[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

thanhphong1998

Xe điện
Em vừa bay Bamboo từ Hà Nội vào Sài Gòn sáng nay Máy bay Dreamliner to tổ chảng,mới tình.Lần đầu bây đã có ấn tượng rất tốt.Hy vọng anh Còi làm ăn phảt đạt và ...trả hết nợ.

Rong Ruổi

Xe container
Hà Dũng có bao giờ bay đâu cụ, đổi tên sang Indochina rồi nghẻo. Còn có thằng Air Mekong thuộc tập đoàn BIM bay thời gian rồi cũng dẹo luôn
Năm 2009 E bay 4 lượt HN - SG hãng indochinaair của A Hà đó cụ. Ấn tượng tương đối tốt vì bay đụgs giờ, giá rẻ hơn Vnair và được ăn bữa khi bay vào giờ ăn. Tiếp viên xinh, trẻ trung nhẹ nhàng. Vậy mà một thời gian sau đã thấy phá sản. Nhanh như 1 cơn gió. Cũng được trải nghiệm với E nó 1 tí :D

IP man

Tháo bánh
Em vừa đòi đc nợ của anh ý xong cụ ạ, đúng lúc bắt đầu quên hẳn khoản nợ của anh ý. À đang hi vong bán đc căn chung cư của anh ý để tiếp tục oánh đua với cổ phiếu của anh ý.
Với vốn điều lệ 2000 tỷ (theo thị giá cổ phiếu hiện tại) và nợ vài nghìn tỷ ngân hàng thì khối tài sản của FLC không phải doanh nghiệp nào cũng có đc. chỉ cần anh ý trả cổ tức 50% bằng tiền mặt thì cơ hội cổ phiếu của anh về mệnh giá không phải là điều khó. Nhưng rất tiếc cổ đông của anh chưa một lần đc nhìn thấy tờ tiền cổ tức
Cụ ko phải dân tài chính, chắc chắn luôn :D.
Đã nợ đầm đìa thì tiền về đồng nào chủ nợ nó siết luôn đồng ý, làm gì dư đồng nào mà trả cổ tức ;))

IP man

Tháo bánh
Cục hàng không vừa sút thêm 1 cú vào Bam bu, VJ. Yêu cầu huỷ chuyến là phải hoàn tiền, cấm tiệt các trò chiếm dụng vốn như kiểu đổi vé hoặc voucher.
Cụ nào không đòi được tiền vé thì cứ báo lên Thanh tra cục xem kết quả ra răng ;))

IP man

Tháo bánh
Chia nhiều cho cái khoản gì cụ?.
A ý nợ ngân hàng cực ít để đầu tư cái mớ sân golf đẳng cấp 5* này. nên chi phí lãi vay không nhiều. Nhân viên á, chấp nhận giảm luơng hoặc nghỉ hẳn nhé.
Bambo là một DN lãi ngay trong năm đầu tiên bay đấy, tỷ lệ lấp đầy ~ 90% là quá khủng với một hãng non trẻ, điều mà các hãng nước ngoài không bao giờ làm đc. Còn dịch á, trừ khi cấm hẳn chứ ko dân tình vẫn đi chơi. sân golf thì thẻ cả năm rồi, đòi đc tiền anh hơi khó
Còi & FLC hiện đang cắm toàn bộ cổ phiếu Bamboo tại ngân hàng, giá trị khoảng 4.500 tỏi.
Mà hiện tại Bamboo đang nợ tiền nhà cung cấp dịch vụ, nợ tiền nhân viên... mấy món này là có khả năng bị kiện phá sản bất kỳ lúc nào. Nếu nó bị kiện phá sản thì ngân hàng chịu rủi ro, nên ngân hàng sẽ tìm mọi cách ép còi bổ sung tài sản. Đợt vừa rồi còi bán chui mấy chục triệu cổ phiếu, may ra được gần 200 tỏi, chắc đủ để thanh toán 1 đợt, rồi dật dẹo chờ bị cắt tiết tiếp.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chia nhiều cho cái khoản gì cụ?.
A ý nợ ngân hàng cực ít để đầu tư cái mớ sân golf đẳng cấp 5* này. nên chi phí lãi vay không nhiều. Nhân viên á, chấp nhận giảm luơng hoặc nghỉ hẳn nhé.
Bambo là một DN lãi ngay trong năm đầu tiên bay đấy, tỷ lệ lấp đầy ~ 90% là quá khủng với một hãng non trẻ, điều mà các hãng nước ngoài không bao giờ làm đc. Còn dịch á, trừ khi cấm hẳn chứ ko dân tình vẫn đi chơi. sân golf thì thẻ cả năm rồi, đòi đc tiền anh hơi khó
"Bambo là một DN lãi ngay trong năm đầu tiên bay ": Thế hả bác. Tôi tưởng Báo lãi và Có lãi nó khác nhau; hóa ra giống nhau, vậy thì chúc mừng anh Quyết.

