Bán căn bàn giao thô. Dự án CC Le Grand Jadin Sài Đồng.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
1,600,000,000 VNĐ
Diện tích
50㎡

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vợ em chính chủ cần bán căn hộ bàn giao thô với thông tin cụ tỉ như sau:
Căn hộ thuôc dự án Le Grand Jadin Sài Đồng của chủ đầu tư BRG, hiện tại tòa nhà đã bàn giao và đi vào sử dụng. Vị trí thuận tiên trên trục giao thông Huỳnh Văn Nghệ nối từ đường QL 5 vào khu đô thị Sài Đồng, Vinhome Long Biên, Việt Hưng... Và đi Phố qua Vĩnh Tuy, Nguyễn Văn Cừ khá tiện, đi Sân Bay hay Hồ tay thì đại tiện qua cầu Đông Trù. Căn hộ nằm tòa nhà L3, căn m này dạng giao thô, cửa hướng Bắc, ban công hướng Nam mát mẻ, tầng 14 đối diện công viên không bao giờ bị khuất tầm nhìn. Tòa nhà 15 tầng với mặt sàn 8 or 9 căn hộ em khoongnnho2s rõ lắm nhưng không quá 9 căn 1 sàn với 4 thang máy tốc độ cao.
Hành lang rộng rãi, tiếp xúc với ánh sáng tự nhiên khi bước chân ra khỏi thang máy (Cái này quan trọng) khoản cách từ của ra thang gần nhất. Không đi qua cửa nhà ai.
Diện tích 50m2 thiết kế gốc 2 phòng ngủ, 1 VS. Căn hộ nhận thô nên khách mua có thể tùy chính phòng ngủ, phòng vệ sinh theo ý muốn.
Bao sang tết tất cả các thủ tục.
Tặng gói thiết kế nội thất theo yêu cầu cho máu. (Tặng TK thôi câc cụ nhá)
Hiện tại các căn diện tích 50m2 CĐT đã bán hết, giá hiện tại của các căn view công viên tầng cao chủ đầu tue đang bán giá 36.401.000/m2 tính ra căn của em gầm 1.8 tỉ nội thất cơ bản. Nay 1.6 tỉ là căn giao thô.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Hoàn thiện những căn thế này sẽ rất ồn và bụi, nên chờ hàng xóm hoàn thiện hết, mình hoàn thiện cuối cùng.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hoàn thiện những căn thế này sẽ rất ồn và bụi, nên chờ hàng xóm hoàn thiện hết, mình hoàn thiện cuối cùng.
Bây h gần như hàng xóm vào hết rồi mợ cháu ạ. Nhà chú tính để trống hoác chỉ làn 1 phòng ngủ chính còn lại vách trượt cho phòng ngủ nhỏ, lúc không ngủ mở toang cho thoáng, chỗ này gần mấy trường học, cty nhà, máy ai vừa ở vừa làm VP là đẹp.
Chấp nhận MG nhé cháu. Luật như lệ:))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Mưa quá ngồi gửi các cụ cái vị trí tòa có căn hộ của nhà em trên Map.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Các cụ xơi bữa tối chưa? Em gửi cái ảnh chính tòa L3. Em chụp đôi tháng trước chứ bây giờ hoàn thiện tinh tươm hết rồi.

phihanhgia

Xe điện
Chung cư mà xây thô cho dân vào tự hoàn thiện thì e đánh giá là cực thấp về tư duy.
Khách mua nhà chắc mất cảm giác tiếng ồn thì mới trụ được.
Đang ngủ mà bên cạnh hoặc thậm chí cách vài tầng nó dí cái mũi khoan vào đúng kết cấu bê tông cốt thép thì ngang tra tấn.
Ko sao nếu CĐT có kinh nghiệm quản lý và hợp đồng mua bán chặt chẽ. Thông thường những căn bàn giao thô CĐT phải bàn giao MB cho bên mua trước 4-6 tháng, so với những căn bàn giao hoàn thiện. Người mua nhận nhà thô sẽ có 4-6 tháng hoàn thiện căn hộ, trong lúc toàn bộ tòa nhà cũng đang hoàn thiện, tòa nhà chưa bàn giao và chưa có cư dân vào ở. Khoan đập thoải mái từ 8-17 trừ thời gian nghỉ trưa cho công trường, hoàn toàn ko ảnh hưởng đến cư dân tương lai. Tự hoàn thiện thì vất vả hơn nhưng chất lượng hơn hẳn nếu chịu chi đủ và có đội thợ tốt.

