[Funland] Bệnh viện Công tính hiệu quả quá thấp.

datinh

Xe container
Cụ nằm viện nào thế?
E cug đang định đi kiểm tra ổ bụng xem có cục polyp nào ko
Nhà e bố mẹ đều cắt polyp rồi nên bsi cứ bảo cho con đi ktra vì nó di truyền
cụ nhằm bv đức giang thẳng tiến. vào khoa ấy đông như hội chợ phù hoa.

_AQ

Xe máy
Em đã nằm ở viện Công và đưa người nhà đi khám thấy viện quản lý vận hành của BV Công quá kém....
1. Cả BV có mấy cái máy soi chụp thiếu trầm trọng trang thiết bị dẫn đến ùn tắc BN phải chờ, cái này nếu ra tư nhân thì quá đơn giản.
2. Nếu bất kỳ máy móc nào hỏng, quí trình sửa chữa mua sắm phải mất thời gian quá lâu thậm chí vài tháng, trng lúc này bệnh nhân dùng chung máy dẫn đến quá tải.
3. Nay có ông chú đi khám K, tối qua họ yêu cầu thuốc tháo thụt trong đêm để sáng nay chụp, chiếu.... Đến lúc đi chụp, chiếu thì họ hẹn 3 ngày sau lí do máy hỏng...
Dịch vụ công vận hành kiểu này hiệu quả quá thấp... Giám đốc bv chỉ cần tăng gấp đôi gấp 3 số máy siêu âm, chiếu chụp là hết phải chờ đợi ngay....
Tiền ít, phục vụ đại trà cho người dân thôi. Cụ chê thì xì thêm tiền ra ngoài làm nhé, đừng bắt bệnh viện theo ý cụ. Đến lúc đội giá lên thì dân thường như cháu ốm chỉ biết chờ toi, lấy đâu xèng mà bệnh viện.

Chỉnh sửa cuối:

Red Butler

Xe buýt
Tiền ít, phục vụ đại trà cho người dân thôi. Cụ chê thì xì thêm tiền ra ngoài làm nhé, đừng bắt bệnh viện theo ý cụ. Đến lúc đội giá lên thì dân thường như cháu ốm chỉ biết chờ toi, lấy đâu xèng mà bệnh viện.
Nói thẳng số người phục vụ thì nhiều nhất, trang thiết bị bv công đầu tư khủng so với bv tư, lượng bệnh nhân (khách hàng) đông đảo.... Toàn lấy lí do viện công dẻ, chuyên môn cao.... Đó là lí do cho người ít trải nghiệm thôi, thực tế lượng bệnh nhân chuyển sang bv tư ngày càng nhiều, nếu viện công khôbg cải tiến cách phục vụ và chất lượng thì sớm muộn người ta cũng bỏ viện công...

_AQ

Xe máy
Nói thẳng số người phục vụ thì nhiều nhất, trang thiết bị bv công đầu tư khủng so với bv tư, lượng bệnh nhân (khách hàng) đông đảo.... Toàn lấy lí do viện công dẻ, chuyên môn cao.... Đó là lí do cho người ít trải nghiệm thôi, thực tế lượng bệnh nhân chuyển sang bv tư ngày càng nhiều, nếu viện công khôbg cải tiến cách phục vụ và chất lượng thì sớm muộn người ta cũng bỏ viện công...
Cụ chắc ko phải khách hàng thường xuyên của bệnh viện nên mới nói thế thôi. Đến lúc >1/3 thu nhập của cụ dùng để trả tiền cho bệnh viện cụ mới thấy giá viện phí quan trọng.
nếu tư nhân mà giá viện mang giá nhà nc áp thì đóng cửa vỡ nợ từ trứng nc chứ đừng nói tới chất lượng dịch vụ.

con dơi 141

Xe điện
Em đã nằm ở viện Công và đưa người nhà đi khám thấy viện quản lý vận hành của BV Công quá kém....
1. Cả BV có mấy cái máy soi chụp thiếu trầm trọng trang thiết bị dẫn đến ùn tắc BN phải chờ, cái này nếu ra tư nhân thì quá đơn giản.
2. Nếu bất kỳ máy móc nào hỏng, quí trình sửa chữa mua sắm phải mất thời gian quá lâu thậm chí vài tháng, trng lúc này bệnh nhân dùng chung máy dẫn đến quá tải.
3. Nay có ông chú đi khám K, tối qua họ yêu cầu thuốc tháo thụt trong đêm để sáng nay chụp, chiếu.... Đến lúc đi chụp, chiếu thì họ hẹn 3 ngày sau lí do máy hỏng...
Dịch vụ công vận hành kiểu này hiệu quả quá thấp... Giám đốc bv chỉ cần tăng gấp đôi gấp 3 số máy siêu âm, chiếu chụp là hết phải chờ đợi ngay....
Cụ nhầm. Công suất vận hành máy chụp chiếu ở BV công phải x5 bệnh viện tư. So với Bệnh viện quốc tế khéo x10 hay x20

