Đánh giá gương chiếu hậu 5 trong 1: Camera hành trình, Vietmap, cam lùi...

camerahanhtrinh

Xe hơi
@Newdriver 2011: Táp lô xe nhỏ nên để các thiết bị cho các ứng dụng trên sẽ che mất 1 phần tầm quan sát. Ngoài ra, việc đi dây điện cũng rất loằng ngoằng, phức tạp. Do đó, theo ý kiến riêng của em nếu có một thiết bị tích hợp các ứng dụng trên thì rất tốt.

Tập tành theo các bác em cũng xin đánh giá em camera hành trình trên gương M43C.

Điều đầu tiên để nói về em này là 2 từ “HỮU DỤNG”

Về kiểu dáng: Phải nói là thiết kế bề mặt gương rất ấn tượng, thời trang, màn hình LCD hiển thị bản đồ dẫn đường, camera và các tính năng khác được thiết kế chìm và nguyên khối với gương, Các nút bấm cũng được thiết kế chìm và đều là phím cảm ứng ánh sáng giống với các nút bấm trên một số dòng điện thoại và trên các tivi LCD tạo cảm giác rất pro.

Về màn hình LCD: Màn hình được sử dụng là màn hình điện dung, đã dùng thấy rất nhạy cái này là một ưu điển rất lớn cảm thấy độ nhạy cao hơn nhiều so với các dòng điện thoại hoặc máy tính bảng như qmobile hay fpt.
Có điều màn hình chỉ đạt độ phân giải 480x272 nên khi chuyển sang chế độ xem camera hành trình cảm giác không được mịn màng sắc nét như khi xem trên máy vi tính.
Ngoài ra phần này còn được hỗ trợ bộ nhớ trong 4G chạy độc lập so với hai khe thẻ nhớ của Camera hành trình và thẻ nhớ update các chương trình khác (xem phim, nghe nhac, game…)

Về camera hành trình: Với đầy đủ tính năng của một camera hành trình như tư động quay khi bật khóa xe, khóa file khi xảy ra va cham. Nút khóa file cứng, nút xem lại video, cài đặt video...
Suport thẻ nhớ đến 32G và làm việc hoàn toàn độc lập so với phần còn lại nên khá yên tâm về chất lượng. (hình bên dưới)
Với độ phân giải HD, GPS, G-sensor và với video quay được theo em độ rộng của ống kính, khả năng bắt biển số và chất lượng video cao hơn rất nhiều so với em camera hành trình tầm trung là DVR900 và X3000 (Em úp cả mấy file video của DVR 900 và X3000 để các bác đánh giá cho khách quan)

Về camera lùi: Vì cái này chỉ là option không đi kèm theo máy nên cần tùy theo cam lùi của mỗi bác khác nhau mà có đánh giá khác nhau. Nhưng theo cam lùi của đợt khuyến mại vừa rồi thì cam lùi là khá rõ nét.
Riêng về cam lùi thì tính năng đặc biệt của em nó đó là khả năng tự động chuyển sang chế độ lùi giống hệt mấy cái cam lùi chuyên dụng kèm theo các đầu DVD hoặc LCD đi kèm cam lùi.

Về bản đồ dẫn đường: Có thể thiết lặp tính năng tự động bật bản đồ dẫn đường sau khi khởi động chìa khóa. Dẫn đường và camera hành trình làm việc song song là một tính năng khá là hay không làm ảnh hưởng hoặc gián đoạn đến các tính năng hoặc chương trình khác.
Hiện em ấy sử dụng bản Papago! X8 các tính năng khá mượt đã sử dụng nhưng chưa từng thấy hiện tượng treo giống như một số phiên bản của Vietmap.
Cái này khỏi cần giới thiệu thì mọi người cũng biết rồi đây là một phần mềm tương đối tốt của Papago và Vietmap. Một số bác có nói cái này để trên gương thì khó quan sát nhưng phải chốt lại thực sự thì ít người phó thác việc lái xe cho phần mềm dẫn đường nhưng phải thừa nhận nó thực sự hữu ích khi phải di chuyển đến một khu vực lạ, tìm địa chỉ, hay xác định đường một, chiều đường cấm (Cái này mấy bác không thạo đường Hà Nội, TP. HCM, hay mấy bác thường xuyên đi công tác nên dùng)
VD: Trên OF cũng nhiều bác lập hẳn một thớt chỉ để hỏi mai em đi Nam Định thì đi thế nào.
Nhược điểm của em này là dùng bản của Papago! Bán theo năm chứ không phải bản của Vietmap nên hiện tại vẫn chưa tìm ra cách update bản đồ.
P/S: Bác nào có $ thì nên mua bản quyền của Vietmap để ủng hộ phần mềm Việt.

Về blutooth: Cái này khá hay đây, phạm vi khá xa hỗ trợ các tính năng đàm thoại rảnh tay thấy cũng là lạ em nó đồng bộ hóa danh bạ điện thoại với cả cái điện thoại cùi của em và hỗ trợ chức năng quay số khá hay. Hay hơn đó là em nó cho phép khả năng kết nối internet bằng blutooth. Vẫn còn chưa kiếm được cái tai nghe Blutooth để thử tính năng kết nối với tai nghe blutooth thế nào.
Có thời gian sẽ vooc tiếp xem em nó thế nào.

