[Thảo luận] Bảo vệ cầu chương dương lại tiếp tục bắt xe

daihung4000

Xe tải
vài tháng gần đấy (20 tháng 7/2016) bảo vệ cầu chương dương lại tiếp tục bắt xe ô tô đặc biệt là xe máy. sử lý hành chính như người được có thẩm quyền. tôi thường xuyên đi qua và thấy. Liệu có bị truy tố vì tội cưỡng đoạt không nhỉ? và ai đứng ra kiện được.?
Trích bài cũ:
https://www.otofun.net/threads/bao-ve-cau-chuong-duong-bat-xe-su-phat-nhu-csgt.1001973/

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anhtho

Xe ngựa
Nếu 4b, 2b đi sai và có nguy cơ làm mất ATGT thì em ủng hộ. xxx giao thông có phải 3 đầu 6 tay đâu mà chỗ nào cũng có mặt.

daihung4000

Xe tải
Nếu 4b, 2b đi sai và có nguy cơ làm mất ATGT thì em ủng hộ. xxx giao thông có phải 3 đầu 6 tay đâu mà chỗ nào cũng có mặt.
về mặt bạn nó có phần đúng. tớ cũng ủng hộ. tuy nhiên về nguyên tắc và cách làm là không hề đúng. nếu thế loạn à. tôi đang đóng thuế và trả lương cho csgt bằng thuế tôi nộp cho nhà nước hàng tháng tại sao lại ngồi chơi để cho người khác ko phận sự được phép bắt.
thế ko phận sự là từ dùng để làm gì ? tôi có quyền bắt bạn không ? thế sắp loạn hết à ?

Bigbaby

Xe tải
Nghị định 171/2013 và thay thế bởi Nghị định 46/2016 từ ngày 1/8/2016 có quy định rõ thẩm quyền của từng lực lượng, CCCM nên tìm đọc để làm cho đúng và tự bảo vệ mình khi cần thiết.
Về cơ bản chỉ có CSGT mới được quyền dừng phương tiện. Các lực lượng khác (cảnh sát trật tự, cơ động, công an xã, thanh tra giao thông... tùy theo nhiệm vụ để xác định thẩm quyền, nhưng cơ bản chỉ được kiểm tra xử lý khi phương tiện đang dừng, đỗ (dừng đỗ không đúng quy định, vi phạm bến bãi ...) hoặc có hành vi gây rối trật tự trị an trên lĩnh vực giao thông (Bấm còi inh ỏi sau 22h...). Các đồng chí bảo vệ cầu mà chặn xe đang di chuyển là lạm quyền (trừ trường hợp xe chở quân cướp giật, trường hợp này không thuộc lĩnh vực vực xử lý vi phạm giao thông, tuy nhiên tin e đi, khi đó các đồng chí ấy mải quan sát chỗ khác nên không nhìn thấy gì đâu ạ, các anh ấy chỉ bắt mấy em biển lạ ngơ ngác giữa dòng đời xuôi ngược thôi ạ)

ngựa thồ

Xe tăng
Chắc cụ ít đi qua đây. Bốt phía bên trần nhật duật lúc nào cũng có xx. Nhưng chúng nó không dại gì phi ra bắt cả, nhỡ... làm sao thì gia đình mất nhờ. Nên mấy thằng bảo vệ cầu sẽ làm nhiệm vụ đó.
Theo ý kiến của cụ thì ngày mai tụi dân phòng, dân quân, trật tự khu phố cũng ra đứng đường chặn bắt xe, kiểm tra giấy tờ và vòi tiền thì XH tất loạn

anhtho

Xe ngựa
Chắc cụ ít đi qua đây. Bốt phía bên trần nhật duật lúc nào cũng có xx. Nhưng chúng nó không dại gì phi ra bắt cả, nhỡ... làm sao thì gia đình mất nhờ. Nên mấy thằng bảo vệ cầu sẽ làm nhiệm vụ đó.
Theo ý kiến của cụ thì ngày mai tụi dân phòng, dân quân, trật tự khu phố cũng ra đứng đường chặn bắt xe, kiểm tra giấy tờ và vòi tiền thì XH tất loạn
về mặt bạn nó có phần đúng. tớ cũng ủng hộ. tuy nhiên về nguyên tắc và cách làm là không hề đúng. nếu thế loạn à. tôi đang đóng thuế và trả lương cho csgt bằng thuế tôi nộp cho nhà nước hàng tháng tại sao lại ngồi chơi để cho người khác ko phận sự được phép bắt.
thế ko phận sự là từ dùng để làm gì ? tôi có quyền bắt bạn không ? thế sắp loạn hết à ?
Trong những trường hợp nào đó, nếu liên quan tới an toàn GT thì em vẫn ủng hộ. Còn bắt để làm tiền thì khác.
Để xe đâm nhau, 2b đi vào đường 4b, đi ngược chiều thì lúc đó bảo vệ làm nhiệm vụ em cũng đồng ý. Suy cho cùng, bảo vệ cầu họ cũng làm trách nhiệm của họ thôi: bảo vệ cầu cho an toàn.

