[Camera] Bắt sai làn BRT trên đường Tố Hữu, đoạn ngã 4 Khuất Duy Tiến :D

ngựa thồ

Xe tăng
[/QUOTE]
Mấy thằng mở mồm ra là lên giọng coi thường phụ nữ khả năng rất cao do thằng khác nhặt về nuôi lớn chứ không có mẹ :))
Quan điểm của em thì trái ngược với cụ. Em nghĩ những tay "chuyên da" đểu, sẵn sàng xắn tay áo, tốc váy, mồm 5 miệng 10 để đôi co, hơn thua với chị em phụ nữ thì chắc chắn có mẹ cũng là chuyên da nhưng là "chuyên da" đứng dốc Bác Cổ, mẹ "chuyên da" nên có con cũng là "chuyên da" ăn tục nói phét cụ nhỉ :).

Chỉnh sửa cuối:

ngựa thồ

Xe tăng
Chuyên vui sưu tầm: có 1 ông "chuyên da" về luật giao thông đi dự tiệc ở khách sạn, sau khi cơm no nước ngọt đầy bụng vị chuyên da này bèn tìm tới WC để giải quyết nỗi buồn. Đứng trước 2 cửa phòng có ghi chữ Women ( kèm biểu tượng ng mặc váy ) - Men ( kèm biểu tượng ng vai u thịt bắp ), vị chuyên da giao thông nọ quyết định vào phòng có chữ Women. Lập tức những tiếng la hét, chửi bới vang lên. Các quý bà quý cô giận dữ lôi vị chuyên da luật giao thông ra ngoài. Họ chửi gã là kẻ biến thái nhưng vị chuyên da không thèm bận tâm. Lão bèn lôi luật ra để tranh cãi với các quý bà quý cô: sao các bà vô cớ chửi tôi, tôi có làm gì sai đâu. Mày vào phòng wc của phụ nữ mà còn kêu oan sao, 1 quý cô xinh đẹp lên tiếng. Vị chuyên da này phản bác: vậy các bà hãy chứng minh tôi không phải là phụ nữ đi. Thằng ngu, mày là phụ nữ hay đàn ông mà không biết sao mà còn phải hỏi. Mày có nhìn thấy cái biển ghi chữ Women và biểu tượng ng mặc váy không? Vị chuyên da đáp: cái đó không có trong luật và quy chuẩn nên tôi không có nghĩa vụ phải thực hiện... :(

Chỉnh sửa cuối:

suker

Xe máy
Về luật cụ chủ chả sai đâu nhưng nếu các xe đều tách rẽ trái sớm thế thì chắc chắn ko kịp thoát trước khi đèn đỏ rồi lại che sạch làn Brt còn j.

ngựa thồ

Xe tăng

Em thấy có cụ nào bắt xx trả lời BRT là gì, chứng minh xe của tôi không phải là BRT thì cũng bó tay thật. Có khi mai lại bắt xx giải thích tín hiệu đèn vàng, đỏ là gì :)

Thuy_CK

Xe điện
Quan điểm của em thì trái ngược với cụ. Em nghĩ những tay "chuyên da" đểu, sẵn sàng xắn tay áo, tốc váy, mồm 5 miệng 10 để đôi co, hơn thua với chị em phụ nữ thì chắc chắn có mẹ cũng là chuyên da nhưng là "chuyên da" đứng dốc Bác Cổ, mẹ "chuyên da" nên có con cũng là "chuyên da" ăn tục nói phét cụ nhỉ :).
Chuyên vui sưu tầm: có 1 ông "chuyên da" về luật giao thông đi dự tiệc ở khách sạn, sau khi cơm no nước ngọt đầy bụng vị chuyên da này bèn tìm tới WC để giải quyết nỗi buồn. Đứng trước 2 cửa phòng có ghi chữ Women ( kèm biểu tượng ng mặc váy ) - Men ( kèm biểu tượng ng vai u thịt bắp ), vị chuyên da giao thông nọ quyết định vào phòng có chữ Women. Lập tức những tiếng la hét, chửi bới vang lên. Các quý bà quý cô giận dữ lôi vị chuyên da luật giao thông ra ngoài. Họ chửi gã là kẻ biến thái nhưng vị chuyên da không thèm bận tâm. Lão bèn lôi luật ra để tranh cãi với các quý bà quý cô: sao các bà vô cớ chửi tôi, tôi có làm gì sai đâu. Mày vào phòng wc của phụ nữ mà còn kêu oan sao, 1 quý cô xinh đẹp lên tiếng. Vị chuyên da này phản bác: vậy các bà hãy chứng minh tôi không phải là phụ nữ đi. Thằng ngu, mày là phụ nữ hay đàn ông mà không biết sao mà còn phải hỏi. Mày có nhìn thấy cái biển ghi chữ Women và biểu tượng ng mặc váy không? Vị chuyên da đáp: cái đó không có trong luật và quy chuẩn nên tôi không có nghĩa vụ phải thực hiện... :(
Tự sự hay quá =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Thuy_CK

