[Funland] Bất động sản Nha Trang - Khánh Hòa

myleb

Xe máy
Covid ko có nga ko có tàu mà đất nha trang vẫn lên cơ ạ?

Rô-Ron

Xe điện
Các cụ đánh giá thế nào về đất khu vực Dốc Lết ạ?

Rô-Ron

Xe điện
Góp cho các cụ một vài ý kiến riêng so sánh Bãi Dài Nha Trang
1, Khí hậu ở Nhà Trang (giữa 2 con đèo, một phía Bắc, một phía Năm) mát hơn ở Bãi Dài (Cam Lâm, Cam Ranh) - tham khảo wiki và nghiệm trong 4 năm. Cụ nào về già chịu nóng giỏi thì ở BD, chịu nóng kém hơn thì nên chọn NT
2, Bãi biển ở Bãi Dài: ít dốc hơn nhưng nhiều sóng ngầm nên nguy hiểm hơn, ít bãi công cộng vì mặt biển đã chia gần hết cho các resort. Bãi tắm Nha Trang là bãi công cộng, đi tắm rất thuận tiện.
3. Cơ sở hạ tầng (chợ, siêu thị, bệnh viện...): ở Bãi Dài thì chợ, siêu thị (nhỏ) nằm dọc QL1A cách BD khoảng 10km, siêu thị lớn thì phải đi vào thành phố (NT hay CR), 3-4 năm nữa chắc cũng chưa có thay đổi gì vì chưa có nhiều dân sinh sống còn khách đến du lịch thì ăn ở trong rs là chính. Hy vọng cụ nào tiên phong vào mở siêu thị quán xá đợi các cụ vào sau. Bênh viện NT hơn BD, còn trình độ y tế thì NT thua xa HN, SG (cụ cứ hỏi những Ng ở NT là biết). Chục năm nữa thì chưa biết sao nhưng cụ nào yếu chớ có về NT và BD bây giờ :)). Trường học chắc các cụ không quan trọng.
4. Ở NT nhiều có suối nước nóng trong Tp rất tốt cho sức khỏe nếu đi thường xuyên, BD thì phải đi xa hơn và cơ sở vật chất kém hơn...
5. Đất nền BD có các dự án của Hưng Thịnh, Hà Quang... nằm phía Tây đường nối ra sân bay, phía Đông là các RS với shophouse, condotel, khách sạn; Bờ phía Tây của Đầm Thuỷ Triều còn có các khu đất tái định cư ven đầm; bờ phía Đông của đầm đang được dân đầu tư phân lô bán
6. Đất nền NT: khu Hòn Rớ, Seapark, An Viên phía Nam; khu An Bình Tân phía Tây Nam; khu Mỹ Gia phía Tây, khu HQ 1, 2 + khu VCN trung tâm; khu Hòn Sện, Vĩnh Hải, Hoàng Phù...phía Bắc
mỗi nơi có đắc điểm riêng, cụ nào cần hỏi thêm gì thì ib, trong khả năng em sẽ cung cấp thông tin để các cụ tham khảo
Em thấy biển Dốc lết rất đẹp, lại là khu đông dân cư. Có nên đầu tư vào đây ko cụ?

kenzzz

Xe buýt
Em thấy biển Dốc lết rất đẹp, lại là khu đông dân cư. Có nên đầu tư vào đây ko cụ?
E đánh giá là có tiền nên đầu tư , đợi 5 -10 năm cụ ạ , dốc lết đẹp nhưng xa quá , qua bãi dài , qua nha trang mới đến , đi 2h từ sân bay hơi xa , nếu rẻ thì vứt tiền để đấy vài năm thì OK