Xem phim, nghe nhac, chơi game: Cái này cái chính là cái loa. Loa theo em nó thì không thể đáp ứng hết được nhu cầu thưởng thức âm thanh của các bác nhưng rất may mắn em nó hỗ trợ thêm 2 dây AV-left và AV-right vì thế việc đấu nối ra loa là không thành vấn đề.
Về đấu nối, lắp đặt: Nếu chỉ nối dây nguồn thôi thì mọi việc trở nên đơn giản rồi.

Có lẽ phức tạp một chút là vụ cam lùi cái này cần phải có một chút kinh nghiệm may mắn là khi mua cái này lại được khuyến mại công lắp đặt. Hoặc nếu có ở xa thì việc lắp đặt cam lùi chắc các bác nội thất cũng ko lấy quá 100k vài cái này quá đơn giản so với các bác thợ rồi.

KL: Với giá tiền 3,990,000 vnđ cho anh em OF thì đây thực sự là một sản phẩm ngon, bổ, rẻ.

Dưới đây là so sánh về video clip của các em nó

Đầu tiên là X3000 của bác Nghiêm Hùng đã post trong một bài đánh giá về X3000

[video=youtube;KzJ_VwPYzLA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=KzJ_VwPYzLA[/video]

Đây là DVR 900 cũng vẫn của bác Nghiêm Hùng

[video=youtube;ckoPBAl_5Nk]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ckoPBAl_5Nk[/video]

Và đây là của em màn gương M43C

[video=youtube;dxRyByKA8WI]http://www.youtube.com/watch?v=dxRyByKA8WI[/video]

P/S: để đánh giá khách quan nhất các bác chuyển các em nó về chế độ HD 720P và xem khả năng bắt biển số nhé.
Link sản phẩm trên OF: http://www.otofun.net/threads/474605-camera-hanh-trinh-tren-guong-all-in-one-phat-hien-sung-ban-toc-do-cam-ht-chi-780k
~~~~~
CÔNG TY TNHH ĐỒNG NHẤT TIẾN

Đ/C: P106, Nhà A2, TT Bộ Tài Chính, 82, Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội

Email: info@hopdengps.vn - website: http://hopdengps.vn

ĐT: 04 3640 0493 – 04 8587 3664. Hotline: 0983331518
---------------------------------

Chỉnh sửa cuối:

capden

Xe hơi
Website
www.thuyenbomhoi.com
Tuần sau về chân gương cho C200 bác alo để em thử phát nhá.

Balance

Xe tải
Hay!
Thế khi chạy cả CMR hành trình và cam lùi thì hết gương ?
Có lắp được 2 cam trước sau ko cụ?

iampqk

Đi bộ
Mua cái này ở đâu bác ơi!

quangzin

Xe tăng
Đẹp cụ àh, nhưng cụ lắp lại cho ổn định thôi e thấy rung quá nhìn lâu hoa hết cả mắt
[video=youtube;dxRyByKA8WI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=dxRyByKA8WI[/video]

camerahanhtrinh

Xe hơi

camerahanhtrinh

Xe hơi
Hay!
Thế khi chạy cả CMR hành trình và cam lùi thì hết gương ?
Có lắp được 2 cam trước sau ko cụ?
Cái này chỉ có một màn hình dùng chung cho cả cam lùi, CMR và bản đồ dẫn đường bác ah.
Phần còn lại nó dành cho gương chiếu hâu.
CMR hành trình sẽ chạy ẩn khi bác thao tác các chức năng khác, chỉ cần bật CMR hành trình khi bác cần xem lại và điều chỉnh ống kính thôi.
Khi bác lùi CMR lùi sẽ tự bật và ưu tiên màn hình cho CMR lùi mặc nhiên các tính năng khác sẽ bị ẩn.

camerahanhtrinh

Xe hơi
Đẹp cụ àh, nhưng cụ lắp lại cho ổn định thôi e thấy rung quá nhìn lâu hoa hết cả mắt
Dạ ko cố định em nó nên nó hơi bị rung.
Rung thế nhưng video vẫn không bị lóa và bắt biển số rất rõ nét.
Hôm qua, mấy anh em ngồi so sánh video em nó với 910 mặc dù con 910 là full hd nhưng bắt biển số cũng chẳng khá hơn em nó bao nhiêu.

Chỉnh sửa cuối:

jackiehuy

Xe điện
Màn hình của em nó được mây inch hả cụ? Lúc cần tháo ra xem hay mang ra khỏi xe để chứng Minh có được ko hay gắn cố định ạ?

camerahanhtrinh

Xe hơi
Màn hình của em nó được mây inch hả cụ? Lúc cần tháo ra xem hay mang ra khỏi xe để chứng Minh có được ko hay gắn cố định ạ?
Màn hình LCD là 4.3 inch cụ ah.
Phần gương chiếu hậu là 6 inch nữa.
So với gương zin em ấy dài hơn to hơn nhưng cũng vừa xinh đủ để lật cái tấm che nắng cụ nhé.

HNCExpress

Xe tải
thế là có 2 cái Cam hả Bác ?

camerahanhtrinh

Xe hơi
thế là có 2 cái Cam hả Bác ?
Nó có thể hỗ trợ đến 2 cam.
Có sẵn một cam cho hành trình.
Cam lùi là option bác ah.
Đợt vừa rồi em chạy chương trình tặng kèm cam lùi nhưng đợt này chỉ còn thẻ 8G thôi.
Nếu lấy em nó và lấy thêm cam lùi giá khuyến mại cam lùi còn có 400k.

camerahanhtrinh

Xe hơi