Bảo hiểm ốp vành cho Laser 1.8 MT

tuyenvpt

Xe tăng
Tình hình là tuần trước tôi bị trộm nó vặt mất 1 chiếc nắp đậy la răng của vợ 2 thế là phải qua chợ trời mua lại 1 cái cũ hết 150k. Sau khi thay vào tôi mới nghiên cứu cách làm bảo hiểm và muốn chia sẻ cho các cụ cách thực hiện.
Tôi lên phố Thuốc bắc mua 04 cái bu lông Inox loại M6x35 mũ lục giác chìm, 1 cái mũi khoan 5, 1 mũi ta rô 6. Tôi tháo từng bánh ra, ốp nắp đậy vào và dùng mũi khoan 5 khoan thẳng vào chỗ có con ốc lục giác chìm giả trên nắp ốp xuyên thủng qua cả la răng, sau đó dùng mũi ta rô 6 ta rô cái lỗ vừa khoan trên la rang. Lắp bánh vào xe rồi dùng bu lông inox bắt xuyên qua nắp đậy vào la răng.
Kết quả hoàn toàn chắc chắn và thẩm mỹ, tổng chi phí hết 30k.

Chỉnh sửa cuối:

lastmem

Xe buýt
Bác nói toàn từ em khó hiểu:102:

Donquixote

Xe buýt
Ảnh mờ quá cụ ạ. Cụ cho hỏi con bulong chìm ấy có mũ không ? Theo như tôi hiểu thì không và lúc đó nó giữ cái nắp đậy chủ yêu bằng chiều dài vít đúng không ạ?
Tại sao cụ lại dùng 4 mà không phải 3 con nhỉ (ốc giả là 6 mà). Và công tác khoan xuyên, ta-rô lazang có vất vả lắm không ?
Hoan hô sáng kiến của cụ !!!!

tuyenvpt

Xe tăng
Ảnh mờ quá cụ ạ. Cụ cho hỏi con bulong chìm ấy có mũ không ? Theo như tôi hiểu thì không và lúc đó nó giữ cái nắp đậy chủ yêu bằng chiều dài vít đúng không ạ?
Tại sao cụ lại dùng 4 mà không phải 3 con nhỉ (ốc giả là 6 mà). Và công tác khoan xuyên, ta-rô lazang có vất vả lắm không ?
Hoan hô sáng kiến của cụ !!!!
ảnh tôi chụp bằng con điện thoại đểu nên hơi mờ, con bulông chìm đấy có mũ và mũ của nó chính là cái lục giác chìm đấy, con bulông đấy chiều dài nó dài hơn tôi phải cắt đi đúng = 3,5cm.
mỗi bánh tôi hiện tại lắp có 1 con bulông thôi, cụ nhìn kỹ thấy có 1 con lòi lên chính là nó nên tôi lắp 4 con cho 4 bánh.
Khoan và ta rô cũng nhanh thôi và nhẹ nhàng vì bằng hợp kim mà, chỉ có tháo lốp là hơi mệt thôi vì cái tay tuýp theo xe ngắn quá.

trung_le

Xe hơi
Cách của cụ rất hay, chỉ phải cái là ngại.
Lúc đầu em cũng định lười, nhưng sau khi mất đến 2 lần, mỗi lần mất cả bộ 4 chiếc, em cũng phải bắt chiếc cụ. Cảm ơn kinh nghiệm của cụ, để khỏi phải cắt ốc, nhưng em chỉ dùng con M3x40. Khoan mũi 2,5, taro 3ly. Em lười, không tháo từng bánh ra, mà cứ để nguyên trên xe mà khoan. Hơi mỏi lưng tý, và cũng có cái xiên xẹo đôi chút. Do lóng ngóng, nên gãy mất 1 mũi khoan và gãy mất 1 cái taro. Vì vậy nên có cái em không khoan đối xứng được. Thiệt hại: taro 2x20k = 40k, tay Taro 10k, 2 mũi khoan = 5k, 8 con ốc cùng lông đen = 16k, tổng: 71k, và 2 tiếng đồng hồ lao động. Em rất hài lòng, nhưng kết quả là đến SN OF muộn, nên mặc dù đã đóng tiền cho bác Rakson từ trước, nhung ko lĩnh được áo và ko có thẻ tên, thể nào cũng có bác nghĩ là em đi ăn chạc. Sau đây là công trình của em,

3 cái đầu thì ngon như thế này.

Cái cuối cùng, mỏi lưng quá, khoan xiên, gãy mũi khoan, nên phải chuyển vị trí khác.

Ảnh chụp bằng dt, các bác đừng mắng chửi em. (b)

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ làm cẩn thận những 2 ốc cơ à, tôi mới làm mỗi bánh có 1 ốc thôi, mấy hôm nữa rảnh bổ sung thêm 1 ốc nữa cho yên tâm. Thực ra cái này chỉ chống mấy thằng vợt vờ thôi chứ bọn trộm chuyên nghiệp thì chả chống đc.

trung_le

Xe hơi
Đúng rồi cụ ạ, chỉ để canh trộm vặt thôi, chứ bọn chuyên nghiệp thì chịu. Em lại đang nghĩ, lẽ ra nên làm 1 con ốc 3, 1 con ốc 6, thế thì có vẻ khoai hơn cho bọn nó, cụ nhỉ? :P

One_force

Xe đạp
Bảo hiểm nắp lz. Đã thi công xong. Kết quả: đẹp, chuyên nghiệp và chắc ăn (ko có chuyện hỏng). Cụ nào muốn biết cách thì PM (vì chả biết post ảnh thế nào). Kể cả giúp trực tiếp. Chỉ HN thôi nhé!