[Funland] Bắt đường dây cho vay nặng lãi thành Vinh gớm phết các Cụ nhỉ

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Ngày 12/7, Công an tỉnh Nghệ An cho biết, đơn vị vừa đánh sập một đường dây cho vay nặng lãi núp bóng doanh nghiệp, với số tiền cho vay lên tới hơn 500 tỷ đồng.
Đầu tháng 6/2021, qua công tác trinh sát và sử dụng nhiều biện pháp nghiệp vụ, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an tỉnh Nghệ An xác định, trên địa bàn nổi lên 4 nhóm đối tượng có biểu hiện nghi vấn hoạt động phạm tội cho vay lãi nặng trong giao dịch dân sự.
Sau một thời gian tích cực xác minh và nắm chắc thông tin, Ban chuyên án đã nhanh chóng xác định được 4 nhóm đối tượng có biểu hiện hoạt động cho vay lãi nặng trong giao dịch dân sự.
Các đối tượng cầm đầu gồm: Nguyễn Thái Học (SN 1970, trú tại 45, An Dương Vương, TP Vinh); Bùi Văn Kiên (SN 1989, trú tại Mai Lộc, Hưng Lộc, TP Vinh) và nhóm Công ty TNHH Đức Trí của Vũ Khắc Thành (SN 1991, trú tại phường Vinh Tân, TP Vinh). Nhóm đối tượng của công ty TNHH Nhất Tín do Phan Trọng Hưng (SN 1978, trú tại Phường Trung Đô, Tp Vinh; Lê Hồng Trung (SN 1987, trú tại Trương Hán Siêu, TP Vinh); Vũ Thành Công (SN 1995, trú tại 175 Phạm Hồng Thái, TP Vinh) và Nguyễn Thế Đức (SN 1988 , trú tại huyện Thanh Chương).
Các nhóm này có hàng chục cơ sở, chi nhánh ở nhiều nơi trên địa bàn Nghệ An và các tỉnh khác. Trong đó, riêng tại tỉnh Nghệ An, cơ sở của các nhóm đối tượng trên có mặt tại 11 huyện, thành phố, thị xã. Tại Hà Tĩnh có 8 cơ sở, ngoài ra còn có các cơ sở khác tại KonTum, Quảng Bình, Nha Trang…
Dưới hình thức cho cá nhân, doanh nghiệp vay với lãi suất từ 3.000-8.000 đồng/1 triệu/1 ngày và yêu cầu người vay viết giấy bán tài sản thế chấp, hoặc cho người vay cầm cố tài sản (xe máy, ô tô, bìa đất…) với lãi suất 2.000- 4.000 đồng/1 triệu/1 ngày, đã có hàng chục nghìn người trên khắp cả nước thực hiện việc vay tiền của các cơ sở trên, số tiền ước tính lên đến hơn 500 tỷ đồng.

Trong trường hợp người vay không trả lãi theo đúng yêu cầu hoặc thanh toán không đúng hẹn, nhóm các đối tượng này sẽ liên tục dùng các thủ đoạn đe dọa, uy hiếp.

Sau khi đã củng cố các tài liệu, ngày 11/7, Công an tỉnh Nghệ An đã phối hợp với Công an tỉnh Hà Tĩnh, các phòng nghiệp vụ Công an tỉnh Nghệ An và Công an các huyện Diễn Châu, Yên Thành, thị xã Cửa Lò, Quỳnh Lưu, Hoàng Mai, Quỳ Hợp, Nam Đàn, Tân Kỳ, Đô Lương…

Đồng loạt khám xét 35 cơ sở là các công ty tài chính, dịch vụ cầm đồ của 4 nhóm nói trên, bắt giữ 44 đối tượng. Tại hiện trường, lực lượng chức năng đã thu giữ được nhiều phương tiện, tài liệu, và hiện vật có liên quan.

Tại cơ quan Công an, bước đầu các đối tượng đã khai nhận hành vi phạm tội của mình. Được biết, đây là chuyên án liên quan đến "tín dụng đen" lớn nhất từ trước đến nay được Công an TP Vinh phát hiện, bắt giữ.
Nguồn : https://cand.com.vn/Ban-tin-113/Danh-sap-duong-day-cho-vay-nang-lai-nup-bong-doanh-nghiep-i620017/

Tân gđ CA thành phố về nhận nhiệm vụ cái khác ngay, không hiểu mấy anh bảo kê có bị lung lay gì không🥺?

Chỉnh sửa cuối:

Mss AN TÂM

Xe điện
Sao link k vào được cụ ơi

Bastion.P

Xe container
e chỉ thấy giỏi môn quay clip "uy tín luôn" thôi, mấy món này quá thường.

Tân gđ CA thành phố về nhận nhiệm vụ cái khác ngay, không hiểu mấy anh bảo kê có bị lung lay gì không🥺?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Bank cột điện nó tràn nan ở thổ đu mà các anh có mần qué đâu nhể.
E nghĩ hội dán cột điện chỉ tiếp cận những người bần cùng bí bách vay lượng nhỏ thôi , chứ hội vay to mấy khi qua hội đấy ạ

nguyentoan.uct

Xe điện
Món này nó siêu lợi nhuận, lãi mẹ đẻ lãi con, và thêm nhiều món liên quan khác nữa. Em có vc thằng bạn, cũng làm nhiều món, nhưng cũng có mảng này, nôm na là cầm đồ, cho mượn tiền, cụ thể thì em ko rõ lắm. Nhưng thành quả thì thấy rõ, đang ở nhà trọ, mua nhà đất, xong thêm chung cư cao cấp, rồi GLC300, rồi thêm căn liền kề của Vin khoảng 30 tỏi trong khi em cùng xuất phát điểm giờ đi tính ăn từng bữa

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Món này nó siêu lợi nhuận, lãi mẹ đẻ lãi con, và thêm nhiều món liên quan khác nữa. Em có vc thằng bạn, cũng làm nhiều món, nhưng cũng có mảng này, nôm na là cầm đồ, cho mượn tiền, cụ thể thì em ko rõ lắm. Nhưng thành quả thì thấy rõ, đang ở nhà trọ, mua nhà đất, xong thêm chung cư cao cấp, rồi GLC300, rồi thêm căn liền kề của Vin khoảng 30 tỏi trong khi em cùng xuất phát điểm giờ đi tính ăn từng bữa
Mấy đại k nhóm này e thấy khoe nhà to,Merc S, đánh Golf với từ thiện suốt ạ

juve99

Xì hơi lốp
K chừng nghề chính là xách đá chứ ko phải những gì như cụ biết đâu

Moriarty

Xe container
Chơi dao có ngày đứt tay, làm bé ko sao chứ làm to cạnh tranh với đội đầu gấu đầu bò là mệt với chúng nó đấy.

Lam__Phương

Xe điện
Đội hình cầu thủ đẹp phết;;)

juve99

Xì hơi lốp
Úi giời, mấy lần định làm thớt kể những bí mật kinh hoàng về mảng này nhưng sợ động chạm nhiều nên thôi đấy. Biết nhiều quá k tốt đâu ce ơi 8->

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Úi giời, mấy lần định làm thớt kể những bí mật kinh hoàng về mảng này nhưng sợ động chạm nhiều nên thôi đấy. Biết nhiều quá k tốt đâu ce ơi 8->
Tự răn mình thế là tốt đấy, có cái OF này chú em cũng khôn lanh ra nhiều.

Bemagauvn

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn lên, anh em ủng hộ đợt dịch.
Gớm, cứ nguy hỉm nó quen😂.