Bài viết hỏi về 141 bị xoá ?

yamaki

Xe buýt
Bẩm cụ min, mod, e ko hiểu bài viết cho anh e trao đổi thông tin về 141 bị làm sao mà bị xoá. Hoạt động 141 là công khai toàn dân, ko phải hoạt động mật, nên việc trao đổi có cớ gì mà vi phạm nội quy diễn đàn mà bị xoá ? Cụ nào xoá thì ới tiếng, cho e xin lý do xoá bài để e còn biết, chứ các cụ xoá theo ý thích, theo cảm giác thì ko thuyết phục đâu ạ.

mrhoi

Xe buýt
Theo em, công khai nhưng nhạy cảm thì chắc bị xóa:D

AcidS

Xe điện
BCA yêu cầu không được thông tin về vị trí gác của 141 trên các phương tiện thông tin. Bác sai luật thì bị xử...

yamaki

Xe buýt
AcidS nói:
BCA yêu cầu không được thông tin về vị trí gác của 141 trên các phương tiện thông tin. Bác sai luật thì bị xử...
Cụ cho e xin cái VB hoặc bài báo nhắc tới vđ trên nhé, chứ nói không thế e chưa biết e sai luật ở đâu ạ.

yamaki

Xe buýt
yamaki nói:
Cụ cho e xin cái VB hoặc bài báo nhắc tới vđ trên nhé, chứ nói không thế e chưa biết e sai luật ở đâu ạ.
Mà e dự là cụ chém, vì 141 là lực lượng chuyên ngành của CA HN, gần đây SG mới có thôi, chả có cái gì là của Bộ ở đây cả. E ko phải hộ khẩu HN, e ko đi qua HN, e ngồi tại tỉnh lẻ buôn chuyện 141 HN thì e chả sai luật đc cụ a.

minhqlbx

Xe tải
141 là lực lượng đặc nhiệm chuyên ngành của bộ công an, các bác ấy làm việc công khai chả có gì phải che dấu cả, còn các bác ý chốt ở đâu, thời gian nào chỉ có các bác Sếp BCA biết chứ dân thường chả biết, các bác cứ thỉnh thoảng thấy căng dây khoanh vùng, hình sự, GSGT, CA khu vực đứng tùm tum thì đấy là các bác ý đấy ạ :))

yamaki

Xe buýt
141 là lực lượng đặc nhiệm chuyên ngành của bộ công an, các bác ấy làm việc công khai chả có gì phải che dấu cả, còn các bác ý chốt ở đâu, thời gian nào chỉ có các bác Sếp BCA biết chứ dân thường chả biết, các bác cứ thỉnh thoảng thấy căng dây khoanh vùng, hình sự, GSGT, CA khu vực đứng tùm tum thì đấy là các bác ý đấy ạ :))
141 không phải lực lượng chuyên ngành của Bộ nhé cụ.Bằngg chứng là HCM mới thành lập một lực lượng tuần tra kiểm soát bắt cướp kiểu như 141 của HN nhưng tên gọi không phải như vậy. Một số tỉnh thành trên cả nước khác, có tỉnh có lực lượng với chức năng tương tự, nhưng có tỉnh ko có. Hiện nay, theo em biết, thì chính xác lực lượng 141 nên được gọi là chương trình hành động 141 và có thời hạn hiệu lực của chương trình. Vì đây là chương trình của địa phương (Hà Nội), chứ không phải là một lực lượng có chức năng cụ thể được quy hoạch từ cấp Bộ xuống.
Mà em cũng thấy lạ là đưa bài này lên mấy ngày rồi không thấy Min/Mod nào nhận trách nhiệm xóa bài em, ko lời giải thích,abc.... Diễn đàn OTOFUn là một trong những diễn đàn quy tụ nhiều tri thức, người hiểu biết nhất trên cộng đồng mạng, vì vậy cũng mong các cụ Min/Mod có lời rõ ràng !

