Bắt ở ngã 3 đại từ giải phóng

LETIENLUU

Xe tải
Các cụ thông thái cho cháu hỏi ngày nào đi về chỗ gần đến ngã 3 đại từ giải phóng xxx đều bắt xe ko rõ lỗi gì vậy!
Tiện đây cháu hỏi luôn biển cấm rẽ trái ở nguyễn hữu thọ ra giải phóng nhưng chưa ra đến giải phóng có cái đường bên trái cạnh đường tàu vậy thì rẽ trái ra giải phóng có được không vì biển chỉ áp dụng cho ngã 3 gần nhất!

thanhphong1998

Xe điện
Ngày nào cụ cũng đi qua mà không hỏi luôn xem lỗi gì mà mang đên đây hỏi bọn em.
Cái đường bên trái cạnh đường tàu nhưng không được tính vì là đường dân sinh tự mở ,không có tên tuổi ,số mà gì cả cho nên cụ cứ rẽ trái thì .....bị tóm ngay.

GL 470

Xe tải
Em cũng có để ý xxx túm trước khi rẽ vào Đại Từ. Nếu không nhầm thì là lỗi sai làn đường (đi vào làn xe máy thì phải), vì em đi đúng làn lên qua vị trí xxx rồi mới xin nhan rẽ vào Đại Từ thì không bị sao.

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]
1) Đoạn này trên đường Giải phóng: thấy có người đi xe máy làn ngoài bj bắt, cò người không. Xe oto đi làn trong đâu bị cấm?
Vậy CA bắt theo cảm tính, thấy quê quê thì tóm xin tiền?

2) Hỏi luôn các cụ là nếu mình không phạm lỗi và CA không đưa ra được hình ảnh chứng mình vi phạm lỗ thì không cần trình giấy tờ? trình ra là mấy thằng chó đó nó thu giấy tờ luôn

3) Đoạn từ Nguyễn Hữu Thọ ra Giải phóng, nếu mình dừng để chờ đèn xanh qua đường rẽ trái thì chờ ở đâu? thấy đa số đứng trên đường GP nhưng đứng đó là vi phạm luật, đừng trên đường Nguyễn Hữu Thọ là đúng luật nhưng lại không ai đỗ đó, vậy mình đứng chờ ở Nguyễn Hữu Thọ hay đứng chờ trên đường Giải phóng?

Chỉnh sửa cuối:

Trâu nam cực

[Tịch thu bằng lái]
1) Đoạn này trên đường Giải phóng: thấy có người đi xe máy làn ngoài bj bắt, cò người không. Xe oto đi làn trong đâu bị cấm?
Vậy CA bắt theo cảm tính, thấy quê quê thì tóm xin tiền?

2) Hỏi luôn các cụ là nếu mình không phạm lỗi và CA không đưa ra được hình ảnh chứng mình vi phạm lỗ thì không cần trình giấy tờ? trình ra là mấy thằng chó đó nó thu giấy tờ luôn

3) Đoạn từ Nguyễn Hữu Thọ ra Giải phóng, nếu mình dừng để chờ đèn xanh qua đường rẽ trái thì chờ ở đâu? thấy đa số đứng trên đường GP nhưng đứng đó là vi phạm luật, đừng trên đường Nguyễn Hữu Thọ là đúng luật nhưng lại không ai đỗ đó, vậy mình đứng chờ ở Nguyễn Hữu Thọ hay đứng chờ trên đường Giải phóng?
mục 3) khó hiểu khó hình dung quá

Steven Tu

Xe máy
mục 3) khó hiểu khó hình dung quá
Mục 3 ý cụ ấy là: Đứng trên đường GP là phần đường từ NHT ra nhưng đã vượt qua đường tàu, còn đứng trên đường NHT là chưa vượt qua ray tàu. Thường đứng chờ ở NHT để rẽ trái chỉ áp dụng cho xe máy vì cấm oto rẽ trái. Tuy nhiên xe máy mà chờ trước đường ray thì thường sẽ đông chật hết làn, oto k rẽ phải (đèn đỏ dc rẽ phải) sẽ còi ầm ĩ lên và xe máy k chịu dc phải vượt qua đường tàu..

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]
Mục 3 ý cụ ấy là: Đứng trên đường GP là phần đường từ NHT ra nhưng đã vượt qua đường tàu, còn đứng trên đường NHT là chưa vượt qua ray tàu. Thường đứng chờ ở NHT để rẽ trái chỉ áp dụng cho xe máy vì cấm oto rẽ trái. Tuy nhiên xe máy mà chờ trước đường ray thì thường sẽ đông chật hết làn, oto k rẽ phải (đèn đỏ dc rẽ phải) sẽ còi ầm ĩ lên và xe máy k chịu dc phải vượt qua đường tàu..
[/QUOT
chuẩn bác, nhưng đứng như vậy có bị công an phạt không? mấy chú công an lượn lò kiếm cơm ở đó suốt, nhưng lại không hướng dẫn là có cho đứn g vượt qua đường ray sang đường GP hay không?

stevenn

Xe hơi
Các cụ thông thái cho cháu hỏi ngày nào đi về chỗ gần đến ngã 3 đại từ giải phóng xxx đều bắt xe ko rõ lỗi gì vậy!
Tiện đây cháu hỏi luôn biển cấm rẽ trái ở nguyễn hữu thọ ra giải phóng nhưng chưa ra đến giải phóng có cái đường bên trái cạnh đường tàu vậy thì rẽ trái ra giải phóng có được không vì biển chỉ áp dụng cho ngã 3 gần nhất!
cụ có ảnh upload lên không ạ. Em vẫn chưa hình dung ra chỗ này.

Talalich

Xe hơi
Mình có thấy bắt gì đâu nhỉ? Đúng là chưa hình dung ra bắt thế nào chỗ giải phóng rẽ đại từ?

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]
Mình có thấy bắt gì đâu nhỉ? Đúng là chưa hình dung ra bắt thế nào chỗ giải phóng rẽ đại từ?
trên đường Giải phòng rước khi rẽ vào đại từ thường có nhóm công an đứng trên đường Giải phóng bắt.
Mọi người hỏi là bắt lỗi gì" làn đường thì không quy định rõ nên xe máy đi làn ngoài được, ô tô đi làn trong được?
Vậy công an nó bắt lỗi kiểu gì?

RR Evoque

Xe tăng
trên đường Giải phòng rước khi rẽ vào đại từ thường có nhóm công an đứng trên đường Giải phóng bắt.
Mọi người hỏi là bắt lỗi gì" làn đường thì không quy định rõ nên xe máy đi làn ngoài được, ô tô đi làn trong được?
Vậy công an nó bắt lỗi kiểu gì?
Ở đó có biển cấm quay đầu theo giờ ạ. CA hay đứng đó buổi sáng và chiều để bắt lỗi này.
Ngoài ra còn bắt láo lỗi đi sai làn với hướng xe đi từ Đuôi Cá -> xuôi về bx Nước Ngầm.

hatienluong

Xe hơi
em cũng bị các bác sờ gáy mấy lần đoạn đáy

anhtho

Xe ngựa
Công nhận là em gặp tổ này suốt, chiều nay cũng vừa thấy, có cả xe tải đứng đó có lẽ để hốt xe máy. Bắt sai làn thì vô lý vì lúc cao điểm, oto, xe máy trộn làn tá lả. Có lẽ chờ bắt mấy anh xe khách.

Cường HQ

Xe máy
bắt quay đầu theo giờ cụ ơi :D