[Thảo luận] Bị trôi xe vào đầu xe khi đang đứng chờ đèn đỏ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hôm nay rảnh rỗi mới kể cho các cụ chuyện em bị 1 ông lái Ỉn lùi mít vào xe em. Hôm kia đi qua ngã 3 chờ đèn đỏ ở yên phụ rẽ ra đường thanh niên. đứng chờ đèn sau 1 con Ỉn biển 30K-9750. Đèn chuyển xanh nhưng hình như con Ỉn này có va chạm ở bên trên đầi. Lúc đầu vì ngồi trong xe nên em không biết, sau khi chạy ra khỏi xe mới biết ở bên trên có 1 chú tập lái. qua đoạn video em đoán chắc chú tập lái dừng ở trên dốc không kéo phanh tay nên bị trôi húc vào đầu con Ỉn. chắc sau đó thầy giáo đi xuống bắt tay với tên lái Ỉn như trong video ( tết nhất thế này để mấy bố học lái đi ra đường nguy hiểm bỏ bu, lái đã không vững mà đường lại đông).
Vợ cả em cũng bảo nên lùi lại tránh xa con Ỉn ra. Trước đó em đã cẩn thận lùi 1 phát rồi, nhưng sau đó 2 bánh đứng đầy ở sau nên không lùi được. Vừa nói dứt lời thì lại đến lượt bố lái Ỉn này bị trôi húc vào đầu xe em!
Ohhh sít! X_XCay quá chạy ra chửi 1 trận, đề pa lên dốc thế này thì hỏng rồi. 3:-O nhìn lại thấy may mà mít xe nó chạm vào biển số xe em nên không bị sao cả.:o) em bớt giận mắng cho nó 1 phát nữa rồi xua nó đi. Đã cẩn thận lùi xa rồi mà vẫn dính, may quá không có hậu quả nào cả.
đi thêm 1 đoạn thấy con xe tập lái dừng lại, chắc đổi lái. chứ bắt lái thêm khéo cuống quá lại va vào đâu thì khổ.b-(
Đi qua mấy ngã tư đăc biệt ngã 4 có dốc các cụ hết sức cẩn thận kẻo trôi xe. nếu đỗ sau xe nào thì cũng nên đỗ cách xa ra 1 chút kẻo xe trước trôi là ăn đủ.
Kính chúc các cụ an toàn khi tham gia giao thông trong dịp tết nhé!
Còn đây là video mời các cụ ngự lãm:
[video=youtube;OMSGxGqikfQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=OMSGxGqikfQ[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Teu beo

Xe tải
Thế ông lái Ỉn kia trình bày với cụ thế nào ạ? Không phải tập lái mà cũng trôi à?

Nấm mỡ

Xe điện
Em thấy lơ đãng tý để trôi xe là bình thường, kể cả tài già.
Rồi còn cả hiện tượng xe đứng im mà tài tưởng tự dưng bị trôi ngược nữa, cũng bình thường :)

Zinnat

Xe tải
Cụ chưởi hay nhể :))

cwise

Xe container
Cảm ơn bác khổ chủ, Một kinh nghiệm xưong máu, không nên đứng sát nhau quá, em cứ kinh nghiệm dừng đèn đỏ cách xe trước một mét hoặc hẳn 2 mét, lừa hai bánh vào khe để đỡ cho mình. :P Nói thật nhìn bác khổ chủ to cao, em cũng thấy sợ.:D

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thế ông lái Ỉn kia trình bày với cụ thế nào ạ? Không phải tập lái mà cũng trôi à?
hắn kêu là tại con tập lái lùi vào làm nó phải lùi cụ ạ. nhưng xem camera thì thấy ông thầy đang quay lại xe chưa kịp vào thì nó đã trôi xe rồi. chứng tỏ không liên quan gì đến con tạp lái. may mà không bị làm sao chứ không em điên tiết cho nó 1 phát vào alo rồi. giá nó cứ xin lỗi tại lơ đãng thì còn nghe được

2R+

Xe điện
cụ chủ thread hùng dũng nhể :D

thanhtung19

Xe tải
bác chủ cũng máu chiến quá ợ. em nhìn hành động của bác đoán chắc chú ỉn kia xoắn lắm :-s

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác khổ chủ, Một kinh nghiệm xưong máu, không nên đứng sát nhau quá, em cứ kinh nghiệm dừng đèn đỏ cách xe trước một mét hoặc hẳn 2 mét, lừa hai bánh vào khe để đỡ cho mình. :P Nói thật nhìn bác khổ chủ to cao, em cũng thấy sợ.:D
xa quá cũng chưa hẳn đã tốt cụ ạ. có lần em đi thấy 1 em camry đỗ cách tầm gần 1m xe trước. 2 bánh luồn qua vướng vào ba đờ xốc nghe cái xoạt. nhìn lại thì thấy em cam bị 1 vết dài. 2 bánh biến luôn.:))