Xe điện

Em thấy có cụ nào bắt xx trả lời BRT là gì, chứng minh xe của tôi không phải là BRT thì cũng bó tay thật. Có khi mai lại bắt xx giải thích tín hiệu đèn vàng, đỏ là gì :)
Bọn làm luật ngu thật ! Sao phải mất công giải thích với định nghĩa làm cái gì :))

3.30. Xe ôtô con (hay còn gọi là xe con) làxe ôtô được xác định theo Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệmôi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, để chở người không quá 9chỗ ngồi kể cả lái xe hoặc xe ôtô chở hàng với khối lượng chuyên chở cho phépdưới 1.500 kg; xe ôtô con bao gồm cả các loại xe có kết cấu như xe máy 3 bánhnhưng có tải trọng bản thân xe lớn hơn 400 kg và tải trọng toàn bộ xe cho phépnhỏ hơn 1.500 kg.

3.31. Xe bán tải (xe pickup) có kết cấuthùng chở hàng đi liền với thân xe, có khối lượng chuyên chở cho phép xác địnhtheo Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phươngtiện giao thông cơ giới đường bộ nhỏ hơn 1.500 kg và có từ 5 chỗ ngồi trở xuốngthì được xem là xe con.

3.32. Ôtô tải (hay còn gọi là xe tải) là xeôtô để chở hàng hoặc thiết bị chuyên dùng có khối lượng chuyên chở cho phép xácđịnh theo Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trườngphương tiện giao thông cơ giới đường bộ từ 1.500 kg trở lên.

3.33. Ôtô khách (hay còn gọi là xe khách)là xe ôtô được xác định theo Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảovệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ để chở người với số lượnglớn hơn 9 người.

3.34. Xe buýt là xe ôtô khách có số chỗngồi ít hơn số chỗ đứng hoặc là xe ôtô khách được quy định sử dụng vận tải hànhkhách công cộng.

3.35. Ôtô đầu kéo kéo sơ-mi rơ-moóc là chỉnhững loại xe cơ giới chuyên chở hàng hóa mà thùng xe là sơ-mi rơ-moóc đượcthiết kế nối với ôtô đầu kéo và truyền một phần trọng lượng đáng kể lên ôtô đầukéo và ôtô đầu kéo không có bộ phận chở hàng hóa hoặc chở người (ôtô đầu kéo làôtô được thiết kế để kéo sơ-mi rơ-moóc).

3.36. Ôtô kéo rơ-moóc là xe ôtô được thiếtkế dành riêng hoặc chủ yếu dùng để kéo rơ-moóc.

3.37. Rơ-moóc là chỉ phương tiện có kết cấuđể sao cho khối lượng toàn bộ của rơ-moóc không đặt lên ôtô kéo.

3.38. Máy kéo là chỉ đầu máy tự di chuyểnbằng xích hay bánh lốp để thực hiện các công việc đào, xúc, nâng, ủi, gạt, kéo,đẩy.

