[Luật] Bằng lái xe A2 cấp ở nước ngoài về VN có đổi được không

leanh2

Xe hơi
Chào các bác,
hiện e đang học ở Đức. Đợt này tranh thủ thời gian e đi học bằng lái xe thì định học luôn bằng A2 để lái xe máy phân khối lớn
Ở đây có bác nào biết là bằng A2 được cấp ở Đức thì về VN có được dùng hoặc được đổi sang bằng Việt Nam không và thủ tục nó như thế nào ạ.
Cảm ơn các bác đã đọc tin

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
Em ko rõ vấn đề của chủ top nhưng em cũng đang có câu hỏi hơi ngược lại ạ. A2 VN cấp có đỏi được sang A2 để chạy bên Đức hơn 6 tháng ko ạ ?

leanh2

Xe hơi
Em ko rõ vấn đề của chủ top nhưng em cũng đang có câu hỏi hơi ngược lại ạ. A2 VN cấp có đỏi được sang A2 để chạy bên Đức hơn 6 tháng ko ạ ?
theo e mới hỏi được thì nếu bác chỉ sang công tác hoặc du lịch bên đức thì có thể cầm theo bằng quốc tế và lái xe được ở đức.
Bằng lái ở VN khi sang đức thì đc phép lái thêm 6 tháng nữa, sau đó phải đổi bằng

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
theo e mới hỏi được thì nếu bác chỉ sang công tác hoặc du lịch bên đức thì có thể cầm theo bằng quốc tế và lái xe được ở đức.
Bằng lái ở VN khi sang đức thì đc phép lái thêm 6 tháng nữa, sau đó phải đổi bằng
Cụ có câu trả lời cho trường hợp của cụ luôn rồi đó. Làm bằng QT ở Đức theo công vước Viene và chạy thảoi mái ở VN trong 6 tháng.
Nhưng em đang tìm cái >6 tháng cơ :D

leanh2

Xe hơi
Cụ có câu trả lời cho trường hợp của cụ luôn rồi đó. Làm bằng QT ở Đức theo công vước Viene và chạy thảoi mái ở VN trong 6 tháng.
Nhưng em đang tìm cái >6 tháng cơ :D
vâng thì em cũng đang tìm hiểu xem có đổi đc bằng để đỡ phải học bằng A2 ở việt nam không í, chứ k phải chỉ để 6 tháng.
Lớn hơn 6 tháng thì bác phải đổi bằng nhé, phải thi lại lí thuyết và thực hành

Witch

Xe hơi
Sau 6 tháng muốn có bằng chắc phải học theo Đức hả bác?