Bảo dưỡng xe Toyota tại các hãng khác

sonson

Xe tải
Trước đây em hay bảo dưỡng định kỳ chiếc Civic tại các showroom của Honda; về mặt cảm quan em thấy các đại lý của Honda làm rất cẩn thận.
Bây giờ em đang đi dòng Toyota, theo các cụ thì có nên mang xe sang đại lý Honda để bảo dưỡng định kỳ không vì em mang vào Toyota Hoàn Kiếm một lần để bảo dưỡng, cảm giác ko cẩn thận bằng Honda ạ.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em và có cụ nào đã bảo dưỡng ở đại lý khác thì cho em xin ý kiến luôn với

Loccong

Xe tăng
Trước đây em hay bảo dưỡng định kỳ chiếc Civic tại các showroom của Honda; về mặt cảm quan em thấy các đại lý của Honda làm rất cẩn thận.
Bây giờ em đang đi dòng Toyota, theo các cụ thì có nên mang xe sang đại lý Honda để bảo dưỡng định kỳ không vì em mang vào Toyota Hoàn Kiếm một lần để bảo dưỡng, cảm giác ko cẩn thận bằng Honda ạ.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em và có cụ nào đã bảo dưỡng ở đại lý khác thì cho em xin ý kiến luôn với
Hề hề, Toy thì kiêu rồi, nó bán thương hiệu là chính, khách hàng đông, thì hậu mãi kém hơn là đúng roài.
Cụ muốn hậu mãi tốt như Honda, nên quay lại với Honda thôi, nếu là Toy, cụ cứ an tâm, đi đâu nó cũng vậy thôi, kêu làm cái giề.

adco

Xe điện
Thoải mái, bác trả tiền cho dvu nào làm bác hài lòng / Như e vào To ở SG thì cũng thấy nó sơn sữa cho hãng khác cũng OK

raklei

Xe điện
cụ vào nissan ấy, bên ấy dịch vụ tốt lắm thay dầu còn đổ thêm cho khách, chất lòi :D

coolpix8700

Xe ngựa
Em không vào hãng của Toy nhiều ngoài mấy lần bảo dưỡng, nhưng hình như lần nào vào cũng thấy xe hãng khác hơi nhiều. Chắc vì thế lần nào bảo dưỡng chỉ mấy việc lặt vặt cũng phải chờ lâu (em không ngồi uống cà phê, đọc tạp chí ngoài phòng chờ mà vào xem thợ làm)!

ducletrung

Xe container
TOY là dòng xe phổ thông, đâu phải là xe quá khó bảo dưỡng.Cụ cứ ra gara nào uy tín làm cũng được hết :D

xacu69

Xe hơi
Các Garage có uy tín đến đâu thì cũng có thợ mới thợ cũ thợ tay nghề thấp từ các nơi về xin việc, cụ muốn cẩn thận thì chọn những thợ cả ở các gara và vui vẻ bo thêm tí là lần sau yên tâm.

carmasutra

Xe hơi
Nếu đã chọn hãng thì vào đúng hãng toy, còn không ra gara ngoài, xe toy chọn hãng khác làm thì cũng ít (chiều ngược lại, xe khác vào hãng toy, thì hay gặp hơn)

dtumi

Xe tải
Toy thì nghe nói rất lành, ít hỏng vặt và lại quá thông dụng nên GARA nào chẳng bảo dưỡng được, theo em tiện ở đâu thì cụ làm bảo dưỡng ở đấy thôi ạhh

sonson

Xe tải
cám ơn các cụ đã tư vấn, dù gì với em cái xe cũng là tài sản lớn, chọn nơi bảo dưỡng mà mình yên tâm được để nó còn phục vụ mình được dài dài nữa chứ các cụ nhỉ :)

Bong Bóng Bay

Đi bộ
E đi altis vẫn vào gara ngoài làm ạ!

SmallRiver

Xe điện
cám ơn các cụ đã tư vấn, dù gì với em cái xe cũng là tài sản lớn, chọn nơi bảo dưỡng mà mình yên tâm được để nó còn phục vụ mình được dài dài nữa chứ các cụ nhỉ :)
Xe còn bảo hành mà BD ngoài mất bảo hành đấy cụ.