Cá nhân tôi thì cho là, anh Còi ôm 1 cục xiền khá to rồi, cứ khiêm tốn cho là 100M tiền mặt; giờ ảnh có thể bán nốt các Dự án còn lại, rồi bắt tay làm ván mới, ở lĩnh vực khác. Chứ còn vẫn bài cũ soạn lại với GAB rồi ROS và FLC, thì không ổn.
Có vẻ đợt vừa rồi, toàn tay trái anh bán cổ phiếu cho chân phải thì phải.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đòi đc nợ của anh ý xong cụ ạ, đúng lúc bắt đầu quên hẳn khoản nợ của anh ý. À đang hi vong bán đc căn chung cư của anh ý để tiếp tục oánh đua với cổ phiếu của anh ý.
Với vốn điều lệ 2000 tỷ (theo thị giá cổ phiếu hiện tại) và nợ vài nghìn tỷ ngân hàng thì khối tài sản của FLC không phải doanh nghiệp nào cũng có đc. chỉ cần anh ý trả cổ tức 50% bằng tiền mặt thì cơ hội cổ phiếu của anh về mệnh giá không phải là điều khó. Nhưng rất tiếc cổ đông của anh chưa một lần đc nhìn thấy tờ tiền cổ tức
"Nhưng rất tiếc cổ đông của anh chưa một lần đc nhìn thấy tờ tiền cổ tức": Có vụ này hả bác?

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ ko phải dân tài chính, chắc chắn luôn :D.
Đã nợ đầm đìa thì tiền về đồng nào chủ nợ nó siết luôn đồng ý, làm gì dư đồng nào mà trả cổ tức ;))
Chủ nợ nào siết hả cụ? mấy năm trc anh ý nợ ngân hàng cực ít (trên cáo bạch). nợ khách hàng thì kiện cáo còn chán nhé. Cầm cổ phiếu là cầm mang tính chất cá nhân. Nếu giá trị cổ vẫn hơn xx% thì a ý chỉ bị nộp thêm tiền vào cho cái đống cầm cố đấy. Kể cả nợ 4500 tỷ như cụ nói chỉ bán đôi cái sân golf hay cái resort là đủ tiền.

Còi & FLC hiện đang cắm toàn bộ cổ phiếu Bamboo tại ngân hàng, giá trị khoảng 4.500 tỏi.
Mà hiện tại Bamboo đang nợ tiền nhà cung cấp dịch vụ, nợ tiền nhân viên... mấy món này là có khả năng bị kiện phá sản bất kỳ lúc nào. Nếu nó bị kiện phá sản thì ngân hàng chịu rủi ro, nên ngân hàng sẽ tìm mọi cách ép còi bổ sung tài sản. Đợt vừa rồi còi bán chui mấy chục triệu cổ phiếu, may ra được gần 200 tỏi, chắc đủ để thanh toán 1 đợt, rồi dật dẹo chờ bị cắt tiết tiếp.
"Nhưng rất tiếc cổ đông của anh chưa một lần đc nhìn thấy tờ tiền cổ tức": Có vụ này hả bác?
Em ko biết mấy năm trc khi lên sàn thì có đc chia ko? Còn khi lên sàn thì trả lãi bằng cổ phiếu thưởng. Vụ này bên F319 cũng đã bàn rất sôi nổi vì các DN bắt trước nhau, bỏ tiền thật mua cổ phiếu nhưng chia cổ tức toàn bằng giấy. Chính vì điều này nên các cổ phiếu trên sàn của các DN chia cổ phiếu thưởng này có giá ngang cốc trà đá hoặc thấp hơn.

IP man

Tháo bánh
Chủ nợ nào siết hả cụ? mấy năm trc anh ý nợ ngân hàng cực ít (trên cáo bạch). nợ khách hàng thì kiện cáo còn chán nhé. Cầm cổ phiếu là cầm mang tính chất cá nhân. Nếu giá trị cổ vẫn hơn xx% thì a ý chỉ bị nộp thêm tiền vào cho cái đống cầm cố đấy. Kể cả nợ 4500 tỷ như cụ nói chỉ bán đôi cái sân golf hay cái resort là đủ tiền.

