[Funland] Bàn chuyện nhậu cuối năm

tôi yêu ô tô

Xe container
Nói về chuyện này, chắc các cụ ở đây không lạ gì nữa, vì toàn đàn ông.

Em rất ghét cái cảnh làm nhà nước cuối năm ra bàn nhậu, xong rót rượu mời nhau, rồi bắt tay nhau ra chiều thân thiết lắm, rồi mời sếp nịnh nọt các kiểu. Em thì em không làm chỗ này em làm chỗ khác em chẳng sợ, có gì chồng nuôi. Nhưng thằng cháu em nó mới bách nhục. Mới chạy vào cơ quan mất $, đi nhậu vs cơ quan, cả nể mọi người nên mời hết ông nọ đến ông kia, phóng xe đi về xỉn thế nào tông vào cột bên đường gãy ba xương sườn, vỡ sụn đầu gối, bó bột, bác sĩ bảo nằm viện ít nhất 3 tháng mới đi lại được. May mà đầu óc không làm sao.

Sáng hôm nay cơ quan vào thăm, tổng lại cho nó được một ít :(. Chỉ khổ vợ con.

Thế cái lúc các ông tướng nhậu rồi bắt tay nhau nó ở chỗ nào. Em nghĩ mà chán trò nhậu nhẹt nước mình quá.
Tôi thì cũng chả thích nhậu nhẹt gì. Nhưng việc nào nó ra việc đấy. Uống rượu xong đổ tại nể, uống xong lái xe tông lại đổ tại rượu xong tại cơ quan mời. Nghe nó cứ chối kiểu gì ấy.
Ở nơi khác cơ quan khác tôi ko rõ, nhưng cty tôi, liên hoan anh em tùy thích, ai mời uống thì uống, ông lái xe uống coca cũng chả sao.
Chung quy lại mình ngu, mình kém bản lĩnh, mình liều thì mình chịu, đừng đổ thừa cho người khác!

vandatAT

Xe container
Ai đè ra đổ rượu vào mồm đâu???

tôi yêu ô tô

Xe container
Bạn nhậu cũng có mà bạn công việc cũng có chứ; bạn nhậu thì cũng chọn bạn mà nhậu thôi mợ. Những người đàn ông không uống rượu bia được thì mợ xem họ có rất ít bạn.
Có vẻ cụ nhầm lẫn giữa bạn và đối tác, đồng nghiệp. Có thể cụ uống dc thì cụ có nhiều đối tác, đồng nghiệp nhậu cùng. Nhưng bạn bè mà để ý nhau chén rượu thì theo tôi nó ko còn là bạn nữa rồi mà lúc đó nó là bè!

Red One1

Xe lăn
Nhậu vẫn hay, nhưng chỉ phạm vi hẹp, thân hữu thôi. Kiểu nhậu giao lưu tùm lum thì bỏ cho lành.

luyenok

Xe điện
Nói mợ đừng tự ái chứ:
- Mợ bảo ko làm chỗ này thì làm chỗ khác, có gì chồng nuôi. OK, nhưng hy vọng chồng mợ cũng đừng nghĩ có gì mợ nuôi, ko là gay go.
- Tất niên cuối năm chả có gì xấu, vì thường là dịp nhỏ thì nhóm, lớn chút thì phòng, lớn hơn nữa thì công ty anh em đồng nghiệp liên hoan vui vẻ. Thực tế nhiều người đi làm cuối năm ko có buổi này cũng cảm thấy hơi tủi thân.
- Liên hoan là liên hoan, vui vẻ tự nhiên nhất, ko hoà đồng thì cáo ốm, cáo bận chắc cũng ko ai trách. Còn xun xoe nịnh nọt thì chắc do bản tính, trách ai đc. Nói thực chứ đa số những gì nói trên bàn rượu mai đều quên hết, thế nên người thông minh thì biết nên chạy chọt cửa nào.
- Đã uống lại còn cố mà lái xe, ngã xong lại quay qua trách móc cty đã tổ chức tất niên.
Tóm lại là chịu cả 2 mợ cháu.

