Bắt bệnh đèn báo dầu nổi check

GarySpeed

Xe buýt
Chào các cụ, lâu rồi em không đi xe, đợt này đi mấy hôm thì lốp chửa phải vào Đích lốp thay, hôm nay đèn báo dầu lại check, không biết có phải ít đi quá mà bị không nữa.
Em xin mô tả bệnh như sau ạ : Thường sáng trước khi đi em đề máy nổ một lúc để bơm dầu, hôm nay sau khi nổ máy, không thấy báo đèn gì em yên tâm chạy. Được khoảng gần 1km, em thấy đèn báo dầu nổi check đèn đỏ, sau đó là chớp sáng, em định tạt vào gara trên đường Lạc Long Quân ngay nhưng nghĩ sao lại đi tiếp. Đi được tầm 3km thì đèn không báo nữa cho đến bây giờ.
Bệnh là như vậy, em nhờ các cụ cao thủ cao kiến tư vấn giúp em với, có cần ra garra check không ạ, em xin cám ơn và vốtka

Mr.RO

Xe máy
CỤ chủ tự làm cái đọc lỗi rồi tự tra ra lỗi cho chủ động. Trước em toàn làm thế.

hai_phuc.autote

Xe tăng
nguyên nhân có thể hỏng top báo dầu,hoặc bơ dầu kém,khi cụ ga to lên mà đèn báo dầu tắt thì do bơm dầu kém hiặc thiếu dầu máy,khả năng tắc thì ít.cụ ktra con top báo dầu xem có bị chảy dầu ở chỗ đầu con top đó ko,hoăc là lỏng giắc điện.nguyên nhân nổi đèn báo dầu chỉ có vậy thôi.nếu bơm dầu kém thì động cơ sẽ phát ra tiếng kêu to hơn.

GarySpeed

Xe buýt
Thanks các cụ tư vấn, em đã vốt đầy đủ. Vậy theo các cụ là em mang ra garra kiểm tra phải không ạ, vì không rõ do lọc dầu hay con top báo dầu. Xin hỏi ngu cụ hai_phuc.autote là con top cụ nói đấy nó nằm đâu và kiểm tra thế nào ạ, em không rành máy móc lắm, nhờ các cụ tư vấn kỹ hơn

GarySpeed

Xe buýt

inovavgj

Xe container
thay dầu và lọc dầu là hết

Audioto

Xe tăng
Muốn biết tại sao cụ phải vào gara check, mà không phải gara nào cũng đọc ra lỗi ! Nhiều khi cũng do cảm biến nữa. Xe em đợt trước cũng thỉnh thoảng nổi đèn check, ga to hoặc đi lâu thì hết. Kỳ vừa rồi bị chuột cắn đứt dây điện trong khoang máy, nối lại, không nổi đèn nữa. Trong cái rủi có cái may, đúng là chuyện tái ông mất ngựa. Chúc cụ sớm khỏi bệnh !

GarySpeed

Xe buýt
Muốn biết tại sao cụ phải vào gara check, mà không phải gara nào cũng đọc ra lỗi ! Nhiều khi cũng do cảm biến nữa. Xe em đợt trước cũng thỉnh thoảng nổi đèn check, ga to hoặc đi lâu thì hết. Kỳ vừa rồi bị chuột cắn đứt dây điện trong khoang máy, nối lại, không nổi đèn nữa. Trong cái rủi có cái may, đúng là chuyện tái ông mất ngựa. Chúc cụ sớm khỏi bệnh !
Cụ bị như em thì có đưa vào gẩ check luôn ko, liệu đi tạm có sao không ạ, nhờ cụ tư vấn gara làm bảo đảm, uy tín

Audioto

Xe tăng
Cụ bị như em thì có đưa vào gẩ check luôn ko, liệu đi tạm có sao không ạ, nhờ cụ tư vấn gara làm bảo đảm, uy tín
Đi thoải mái cụ ah. Khi bị như cụ em cũng lập thớt hỏi toàn cao thủ trên OF, cũng tư vấn như thế. Xe cụ Kia, Hyundai thì hỏi cụ Hardtop, NgocKhanh, hãng khác thì hỏi cụ Sonrack gara Tiền Phong - Láng Hạ, em thấy ổn.

GarySpeed

Xe buýt
Em muốn vào gara kiểm tra thì chỗ nào tốt ạ, mạn Hoàng Quốc Việt, Lạc Long Quân, Âu Cơ ...

GarySpeed

Xe buýt
Đi thoải mái cụ ah. Khi bị như cụ em cũng lập thớt hỏi toàn cao thủ trên OF, cũng tư vấn như thế. Xe cụ Kia, Hyundai thì hỏi cụ Hardtop, NgocKhanh, hãng khác thì hỏi cụ Sonrack gara Tiền Phong - Láng Hạ, em thấy ổn.
Thanks cụ, cụ có số cụ hardtop không, cho em với ạ, gara cụ ý ở đâu vậy ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
V3 cụ tên gì thì cụ chẳng nói.mỗi dòng xe có thiết kế và bố trí lắp đặt khác nhau.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Dạ V2 em là Kia Morning 2010 TH thôi ạ
Vậy thì chắc chắn hỏng top báo dầu rồi cụ ạ.nó nằm ngay cạnh cái lọc dầu đó cụ.cái cục tròn cắm 1 cái giắc điện vào đó,hoặc là lỏng cái giắc điện.mà cụ nhìn xem nó có bị thấm dầu ở đầu cái top báo dầu ko nhé,nếu bị thấm dầu thì cụ thay đi,nó hạt rẻ thôi.

GarySpeed

Xe buýt
Vậy thì chắc chắn hỏng top báo dầu rồi cụ ạ.nó nằm ngay cạnh cái lọc dầu đó cụ.cái cục tròn cắm 1 cái giắc điện vào đó,hoặc là lỏng cái giắc điện.mà cụ nhìn xem nó có bị thấm dầu ở đầu cái top báo dầu ko nhé,nếu bị thấm dầu thì cụ thay đi,nó hạt rẻ thôi.
Em ở mạn LLQ-Âu Cơ thay chỗ nào gần mà đảm bảo hả cụ, cụ cho em xin cái giá