[Funland] Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Có phải từ khi bạn quan tâm nhiều hơn đến bản tin dự báo thời tiết và trước khi ra khỏi nhà bạn thường kiểm tra xem đã đem áo mưa với ô theo chưa.

Hay từ khi bạn bắt đầu cười khẩy trong bụng khi nghe những lời rao giảng đạo đức thường không ăn nhập với việc làm của các vị đạo mạo trên TV.

Hoặc từ khi bạn bắt đầu chăm đọc các bài báo nói về sức khỏe và để ý đến thực đơn hàng ngày xem có đủ lượng rau xanh cần thiếtchưa, còn trong các bữa tiệc bạn cẩn thận đếm số chén rượu mình đã uống để không vượt quá giới hạn đã đặt ra.

Cũng có thể khi bạn lên công ty chứng khoán. Cô em xinh tười vẫn thường đon đả gọi bạn bằng anh từ khi VN-Index chỉ có vài trăm điểm bỗng quay ngoắt hỏi „Chú cần gì ạ”. Bạn sững người trong giây lát, nhìn vào bóng mình phản chiếu trên tấm kính rồi quay lên màn hình hiển thị chỉ số VN-Index đã vượt trên 1400 để cố tìm ra nguyên nhân của sự thay đổi này

Hình như ý nghĩ mình đã già đến với bạn trong một trưa nắng ở Mallorca, bạn ngồi nghỉ trong sân một ngôi nhà cũ sau một quãng đường đi bộ dài và chợt tự hỏi „ Bao nhiêu đôi lứa đã từng ngồi đây trao nhau những lời yêu thương ngọt ngào”

Có lẽ là khi bạn xúc động nhìn hình ảnh người mẹ ôm con trong giấc ngủ cuối cùng của đời mình ở khu di tích Pompei rồi băn khoăn không hiểu tại sao mình lại trở nên đa sầu đa cảm như vậy.

Phải chăng là khi bạn đứng trong khu lưu niệm nhạc sỹ Cao Văn Lầu ở Bạc Liêu rưng rưng nghe cô hướng dẫn viên mặc áo bà bà màu hoàng yến kể chuyện mối tình của vợ chồng nhạc sỹ và nguồn gốc bài Dạ cổ hoài lang

Hay từ khi bọn trẻ từ chối nhổ tóc bạc cho bạn.

Chắc cũng có thể từ cái đêm cuồng dại bạn lại bế bổng cô ấy lên như ngày xưa và gần như đánh rơi cô ấy xuống nệm.

Hoặc là từ khi ra đường bạn không còn liếc theo những tà váy đẹp để rồi len lén liếc sang người bạn đồng hành đang quay đi giả như không nhìn thấy để giấu nụ cười tủm tỉm ” tôi thừa biết ông đang làm gì rồi”

Hay từ khi bạn bắt đầu nhớ về những người đã đi qua trong đời với một niềm ân hận

Mà có lẽ từ khi mỗi lúc hoàng hôn xuống bạn lại buồn rầu nghĩ „ Thêm một ngày của đời mình sắp qua đi”

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dù năm dù tháng
Hoàng Phủ Ngọc Tường

Anh hái cành phù dung trắng
Cho em niềm vui cầm tay
Màu hoa như màu ánh nắng
Buổi chiều chợt tím không hay
Nhìn hoa bâng khuâng anh nói
Mới thôi mà đã một ngày.

Ruộng cấy ta mong cơn mưa
Ruộng gặt ta mong ngọn nắng
Chăm lo cánh đồng tình yêu
Anh đếm từng vầng trăng sáng
Thiết tha anh nói cùng trăng
Mới thôi đã tròn một tháng.

Mùa xuân lên đồi cỏ thơm
Mùa hạ nhìn trời mây khói
Mây tím chân cầu tím núi
Đông xa ngày trắng mưa dầm
Nhìn trời ngẩn ngơ anh nói
Mới thôi mà đã một năm.

Sẽ đến một ngày trắng tóc
Nhưng lòng anh vẫn không nguôi
Thời gian sao mà xuẩn ngốc
Mới thôi đã một đời người.

Dù năm dù tháng em ơi
Tim anh chỉ đập một đời
Nhưng trái tim mang vĩnh cửu
Trong từng giọt máu đỏ tươi.

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container
Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Có phải từ khi bạn quan tâm nhiều hơn đến bản tin dự báo thời tiết và trước khi ra khỏi nhà bạn thường kiểm tra xem đã đem áo mưa với ô theo chưa.

Hay từ khi bạn bắt đầu cười khẩy trong bụng khi nghe những lời rao giảng đạo đức thường không ăn nhập với việc làm của các vị đạo mạo trên TV.