phihanhgia

Xe điện
Cháu khôn lỏi quá. CĐT tốt thì chủ căn hộ buộc phải hoàn thiện cơ bản trước khi tòa nhà bàn giao. Hoàn thiện nội thất nâng cao thì sau cũng đc. Có như vậy mới ko ảnh hưởng chung.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cháu khôn lỏi quá. CĐT tốt thì chủ căn hộ buộc phải hoàn thiện cơ bản trước khi tòa nhà bàn giao. Hoàn thiện nội thất nâng cao thì sau cũng đc. Có như vậy mới ko ảnh hưởng chung.
Thế căn ế, chủ đầu tư chưa bán được thì làm thế nào ạ ? Thực tế đầy căn ế, chủ đầu tư cả năm sau vẫn chưa bán được. Cho nên chủ đầu tư bàn giao thô kiểu này, toàn là kiểu chủ “sống chết mặc bay”.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chung cư mà xây thô cho dân vào tự hoàn thiện thì e đánh giá là cực thấp về tư duy.
Khách mua nhà chắc mất cảm giác tiếng ồn thì mới trụ được.
Đang ngủ mà bên cạnh hoặc thậm chí cách vài tầng nó dí cái mũi khoan vào đúng kết cấu bê tông cốt thép thì ngang tra tấn.
Đến ạ cụ, em thật.

TuanBanhBao

Xe tăng
Ko sao nếu CĐT có kinh nghiệm quản lý và hợp đồng mua bán chặt chẽ. Thông thường những căn bàn giao thô CĐT phải bàn giao MB cho bên mua trước 4-6 tháng, so với những căn bàn giao hoàn thiện. Người mua nhận nhà thô sẽ có 4-6 tháng hoàn thiện căn hộ, trong lúc toàn bộ tòa nhà cũng đang hoàn thiện, tòa nhà chưa bàn giao và chưa có cư dân vào ở. Khoan đập thoải mái từ 8-17 trừ thời gian nghỉ trưa cho công trường, hoàn toàn ko ảnh hưởng đến cư dân tương lai. Tự hoàn thiện thì vất vả hơn nhưng chất lượng hơn hẳn nếu chịu chi đủ và có đội thợ tốt.
1.Cdt ko bán đc.
2. Ng mua ko hoàn thiện ngay thì sao???

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
1.Cdt ko bán đc.
1. Thông thường (đa số nhé) theo thiết kế gốc thì CĐT sẽ hoàn thiện cơ bản theo thiết kế, rồi đội bán cứ bán.
2. Là tình huống của em. Câu trả lời chẳng làm sao cả, tiền trả rồi khóa cửa để đấy ko ai cấm. Khi nào làm sẽ có 1 bộ hồ sơ nguyên tắc ABC bla bla.. phải làm theo và tuân thủ.
Chắc cụ chưa ở CC bao giờ nên chưa va chuyện này. Thực tế thì bất kỳ 1 căn CC nào thì sự thay đổi chủ sở hữu của nó luôn diễn ra kể cả đã bàn giao hàng chục năm trước. Khi có thay đổi về chủ sở hữu thì khả năng rất cao là có thay đổi chút chút, nhiều nhiều... về nội thất, công năng theo ý chủ mới. Kể cả không có thay đổi chủ sở hữu thì việc sửa chữa trong quá trình ở vẫn diễn ra. Vì vậy tất cả các CC (không bàn đến tập thể không có quản lý của cán bộ ngày xưa) đều có BQL và bộ quy tắc xây dựng và mọi người phải làm theo.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Không thông thường (số ít nhé), chấp nhận mất tiền cọc sửa chữa, sau đó khoan đục thoải mái. Chung cư nào gặp phải vài bác “không thông thường” là cư dân lãnh đủ.

TuanBanhBao

Xe tăng
1. Thông thường (đa số nhé) theo thiết kế gốc thì CĐT sẽ hoàn thiện cơ bản theo thiết kế, rồi đội bán cứ bán.
2. Là tình huống của em. Câu trả lời chẳng làm sao cả, tiền trả rồi khóa cửa để đấy ko ai cấm. Khi nào làm sẽ có 1 bộ hồ sơ nguyên tắc ABC bla bla.. phải làm theo và tuân thủ.
Chắc cụ chưa ở CC bao giờ nên chưa va chuyện này. Thực tế thì bất kỳ 1 căn CC nào thì sự thay đổi chủ sở hữu của nó luôn diễn ra kể cả đã bàn giao hàng chục năm trước. Khi có thay đổi về chủ sở hữu thì khả năng rất cao là có thay đổi chút chút, nhiều nhiều... về nội thất, công năng theo ý chủ mới. Kể cả không có thay đổi chủ sở hữu thì việc sửa chữa trong quá trình ở vẫn diễn ra. Vì vậy tất cả các CC (không bàn đến tập thể không có quản lý của cán bộ ngày xưa) đều có BQL và bộ quy tắc xây dựng và mọi người phải làm theo.
Em ở 3 khu chung cư khắp Hà Nội rồi cụ.
Em đang phản biện cụ kia là cdt giao kiểu này thì những ng đang ở chịu sự ồn ào khi đục đẽo xây dựng cơ mà. Làm nội thất nó khác với thô cụ à

