạnh tranh được với hàng Tàu như TCL đang bán ở chợ....hơ hơ...:))

Cảnh báo cụ là thằng "tập đoàn Winsan" này chắc chắn sau này sẽ lại trốn thuế, đầu tư chui. Không tin các cụ cứ chờ xem. hãy giữ lại thớt này để sau này xem em nói có đúng không. :D
Cụ thử đoán xem đây lại là một Asanzo mới nữa không?