Dr Thanh Bùi

Xe container
E đánh giá là có tiền nên đầu tư , đợi 5 -10 năm cụ ạ , dốc lết đẹp nhưng xa quá , qua bãi dài , qua nha trang mới đến , đi 2h từ sân bay hơi xa , nếu rẻ thì vứt tiền để đấy vài năm thì OK
Giá bây giờ thế nào cụ nhỉ

zuka

Xe hơi
Dốc Lết đẹp, nhưng là quá khứ cách đây mấy năm; khi đó có khách TQ, Nga du lịch và chưa triển khai các nhà máy nhiệt điện ở gần khu vực Ninh Hoà.
Em mới quay lại đó cuối năm 2020, buồn thảm sau bão biển và bão covid, buồn vì các nhà máy nhiệt điện sẽ ảnh hưởng lớn đến môi trường khu đó nữa

buhogia01

Xe tải
Em có lô 260m2 trong khu sea park không biết bây giờ giwas bao nhiêu

Rô-Ron

Xe điện
Dốc Lết đẹp, nhưng là quá khứ cách đây mấy năm; khi đó có khách TQ, Nga du lịch và chưa triển khai các nhà máy nhiệt điện ở gần khu vực Ninh Hoà.
Em mới quay lại đó cuối năm 2020, buồn thảm sau bão biển và bão covid, buồn vì các nhà máy nhiệt điện sẽ ảnh hưởng lớn đến môi trường khu đó nữa
Em vừa vào đấy thì thấy biển vẫn đông, vẫn đẹp. Nhiệt điện thì cách đó tầm 10km nên có lẽ ko ảnh hưởng nhiều vì gió biển thổi từ biển vào đất liền nên cũng ko ngại bụi. Hơn nữa có nhiệt điện nên dân cư sẽ phát triển và các dịch vụ phục vụ chuyên gia nhà máy cũng phát triển theo. Quan trọng nhất em thấy giá đất còn quá rẻ! Em đang thấy rao bán có 4 tỷ lô gần 800m đi bộ 2 phút đến biển. Năm tới họ sẽ làm bờ kè biển như Nha trang thì chắc sẽ ra dáng đô thị hơn! E đang lăn tăn quá!

Hieucook

Xe buýt
Em vừa vào đấy thì thấy biển vẫn đông, vẫn đẹp. Nhiệt điện thì cách đó tầm 10km nên có lẽ ko ảnh hưởng nhiều vì gió biển thổi từ biển vào đất liền nên cũng ko ngại bụi. Hơn nữa có nhiệt điện nên dân cư sẽ phát triển và các dịch vụ phục vụ chuyên gia nhà máy cũng phát triển theo. Quan trọng nhất em thấy giá đất còn quá rẻ! Em đang thấy rao bán có 4 tỷ lô gần 800m đi bộ 2 phút đến biển. Năm tới họ sẽ làm bờ kè biển như Nha trang thì chắc sẽ ra dáng đô thị hơn! E đang lăn tăn quá!
Bạn ơi cho mình hỏi mùa hè ở Dốc lết có bị gió Lào nóng không ah

tung1311 .

