Bánh sau xe đạp ít có trớn

ĐH Tran

Xe máy
Deal all
Như tiêu đề, xe của em bị thủng săm, sau khi thay săm và lắp bánh sau lại, quay thử bánh thì rất ít trớn mặc dù đạp thấy bình thường không bị cạ đĩa vào má phanh
xe em phanh đĩa dầu
Tiện em hỏi luôn các cụ : siết cái ti bật cho hub (đùm) sau thế nào thì vừa, siết nhẹ thì cảm giác trục sau không chắc, siết chặt thì gập cái tai hồng rất nặng
Thú thực là chơi cái món này em chỉ biết nhảy lên và đạp. Em cảm ơn

kemkem1108

Xe tải
e cũng bị như cụ, mang ra hàng thợ chỉnh lại má phanh mất mấy giây cụ ah

chaulg81

Xe tăng
Deal all
Như tiêu đề, xe của em bị thủng săm, sau khi thay săm và lắp bánh sau lại, quay thử bánh thì rất ít trớn mặc dù đạp thấy bình thường không bị cạ đĩa vào má phanh
xe em phanh đĩa dầu
Tiện em hỏi luôn các cụ : siết cái ti bật cho hub (đùm) sau thế nào thì vừa, siết nhẹ thì cảm giác trục sau không chắc, siết chặt thì gập cái tai hồng rất nặng
Thú thực là chơi cái món này em chỉ biết nhảy lên và đạp. Em cảm ơn
em thường làm như sau : 1/ đối với ti bật em dể cần bật khoảng góc 40 độ siết ốc vào vừa chạm khung rồi bẻ ti khóa lại ...chưa thấy rớt ra bao giờ .
2/ về bánh sau mất trớn có điều Bác cần luu ý :
cốt moayo có gờ chận vòng bi kg ( nếu là vòng bi kín) nếu kg có gờ chận phía trong thì khi ốc côn bị siết vào sẽ ép vòng bi làm quay nặng ....em nói về vòng bi kín nhé . còn bi rời thì dễ rồi . còn khả năng nữa là do đĩa phanh bị vênh cái này thì cần chỉnh lại bánh thôi em chỉ biết vậy chia sẽ với Bác

Anh Linh Auto

[Tịch thu bằng lái]
cụ mày mò là làm được
xe đi lâu rồi thì cẩn bảo dưỡng lại bi côn cho mượt mà