3.39. Xe môtô (hay còn gọi là xe máy) là xecơ giới hai hoặc ba bánh và các loại xe tương tự, di chuyển bằng động cơ códung tích xy lanh từ 50 cm3 trở lên, tải trọng bản thân xe không quá 400 kg đốivới xe máy 2 bánh hoặc khối lượng chuyên chở cho phép xác định theo Giấy chứngnhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơgiới đường bộ từ 350 kg đến 500 kg đối với xe máy 3 bánh. Khái niệm này khôngbao gồm xe gắn máy nêu tại Khoản 3.40 quy định tại Điều này.

3.40. Xe gắn máy là chỉ phương tiện chạybằng động cơ, có hai bánh hoặc ba bánh và vận tốc thiết kế lớn nhất không lớnhơn 50 km/h. Nếu dẫn động là động cơ nhiệt thì dung tích làm việc hoặc dungtích tương đương không được lớn hơn 50 cm3.

3.41. Xe thô sơ gồm xe đạp (kể cả xe đạpmáy, xe đạp điện), xe xích lô, xe súc vật kéo, xe lăn dùng cho người khuyết tậtvà các loại xe tương tự không sử dụng động cơ gây ra sức kéo.

3.42. Xe đạp là phương tiện có hai bánh xehoặc ba bánh và di chuyển được bằng sức người đạp hoặc bằng tay quay, kể cả xechuyên dùng của người tàn tật có tính năng tương tự.

3.43. Xe đạp thồ là xe đạp chở hàng trêngiá đèo hàng hoặc chằng buộc hai bên thành xe.

3.44. Xe người kéo là những loại phươngtiện thô sơ có một hoặc nhiều bánh và chuyển động được nhờ sức người kéo hoặcđẩy trừ xe nôi trẻ em và phương tiện chuyên dùng đi lại của người tàn tật.

3.45. Xe súc vật kéo là những phương tiệnthô sơ chuyển động được do súc vật kéo.

3.46. Người tham gia giao thông là ngườiđiều khiển; người sử dụng phương tiện tham gia giao thông đường bộ; người điềukhiển, dẫn dắt súc vật; người đi bộ trên đường.

3.47. Xe ưu tiên là xe được quyền ưu tiêntheo quy định của Luật Giao thông đường bộ.

Thuy_CK

Xe điện
Tranh luận về pháp luật mà không cần dùng pháp luật để làm căn cứ !
Đẳng cấp ghê :))

Thuy_CK

Xe điện
Thế mới lòi ra mấy thằng chuyên da đểu, vô công dồi nghề ở trên này cụ à. Cũng như mình người hay là lợn cũng không biết, lại phải bắt người khác chứng minh mình ko phải là lợn. Giấy tờ, hồ sơ liên quan đến cái xe của mình thì phải biết đọc xem nó ghi những gì, có phải là xe kinh doanh vận tải hay không, có phải xe taxi hay xe buýt không? E sợ nhất là gặp những thằng nhiều chữ quá, bắt xx giải thích cả tín hiệu đèn vàng, đỏ là gì nữa. Rồi bắt đưa cả biển báo wc nữ vào trong luật và quy chuẩn nữa thì nhọc lắm.
Lại tự sự :))

Thuy_CK

Xe điện
Em thấy cụ cũng có nhiều thời gian nghiên cứu luật sao không bớt chút nghiên cứu xem BRT là gì? Nó là 1 loại xe, 1 loại phương tiện hay 1 hình thức vận chuyển.....nào đó :). Mà bà cụ thân sinh ra cụ vẫn đứng ở chỗ Bác Cổ à :)
BRT có thể là kí hiệu viết tắt của loại xe có B... rất to !

P/s: Thấy cụ rất khinh thường phụ nữ lại nhắc liên tục đến việc thân sinh đứng ở dốc Bác Cổ.
Chắc có duyên nợ ;))

Thuy_CK

Xe điện

Bigisbest

Xe container
E ko bao giờ phải chứng minh e ko vi phạm. Cụ đặt địa vị vào xxx, ko chứng minh được vi phạm thì có lập biên bản nổi ko?