ngựa thồ

Xe tăng
Trong những trường hợp nào đó, nếu liên quan tới an toàn GT thì em vẫn ủng hộ. Còn bắt để làm tiền thì khác.
Để xe đâm nhau, 2b đi vào đường 4b, đi ngược chiều thì lúc đó bảo vệ làm nhiệm vụ em cũng đồng ý. Suy cho cùng, bảo vệ cầu họ cũng làm trách nhiệm của họ thôi: bảo vệ cầu cho an toàn.
Hướng dẫn, phân luồng, hay tham gia xử lý các tình huống liên quan đến an toàn giao thông như tắc cầu, xảy ra va chạm, cứu mấy ông tự tử... thì ok. Chứ ko thể chặn xe kiểm tra giấy tờ rồi làm luật được

hbu082

Xe container
cụ có những phụ kiện gì thì show lên đê, cho cả rổ rá luông đê. chẳng nhẽ em bấm rì pọt.

anhtho

Xe ngựa
Hướng dẫn, phân luồng, hay tham gia xử lý các tình huống liên quan đến an toàn giao thông như tắc cầu, xảy ra va chạm, cứu mấy ông tự tử... thì ok. Chứ ko thể chặn xe kiểm tra giấy tờ rồi làm luật được
Nếu xe đi ngược chiều, hoặc quên bật đèn khi trời tối .. nói chung là có lỗi thì người ta mới chặn chứ ai chặn khơi khơi .. ?

thaohoang

Xe đạp
Bảo vệ chứ có phải xxx đâu mà đòi dừng xe đang tham gia giao thông, cụ nào rành luật thì giải thích giúp em cái

tratida

Xì hơi lốp
Các thanh niên tình nguyện ra nhắc nhở trước mấy trăm mét thì vui :))

ngựa thồ

Xe tăng
Nếu xe đi ngược chiều, hoặc quên bật đèn khi trời tối .. nói chung là có lỗi thì người ta mới chặn chứ ai chặn khơi khơi .. ?
Có lỗi thì nó có thể nhắc nhở, cảnh báo chứ không được phép chặn bắt xe, bắt xuất trình giấy tờ và làm tiền cụ à. Ngày nào chẳng có thằng đứng chỗ cái đồng hồ. Mà cụ có biết thằng đó tên gì thuộc lực lượng nào không hay cứ thấy có thằng mặc bộ quần áo công nhân ra chặn xe là ok liền :).

redTop

Xe điện
vài tháng gần đấy (20 tháng 7/2016) bảo vệ cầu chương dương lại tiếp tục bắt xe ô tô đặc biệt là xe máy. sử lý hành chính như người được có thẩm quyền. tôi thường xuyên đi qua và thấy. Liệu có bị truy tố vì tội cưỡng đoạt không nhỉ? và ai đứng ra kiện được.?
Trích bài cũ:
https://www.otofun.net/threads/bao-ve-cau-chuong-duong-bat-xe-su-phat-nhu-csgt.1001973/
Nó chặn lại rồi chỉ sang xxx xử lý thì là phối hợp, hỗ trợ xxx. Nó kiểm tra giấy tờ và xử phạt, thu tiền thì mới kiện được.

Có ai cấm dân bắt trộm giao cho CA đâu.

ngựa thồ

Xe tăng
Nó chặn lại rồi chỉ sang xxx xử lý thì là phối hợp, hỗ trợ xxx. Nó kiểm tra giấy tờ và xử phạt, thu tiền thì mới kiện được.

Có ai cấm dân bắt trộm giao cho CA đâu.
2 việc khác nhau cụ ơi. Mai cụ ra ngã tư đứng xem có thằng xăm trổ nào đi SH không đội mũ bảo hiểm cụ thử lao ra tóm nó xem nó có cho cụ vỡ alo không :)

redTop

Xe điện
2 việc khác nhau cụ ơi. Mai cụ ra ngã tư đứng xem có thằng xăm trổ nào đi SH không đội mũ bảo hiểm cụ thử lao ra tóm nó xem nó có cho cụ vỡ alo không :)
Đúng là khác nhau mà. Việc tóm hay không và có được tóm hay không khác nhau mà

nguyenminh98

Xe hơi
Nguyễn Văn Linh, Gia Thụy, Long Biên, Hà Nội
Em thấy ý của cụ giống suy ngĩ của các bác lãnh đạo cao cấp rồi đấy ạ! Cụ hãy thử đi qua đó và trải ngiệm thì mới biết đc rõ ạ.....

Moriarty

Xe container
Một tiền lệ xấu, ko thể lấy mục đích tốt đẹp để biện minh cho hành động sai trái đc

ubisapro

Xe trâu
Ở đây bao h cũng có CSGT, các chú bảo vệ nếu dừng xe thì có thể nói là phối hợp. Và e thường thấy bảo vệ vợt xong, đưa ra chỗ xxx mà. Về quy trình e thấy bt. Có điều nhiều lúc lao ra bắt trông hơi phản cảm, nguy hiểm

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Quy định chỉ có CSGT áo vàng mới được dừng phương tiện. Những lực lượng khác không được làm tranh phần của CSGT