L.C.D

Xe container
Giờ ít nơi ép uống lắm, nhưng nhiều bạn cứ đi khắp bàn mời rượu từng ng, đặc biệt là phải mời bằng đc các sếp, mà các sếp có thích uống đâu.
Em dự tiệc là em ra bàn phục vụ pha lại hết rượu cho bàn các sếp và bàn em. Nói với các em pvu là rượu này đưa ra bàn kia bàn nọ. Cứ tỉ lệ 30 rượu 70 nc lọc và đá. Có uống nhiều cũng ko say, chỉ phải xi tồ nhiều thôi. Các sếp biết ơn em lắm luôn.
Còn thỉnh thoảng tụ tập đội anh em thân thiết thì cả bọn cũng uống nhiều vì vui, nhưng với những bữa như thế thì chúng em đồng loạt ko đi xe, gọi taxi cho lành.

harrynh

Xe điện
Đi nhậu quán, xách theo can 20L đầy rượu quốc lủi. Rồi vào quán tha hồ zô zô :))

Mà không hiểu sao, giờ tụi trẻ trâu lại cũng thích cái kiểu nhậu này hơn cả bọn già như em....hơ hơ...:))

P/S: em thì đã cai hẳn cái kiểu uống rượu quốc lủi zô zô rồi, đến bàn nhậu với tụi trẻ trâu là em cứ nâng cốc nhụm 1 cái, rồi lại đặt cốc xuống, có lúc lén lấy chai nước suối rót cho đầy cốc, chú em nào đến chúc thì uống nước suối giả rượu....chứ cái thứ rượu quốc lủi đựng trong can 20L này, em không có muốn uống. :))
Nhận dạng đội 20l này: chân đi dép lê, quần áo hiệu pha ke cả bộ, ăn uống như lấy được...20l là dễ hiểu khi muốn uống nhiều nhưng lại rẻ và rất hay chê r khác là ko chuẩn, ko phải thửa, ko hợp...

Tony_Le

Xe container
Giờ ít nơi ép uống lắm, nhưng nhiều bạn cứ đi khắp bàn mời rượu từng ng, đặc biệt là phải mời bằng đc các sếp, mà các sếp có thích uống đâu.
Em dự tiệc là em ra bàn phục vụ pha lại hết rượu cho bàn các sếp và bàn em. Nói với các em pvu là rượu này đưa ra bàn kia bàn nọ. Cứ tỉ lệ 30 rượu 70 nc lọc và đá. Có uống nhiều cũng ko say, chỉ phải xi tồ nhiều thôi. Các sếp biết ơn em lắm luôn.
Còn thỉnh thoảng tụ tập đội anh em thân thiết thì cả bọn cũng uống nhiều vì vui, nhưng với những bữa như thế thì chúng em đồng loạt ko đi xe, gọi taxi cho lành.
Sếp mà cũng khổ nhỉ, đến bàn mời thì uống hết rồi về chứ em uống bao nhiêu kệ bàn em chứ!

Mà pha rượu loãng ra thế cũng chả hay ho gì, bọn chúng mang ly không đến để không đắc tội mang tài liệu vào phòng thi, lộ hết thì thà coi như rót ra uống tý còn hơn.

L.C.D

Xe container
Sếp mà cũng khổ nhỉ, đến bàn mời thì uống hết rồi về chứ em uống bao nhiêu kệ bàn em chứ!

Mà pha rượu loãng ra thế cũng chả hay ho gì, bọn chúng mang ly không đến để không đắc tội mang tài liệu vào phòng thi, lộ hết thì thà coi như rót ra uống tý còn hơn.
Thì cụ đi ăn nhậu uống như nào là quyền của cụ, ai cấm đâu.
Em uống hay pha như nào cũng là quyền của em mà.
Chỉ cần nhớ ko tự lxe sau khi nhậu là đc.

matrix3011

Xe tăng
Khổ thân, mợ lên tìm sự đồng cảm mà bị các cụ mắng quá trời !