Và trong cuộc nói chuyện của e, e mời lập biên bản. Chứ e ko xin hay cãi cùn. E chỉ nói đúng từng đấy câu. Theo cụ thế là cùn và nói nhiều? E đang băn khoăn xxx dừng xe thì được nói mấy câu cho đỡ cùn.

Ah, trước e có hỏi cụ Big nhưng cụ ý ko trả lời. Theo cụ đi 100/h khoảng cách 70m giữa hai xe đã đủ an toàn hay chưa? Xa hay gần?
Chiều cuối cùng, em sắp về đây, nhưng thôi em cũng cố trả nợ cụ, cụ tag em thì tag đủ, chứ thế này em có biết đâu. Thực ra bản chất vấn đề- em nhắc lại- ngay từ đầu của cụ, nó đơn giản thôi.
- Cụ khẳng định là biển ko hợp chuẩn, ko có hiệu lực pháp lý, và theo cụ nó phải đúng chuẩn 412e (làn dành cho xe buýt): điều này sẽ quyết định đến việc hiểu làn có biển LÀN DÀNH RIÊNG BRT có thuộc phạm vi cụ được đứng vào khi đến gần ngã tư hay không: Một cách nghiêm túc, đã tranh luận thì cụ nên đọc lại những căn cứ mà em đã trích dẫn ở các còm trước cũng như các câu hỏi nghiêm túc. Cụ thể là điểm 3.11 Điều 3 QC 41 quy định về LÀN ĐƯỜNG DÀNH RIÊNG.
Tiếp theo trong QC đó là quy định về Vạch 2.3:

Cụ để ý giùm: đâu đó cụ có nói là vạch này ko cấm đè, nhưng có lẽ cụ bỏ qua cái gạch chân kia.
Gấu cụ lách sang làn này ở đoạn vạch mắt võng, đây ko phải là vạch 2.3 đứt nét, mà là vạch 4.4, nghĩa là đi qua, ko dừng đỗ, rồi cứ thế chạy tuốt lên chiếm làn BRT cho đến giao cắt.
Tiếp: cụ cứ đòi cái này theo chuẩn 412e: nó ko phải là 412e, nếu là 412 thì vạch là loại vạch thông thường, kích thước bề rộng 15cm. Nhà cụ ở đây, em đoán cụ ko phải ko thấy sự khác biệt này.
- xxx đuối lý, thả cụ và gấu cụ: Đó là thằng cu ngẫn, chứ có phải vì thế mà cụ đúng đâu.
- Cụ cứ nằng nặc xxx đi chứng minh: hình như cụ định vị mình sai trong tranh luận này. Cụ hãy nghĩ là chuyện tranh luận đúng-sai theo tình huống đó, vậy thì những ai đang chứng minh cụ sai- tức là nếu họ là những xxx hiểu luật sẽ chứng minh theo lập luận đó.
Với tất cả những gì ở trên, trở lại câu chuyện ban đầu: cụ có được đứng vào làn dành riêng ấy khi chờ đèn đỏ ko? Không, vì đó là làn riêng, cụ chỉ được đứng theo hướng đi mong muốn ở phần đường còn lại, tức là phía bên phải của làn BRT.

Nhà em nói rõ theo nhận thức và thái độ tuân thủ cái gì mà mọi người nên tuân thủ, chứ ko thắng thua để làm gì. Chỗ này là chỗ để trao đổi, chia sẻ giữa người cũ người mới, vậy nên chia sẻ với sự hiểu biết thấu đáo và tinh thần trách nhiệm, chứ ai đó mới đi, chưa quen mà nghe cách của cụ chắc no nước.
Nếu cụ mà cho rằng mình đúng, chắc có lẽ tất cả những anh em bị phạt nguội trên tuyến này nhất loạt khiếu nại đòi hủy qđ xử phạt. Đúng ko cụ?
ps: cụ chưa/không nhận được phiếu nguội cũng ko có nghĩa là cụ đã đúng, bởi họ cũng ko thể xử phạt hết tất cả mọi trường hợp.
Thôi, em nói thế là đã nhắc đi nhắc lại bao nhiêu lần rồi. Xin dừng tranh luận tại đây.