Em ko biết mấy năm trc khi lên sàn thì có đc chia ko? Còn khi lên sàn thì trả lãi bằng cổ phiếu thưởng. Vụ này bên F319 cũng đã bàn rất sôi nổi vì các DN bắt trước nhau, bỏ tiền thật mua cổ phiếu nhưng chia cổ tức toàn bằng giấy. Chính vì điều này nên các cổ phiếu trên sàn của các DN chia cổ phiếu thưởng này có giá ngang cốc trà đá hoặc thấp hơn.
Bamboo đang ở trạng thái sắp phá sản nên cổ phiếu bây giờ định giá ~ 0 cụ nhé, muốn yên ổn thì nạp thêm 4.500 tỏi vào ợ.

Kuu

Xe lăn
Bamboo đang ở trạng thái sắp phá sản nên cổ phiếu bây giờ định giá ~ 0 cụ nhé, muốn yên ổn thì nạp thêm 4.500 tỏi vào ợ.
Cụ í đang tin vào cái báo cáo nào đó là Bamboo lãi ngay năm đầu tiên thì Cụ tranh cãi với Cụ í làm cái gì cho nó phí công.

Bamboo giờ thì nó là chúa cmn chổm rồi. Bọn cảng ACV nhờ Bamboo thu hộ phí dịch vụ soi chiếu nọ kia, đâu đó khoảng 200 tỷ, ông Bamboo ẵm cmn luôn ko biết bao giờ trả. Bựa hết chỗ nói :|

IP man

Tháo bánh
Cụ í đang tin vào cái báo cáo nào đó là Bamboo lãi ngay năm đầu tiên thì Cụ tranh cãi với Cụ í làm cái gì cho nó phí công.

Bamboo giờ thì nó là chúa cmn chổm rồi. Bọn cảng ACV nhờ Bamboo thu hộ phí dịch vụ soi chiếu nọ kia, đâu đó khoảng 200 tỷ, ông Bamboo ẵm cmn luôn ko biết bao giờ trả. Bựa hết chỗ nói :|
Vâng cụ, vụ ý có phân tích trong thớt này hay đâu đó.
Nếu là khoản thu hộ mà không trả thì là chiếm đoạt tài sản, còn nhẹ nhàng mà là nợ đến hạn không trả thì có thể bị kiện phá sản bất kỳ lúc nào.
Trên sàn có thằng SPP trước khi bị kiện phá sản còn lãi tưng bừng cơ chứ chẳng như thằng Bamboo này :D

banmotnucuoi

Xe lăn

Kuu buồn cười thật, báo cáo tài chính có dấu đỏ của chủ tịch 1 trong các tập đoàn to nhất nước, có đơn vị kiểm toán xác nhận, được UBCK cho đăng tải thế mà lại bảo ko tin.
Mà cũng chính vì anh ý nợ được hay như vậy nên em mới thấy các công trình của anh ý đc xây với giá cực rẻ nhé.
Như em ký hợp đồng thi công (Thầu phụ- liên danh) cho Nhà thầu của anh ý, lấy đc 50% tiền. còn 50% chậm làm hồ sơ đến 4 năm, chấp nhận trừ trọt khoảng 10%. Sau lại đc trả bằng BĐS bán lỗ tầm 15%. Tính ra giá mà bọn nhận đc chỉ bằng khoảng 80% so với giá ban đầu, và anh ý tiết kiệm đc tầm 10% lãi ngân hàng nữa.
Thử hỏi ở VN ai làm đc như anh.

naviphar

Xe tải
Em vừa bay Bamboo từ Hà Nội vào Sài Gòn sáng nay Máy bay Dreamliner to tổ chảng,mới tình.Lần đầu bây đã có ấn tượng rất tốt.Hy vọng anh Còi làm ăn phảt đạt và ...trả hết nợ.
Bác cho em hỏi: Từ Hà Nội vào Sài Gòn, mọi việc liên quan đến Covid 19 có gì phiền phức lắm không bác ? Em sắp phải đi công tác dài ngày. Thanks bác !

thanhphong1998

Xe điện
Bác cho em hỏi: Từ Hà Nội vào Sài Gòn, mọi việc liên quan đến Covid 19 có gì phiền phức lắm không bác ? Em sắp phải đi công tác dài ngày. Thanks bác !
Không có gì cụ ơi .Em mua vé trên web site Thành toán bằng thẻ tín dụng Vé điện tử gưi về email của mình.Em check in online vì chỉ đeo mỗi cái Bali .Cụ download cái ứng dụng khai báo y tế trên chợ ứng dụng về điện thoại và khai theo hướng dẫn và chụp lại màn hình có mã QR .Trước khi lên máy bay chìa ra cho nhân viên Bamboo.Xuống máy bay là ra thẳng taxi mà phí thôi.
Hiện tại trên máy bay ngồi một nửa số ghế nên rất thoáng.

