Báo cáo các cụ về việc đổ xăng xe mazda 3 all new

fallinlove_ldk

Xe hơi
Bẩm các cụ!
Nhà cháu đang đi mazda 3 all new được 7500km thì báo lỗi động cơ. Nhà cháu đã đi kiểm tra và xử lý theo cách mà đa số các xe đều làm là đổ một chai súc rửa đường nhiên liệu nhưng vẫn không được.
Tiếp theo mazda xử lý bằng cách vệ sinh họng hút nhưng vẫn bó tay.
Cuối cùng nhà cháu đến lần nữa thì được mazda yêu cầu đổ chau dung dịch tẩy rửa kim phun thì thấy ok rồi.
Sau khi rời khỏi mazda thì chạy bình thường, lên cả i-stop. Cuối giờ cháu đi làm về thì không thấy i-stop xuất hiện nữa. Ngày mai cháu đi xử lya tiếp các cụ ạ. Cháu nản quá rồi :(
Gửi các cụ hình ảnh kim phun xe của cháu khi vừa tháo ra. Xe mới, cháu cứ cho xăng bẩn lắm đi nhưng lọc xăng để làm gì mà nó bám vào kim phun đến mức thế ạ? Cháu không biết gì về xe, các cụ thông não giúp cháu với ạ!

ahfamily

Xe tải
Oải nhỉ, hoang mang quá vì em cũng định cưới em nó

fallinlove_ldk

Xe hơi
Cháu thiết nghĩ xăng bẩn thì chắc ở cái đất Việt Nam này chỗ nào cũng bẩn nhưng không thể đến mức như thế được!

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Cháu thiết nghĩ xăng bẩn thì chắc ở cái đất Việt Nam này chỗ nào cũng bẩn nhưng không thể đến mức như thế được!
hihi nó vậy đấy cụ à. Ngày trc e chạy con Ỉn, mỗi lần nó nghẹt nghẹt là lại đi rửa kim phun. Lần nào tháo ra cũng kiểu như ảnh cụ chụp cả đấy. Rửa bằng dung dịch vừa đắt lại ko hết dc, lần nào cũng phải tháo dàn kim ra rửa bằng tay. Nhưng con xe đó nó ko báo lỗi gì cả, chỉ đi giật giật và tốn xăng thôi :)).
Mà nhìn ảnh các cụ cũng thấy đấy, cụ chủ đã dùng 1 chai xúc rửa rồi mà tháo kim ra nó vẫn bẩn vậy. E hơi nghi ngờ về khả năng làm sạch của loại dung dịch rửa đổ vào bình xăng. Ngày trc e bị 1 lần, vào hãng xúc rửa bằng dung dịch, bệnh ko hết lại mất thêm tiền ra ngoài rửa kim bằng tay :D. Từ đó cứ bệnh là e rửa luôn bằng tay cho đỡ tốn :P

Chỉnh sửa cuối:

Ghi dong

Xe hơi
Đây ko phải xăng bẩn mà do đốt ko hết, khuyên các kụ all new đi A92

Ghi dong

Xe hơi
Mà tháo kim phun có phức tạp ko kụ?

ngungo thien ly

Xe container
Đúng là xe mới mà cứ mất thời gian thì cũng thấy chán chán các cụ nhỉ, xe 2b nhà em thi thoảng cũng bị tắc rích lơ thợ phán xăng bẩn, thế thì chịu rồi

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Mà tháo kim phun có phức tạp ko kụ?
Tháo kim phun thì đơn giản thôi, nó là cái dàn chạy ngang lốc máy. Vặn mấy con ốc là ra. Nhưng rửa kim thì phải biết cách vì phải dùng acquy kích điện cho nó xịt xịt thì mới rửa sạch dc. Trông nó xịt ở ngoài cũng vui lắm :))

Trước h toàn thấy khuyên đổ A95 mà cụ :-ss
Theo e thì đổ xăng nào cũng bị đóng cặn vậy thôi (trc e thử rồi, đen như nhau à). Nó là hiện tượng cốc hóa trong quá trình cháy, chứ ko phải cháy ko hết . Cháy ko hết tháo bugi ra nhìn thì biết ngay.

Gengine

Xe tăng
hihi nó vậy đấy cụ à. Ngày trc e chạy con Ỉn, mỗi lần nó nghẹt nghẹt là lại đi rửa kim phun. Lần nào tháo ra cũng kiểu như ảnh cụ chụp cả đấy. Rửa bằng dung dịch vừa đắt lại ko hết dc, lần nào cũng phải tháo dàn kim ra rửa bằng tay. Nhưng con xe đó nó ko báo lỗi gì cả, chỉ đi giật giật và tốn xăng thôi :)).
Mà nhìn ảnh các cụ cũng thấy đấy, cụ chủ đã dùng 1 chai xúc rửa rồi mà tháo kim ra nó vẫn bẩn vậy. E hơi nghi ngờ về khả năng làm sạch của loại dung dịch rửa đổ vào bình xăng. Ngày trc e bị 1 lần, vào hãng xúc rửa bằng dung dịch, bệnh ko hết lại mất thêm tiền ra ngoài rửa kim bằng tay :D. Từ đó cứ bệnh là e rửa luôn bằng tay cho đỡ tốn :P
Innova mà có cái này hả cụ? Kim phun loại này chỉ có dòng động cơ phun xăng trực tiếp mới có thôi. Kim phun của innova không giống xe này đâu.