Hoặc từ khi bạn bắt đầu chăm đọc các bài báo nói về sức khỏe và để ý đến thực đơn hàng ngày xem có đủ lượng rau xanh cần thiếtchưa, còn trong các bữa tiệc bạn cẩn thận đếm số chén rượu mình đã uống để không vượt quá giới hạn đã đặt ra.

Cũng có thể khi bạn lên công ty chứng khoán. Cô em xinh tười vẫn thường đon đả gọi bạn bằng anh từ khi VN-Index chỉ có vài trăm điểm bỗng quay ngoắt hỏi „Chú cần gì ạ”. Bạn sững người trong giây lát, nhìn vào bóng mình phản chiếu trên tấm kính rồi quay lên màn hình hiển thị chỉ số VN-Index đã vượt trên 1400 để cố tìm ra nguyên nhân của sự thay đổi này

Hình như ý nghĩ mình đã già đến với bạn trong một trưa nắng ở Mallorca, bạn ngồi nghỉ trong sân một ngôi nhà cũ sau một quãng đường đi bộ dài và chợt tự hỏi „ Bao nhiêu đôi lứa đã từng ngồi đây trao nhau những lời yêu thương ngọt ngào”

Có lẽ là khi bạn xúc động nhìn hình ảnh người mẹ ôm con trong giấc ngủ cuối cùng của đời mình ở khu di tích Pompei rồi băn khoăn không hiểu tại sao mình lại trở nên đa sầu đa cảm như vậy.

Phải chăng là khi bạn đứng trong khu lưu niệm nhạc sỹ Cao Văn Lầu ở Bạc Liêu rưng rưng nghe cô hướng dẫn viên mặc áo bà bà màu hoàng yến kể chuyện mối tình của vợ chồng nhạc sỹ và nguồn gốc bài Dạ cổ hoài lang

Hay từ khi bọn trẻ từ chối nhổ tóc bạc cho bạn.

Chắc cũng có thể từ cái đêm cuồng dại bạn lại bế bổng cô ấy lên như ngày xưa và gần như đánh rơi cô ấy xuống nệm.

Hoặc là từ khi ra đường bạn không còn liếc theo những tà váy đẹp để rồi len lén liếc sang người bạn đồng hành đang quay đi giả như không nhìm thấy giấu nụ cười tủm tỉm ” tôi thừa biết ông đang làm gì rồi”

Hay từ khi bạn bắt đầu nhớ về những người đã đi qua trong đời với một niềm ân hận

Mà có lẽ từ khi mỗi lúc hoàng hôn xuống bạn lại buồn rầu nghĩ „ Thêm một ngày của đời mình sắp qua đi”
Từ lúc em đi .... /:)

Từ lúc em đi vắng quá nụ cười
Từ lúc em đi phố vắng một người
Tình còn đây đời chia cách rồi.

Đêm đong đầy nỗi nhớ
Ngày khắc khoải chờ mong
Em bây giờ đâu đó

Thấu cho tình ta không? =((

ganghiadan

Xe buýt
Từ lúc em nhận ra đứa lớn nhà em mới đó đã học lớp 8, và em đã đạt mốc 40, không ngờ thời gian trôi nhanh vậy, và em vẫn còn chưa làm được gì cho bản thân và cái gia đình nhỏ, chứ đừng nói là cho đời....

cokimi

Xe điện
Em thì ko biết nhưng cụ Thắng chắc chắn thấy già từ lâu rồi :D

Khi mà đang phơi phới ta ra quán em nhân viên xưng "chú" 1 phát, tự dưng hụt cmn hẫng, trong lòng mình vẫn thấy như xì tin vậy mà :(

juve99

Xì hơi lốp
E thấy mình cũng bắt đầu già rồi, quay đi quay lại đã hơn 30 mà chưa làm gì ra hồn :T

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Khi mà đang phơi phới ta ra quán em nhân viên xưng "chú" 1 phát, tự dưng hụt cmn hẫng, trong lòng mình vẫn thấy như xì tin vậy mà :(
Ngoài quán bọn trẻ hư lắm, toàn gọi anh trong khi mình đầu bạc gần hết x-(

MiTa

Xe lăn
Lập thớt này là cụ đã già lắm rồi.

pooka

Xe container
Từ khi nhìn phụ nữ đẹp chỉ thấy giống một bức tranh phong cảnh đẹp, hay giống bức tượng đẹp, không còn tưởng tượng bỏ quần áo ra trông cô ấy thế nào, em biết mình đang xuống dốc.