Moriarty

Xe container
Bệnh nặng cụ vào viện công hay viện tư biết mặt nhau ngay. Viện tư chỉ chữa được mấy bệnh vừa vừa thôi, các ca khó tầm thế giới các thứ, đều ở viện công hết.
Đúng là viện công có nhiều cái ko bằng viện tư nhưng thẳng thắn mà nói thì nếu viện tư giá như viện công thì mới cùng góc độ so sánh được
Biết thế nào là nặng hay nhẹ hả cụ. Các ông trên này toàn 49, 53, cái lứa tuổi mà sức khoẻ nó khó lường lắm. Hắt hơi sổ mũi đau đầu thôi mà cho mấy bố bác sỹ lơ mơ khám khéo mình xanh cỏ. E thừa sức đi viện tư nhưng e cứ viện công đầu ngành cho nó lành, nhường viện tư 5 6 sao cho các cụ đi nghỉ dưỡng.

con dơi 141

Xe điện
Biết thế nào là nặng hay nhẹ hả cụ. Các ông trên này toàn 49, 53, cái lứa tuổi mà sức khoẻ nó khó lường lắm. Hắt hơi sổ mũi đau đầu thôi mà cho mấy bố bác sỹ lơ mơ khám khéo mình xanh cỏ. E thừa sức đi viện tư nhưng e cứ viện công đầu ngành cho nó lành, nhường viện tư 5 6 sao cho các cụ đi nghỉ dưỡng.
Sốt xuất huyết nằm bệnh viện TC truyền nước còn bị nhầm. Chai 500ml truyền 50ml/h còn bị bấm máy set thành 500ml/h. Lúc có dịch trong ổ bụng bsi yc phải chuyển viện lên nhi TW.

haivina

Xe điện
Bác có phải nhà báo hay là có định hướng gì không đây mà có câu hỏi dễ trả lời vậy ?

truongvnss82

Xe buýt
Trước đây 8 năm, em làm sale có bán máy chụp ct cộng hưởng từ cho 1 bv to, giá 28 tỷ, các anh ấy gửi giá thêm có 70 tỷ (dưới 100 tỷ ít bị soi hơn)
Cụ cần cẩn thận với những thông tin nhạy cảm thế này thời điểm này không lại vô lò như chơi đó, bạn em mới bị xong

maximax903

Xe điện
Chỗ chụp X-quang ở các BV công, kể cả BV tuyến cuối ko hiểu sao cực kỳ đông. Dù mình chọn khám dịch vụ 500k/lần nếu phải chụp thì vẫn phải quay ra đó làm. Cầm tờ ghi số thứ tự so với số đang hiện trên cửa phòng chụp thì phải rất rất lâu, thậm chí đến chiều mới đến lượt. Lúc chụp xong quay ra chờ lấy kết quả rồi mang lên chỗ BS khám ban đầu để người ta kết luận thì có khi BS ấy về nhà ăn xong cơm rồi. Tuy nhiên nếu để ý 1 chút thì lại nhanh.

thằng nhà quê

Xe điện
bệnh viện công của 1 tp trực thuộc tỉnh quê em
to đùng mà chả có ma nào vô
cực kỳ lãng phí.
dân bây giờ có điều kiện rồi, có bệnh họ sẽ vô BV tư chất lượng hoặc xuống saigon.

linh 7

Xe buýt
mổ não, ghép gan, ghép ngón chân cái lên thành ngón tay cái, tách đầu song sinh thì em nghĩ là cũng đủ gọi là nặng rồi. EM ko chê viện công nhưng em cũng không khen viện tư. Xét góc độ cá nhân em có cảm tình vs viện công và bsi ở đó hơn là viện tư.

tridaulau

Xe tăng
Các cụ vào k Tân triều khám một lần, vào các viện khác thấy một sự phiu ling tuyệt vời hơn
Ấy thế mà em đi khám cũng chỉ trong buổi sáng thôi

ATZ

Xe tải
Nếu anh nào trải nghiệm bệnh viện ở nước ngoài kiểu Anh, Úc, Can hay Mỹ thì chắc bớt chửi hệ thống y tế VN hơn, mình thật.
Đợi hẹn khám, mổ có khi hết bệnh hay xanh cỏ rồi. Thằng em họ khám ở VN bị ung thư cũng hơi căng về Úc mất thời gian lên lịch khám, khám xong quyết định mổ, hẹn 6 tháng sau quay lại mổ. Vãi.

Các bv kiểu dịch vụ giá cao ở Thái, Sing thì kg bàn.

poiuy

Xe cút kít
Hiệu quả của Bệnh viện công, mời các bác tham khảo link dưới.
Thừa nhận là, Sơ xuất thì Công Tư đều có cả, nhưng ẩu tả như này thì chuối thật.
May mà hậu quả còn thấp.

Link:
https://tuoitre.vn/benh-vien-lam-dong-tra-nham-ket-qua-x-quang-benh-nhan-bi-phau-thuat-oan-20240221180019892.htm
Quá tắc trách cụ ạ. Bảo là BV lớn rất đông BN đã đành. Bảo sao người ta cứ nhao lên BV tuyến TW nên dẫn đến tình trạng mà cụ chủ thớt phàn nàn.

Garrard_1967

Xe tải
em vửa lằm viện công tuần lễ đây
mọi thứ ổn mà. có ai ta thán gì đâu
trừ phi ca nào phức tạp mới cần việt đức các cái. kiểu ghép xương xẩu các thứ :D
klq em bị nội soi đại tràng không gây mê. cảm giác thú vị lắm.
Cảm giác thú vị …
Ah há, e bán dầu ăn cụ ơi :))