Tengo.Mit

Xe tăng
Vậy chốt lại vấn đề là gì đây?
Nhà cháu chốt thế này nhé: Luật có vùng trắng đen và xám. Các cụ ấy đang tranh luận ở vùng xám, và xxx không chứng minh được là vùng đen nên các cụ ấy đi thoải mái. Kiểu xxx nhìn thấy đen nhiều, nhưng các cụ ấy bẩu là trắng nhiều, cứ chạy vòng quanh đến mức độ xxx chả chứng minh được là các cụ ấy trong vùng đen.
Nhà cháu đi từ hướng Tố Hữu về hương LVL, rẽ trái sang Khuất Duy Tiến cũng vẫn hay đè vạch để đi qua, tùy tình huống đèn để thoát cho nhanh. Nếu đứng chờ đúng đến đoạn giao cắt thì xác định là phải chờ rất lâu. Cứ qua Vũ Hữu mà cháu thấy đèn còn đủ thời gian để vượt qua ngã tư là cháu đi. Vài lần gặp xxx đứng đó nhưng chẳng thấy vẫy cháu lại.

Minhbka

Xe tải
Em thấy cụ chủ là người hiểu luật và trong tình huống này cụ bám được vào cái sơ hở của luật để bào chữa cho bạn gái cụ.
Tuy nhiên, em xem qua clip và khẳng định luôn nếu ai cũng đi như gấu nhà cụ thì cái đoạn đường đó chỉ có loạn. Còn nói về ý thức, cả 1 đống xe (tính cả xe rẽ trái) chỉ có mỗi xe nhà cụ đi 1 mình 1 đường là đủ thấy rồi. Đôi khi, ko phạm luật ko có nghĩa là có văn hóa đâu cụ ạ

RubynamitnA

Xe điện
Em thấy cụ chủ là người hiểu luật và trong tình huống này cụ bám được vào cái sơ hở của luật để bào chữa cho bạn gái cụ.
Tuy nhiên, em xem qua clip và khẳng định luôn nếu ai cũng đi như gấu nhà cụ thì cái đoạn đường đó chỉ có loạn. Còn nói về ý thức, cả 1 đống xe (tính cả xe rẽ trái) chỉ có mỗi xe nhà cụ đi 1 mình 1 đường là đủ thấy rồi. Đôi khi, ko phạm luật ko có nghĩa là có văn hóa đâu cụ ạ
Vâng đúng là cụ ấy lợi dụng kẽ hở PL và sự ko chỉnh chu của nhà quản lý để lực lượng hành pháp ko đủ cơ sở thực thi chế tài. Em đoán cụ ấy biết việc làm đó là ko đúng với ý muốn của nhà tổ chức giao thông và thiếu văn hóa nhưng đã chót rồi mấy người dám mạnh dạn tự nhận,tự phê bình mình?

RubynamitnA

Xe điện
Tranh luận về pháp luật mà không cần dùng pháp luật để làm căn cứ !
Đẳng cấp ghê :))
Luật qui định chứng minh lỗi vi phạm thuộc về người kiểm soát. E biết nút giao thông này ko có camera hay thiết bị nào để ghi hình mà chỉ có xxx quan sát. E cố tinh vượt đèn đỏ và bị xxx dừng xe vì lỗi này. E bảo PL bắt anh phải chứng minh tôi vừa vượt đèn đỏ,anh chứng minh đi. Nếu A nói quan sát bằng mắt A cũng phải chứng minh..... Cụ tổ xxx sống lại cũng chả có công cụ PL nào trong tay để chứng minh đc.
Biết đc kẻ hở PL này ai đi qua nút giao thông này cũng vi phạm mà xxx chả làm gì đc khi luật chưa thay đổi cách buộc phải có bằng chứng.
Chúng ta biết thế là vi phạm,là thiếu văn hóa và gây nguy hiểm cho người khác nhưng ta cứ làm miễn là đc việc cho mình là ko phải đợi đèn đỏ. Chúng ta đang lợi dụng lỏng lẻo của PL hay thiếu sự đồng bộ của hạ tầng giao thông ?
Lúc chuẩn bị và bắt đầu triển khai BRT em cũng đọc báo và đc TT,truyền thông cho biết khi tham gia giao thông trên tuyến ko đc đi vào đường riêng của BRT vì có thể gây cản trở cho loại xe ưu tiên này nhưng em kệ mẹ cứ đi vào đấy vì làm gì đủ cơ sở để xử phạt em khi cắm cái biển BRT và kẻ cái vạch sơn đó. Đơn giản chỉ cần cắm cái 412e thôi mà thừa giấy vẽ voi,tạo đk cho em vi phạm mà cũng éo xử phạt đc em :))

