bác nào đi Vespa GTS cho em hỏi mấy câu với ạ

gLong

Xe tải
E cũng đang chạy 1 em đời còn sâu hơn kìa có 20 củ thôi = tiền con wave, chạy sướng lắm, đầm, chắc, chở cả nhà 4 người vẫn ngồi thoải mái, mỗi tội máy nổ to, lướt phố đêm ko cần còi :D, e đi ít (1 tháng đổ 2 lần xăng - đi phố khoảng 4l/100km) 1 năm thay 2 bình dầu xịn là ok, thích thì nâng cấp dàn bi côn
Chuẩn đấy cụ, con GT của em cũng tầm 4l/100km. Em toàn đi làm đường tắc nên như vậy cũng coi như không tốn xăng lắm.

casanova0611

Xe tải
Cái GTs của em bị lỗi chạy đầu hơi rung, bỏ 2 tay ra đầu xe nó lắc nhùng nhoằng luôn, mang ra hãng ở LVL vẫn chưa khắc phục được, có bác nào bị giống em không ạ?

rickyf4vn

Xe hơi
Con GTS nhà em chỗ ghép nhựa bị bung, hở nhìn xấu quá, ko biết có hàn đc cái mấu gài đc ko các cụ ơi?

Cụ mang ra 327 tây sơn, hàn 30p đợi lấy ngay 20-50k gì đó!!!!

rickyf4vn

Xe hơi
Cũng đang tính mua một em GTS nhập. Có em GTS nhập đời 2009 ông bạn bán cho với giá 25 củ. Các cụ thấy giá như này có ổn không? Xe thì em cũng chưa đi thử nên chưa biết xe nó ntn chỉ nhìn qua thì thấy cũng ngon và cũng bồ kết em nó. Dòng xe đời này đi có hay bị hỏng vặt và tốn xăng lắm ko? Các cụ đã sử dụng cho góp ý để em xúc ạ. Thanks
Nó ko hay hỏng vặt
Mà linh kiện phụ tùng tới hạn thì phải thay,ko thay nó khắc hỏng... ko lành như Honda
Xăng cộ thì còn tuỳ xem chủ trước sử dùn nthenao cụ ạ!!!

rickyf4vn

Xe hơi

lxe

Xe buýt
Em đi GTS đời 2007, thì em lại thấy mọi thứ đều mượt
Chân chống thì đúng là an toàn, nếu trơn chu thì khi nghiêng xe lên là nó tự gập vào còn không trơn chu thì gạt = chân như bình thường
Về cốp thì khi mở chìa điện, ấn nút mở cốp mới mở được, còn cái vụ khóa cổ mới mở được thì đúng là đời 2010 trở đi với có và hack được cụ ạ
Về ga và máy. Xe em để 1 tháng (em đi ctac SG 30 ngày) về đề phát nổ ngay, Ga thì nhạy lắm, vít phát vút luôn, Chạy tốc độ cao thì êm và vững lắm
ưng nữa là Gấu có thể ngồi sau, ngồi trước điều lái thoải mái
Có mỗi tật này chắc do xe cũ máy yếu là nếu như lên vỉa hè mà không lấy đà, nếu như dừng tại chân vỉa hè và ga thì lên hơi khó (chắc đến lúc phải thay hơi)
Đồ đắt thì đương nhiên rôi nhưng em đi cứ 1 năm bảo dưỡng thay dầu 1 lần
em xin hết

lxe

Xe buýt
Nó ko hay hỏng vặt
Mà linh kiện phụ tùng tới hạn thì phải thay,ko thay nó khắc hỏng... ko lành như Honda
Xăng cộ thì còn tuỳ xem chủ trước sử dùn nthenao cụ ạ!!!
Cụ này nói bừa, em đi xe đời 2007. Lành như đất

Danghai88

Xe buýt
có cụ nào đi gts 3v Vnam cho e tham khảo xăng xe với phát sinh gì đặc biệt trg tg sử dụng ko với,e thấy ít cụ nhà mình dùng đời mới quá (có thể nhiều cụ dùng nhưng ít lên chia sẻ) nên chẳng biết hỏi ai :D e chỉ biết nh đời trc đây hạn chế là :
1 _ tốn xăng
2 _ đi tốc độ thấp bị dật cục (thường niên của dòng véspa r ) :D
3 _ Mất giá

rickyf4vn

Xe hơi
Cụ này nói bừa, em đi xe đời 2007. Lành như đất
Vâng em đi GTs ie đời 2009, e tổng kết từ bản thân và qua giao lưu với các anh thợ về tình hình sử dụng Gt nói chung :)

rickyf4vn

Xe hơi
có cụ nào đi gts 3v Vnam cho e tham khảo xăng xe với phát sinh gì đặc biệt trg tg sử dụng ko với,e thấy ít cụ nhà mình dùng đời mới quá (có thể nhiều cụ dùng nhưng ít lên chia sẻ) nên chẳng biết hỏi ai :D e chỉ biết nh đời trc đây hạn chế là :
1 _ tốn xăng
3 _ Mất giá
Gts 3vie đời mới máy rất dễ sửa, ko còn tốn kém nhiều như trc nữa... Cụ có thể yên tâm.
Ga nhẹ, bốc nhưng ko đầm xe...

