[Funland] Báo động tồn dư thuốc bảo vệ thực vật khi xét nghiệm người Hà Nội

oto.giacmoxa

Xe điện
Báo động: Xét nghiệm 67 người ở Hà Nội thì 31 người tồn dư thuốc bảo vệ thực vật, giải pháp nào dự phòng ung thư?

Dân trí Theo xét nghiệm định tính định kỳ, Viện Sức khoẻ nghề nghiệp và môi trường, Bộ Y tế đã công bố kết quả rất bất ngờ cho thấy tình trạng nồng độ thuốc bảo vệ thực vật trong máu đáng báo động… Vậy, giải pháp nào để dự phòng ung thư.

oto.giacmoxa

Xe điện
Để đảm bảo sức khỏe của các thành viên trong gia đình các cụ mợ nên tự trồng rau sạch, hoặc tìm nguồn cung cấp thường xuyên rau sạch và thực phẩm sạch ( biết rõ nguồn gốc thực phẩm).

oto.giacmoxa

Xe điện
Hiện nay nguồn thực phẩm cung cấp cho gia đình cụ có đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm không. Mời các cụ vote với các mức độ sau:

Không quan tâm nguồn gốc thực phẩm miễn là tiện lợi rẻ tiền.

Có quan tâm nhưng nguồn cung cấp thực phẩm sạch không thường xuyên

Có nguồn cung cấp thực phẩm sạch thường xuyên

Tự trồng trọt/chăn nuôi thực phẩm sạch.

tranmanhha

Xe điện
Kết quả này cũng có thể đúng vì thói quen sử dụng thuốc BVTV quá cẩu thả và vô trách nhiệm của người trồng thực phẩm. Cơ quan quản lý nhà nước đã loại ra khỏi danh mục hầu hết các hoạt chất có khả năng tồn lưu trong cơ thể người. Nhưng người nông dân vẫn tìm mua, thậm chí cả thuốc Trung quốc lậu, cơ bản là nó rẻ và hiệu quả.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Oh, e cũng mang thân e đi xet nghiệm thử phát nhỉ. Bạch mai có làm cái này k? Đi xet nghiệm bảo nhu nào co chi số này ak?

oto.giacmoxa

Xe điện
Kết quả này cũng có thể đúng vì thói quen sử dụng thuốc BVTV quá cẩu thả và vô trách nhiệm của người trồng thực phẩm. Cơ quan quản lý nhà nước đã loại ra khỏi danh mục hầu hết các hoạt chất có khả năng tồn lưu trong cơ thể người. Nhưng người nông dân vẫn tìm mua, thậm chí cả thuốc Trung quốc lậu, cơ bản là nó rẻ và hiệu quả.
Nếu nói về trách nhiệm trong việc này người chịu trách nhiệm đầu tiên là cơ quan quản lý nhà nước, sau đến người tiêu dùng cuối cùng mới là người nông dân. Vì có cầu mới có cung, nếu người tiêu dùng không mua thì nông dân cũng không sản xuất rau có chất độc.

Nhà cháu tò mò thực phẩm gia đình cụ sử dụng có an toàn không?

huyleck

Xe điện
Nếu nói về trách nhiệm trong việc này người chịu trách nhiệm đầu tiên là cơ quan quản lý nhà nước, sau đến người tiêu dùng cuối cùng mới là người nông dân. Vì có cầu mới có cung, nếu người tiêu dùng không mua thì nông dân cũng không sản xuất rau có chất độc.

Người tiêu dùng cũng có lỗi trong chuyện này á ?
Cụ có nhầm ko thế, làm sao người tiêu dùng biết rau nào sản phẩm nào có bị dùng chất cấm để mà " ko mua " như cụ nói đây ?

oto.giacmoxa

Xe điện
Oh, e cũng mang thân e đi xet nghiệm thử phát nhỉ. Bạch mai có làm cái này k? Đi xet nghiệm bảo nhu nào co chi số này ak?
Bạch Mai có khoa chống độc nên có xét nghiệm. Cụ yêu cầu xét nghiệm tàn dư thuốc bảo về thực vật trong máu, có kết quả thì báo cáo nhé he he.

Chỉnh sửa cuối:

dongioang

Xe tải
Nhà em biết điều này nên thậm chí gạo còn không dám mua gạo ngoài chợ.Mua gạo hữu cơ không có thuốc bảo vệ thực vật,không chất làm trắng,ko thuốc trừ sâu và chất bảo quản.Thức ăn thì rau sạch 100%,thịt thì chỉ đảm bảo được 50% thịt sạch thôi.Cuộc sống giờ khác gì bản án tử hình chậm thi hành đâu...