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Em vào hóng kinh nghiệm

RubynamitnA

Xe điện
Nhà cháu chốt thế này nhé: Luật có vùng trắng đen và xám. Các cụ ấy đang tranh luận ở vùng xám, và xxx không chứng minh được là vùng đen nên các cụ ấy đi thoải mái. Kiểu xxx nhìn thấy đen nhiều, nhưng các cụ ấy bẩu là trắng nhiều, cứ chạy vòng quanh đến mức độ xxx chả chứng minh được là các cụ ấy trong vùng đen.
Nhà cháu đi từ hướng Tố Hữu về hương LVL, rẽ trái sang Khuất Duy Tiến cũng vẫn hay đè vạch để đi qua, tùy tình huống đèn để thoát cho nhanh. Nếu đứng chờ đúng đến đoạn giao cắt thì xác định là phải chờ rất lâu. Cứ qua Vũ Hữu mà cháu thấy đèn còn đủ thời gian để vượt qua ngã tư là cháu đi. Vài lần gặp xxx đứng đó nhưng chẳng thấy vẫy cháu lại.
Vì tuyến đường có mật độ rất cao,đông xe đi lại vào giờ cao điểm nên Sở GT cho cắm biển cấm đỗ theo khung giờ . E đến đây có việc vào đúng khung giờ cấm Để lách qui định em chỉ dừng xe thôi. Ngồi trên xe em thấy tuyến đường bị tắc cứng do cái xe của em dừng. Em kệ mẹ vì em có sai đâu. Muốn cấm và xử phạt em phải cắm biển cấm đỗ dừng nhé.

ubisapro

Xe trâu
Dài quá cụ ơi. E chốt luôn cho nhanh nhé.

1. Nếu cụ khẳng định nó ko phải 412e, thì cụ lấy cơ sở đâu nói nó là làn đường cho BRT khi luật ko có? Như còm trước cụ cũng nói, cái gì cũng phải dựa trên luật. Vậy ông GTCC sáng tác ra cái làn BRT và cụ tự nhiên công nhận nó, phủ nhận tất cả các cái khác thì là hợp lý? Chính vì cái làn BRT đó ko có trong luật nên đi hẳn vào đó, xxx cũng ko đủ căn cứ pháp lý mà phạt. Tất nhiên với e, chỉ khi rẽ e mới mượn làn chứ đi thẳng chưa bao giờ e mò chân sang. E coi nó là 412e (có cái biển giống kèm khuyến mại dòng chữ :làn riêng BRT). Chứ cái chữ BRT vàng dưới lòng đường e khẳng định ko có trong luật mà tính tiền nhé. Chưa kể trong luật, vạch kẻ dưới lòng đường báo hiệu làn riêng (ví dụ: xe buýt) là sơn trắng (sự sáng tạo tột cùng của các bố GTCC).

2. Cụ lấy căn cứ đâu bảo khi đi kèm 412, vạch liền rộng 15cm? Ý cụ là vạch cấm chuyển làn? Nếu thế thì chả có khái niệm đến gần được chuyển làn như biển 412 đã nói. Vạch liền (riêng), đứt nét (ưu tiên) đối với 412e ở đây chính là cái vạch 2.3 đấy ợ.

