Báo lỗi động cơ ford focus

FOCUS11

Xe máy
Gửi các bác chủ xe Focus!

Khi đã mua xe thì chúng ta đều mong muốn xe đi ngon lành không bị lỗi khi đang sử dụng, dòng New Focus đi rất ổn và khá tiết kiệm nhiên liệu (em đi gần 300km HN - HP báo 8.2l/100km đường hỗn hợp, còn tốc độ cỡ 80km chỉ khoảng 6.5l/100km, đi Pháp Vân Cầu Giẽ 90km chỉ báo 6.1l/100km nếu đều ga, xe em 1.8 AT), trước khi nổ máy em thường để trễ một lát cho máy ổn định phần điện/xăng dầu được bơm ... sau khi đã bật khóa, lúc đợi thì xem chỉ số trên bảng điều khiển - bật nhạc (mất 30s - 1p tùy thời tiết), sau đó mới nổ máy thì chưa lần nào gặp hiện tượng khó nổ hoặc máy bị rung giật như một số bác đã gặp. Tuy nhiên khi sử dụng thì khó tránh trục trặc do lỗi động cơ hoặc do lỗi người lái xe.
Gần đây có một số bác khi sử dụng Focus (đặc biệt New FF) đã gặp hiện tượng báo lỗi động cơ thậm chí không thể nổ máy. Có bác đã phát hiện ra lỗi này do bướm ga bị bẩn cần bảo dưỡng hoặc chất lượng xăng. Nên theo em nếu bác nào đã mang xe đến Hãng bão dưỡng bướm ga thì POST lên Forum chi tiết để anh em khác biết cách xử lý nhất là lúc đang ở xa Đại lý Ford : liệu tự lái xe có thể tháo bướm ga tự làm vệ sinh được không? Có thì cách tháo lắp như thế nào?
Các bác đi Focus cho ý kiến nhé, đây là chiếc xe vừa tầm tiền vận hành rất tốt nên anh em mình chắc không muốn gặp trục trặc như một số bác đã gặp, và như vậy cần có thêm kiến thức để xử lý khi cần, nhất là bác nào hiện đang là nv Ford chắc sẽ có những cao kiến v/v này.