Hùng Sushi

Xe tải
1 _ tốn xăng
3 _ Mất giá
Cháu đi màu titan. Xe đi trăm cây tầm 3l trong phố + tắc đg. Giật cục thì đi vệ sinh côn sau là hết, 1tg sau sẽ bị lại. Lại vệ sinh. :)) xe rất mất giá. Xe giwx giá thì chỉ Hòn Đá thôi cụ ợ. Ngoài ra ở VN Yamaha, Piaggio, SYM đều mất cả ý mà.

Danghai88

Xe buýt
Cháu đi màu titan. Xe đi trăm cây tầm 3l trong phố + tắc đg. Giật cục thì đi vệ sinh côn sau là hết, 1tg sau sẽ bị lại. Lại vệ sinh. :)) xe rất mất giá. Xe giwx giá thì chỉ Hòn Đá thôi cụ ợ. Ngoài ra ở VN Yamaha, Piaggio, SYM đều mất cả ý mà.
trc e đi lx nhập gét mỗi cái lỗi dật cục khi mới ga,vệ sinh tầm 2 3 tuần là lại bị,giờ công nghệ máy mới tích kiệm xăng hơn nh lỗi dật cục ẫn thế thì cug hơi buồn nhỉ :)

gLong

Xe tải
1 _ tốn xăng
3 _ Mất giá
GTS 3vie em mới lấy được gần tháng. Cảm nhận thế này:
- Xăng cộ: Sau 1 lần đổ xăng và quãng đường khoảng 30km/ngày, tuyến đường toàn tắc thì rơi vào khoảng 3-3,2 lít/100km, xe em có cả đi 1 mình, cả đèo vợ con luôn. Cảm nhận là khá tiết kiệm, nếu đi 1 mình và đều ga, đường ít tắc khả năng sẽ ăn ít hơn. Hoặc có thể xe mới đang để garranty cao, cái này chờ đợt tới thay dầu em sẽ hỏi lại nhân viên hãng.
- Giật cục: Hiện em đi khoảng 400km thì chưa thấy giật gì cả. Cảm giác là xe chạy êm, lướt xe, ga nhẹ cái là bốc lên luôn. Cái này lúc trước khi mua xe em có tham khảo thì thấy bảo xe 3v sẽ không bốc mấy so với các đời xe nhập 4v. Nhưng cảm nhận của em thì khá bất ngờ, bốc gần ngang với con GT10 lúc trước em chạy.
- Giá rổ: Đương nhiên xe Ý thì sẽ xuống giá nhanh hơn tụt quần rồi cụ. Cụ cứ tham khảo, giữ giá thì chỉ có Honda, còn lại ở VN thì xe nào cũng mất giá cả. Quan điểm của em thì mua cái xe để phục vụ mình, theo sở thích của mình chứ em không quan tâm tới chuyện bán lại có giữ giá hay không.
Gửi cụ hình cặp đôi của em :D Con GT10 sau khi đánh lại xi thì giờ nó đập troai không kém con GTS

Hùng Sushi

Xe tải
trc e đi lx nhập gét mỗi cái lỗi dật cục khi mới ga,vệ sinh tầm 2 3 tuần là lại bị,giờ công nghệ máy mới tích kiệm xăng hơn nh lỗi dật cục ẫn thế thì cug hơi buồn nhỉ :)
Vâng cụ, món này chắc do côn. Lần trc đi sửa xe em thấy bảo công nghệ búa côn của Piaggio và Hòn Đá khác nhau.

Hoàng Thúy Uyên

Xe đạp
Hi em đi víion mà nó cứ giật giật ko biết lỗi tại sao nữa !! hixx

VIETgo

Xe hơi
Tất cả các dòng của vespa chỉ có GT là đi thích nhất. Trong đó nếu tính loại 125 thì có gts đời 2007 đến 2009 là sướng nhất. Xe mướt như trên đệm từ. Nếu giật cục là côn có vấn đề. Còn lỗi chân chống và khóa cốp thì quá đơn giản. Mời các bác chiêm ngưỡng con GTS 125 đời 2007 của mình. Bác nào nhảy lên chạy thử thì đảm bảo phê, mượt như trên đệm từ, SH chưa là gì.

gLong

Xe tải
GTS 2007 là vẫn dùng chế phỏng cụ?

cuong857777

Xe hơi
Gt muốn đánh thêm chìa thì mất nhiều tiền ko và đánh ở đâu vậy các cụ