minhqlbx

Xe tải
141 không phải lực lượng chuyên ngành của Bộ nhé cụ.Bằngg chứng là HCM mới thành lập một lực lượng tuần tra kiểm soát bắt cướp kiểu như 141 của HN nhưng tên gọi không phải như vậy. Một số tỉnh thành trên cả nước khác, có tỉnh có lực lượng với chức năng tương tự, nhưng có tỉnh ko có. Hiện nay, theo em biết, thì chính xác lực lượng 141 nên được gọi là chương trình hành động 141 và có thời hạn hiệu lực của chương trình. Vì đây là chương trình của địa phương (Hà Nội), chứ không phải là một lực lượng có chức năng cụ thể được quy hoạch từ cấp Bộ xuống.
Mà em cũng thấy lạ là đưa bài này lên mấy ngày rồi không thấy Min/Mod nào nhận trách nhiệm xóa bài em, ko lời giải thích,abc.... Diễn đàn OTOFUn là một trong những diễn đàn quy tụ nhiều tri thức, người hiểu biết nhất trên cộng đồng mạng, vì vậy cũng mong các cụ Min/Mod có lời rõ ràng !
Bác có cần thiết phải biết chính xác nó là gì không ạ? Bác thích thì để em phọt cụ thể lên:
Lực lượng 141 được thành lập theo kế hoạch 141 về tập trung kiểm tra, xử lý các đối tượng điều khiển mô tô, xe máy, lạng lách, đánh võng, chở người sai quy định, có dấu hiệu phạm tội hình sự như tàng trữ vũ khí khi tham gia giao thông, chống người thi hành công vụ, của Công an Hà Nội. Đội đặc nhiệm 141 "quân bất vị thân" được chia thành 5 tổ công tác đặc biệt (phiên hiệu từ Y1 - Y5) được thành lập với sự tham gia của cảnh sát cơ động, cảnh sát giao thông và cảnh sát hình sự. Các tổ này ngoài việc được trang bị đầy đủ công cụ hỗ trợ, còn được phép sử dụng biện pháp hóa trang để tiến hành kiểm tra, xử lý đối tượng vi phạm...
Sơ qua thế đã, bác cần biết thêm thông tin thì em sẽ phọt tiết sau ạ, rất vui được hầu cụ. Thành phố HCM các bác ý bảo chả cần 141, HN toàn con ông cháu cha, ngông nghênh nên mới phải cần ạ, em nhớ là bác gì phó giám đốc công an thành phố HCM bảo thế và trong đấy muốn xây dựng lại đội SBC như thời xưa. Mà trong đấy em thấy báo chí đăng trộm cướp manh động thật đấy ạ #:-snhưng cuối cùng ngày 21/12 vừa qua theo bác Chánh VP CA tp HCM cũng công bố thành lập 141 rồi vì loạn quá :D

Chỉnh sửa cuối:

Mando

Xe tải
@ minhqlbx: Kụ nói chuẩn đấy, HN bây giờ là 15 đội 141 rồi, nhiều hơn ỉn ở quê iem.

tan_tro007

Xe buýt
em thì không mong 141 sau này lại trở thành ....hình ảnh mấy anh giao thông đứng núp thổi phạt và nhận phong bì hay ngồi nghĩ ra nhừng trò bắt lỗi hay phạt vạ .lúc đó thì chỉ khổ dân thôi
còn giờ thì đúng là 141 mới nhưng cũng có khá nhiều tín nhiệm của dân rồi.
XH càng ngày càng loạn.mà đơn vị chức năng thì vưỡn thế.

htcondom.com

Xe hơi
có thể do lỗi kĩ thuật! :))

Defender_Cruise

Xe buýt
Cháu đồ là có chó săn trên này. Ôi, đâu cũng có xxx. Ở phường thấy xxx *** ngựa cưỡi sọt lợn đi lùa dân đen. Đến ngã 4 thấy d...o...g vàng bên bồ câu trắng với dùi cui chịn vào mặt các mợ. Lên đây thì có... thôi, nhà cháu chả dám nghĩ nữa.

Đi Căng Hải

Xe tải
Lực lượng đó là công khai nhưng mà bắt thì bí mật, :). Chắc cụ lại động chạm gì nên bị mod chém :)

Cua2012

Xe hơi
Em vừa đèo gấu nhà em đi ra HQV 1 tí có việc, gấu nhà em ko đội mũ BH và vừa bị tóm xong. Lúc Em về nhà lấy bằng lái xe thì gấu nhà em ngốc nghếch kiểu gì mà phải đút cho anh đại ka đến 500k. Đúng là không có cái dại nào bằng cái dại nào @-)