3. Ok với cụ là xxx cần chứng minh e sai. Nhưng e khẳng định xxx ko chứng minh nổi chứ ko phải e gặp ông ngẫn như cụ nói. Và e ko cãi cùn 1 câu nào, e sẵn sàng nhận biên bản nếu xxx dám lập như đoạn e nói chuyện.

Năm hết tết đến. E cũng dừng ở đây.

Chiều cuối cùng, em sắp về đây, nhưng thôi em cũng cố trả nợ cụ, cụ tag em thì tag đủ, chứ thế này em có biết đâu. Thực ra bản chất vấn đề- em nhắc lại- ngay từ đầu của cụ, nó đơn giản thôi.
- Cụ khẳng định là biển ko hợp chuẩn, ko có hiệu lực pháp lý, và theo cụ nó phải đúng chuẩn 412e (làn dành cho xe buýt): điều này sẽ quyết định đến việc hiểu làn có biển LÀN DÀNH RIÊNG BRT có thuộc phạm vi cụ được đứng vào khi đến gần ngã tư hay không: Một cách nghiêm túc, đã tranh luận thì cụ nên đọc lại những căn cứ mà em đã trích dẫn ở các còm trước cũng như các câu hỏi nghiêm túc. Cụ thể là điểm 3.11 Điều 3 QC 41 quy định về LÀN ĐƯỜNG DÀNH RIÊNG.
Tiếp theo trong QC đó là quy định về Vạch 2.3:

Cụ để ý giùm: đâu đó cụ có nói là vạch này ko cấm đè, nhưng có lẽ cụ bỏ qua cái gạch chân kia.
Gấu cụ lách sang làn này ở đoạn vạch mắt võng, đây ko phải là vạch 2.3 đứt nét, mà là vạch 4.4, nghĩa là đi qua, ko dừng đỗ, rồi cứ thế chạy tuốt lên chiếm làn BRT cho đến giao cắt.
Tiếp: cụ cứ đòi cái này theo chuẩn 412e: nó ko phải là 412e, nếu là 412 thì vạch là loại vạch thông thường, kích thước bề rộng 15cm. Nhà cụ ở đây, em đoán cụ ko phải ko thấy sự khác biệt này.
- xxx đuối lý, thả cụ và gấu cụ: Đó là thằng cu ngẫn, chứ có phải vì thế mà cụ đúng đâu.
- Cụ cứ nằng nặc xxx đi chứng minh: hình như cụ định vị mình sai trong tranh luận này. Cụ hãy nghĩ là chuyện tranh luận đúng-sai theo tình huống đó, vậy thì những ai đang chứng minh cụ sai- tức là nếu họ là những xxx hiểu luật sẽ chứng minh theo lập luận đó.
Với tất cả những gì ở trên, trở lại câu chuyện ban đầu: cụ có được đứng vào làn dành riêng ấy khi chờ đèn đỏ ko? Không, vì đó là làn riêng, cụ chỉ được đứng theo hướng đi mong muốn ở phần đường còn lại, tức là phía bên phải của làn BRT.

Nhà em nói rõ theo nhận thức và thái độ tuân thủ cái gì mà mọi người nên tuân thủ, chứ ko thắng thua để làm gì. Chỗ này là chỗ để trao đổi, chia sẻ giữa người cũ người mới, vậy nên chia sẻ với sự hiểu biết thấu đáo và tinh thần trách nhiệm, chứ ai đó mới đi, chưa quen mà nghe cách của cụ chắc no nước.
Nếu cụ mà cho rằng mình đúng, chắc có lẽ tất cả những anh em bị phạt nguội trên tuyến này nhất loạt khiếu nại đòi hủy qđ xử phạt. Đúng ko cụ?
ps: cụ chưa/không nhận được phiếu nguội cũng ko có nghĩa là cụ đã đúng, bởi họ cũng ko thể xử phạt hết tất cả mọi trường hợp.
Thôi, em nói thế là đã nhắc đi nhắc lại bao nhiêu lần rồi. Xin dừng tranh luận tại đây.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E cũng đi suốt, xxx vẫy đâu. Chắc thấy ngan nhà e lái mới, lại là nữ nên kéo vào tâm sự chút ;))