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bạch Mai có khoa chống độc nên có xét nghiệm. Cụ yêu cầu xét nghiệm tàn dư thuốc bảo về thực vật trong máu, có kết quả thì báo cáo nhé he he.
Để lần tới e khám tổng thể sẽ thử ạ

oto.giacmoxa

Xe điện
Người tiêu dùng cũng có lỗi trong chuyện này á ?
Cụ có nhầm ko thế, làm sao người tiêu dùng biết rau nào sản phẩm nào có bị dùng chất cấm để mà " ko mua " như cụ nói đây ?
Hãy tự cứu lấy mình trước khi trời cứu. Ví như khi mắc bệnh ung thư do thực phẩm bẩn hãy tự trách mình trước khi tiên.

Trong bối cảnh cơ quan quản lý nhà nước quan liêu hay bất lực để thực phẩm bẩn tràn lan thì hãy là người tiêu dùng thông minh.

Muốn mua được thực phẩm sạch cụ cần tìm nguồn cung thường xuyên, tin cậy. Để chắc chắn cụ cần tìm đến nơi sản xuất xem họ có dùng thuốc bảo vệ thực vật đúng cách hay không.

Như nhà cháu tự trồng rau, và cung cấp cả rau sạch cho người thân nữa.

tranmanhha

Xe điện

Cụ nhận định thế em nghĩ không công bằng. Vì khả năng cụ đang nghĩ em có lợi ích từ cơ quan quản lý nhà nước.
Thực phẩm nhà em cũng như số đông nhà các cụ, chả biết đằng nào mà lần. Tất nhiên, bằng sự hiểu biết và công sức của em, em cố lựa chọn ở mức tốt nhất.

oto.giacmoxa

Xe điện
Thế cụ nhận đi
Cụ nhận định thế em nghĩ không công bằng. Vì khả năng cụ đang nghĩ em có lợi ích từ cơ quan quản lý nhà nước.
Thực phẩm nhà em cũng như số đông nhà các cụ, chả biết đằng nào mà lần. Tất nhiên, bằng sự hiểu biết và công sức của em, em cố lựa chọn ở mức tốt nhất.
Thế cụ cho như thế nào mới công bằng?

tranmanhha

Xe điện
Thế cụ nhận đi Thế cụ cho như thế nào mới công bằng?
Em thì hiểu biết nông cạn. Em chỉ biết thằng nào đấm em thì em quy trách nhiệm cho nó. Chứ không thể quy cho em là làm nó ghét và cũng không thể quy cho cô giáo chủ nhiệm hay phụ huynh nó vì đã không giáo dục nó cẩn thận.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Không khí bị ô nhiễm thì chạy đâu cho thoát

bút hêt mực

Xe tăng

Không mua thì nhịn à cụ.

QAZ

Xe container
67 mẫu đều lấy từ những người làm nông nghiệp hàng ngày tiếp xúc với các loại thuốc BVTV, kết quả/mẫu như thế là hơi thấp đấy.

Từ 67 mẫu mà quy ra được cho 6.7 triệu Hanoian là quá liều.

oto.giacmoxa

Xe điện
Đứng về mặt xã hội, chỉ có cơ quan nhà nước mới có quyền, nhân, vật lực để đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm cho nhân dân. Tiền thuế đóng góp của nhân dân nuôi bộ máy nhà nước cồng kềnh vào loại nhất nhì thế giới để họ thực hiện chức năng quản lý nhà nước.

Luật đã quy định có nhiều cơ quan thực thi nhiệm vụ bảo đảm an toàn thực phẩm như bộ nông nghiệp, bộ y tế, quản lý thị trường nhưng các cơ quan này không hiểu quan liêu hay bất lực mà để thực phẩm bẩn tràn lan. Nếu họ là người có tâm và có tầm thì việc kiểm soát hoàn toàn khả thi.

Chỉnh sửa cuối:

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
67 mẫu đều lấy từ những người làm nông nghiệp hàng ngày tiếp xúc với các loại thuốc BVTV, kết quả/mẫu như thế là hơi thấp đấy.

Từ 67 mẫu mà quy ra được cho 6.7 triệu Hanoian là quá liều.
Cụ nói em mới biết , thớt tung tin đồn nhảm quá . Chắc nhà thớt bán siêu thị với lợn mát đây mà