[Funland] Bé gái 3 tuổi bị bé trai hàng xóm đánh liên tiếp trong phòng

son.nguyen.1979

Xe buýt
Có lần em đưa đứa cháu gái đi tắm ở bể bơi, gặp một thằng bé nó cứ rình cháu em lên cầu trượt là nó đạp, dưới thì nó té nước, cay thực sự chỉ muôn đạp cho nó một phát cho nó sợ.
Cụ không cần đạp, ra chỉ thẳng mặt chửi cho 1 trận. Nếu vẫn còn tái diễn gọi thằng bố con mẹ nó ra chửi. Nếu gọi bố mẹ chúng nó ra chửi rồi mà vẫn tiếp tục hành vi thế thì cứ mặt bố mẹ chúng nó mà té nước, mà đạp.

The Fishman

Xe tải
Em hay đưa con ra 1 khu vui chơi ở Vincom , không hiểu sao số đen mà 2 lần gặp trường hợp ntn:
  • Con bé nhà em (2t) đang chơi ở nhà bóng. Gặp 1 thằng ku 3t đứng từ chỗ cao cầm nguyên 1 cái xe lắc ném vào người. Con em khóc ầm lên mà không thấy phụ huynh ku kia ra mặt. Hỏi mãi thì thấy người giám hộ của ku 3t kia là 1 bà osin, đang buôn rôm rả với các bà Osin khác. Em hỏi thì mặt cứ đơ ra, cũng chẳng xin lỗi >:)
  • Một lần khác ku lớn nhà em (4t) đang chơi trong nhà cát. Bị 1 thằng ku cũng trạc tuổi chơi bên cạnh xúc nguyên 1 xẻng cát đổ vào đầu #:-s Em cáu quá hỏi bố mẹ cháu đâu mà cũng không bố mẹ nào ra nhận luôn.
Em căm thù mấy thể loại bố mẹ mải chơi, để mặc con chạy rông làm hại con người khác x-(

DurexSSL

Xe tải
Đưa video ra tổ dân phố, không cho con mình chơi với thằng đó nữa, để các nhà khác cũng có thể làm như vậy, an toàn cho các con

Jason88

Xe buýt
tầm dưới 3,4 tuổi thì còn nhỏ chưa biết gì, chứ tầm 6 tuổi là lớn hẳn rồi, phải răn đe cực kỳ mạnh. Con e mà thế thì e táng vỡ mặt luôn vì láo toét chứ ko bênh.

NewVegas

Xe tải
Em thấy bển có cái luật khá hay là trẻ trước 7 tuổi không được rời khỏi tầm mắt người lớn. Thấy cháu nào lơ ngơ 1 mình ko có người nhà giám sát là nó gọi CS ngay.

phuongan

Xe điện
Đưa video ra tổ dân phố, không cho con mình chơi với thằng đó nữa, để các nhà khác cũng có thể làm như vậy, an toàn cho các con
Cụ xem video chưa ạ? Sự việc đã đưa ra chính quyền rồi, xóa được video trên mạng xã hội bây giờ mới là tốt nhất.

Slimz

Xe buýt
Con gái em lúc còn 5 tuổi, ở khu có mấy thằng ku tầm 6,7 tuổi nhưng chơi cực ngu và mất dạy, kiểu nghịch láo ấy. Em phải mắng chúng nó mấy lần thậm chí gọi cả bố mẹ ra nói, còn con gái em cấm tiệt chơi với mấy thằng ấy. Cứ thấy chúng nó lảng vảng gần con bé là em lườm cho cháy mặt. Chúng nó chơi kiểu này: Đi xe đạp thì cố tình đi nhanh xong đâm vào con bé ( đang chơi trước cửa nhà), giật tóc, túm áo lôi xềnh xêch, con bé đang chơi với chị em gái thì chúng nó chạy vào phá đám, đạp hết đồ chơi xong chạy đi cười khả ố...v...v... mới có 6,7 tuổi thôi đấy. Cái này phần nhiều do bố mẹ chúng nó dạy dỗ , kiểu cứ để con chơi tự do không ý kiến gì.
Giống thằng cháu e quá, 5t con của e vợ, đúng thật con làm sai mà bố mẹ ko dạy rằng như thế là sai, xong giờ thì cứ bảo để vào trường công để các cô rèn. Trước e cũng hay nghiêm khắc với nó mà vợ hay bênh cháu nên giờ e cũng ko nói nữa

congthuong

Xe điện
Con mình thì mình phải để mắt, để nó khóc mãi mà cũng bỏ kệ vậy thì phải tự trách bản thân.

đặc biệt là "bé trai hàng xóm từng nhiều lần bế T.A bỏ vào sọt" vậy mà vẫn không đề phòng, để nó sang nhà thì cũng chịu. Với những đứa trẻ này, nếu không cẩn thận thì án mạng cho trẻ nhỏ có thể xảy ra chứ không nói chơi được.

Có nhiều đứa trẻ hay bắt nạt em, đánh ngầm. Bố mẹ chúng bỏ kệ chúng nhưng mình thường xuyên quan sát con mình khi chơi với các bạn thì sẽ tránh được hậu quả đáng tiếc.

vkthang

Xe container
Trẻ con nó phản ánh hành vi của bố mẹ, ông bà. Nên hàng xóm mình thế nào mình phải biết mà xem có cho con mình chơi cùng không. Cu nhà em chơi với bạn nào em cũng phải gặp nói chuyện mấy câu xem thế nào.

scorpio_9x

Xe hơi
trẻ con giờ nó làm sao ấy, cu con nhà e đi chơi nhà tuyết mà có thằng cu lớn nhất trong đó, cứ dí bọn trẻ con xô ngã, e thấy mấy lần bảo mấy ng trông ở đấy thì bảo bọn trẻ vui chơi vậy. cu nhà e gần 4 tuổi bị nó đuổi chạy vòng vòng trong đó, đầu tiên e tưởng cả bọn nó chỉ chơi thôi, nên k nhảy vào 1 lúc sau thấy nó dí mỗi cu nhà e chạy té đái vừa chạy vừa khóc, mồm toàn xốp tuyết e mới nhảy vào xử lý, lôi cả mấy đứa trông ở đấy vào nói chuyện. chúng nó bắt ku con kia xin lỗi 3 4 lần nó mới khoanh tay xin lỗi xong lại hơn hớn ra đuổi nhau tiếp. sau nó định vào đẩy ngã cu nhà e mấy lần mà e nhìn nó trợn mắt chỉ tay nó lại thôi. chán thật