Xe điện
Khu Bãi Dài thì giá dao động trong khoảng 12 - 4x tr/m2 tuỳ từng vị trí.
Khu của Hưng Thịnh chưa có HĐMB, pháp lý còn đang tranh cãi. Tuy nhiên, khu này quy hoạch hạ tầng ổn, thanh khoản. Đợt này dịch bệnh nên e thấy giá cũng đã giảm khoảng 10-20% tuỳ vị trí.
Khu tái định cư giá dao động trong khoảng 2x-4x tr/m2 tuỳ vị trí. Đắt nhất là mặt đường ven đầm. Các lô ven đầm thường diện tích to 400m2 nên tổng tiền đầu tư cũng to. Khu này ưu điểm là có sổ đỏ rồi. Tuy nhiên xây dựng thì khá nhếch nhác vì có rất nhiều nhà xây tạm.
Theo đánh giá của em thì Bãi Dài có tiềm năng nhưng là cho tầm nhìn 5-10 năm. 2 năm vừa rồi giá cũng đã đẩy lên tương đối rồi. Vào tầm này xác định là ôm dài 1 chút mới có kết quả. Một số bác vào xây nhà, ks trong khu Hưng Thịnh nhưng em thấy chủ yếu phục vụ cho dân đầu tư bđs, vì tiện ích, hạ tầng xung quanh chưa có gì. Khách du lịch thì họ vào trong các khu nghỉ dưỡng khép kín hết hoặc là họ vào trong trung tâm TP.
Khu An Viên: giá tăng khoảng 3 lần so với giai đoạn 2014-2015. Hồi 2015, giá ở đây chỉ tầm 1x-2x. Hiện giờ giá lên 3x-7x tuỳ vị trí. Có một số lô đất của CĐT giá chào rất cao, nhưng thời điểm này họ cũng không bán. Khu này có ưu điểm là Pháp lý chuẩn, có sổ đỏ rồi, quy hoạch đường xá rộng rãi, nhiều BT xây đẹp, có bãi biển riêng, gần cáp treo Vinpearl, khách Nga, Trung thuê ở đây nhiều. Nhược điểm là tốc độ xây dựng khá chậm, lại có dự ăn chung cư của ông Sông Đà Thăng Long nằm chết dí, chưa biết bao giờ xây tiếp. Giá cả thì e đánh giá là đầu tư dài được vì giá đất trong ngõ (hẻm) Trần Phú gần đó cũng gần 100tr/m2 rồi. Trong khu này đầu tư xây lên cho thuê kiểu homestay theo ngày hoặc cho thuê theo tháng, năm cũng ok, ra tiền ngay.
Khu Anh Nguyễn: vị trí nằm trên Núi Long Cảnh, trên khu An Viên. Khu này đắt sắt ra miếng. Nằm ở trên đồi cao view rộng ra toàn vịnh Nha Trang. Giá trên này tầm 60tr/m2 cho căn hơn 400m2 xây thô. Ưu điểm là tầm view tuyệt đẹp, như ở Monaco, Pháp lý chuẩn đã có sổ đỏ. Nhược điểm là muốn tắm biển phải đi khá xa, tổng tiền 1 căn hoàn thiện rất cao, chỉ dành cho các cụ siêu giàu.
Khu Ocean View: khu này cũng nằm trên Núi Long Cảnh nhưng vị trí kém hơn khu Anh Nguyễn. CĐT đang bị điều tra về tội lừa đảo. Pháp lý lởm khởm, dân xây dựng lôm côm, vượt tầng rất nhiều, hiện đang bị Tỉnh cưỡng chế phá dỡ. Nhiều cụ hay nhầm lẫn 2 khu này với nhau nên phải lưu ý.
Cụ đã chốt đâu chưa? Em vào mấy lần mà chưa đi khảo sát kĩ như này. Có gì hay để em tạo sóng cùng :D

zuka

Xe hơi
Dốc Lết nhiệt độ tương tự Nha Trang. Nhà máy nhiệt điện cách chục km mà cụ mợ nghĩ không ảnh hưởng mấy thì xem lại (thử đi tận nơi có hoặc tìm hiểu về nhiệt điện sát biển, Vĩnh Tân chẳng hạn xem quanh đó môi trường như thế nào ), ngoài ra sát ngay Dốc Lết có cảng vận chuyển xi măng, nhà máy đóng tàu... nữa :(

laixeviet

Xe tải
Các cụ đánh giá khu đô thị nào nên mua ở nha trang bây h?

laixeviet

Xe tải
Mấy khu như An Bình Tân, Mỹ Gia, Mipeco,... pháp lý có ổn không các cụ?

VILAND88

Xe tải
Khu sân bay cũ Nha trang thấy bảo sắp đấu giá thì thêm khá nhiều quĩ đất các cụ nhỉ

ks.ngocanh

Xe tải
Có cụ nào biết cái Vaga City nhà trang gần amiana k ah? E thấy vị trí đẹp nhưng giá chào hơi mặn nhỉ?

hc76

Xe đạp
Không thấy cụ nào đánh giá VegaCity của KDI nhỉ. Ngay Bãi Tiên. Biệt thự, shop house mặt biển sở hữu lâu dài

hc76

Xe đạp
Nha Trang định hướng chắc chắn ưu tiên mở rộng xuống phía Nam,phía Bắc khác nào đi vào ngõ cụt đâu.Dịch thế này ko biết so với cuối năm 2018 giá đất ở đây có giảm thêm nhiều ko các cụ nhỉ ? :)
Bản thân Nha Trang sẽ mở rộng thành phố về phía Tây cụ ạ. Cả Bắc Và Nam đâm vào 2 cái đèo rồi. Gần như định hình xong trung tâm lõi là Nha Trang và Cam Ranh rồi. Giờ mở ra các vệ tinh như Vạn Ninh, Bắc Vân Phong hay các đảo thôi. Phía Nam trên Cam Ranh sẽ khắt khe hơn do liên quan đến quân sự. Toàn bộ không quân, hải quân chuyển về đây rồi.