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
bác chủ cũng máu chiến quá ợ. em nhìn hành động của bác đoán chắc chú ỉn kia xoắn lắm :-s
em không có ý đinh chiến ạ. tại cú quá thôi. nó vừa mới chửi chú tập lái xong. sau đó còn tệ hơn cả thằng tập lái. may mà được cái biển nó chắn chứ không cũng mệt. chú lái Ỉn người gầy nhom. nhìn thấy em có vẻ thảng thốt lắm. cứ tưởng sắp bị no đòn rồi.=))

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
xa quá cũng chưa hẳn đã tốt cụ ạ. có lần em đi thấy 1 em camry đỗ cách tầm gần 1m xe trước. 2 bánh luồn qua vướng vào ba đờ xốc nghe cái xoạt. nhìn lại thì thấy em cam bị 1 vết dài. 2 bánh biến luôn.:))
Đúng đấy ạ, nhưng xe 2b chạm vào còn đỡ, hơn là 4b. Gì thì gì, rủi ro của ông 4b vẫn cao hơn ạ.

thanhtung19

Xe tải
em không có ý đinh chiến ạ. tại cú quá thôi. nó vừa mới chửi thằng tập lái xong. sau đó còn tệ hơn cả thằng tập lái. may mà được cái biển nó chắn chứ không cũng mệt. thằng lái Ỉn người gầy nhom. nhìn thấy em có vẻ thảng thốt lắm. cứ tưởng sắp bị no đòn rồi.=))
tết nhất rồi. cụ doạ làm chú ỉn ý tưởng mất răng ăn tết. =))

cwise

Xe container
hắn kêu là tại con tập lái lùi vào làm nó phải lùi cụ ạ. nhưng xem camera thì thấy ông thầy đang quay lại xe chưa kịp vào thì nó đã trôi xe rồi. chứng tỏ không liên quan gì đến con tạp lái. may mà không bị làm sao chứ không em điên tiết cho nó 1 phát vào alo rồi. giá nó cứ xin lỗi tại lơ đãng thì còn nghe được
Thằng lái innova trình kém. Kinh nghiệm của em là nếu xe trước là xe số sàn (đoán thôi) thì cứ đứng cách một đoạn vừa vừa (rủi ro) vì khi vào số, xe số sàn mà lái kém thì hay bị lùi lại tí (trôi về sau khoảng 5-10 cm, nhất là những đoạn hơi dốc tẹo, như đoạn Nguyễn Chí Thanh giao cắt với đê la thành.

cwise

Xe container
em không có ý đinh chiến ạ. tại cú quá thôi. nó vừa mới chửi thằng tập lái xong. sau đó còn tệ hơn cả thằng tập lái. may mà được cái biển nó chắn chứ không cũng mệt. thằng lái Ỉn người gầy nhom. nhìn thấy em có vẻ thảng thốt lắm. cứ tưởng sắp bị no đòn rồi.=))
Đánh đẫm là không nên, võ mồm là chính. Mà bác đang nghe bài gì kinh điển trên xe, không nên dùng tay chân làm mất cái không khí lãng mạn trên xe. :P

luongphong84

Xe hơi
Cụ chủ nóng quá. Cụ cũng nên giữ khoảng cách hợp lý, còn người ta chắc cũng không may thôi mà. Đằng trước họ còn bắt tay nhau được mà cụ lại chửi.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thằng lái innova trình kém. Kinh nghiệm của em là nếu xe trước là xe số sàn (đoán thôi) thì cứ đứng cách một đoạn vừa vừa (rủi ro) vì khi vào số, xe số sàn mà lái kém thì hay bị lùi lại tí (trôi về sau khoảng 5-10 cm, nhất là những đoạn hơi dốc tẹo, như đoạn Nguyễn Chí Thanh giao cắt với đê la thành.
cụ nói chuẩn! trước đấy khi dừng đèn. em đã thấy có dốc nên vào số lùi lùi lại tầm nửa mét rồi. nghĩ là an toàn. ai ngờ. nhiều cụ nói đứng cách xa hẳn nó ra. nhưng nếu xe trước nó không xử lý kịp thì lực khi va chạm sẽ lớn hơn vì quãng đường trôi lại xa hơn. nói chung nên cách xa nó khoảng 50-80 cm là vừa. 2 bánh cũng k chen vào được tránh bị xước khi luồn vào, khoảng đó cũng đủ để chủ xe trước nếu bị trôi cũng kịp dừng lại, còn nếu không dừng được thì va chạm cũng nhỏ không đáng ngại ạ.:D

Rickyman

Xe điện
Đèn lùi sáng chói thì trôi cái lỗi gì nhỉ...thằng cu kia kà cuống phang số lùi thôi

------

(Giây thứ 07) Trông anh í mở cửa thật là chuyên nghiệp 8->8->

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ nóng quá. Cụ cũng nên giữ khoảng cách hợp lý, còn người ta chắc cũng không may thôi mà. Đằng trước họ còn bắt tay nhau được mà cụ lại chửi.
đấy là giây phút bột phát cụ ạ. chứ lúc ra nói với nó em không hề chửi.:D. chỉ hơi thái độ chút thôi