Bác nào giúp tôi về Quy trình và địa chỉ tin cậy để BD xe máy dầu 4x4 - Xin hậu tạ

4x4

Xe tăng
Chẳng là tôi có em Nissan Terrano II máy dầu đang cần bảo dưỡng định kỳ cho 40,000km và muốn kiểm tra + cân chỉnh tổng thể cả xe 1 lần theo đúng tiêu chuẩn hãng để đi cho sướng... mà khó quá các bác ạ!!

Tôi kô tìm được chỗ nào thực sự có UY TÍN và làm ăn CẨN THẬN cả!!

Cách đây 2 tuần tôi có đưa vào HASCO Thái Thịnh để BẢO DƯỠNG + thay dầu - được miễn phí tất nhưng thực tình tôi kô yên tâm về cách làm việc ở của các thợ ở đây nên tôi muốn tìm 1 gara nào thực sự có KN, có trình độ cao về xe máy dầu + 2 cầu mà phải làm cẩn thận, có lương tâm 1 tí chứ mấy ông thợ vườn trẻ ở HASCO bây giờ cực kỳ vô trách nhiệm và khó bảo quá.

Hơn nữa, tôi là dân gà mờ nên kô biết cần phải làm cái gì cho 1 lần Bảo dưỡng lớn kiểu này - nói thật đọc trong manual thì nó có mấy cái cơ bản đấy nhưng tôi kô yên tâm vì phải lấy cái gì ra làm chuẩn để kiểm tra lại kết quả sau BD của mấy đ/c thợ kia thì tôi chịu.

Hỏi cái gì nó cũng bảo làm rồi hoặc kô cần đâu ...:'( nhưng lúc đi thấy có cái hay hơn nhưng có cái dở hơn cả trước khi BD nữa - chán quá là chán:'( :'(

Xin các cao thủ tư vấn hộ xem tôi nên mang vợ 2 đi đâu và cần phải làm những gì cho em nó bây giờ?

Trước đây, tôi cũng hay vào ASC ở Trần Khát Chân vì thấy bảo ở đấy làm NISSAN ngon nhưng thấy thợ nó đông xe nên ẩu quá nên hơi sợ và mình kô biết nó đã làm cái gì trên cái quy trình BD rồi nên chịu kô biết nói với nó ra sao?

Tôi cũng có đi làm ở Hoàn xa 1 lần nhưng bị thợ nó móc mất mấy đồ cá nhân trên cốp xe nên chán bỏ luôn.

Lần này mà tôi được các bác tư vấn là tôi ngồi thiền nguyên ngày giám sát đội thợ xem họ làm cái giề với em vợ 2 của mình đây!!

Mong các bác nhón tay cho em mấy chữ nhé!! Hậu tạ bằng nhiều loại rượu cho các giúp đõ có giá trị :D :D - Tks all!!

4x4

sontt

Xe buýt
Bác mà thấy ASC có vẻ ổn thì bảo em để em bảo cậu bạn em lưu ý xe bác cho, tránh làm ẩu.

À, bạn em là Hùng, chủ ở đấy. Em nghĩ chắc là nó lo được vẹn toàn cho bác.

Cuti_95

Xe hơi
Hơn nữa, tôi là dân gà mờ nên kô biết cần phải làm cái gì cho 1 lần Bảo dưỡng lớn kiểu này -
Em cũng chẳng rõ thế nào là lớn, xe em Ford F.E D nên cứ vào Ford Thang Long Láng hạ bảo dưỡng.

về dịch vụ thì không rõ lắm vì là bảo dường thì làm gì : mẫy lần em vào thì thấy làm mấy việc như sau
- Thay dầu, lọc dầu (nếu em có kích thì em làm lấy, mà cái này thì ở đâu chả có)
- Làm sạch lọc gió (em vẫn tự làm)
- Đổ nước bình điền ( 5 ngàn ở HBT thì nhòe)
- Đá đá mấy cái lốp (chẳng biết đề làm gì chứ nếu đá không thôi thì em cũng đá suốt)
- Nếu bác kêu về phanh thì họ lái ra bãi thủ
Được mỗi cái rửa xe miễn phí và thái độ tử tế là giá trị nhất.

Vì chẳng biết mô tê gì nên em đoán là vì là xe mới nên họ ít kiểm tra (mới có 2 vạn cây)

doremonmattich

Xe tăng
chả bác nào giúp người ta à, hỏng hết cả xe rồi

4x4

Xe tăng
Hehehe, cám ơn bác Doremon - em đã tự cứu mình = cách bán mịa cái xe ấy đi trước khi hỏng rồi.

Có bác Sontt giới thiệu và rất nhiệt tình dẫn đến ASC (b) nhưng sau 1-2 lần em thấy các bác chủ ở đấy cũng nhiệt tình nhưng trên mây trên gió quá, dặn thợ ào ào rồi kệ đó nên thợ họ cũng mắt trước mắt sau, trốn/cắt công đoạn luôn chẳng có quy trình gì ráo :'( Thế là thôi em giải tán cái xe cho... lành và mua 1 em máy xăng nhà TOY để đi đâu cũng xử đc hết.:)

tuan hon

Xe tải
Hay đấy ly dị là hay nhất,đỡ lằng nhằng,cưới vợ mới cho sướng

alexnguyen

Xe tải
Em thì chỉ khoái thợ của Ford Hà Nội ( cuối đường Ngô Thời Nhậm ). Thợ ở đây làm xe máy dầu là đúng sở trường các bác ạ ,mỗi lần vào làm xe em toàn gọi đich danh anh chàng chuyên chăm sóc cho vợ 2 của mình thế là đâu vào đấy. Ngoài giờ mà gặp sự cố gì cũng cứ phone là nó đến làm ngay.