Hệ thống phun xăng của động cơ sky activ nhạy cảm lắm cụ chủ thớt ạ. Hic hic. Lỗi này của cụ chưa có gì nghiêm trọng lắm. Em thấy có cụ còn bị tèo cả bơm xăng cao áp nằm ở phía trước mấy em kim phun này cơ. Thay luôn cả bơm xăng ý cụ ợ. Cụ chỉ nên đổ xăng ở cây xăng tin tưởng nhá.

Chỉnh sửa cuối:

namxerado

Xe hơi
Bẩm các cụ!
Nhà cháu đang đi mazda 3 all new được 7500km thì báo lỗi động cơ. Nhà cháu đã đi kiểm tra và xử lý theo cách mà đa số các xe đều làm là đổ một chai súc rửa đường nhiên liệu nhưng vẫn không được.
Cuối cùng nhà cháu đến lần nữa thì được mazda yêu cầu đổ chau dung dịch tẩy rửa kim phun thì thấy ok rồi.
Sau khi rời khỏi mazda thì chạy bình thường, lên cả i-stop. Cuối giờ cháu đi làm về thì không thấy i-stop xuất hiện nữa. Ngày mai cháu đi xử lya tiếp các cụ ạ. Cháu nản quá rồi :(
Gửi các cụ hình ảnh kim phun xe của cháu khi vừa tháo ra. Xe mới, cháu cứ cho xăng bẩn lắm đi nhưng lọc xăng để làm gì mà nó bám vào kim phun đến mức thế ạ? Cháu không biết gì về xe, các cụ thông não giúp cháu với ạ!

e có mẹo này ko biết cụ có nghe hợp lý ko
1- kim phun bẩn do xăng hay do cái gì cụ xem kỹ, em thấy đầu phun như than hoạt tính bám trên bề mặt, nên cụ muốn tạm thời hết thì để dừng nhấn hết chân ga và tháo ra xem còn hay hết(cái này do cụ khi đi chậm áp suất bơm kim nhỏ nên bị động lại em dùng cách tăng tốc để áp lực đẩy các hạt đó ra khỏi kim)
2- Cụ mua thêm cái lọc xăng xin thay thế
3- Cụ ra gara hay hãng cụ yên tâm mà kĩ thuật tốt cụ bảo họ chỉnh lại áp lực bơm cho các kim bằng nhau
đây là 3 ý kiến cụ chủ xem hợp lý ko a, em chỉ góp ý tham khảo ko phải kỹ thuật nên sai xót các cụ bỏ qua

duongloi

Xe tải
hóng tình hình xe cụ chủ thớt

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Innova mà có cái này hả cụ? Kim phun loại này chỉ có dòng động cơ phun xăng trực tiếp mới có thôi. Kim phun của innova không giống xe này đâu.

Hệ thống phun xăng của động cơ sky activ nhạy cảm lắm cụ chủ thớt ạ. Hic hic. Lỗi này của cụ chưa có gì nghiêm trọng lắm. Em thấy có cụ còn bị tèo cả bơm xăng cao áp nằm ở phía trước mấy em kim phun này cơ. Thay luôn cả bơm xăng ý cụ ợ. Cụ chỉ nên đổ xăng ở cây xăng tin tưởng nhá.
Ỉn nó ko phải phun xăng trực tiếp nhưng cái kim phun này xe FI nào chả có. Ý e là hiện tượng đóng cặn cháy vẫn xuất hiện với biểu hiện tương tự ở cả những xe khác, và hiệu quả làm sạch bằng dung dịch là ko đáng kể

yaiba24

Xe đạp
Em cũng lót dép hóng tình hình cụ chủ thớt ạ. Em sắp lấy vợ 2 lần đâu nên cũng hơi có chút lo lắng :( .

DrX

Xe hơi
Xe mới mua mà như vậy
Kể ra cũng hơi sầu các cụ nhỉ

traitimthep

Xe tải
Em thì em thấy cùng công nghệ sky-activ nhưng M6 và CX5 thì chạy phe phé, chả hiểu M3 nó bị làm sao. Chờ thời gian tới xem M2 sẽ như thế nào nữa. Haizzz

TuanHung1

Xe tăng
Em trên núi đang mún múc m3 an mà cứ lèo tèo thế này thì hoang mang quá. Ko lẻ tý tý lại chạy vào hãng ( e ở nông thôn ) tốn time. Giờ đến cuối năm mà còn nghe bệnh nữa chắc bùng quá các cụ ơi

banhdauxanh_82

Xe hơi
Bẩm các cụ!

Thật à cụ? May mà nghe lời ông anh e cưới altis 2.0 đi chả sao. Vì xe ông đi 4 năm r, cứ đổ xăng là chạy. Nói chung xe pháo e k quan tâm thương hiệu lắm, miễn sao chạy phải như trâu bò ko hỏng hóc vặt

yeuxe16

Xe buýt
Èo, xe mới mà thế này thì oải quá.