[Funland] Bé 2 tuổi lạc bên ngoài 3 ngày được tìm thấy cách nhà chưa đến 100m

Noo191

Xe hơi
Phúc nhà to quá cccm nhỉ, thế nào cách nhà 100m mà không tìm thấy cháu, dù trước đó huy động cả chó nghiệp vụ để tìm, dù sao cháu nó bình an sau 3 ngày bên ngoài vừa mưa vừa rét may mắn lắm rồi,

dracula_bg

Xe điện
"Theo nhà chức trách, có một số nghi vấn trong sự việc, bởi 6h hôm nay khu vực mưa to, nhưng khi được tìm thấy thì áo bé An không bị ướt, không mặc quần.

Công an phường Quỳnh Xuân đang điều tra sự việc."

chính vì thế nên mới nghi vấn và vẫn điều tra mà các cụ. Em cũng nghi là có đồng chí nào bế đi giấu, có thể ban đầu định trêu hoặc có ý đồ xấu. Sau thấy công an vào cuộc sợ mới mang ra mương thả.

Noo191

Xe hơi
Nghe nó cứ sai sai. mương nước rộng 2 mét cách nhà 100m chắc chắn sẽ là những nơi được tìm kiếm đầu tiên, 2 ngày trời mưa rét không ướt người, vẫn tỉnh táo. Khả năng không đơn giản thế này
Em cũng nghĩ vậy, mấy ngày mạng xã hội với truyền thông đưa tin nhiều lắm, công an cũng đã gửi thông báo đến công an các tỉnh. E nghĩ có ẩn tình

LongLH

Xe điện
Thấy bé là hạnh phúc rồi. Đoàn Phúc An- dịch như mấy ông dịch biển là toàn phúc an- có lẽ chính cái tên đem lại điềm lành. Chúc con sau này cũng được phúc an cả đời.

hoanghai11

Xe đạp
đáng lẽ phải rà soát bán kính quanh nhà trc nhỉ các cụ

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Em nghĩ chắc có gì đó chứ bé mới 2 tuổi, 3 ngày không được ăn uống và đói rét thì khác lắm. Nhưng dù ntn thì cũng may cho gia đình rồi!

HH1993

Tháo bánh
Hoang đường!

dzoro

Xe điện
Vài ngày tới chắc là CA sẽ có thông tin mới. Sự việc có vẻ còn nhiều điều chưa sang tỏ.

Diep1979

Xe điện
Sự việc như nào đã có các anh CA điều tra.
Nhà cháu chúc mừng gia đình trước đã, con về là mừng rồi. Thắp hương tạ các cụ gia tiên luôn và ngay

TÔN

Xe container
E nghĩ cháu bé bị 1 đối tượng quen biết với gia đình bắt cóc rồi bắt nhốt. Nhưng có lẽ là ko có cách nào đưa cháu ra khỏi khu vực nên đành phải tìm cách để thả cháu ra

TÔN

Xe container
Cháu bé lúc tìm thấy ko mặc quần, chân có nhiều xước xát ( cái này e nghĩ do cháu ko mặc quần đi lại dứoi chỗ mương nên cành cây nó cào vào chân )
Cháu bé mới 2 tuổi, mới chỉ gọi đc mẹ nên có lẽ ko lấy đc lời khai

TÔN

Xe container
Con nhà e cũng tầm tuổi đấy, nghĩ đến cảnh con 1 mình ở dưới cái mương đấy cho dù là mương cạn, con hoảng sợ khóc lóc mà mình đã thấy đau rồi, thương bố mẹ cháu đã phải trải qua mấy ngày đáng sợ làm sao
Dù sao cháu cũng đã trở về. Chúc mừng gia đình cháu. Chúc cho cháu cuộc đời gặp nhiều may mắn và khoẻ mạnh

Diep1979

Xe điện
E nghĩ cháu bé bị 1 đối tượng quen biết với gia đình bắt cóc rồi bắt nhốt. Nhưng có lẽ là ko có cách nào đưa cháu ra khỏi khu vực nên đành phải tìm cách để thả cháu ra
Nhà cháu nghĩ như cụ
Người quen hoặc hàng xóm, nhưng không ăn được lại sợ bị pháp luật sờ gáy nên thả về.