phihanhgia

Xe điện
Thế căn ế, chủ đầu tư chưa bán được thì làm thế nào ạ ? Thực tế đầy căn ế, chủ đầu tư cả năm sau vẫn chưa bán được. Cho nên chủ đầu tư bàn giao thô kiểu này, toàn là kiểu chủ “sống chết mặc bay”.
Đều có cách giải quyết hết.
1) CDT phải tính từ đầu căn nào bán thô căn nào bán hoàn thiện. Ế là tính toán sai. Sai thì có thể điều chỉnh.
2) Nếu tới lúc tòa nhà hoàn thiện mà vẫn chưa bán đc căn thô, thì khả năng căn này ế, CĐT có thể hoàn thiện cơ bản như các căn hộ khác, và bán như các căn khác. Ko có khó khăn gì.
3) Nếu CĐT ế vẫn bàn giao thô, ko chịu hoàn thiện cơ bản, thì vẫn còn cách kiểm soát chặt lúc hoàn thiện căn hộ nếu gây ồn quá mức, bụi, vv, phạt chủ căn hộ nếu vi phạm các quy định tòa nhà.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Đều có cách giải quyết hết.
1) CDT phải tính từ đầu căn nào bán thô căn nào bán hoàn thiện. Ế là tính toán sai. Sai thì có thể điều chỉnh.
2) Nếu tới lúc tòa nhà hoàn thiện mà vẫn chưa bán đc căn thô, thì khả năng căn này ế, CĐT có thể hoàn thiện cơ bản như các căn hộ khác, và bán như các căn khác. Ko có khó khăn gì.
3) Nếu CĐT ế vẫn bàn giao thô, ko chịu hoàn thiện cơ bản, thì vẫn còn cách kiểm soát chặt lúc hoàn thiện căn hộ nếu gây ồn quá mức, bụi, vv, phạt chủ căn hộ nếu vi phạm các quy định tòa nhà.
Tóm lại ồn và bụi, cư dân vẫn lãnh đủ.

phihanhgia

Xe điện
1.Cdt ko bán đc.
1) CĐT ế ko bán đc, có thể thay đổi từ bàn giao thô sang hoàn thiện cơ bản.
2) Trong hợp đồng mua bán căn hộ thô phải có quy định rõ thời gian chủ căn hộ phải hoàn thiện cơ bản, thường đồng thời khi các chcc khác đang được các nhà thầu hoàn thiện cơ bản. Hoàn thành chậm sẽ bị phạt hoặc vừa phạt vừa thanh lý hợp đồng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Lâu lắm rồi (từ thời chung cư Vườn Quít của Hoà Phát), mới xuất hiện trở lại căn hộ thô nguyên bản như thế này.

TuanBanhBao

Xe tăng
1) CĐT ế ko bán đc, có thể thay đổi từ bàn giao thô sang hoàn thiện cơ bản.
2) Trong hợp đồng mua bán căn hộ thô phải có quy định rõ thời gian chủ căn hộ phải hoàn thiện cơ bản, thường đồng thời khi các chcc khác đang được các nhà thầu hoàn thiện cơ bản. Hoàn thành chậm sẽ bị phạt hoặc vừa phạt vừa thanh lý hợp đồng.
1. Tiền hết rồi thì chắc ko hoàn thiện đâu, nếu làm đã làm từ đầu rồi.
2 .Cđt có phạt cụ chủ hoàn thiện chậm ko? ng ta có nhiều lý do ko hoàn thiện đc ngay nhé

phihanhgia

Xe điện
1. Tiền hết rồi thì chắc ko hoàn thiện đâu, nếu làm đã làm từ đầu rồi.
2 .Cđt có phạt cụ chủ hoàn thiện chậm ko? ng ta có nhiều lý do ko hoàn thiện đc ngay nhé
1. Suy diễn sai. Nhiều ng mua ở thích mua thô để hoàn thiện theo ý mình. CĐT đáp ứng ý muốn thị trường, ko nhất thiết là thiếu tiền.
2. Chỉ phạt chậm giai đoạn làm từ thô sang hoàn thiện cơ bản vì nó bụi. Ko ai phạt chậm hoàn thiện cơ bản đến hoàn thiện full cả.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Bán căn hộ “thô nguyên bản”, giá thành thấp hơn, bán dễ hơn, nhưng danh tiếng chủ đầu tư bị đánh giá thấp đi. Những “ông lớn” xây chung cư ở Việt Nam, đã từ lâu không bán những căn hộ kiểu này. BRG không hiểu vì lý do gì, vẫn xây và bán căn hộ kiểu đó ?

Trạng thái
Thớt đang đóng