Kuu

Xe lăn
Kuu buồn cười thật, báo cáo tài chính có dấu đỏ của chủ tịch 1 trong các tập đoàn to nhất nước, có đơn vị kiểm toán xác nhận, được UBCK cho đăng tải thế mà lại bảo ko tin.
Mà cũng chính vì anh ý nợ được hay như vậy nên em mới thấy các công trình của anh ý đc xây với giá cực rẻ nhé.
Như em ký hợp đồng thi công (Thầu phụ- liên danh) cho Nhà thầu của anh ý, lấy đc 50% tiền. còn 50% chậm làm hồ sơ đến 4 năm, chấp nhận trừ trọt khoảng 10%. Sau lại đc trả bằng BĐS bán lỗ tầm 15%. Tính ra giá mà bọn nhận đc chỉ bằng khoảng 80% so với giá ban đầu, và anh ý tiết kiệm đc tầm 10% lãi ngân hàng nữa.
Thử hỏi ở VN ai làm đc như anh.
Kuu chẳng buồn cười. Giờ chả ai tin vào FLC cả.

paybackvcb

Xe điện
Sao cho nợ tiền thế nhỉ, em thấy mấy anh ACV kêu có tiền mới bán. Kiểu này lại có chút tình cảm rồi sao.

Kuu

Xe lăn
Thế Ku đã đi băm bổ ở các dì sọt của a ý chưa? Khá ok so với tầm giá
Ở rì sọt của F thì có nhưng chưa từng bay Bamboo (cũng chưa từng bay Vietjet chị Thảo).
Kuu biết khá nhiều về QC.

banmotnucuoi

Xe lăn
Ở rì sọt của F thì có nhưng chưa từng bay Bamboo (cũng chưa từng bay Vietjet chị Thảo).
Kuu biết khá nhiều về QC.
Doanh nghiệp đại chúng nên Quít chỉ là 1 trong các cổ đông nhớn thôi. Biết về Quít ko có nghĩa là biết về FLC.
Và cảm tưởng của Kuu khi ở Rì sọt của FLC so với các khách sạn hay resort khác cùng tầm giá?
Nhiều cụ mợ cứ nặng nề chuyện nợ nần, nhưng có cái “lâu đài” bé bé ở Ninh bình tin xây hết 1000 tỷ, còn cả chục sân golf và resort của a Quýt lại nghĩ chỉ xây bằng tiền cổ đông (2000 tỷ)

thientudolong

Xe container
Vấn đề của thằng flc này ko phải ở chất lượng hệ thống mà ở sức cầu sẽ mất 2-3 năm chưa thể trở về như cũ khi mà dịch covid chưa có dấu hiệu dừng lại. Trong khi đó dấu hiệu mất cân đối thu chi của hệ thống flc đã rõ qua việc bị đòi nợ khắp các đầu. Nguồn quan trọng nhất là táng giấy thu tiền đã bị nđt bắt bài, các cty ck cảnh giác ko còn cho vay nên mọi chiêu trò là vô ích. Chính cái chất lượng và đẳng cấp ko 5* nhưng trên bình dân đó lại là nút thắt vì phải chi tiền và nhiều tiền mới duy trì đc. Hk như bb tốn kém lắm, cầu ko đạt dthu điểm hòa vốn thì chuông nguyện hồn đã điểm rồi cụ :)
QC chọn toàn ngành có vòng quay vốn chậm như bđs nghỉ dưỡng, hàng không, sân golf...thì có là giáo sư kinh tế cũng chẳng xoay tiền đc nên chỉ còn cách chiếm dụng vốn của NCC 1 cách "cùn" và "vô nhân đạo", nhưng hắn cũng thuộc hàng thiên tài xoay xở, bao nhiêu quỹ đầu tư, đầu sỏ tài chính khóc mếu ở ttck việt nam nhưng quyết vẫn tận dụng được kẻ hở của pl và q trọng là lòng tham coi ttck như kênh đánh bạc của để gom tiền từ ttck hay nói cách khác là in giấy lấy tiền :D