Cơ bản chưa đủ chứng cứ nên cũng chỉ dừng ở đoán thôi

HH1993

Tháo bánh
Nhà cháu nghĩ như cụ
Người quen hoặc hàng xóm, nhưng không ăn được lại sợ bị pháp luật sờ gáy nên thả về.

Cơ bản chưa đủ chứng cứ nên cũng chỉ dừng ở đoán thôi
Tôi thấy nhiều bác có suy đoán khá giống nhau. Vậy cá nhân tôi suy đoán thế này:
Cháu bé đi lạc là có thật và có thể xa hơn 100m. Người tốt bụng gặp, ( vì cháu chưa nói đc,chưa ý thức được) nên không thể biết ở đâu. Đem về nhà chăm. Khi sự việc có CA vào cuộc,ồn ào họ biết, nhưng vì sợ nên đem trả bé về nơi đó.
Các bác thấy sao với suy đoán màu hồng của tôi?
Bởi thực sự là làm người tốt cũng khó lắm. Nhất là bối cảnh lại ở một vùng quê nghèo và....

Diep1979

Xe điện
Tôi thấy nhiều bác có suy đoán khá giống nhau. Vậy cá nhân tôi suy đoán thế này:
Cháu bé đi lạc là có thật và có thể xa hơn 100m. Người tốt bụng gặp, ( vì cháu chưa nói đc,chưa ý thức được) nên không thể biết ở đâu. Đem về nhà chăm. Khi sự việc có CA vào cuộc,ồn ào họ biết, nhưng vì sợ nên đem trả bé về nơi đó.
Các bác thấy sao với suy đoán màu hồng của tôi?
Bởi thực sự là làm người tốt cũng khó lắm. Nhất là bối cảnh lại ở một vùng quê nghèo và....
Thật ra dù cháu bé có 2 tuổi, khi đói và sợ sẽ khóc, khóc rất to cụ ạ.
Khu đó sẽ có người nghe thấy và bế cháu bé chờ gia đình tìm kiếm. Cho dù cháu bé ko nói được nhiều nhưng dân ta hay có kiểu văn hóa truyền tai, đài báo đăng ầm ĩ việc mất tích... Người giữ cháu bé ít nhiều sẽ biết, huống chi còn hàng xóm nữa. Giữ 1 đứa nhỏ trong nhà mà không báo CA, hay nói chuyện với hàng xóm về việc này?

Thêm nữa là cháu bé được xuất hiện tại cổng nhà. Vậy ai là người để cháu ở đó?

Vẫn chờ PL chứng minh vụ án, những suy nghĩ mầu hồng của cụ có thể có, nhưng sẽ không nhiều ạ

HH1993

Tháo bánh
Thật ra dù cháu bé có 2 tuổi, khi đói và sợ sẽ khóc, khóc rất to cụ ạ.
Khu đó sẽ có người nghe thấy và bế cháu bé chờ gia đình tìm kiếm. Cho dù cháu bé ko nói được nhiều nhưng dân ta hay có kiểu văn hóa truyền tai, đài báo đăng ầm ĩ việc mất tích... Người giữ cháu bé ít nhiều sẽ biết, huống chi còn hàng xóm nữa. Giữ 1 đứa nhỏ trong nhà mà không báo CA, hay nói chuyện với hàng xóm về việc này?

Thêm nữa là cháu bé được xuất hiện tại cổng nhà. Vậy ai là người để cháu ở đó?

Vẫn chờ PL chứng minh vụ án, nhưng suy nghĩ mầu hồng của cụ có thể có, nhưng sẽ không nhiều ạ
Thôi,khỏi hóng và chờ làm gì bác ạ. Sự việc có vậy. Bé nó về nhà rồi. Tôi chắc vụ này xong lâu rồi,còn mấy cái đứa ( 9môn 3 điểm) nó mập mờ hay cắt khúc vụ việc ra câu view thôi. Tôi bấm vào link cái là cả mớ Quẳng cáo nó xuất hiện...còn tôi thì cá nhân vẫn mong có những điều đúng đắn,pháp luật minh bạch để người tốt nhiều hơn,và người tốt không còn lo lắng khi làm việc tốt bác ạ. Chúc bác tối vui vẻ,bình yên!