Tony_Le

Xe container
Thì cụ đi ăn nhậu uống như nào là quyền của cụ, ai cấm đâu.
Em uống hay pha như nào cũng là quyền của em mà.
Chỉ cần nhớ ko tự lxe sau khi nhậu là đc.
Phụ nữ uống sao chả được, em nói cách uống của Sếp ấy, muốn thì uống, không thì thôi, không cho chúc lung tung thì ra luật. Đại diện phòng ban lên chúc mấy ly thì uống cho đàng hoàng, phần tự hưởng thì tuỳ. Còn mợ có quyền của mợ, cơ mà đừng mang lên mạng kể thì ai biết đấy là đâu. Không lái xe sau nhậu là phạm trù khác, nhắc nhở cũng tốt nhưng người đọc lại thấy người viết như đang không hài lòng vì không được vỗ tay.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đi nhậu quán, xách theo can 20L đầy rượu quốc lủi. Rồi vào quán tha hồ zô zô :))

Mà không hiểu sao, giờ tụi trẻ trâu lại cũng thích cái kiểu nhậu này hơn cả bọn già như em....hơ hơ...:))

P/S: em thì đã cai hẳn cái kiểu uống rượu quốc lủi zô zô rồi, đến bàn nhậu với tụi trẻ trâu là em cứ nâng cốc nhụm 1 cái, rồi lại đặt cốc xuống, có lúc lén lấy chai nước suối rót cho đầy cốc, chú em nào đến chúc thì uống nước suối giả rượu....chứ cái thứ rượu quốc lủi đựng trong can 20L này, em không có muốn uống. :))
Chỗ em bây giờ bọn trẻ nó còn chẳng biết uống rượu . Liên hoan thì đội này hoặc sẽ ở nhà trực hoặc là làm lái xe cho đội nhậu .
Mà từ hồi có cái 100 thì tình trạng uống rượu giảm hẳn , các đám cưới gần đây e ko uống chút rượu bia nào .

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chỗ e thì chẳng ai dám "ép " các sếp uống cả , bọn e toàn bị ép lại .

fadco

Xe container
Nhận dạng đội 20l này: chân đi dép lê, quần áo hiệu pha ke cả bộ, ăn uống như lấy được...20l là dễ hiểu khi muốn uống nhiều nhưng lại rẻ và rất hay chê r khác là ko chuẩn, ko phải thửa, ko hợp...
Ấy cụ lại quá lời đội can 20l:)

Mỳ 2 tôm

Xe điện
em vửa được bs long trọng tuyên bố mắc bệnh tiểu đường.
khoản bù khú là cắt rồi. dẹp hết bia diệu.
em thì chưa có gì nhưng giờ chủ đặng cắt dần rồi, chỗ nào bắt buộc mới phải dự

Su Đình

Xe tăng
Nghe các cụ nói em tò mò lục lại các thớt mợ này mở, thấy hỏi đủ thứ chuyện cho cháu trai, em trai, Genz chê khó tính, vui phết.

L.C.D

Xe container
Phụ nữ uống sao chả được, em nói cách uống của Sếp ấy, muốn thì uống, không thì thôi, không cho chúc lung tung thì ra luật. Đại diện phòng ban lên chúc mấy ly thì uống cho đàng hoàng, phần tự hưởng thì tuỳ. Còn mợ có quyền của mợ, cơ mà đừng mang lên mạng kể thì ai biết đấy là đâu. Không lái xe sau nhậu là phạm trù khác, nhắc nhở cũng tốt nhưng người đọc lại thấy người viết như đang không hài lòng vì không được vỗ tay.
Em có kể thì cụ cũng biết đấy là đâu.
Kể chuyện như 1 cách chia sẻ thông tin thôi, cuộc sống muôn hình muôn vẻ, nghe để biết chứ lại áp đặt cái tư duy của mình lên chuyện của người thì kể cũng đau đầu phết - ý em là đầu cụ đau, chứ đầu em thì ko ạ :D