Bị viêm xoang có bị khó thở ko các cụ?

ngoc F430

Xe buýt
Em bị ngạt 1 bên mũi cũng mấy năm rồi nhưng chưa đi soi xoang. Từ cuối năm 2016 thì tự dưng bị ngột ngạt khó thở ( đợt đó em bị căng thẳng thần kinh và buồn nôn khan ) thì có đi chụp ngực, đo nhịp tim .. thì ko vấn đề gì uống mấy viên thuốc thì tự dưng khỏi. Đến cuối 2017 gần tết lại bị khó thở lại , ra viện 103 làm các xét nghiệm bác sĩ chỉ định thì ko sao sau có kết luận do xoang và trào ngược dạ dày. Uống thuốc thì thấy nhẹ đi được đôi tháng lại bị ngột ngạt khó thở tiếp , nhiều lúc tự dưng hết được vài tiếng hoặc nửa ngày , lúc thì 1,2 ngày xong lại bị lại. Giờ người thoải mái rồi , gần như ko bị trào ngược nữa mà không hiểu sao ko khỏi . Người nó cứ bí bách kiểu gì ấy , nặng nề khó chịu , hồi hộp ko ra hồi hộp , nhiều khi tưởng không thở được.

Các cụ cho em hỏi viêm xoang liệu nó có gây khó thở không ạ? có cụ nào bị giống em ko , ko tìm ra bệnh mà cứ khó thở lo quá các cụ ạ :(

ngoc F430

Xe buýt
Cụ như kiểu bị rối loạn thần kinh thực vật. Nếu tâm lý thoải mái , ở nơi khí hậu mát mẻ, yên tỉnh thì sẽ tự khỏi.
cám ơn cụ . em cũng ko hiểu sao nữa, từ hồi bị căng thẳng thần kinh nó cuốn em theo bao nhiêu bệnh tật dai dẳng nào là chóng mặt , buồn nôn , lại đến khó thở :( đi khám mà ko ra bệnh vừa khó chịu vừa lo lo cụ ạ .
Cái này chữa được,cụ alo 0987520004.
cám ơn cụ , có khi ko hết em lại phải ra viện khám lại xem bị làm sao cho chắc

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em bị ngạt 1 bên mũi cũng mấy năm rồi nhưng chưa đi soi xoang. Từ cuối năm 2016 thì tự dưng bị ngột ngạt khó thở ( đợt đó em bị căng thẳng thần kinh và buồn nôn khan ) thì có đi chụp ngực, đo nhịp tim .. thì ko vấn đề gì uống mấy viên thuốc thì tự dưng khỏi. Đến cuối 2017 gần tết lại bị khó thở lại , ra viện 103 làm các xét nghiệm bác sĩ chỉ định thì ko sao sau có kết luận do xoang và trào ngược dạ dày. Uống thuốc thì thấy nhẹ đi được đôi tháng lại bị ngột ngạt khó thở tiếp , nhiều lúc tự dưng hết được vài tiếng hoặc nửa ngày , lúc thì 1,2 ngày xong lại bị lại. Giờ người thoải mái rồi , gần như ko bị trào ngược nữa mà không hiểu sao ko khỏi . Người nó cứ bí bách kiểu gì ấy , nặng nề khó chịu , hồi hộp ko ra hồi hộp , nhiều khi tưởng không thở được.

Các cụ cho em hỏi viêm xoang liệu nó có gây khó thở không ạ? có cụ nào bị giống em ko , ko tìm ra bệnh mà cứ khó thở lo quá các cụ ạ :(
Bác cần phân biệt rõ "ngột ngạt khó thở" (cảm giác bức bách, đường thở thông nhưng như thiếu dưỡng khí) và "khó thở" (khó hít vào hoặc khó thở ra, có tiếng rít hoặc khò khè khi gắng thở) - điều này qua trọng để chẩn đoán và điều trị bệnh của bác.

trungvuthanh89

Xe tải
Bác pha nước muối loãng ấm dùng rửa mũi hàng sáng khoảng 1 tháng là khỏi

ngoc F430

Xe buýt
Bác pha nước muối loãng ấm dùng rửa mũi hàng sáng khoảng 1 tháng là khỏi
Bác cần phân biệt rõ "ngột ngạt khó thở" (cảm giác bức bách, đường thở thông nhưng như thiếu dưỡng khí) và "khó thở" (khó hít vào hoặc khó thở ra, có tiếng rít hoặc khò khè khi gắng thở) - điều này qua trọng để chẩn đoán và điều trị bệnh của bác.
cám ơn 2 cụ. Khó chịu quá nay e ra bệnh viên y khám thì kết luận bị viêm xoang mãn tính , vách ngăn mũi bị tắc , có mào gì đấy. Cho em thuốc uống và thuốc xịt nếu không khỏi phải đi đi phẫu thuật mở vách ngăn mũi . Cụ nào đã làm phẫu thuật như vậy chưa? liệu mất nhiều tiền ko các cụ nhỉ :(

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
cám ơn 2 cụ. Khó chịu quá nay e ra bệnh viên y khám thì kết luận bị viêm xoang mãn tính , vách ngăn mũi bị tắc , có mào gì đấy. Cho em thuốc uống và thuốc xịt nếu không khỏi phải đi đi phẫu thuật mở vách ngăn mũi . Cụ nào đã làm phẫu thuật như vậy chưa? liệu mất nhiều tiền ko các cụ nhỉ :(
cso phải ý bác muốn nói là phì đại vách ngăn và polip?

Huy John

Xe tải

cụ có thể đã bị rối loạn thần kinh thực vật, kèm thêm xong. em dự bệnh trào ngược của cụ đã khỏi khỏi.

về cái xoang, cụ pha nước muối ấm hoặc dùng nước biển sâu, súc miệng, súc mũi ngày 3-4 lần cho em (thậm chí nhiều hơn càng tốt), chịu khó giũ gìn thì sẽ khỏi được. Nếu xoang đã bị mãn sẽ rất khó chữa đấy cụ ạ. Còn về cái cảm giác hồi hồi, bí bách (heart burn), cái này cần giảm streess, cụ nên dành thời gian để thư thái, chịu khó uống đồ uống có nhiều C, thức uống mát sẽ đỡ cụ nhé.

ngoc F430

Xe buýt
cso phải ý bác muốn nói là phì đại vách ngăn và polip?
kết luận thế này bác ạ : viêm xoang mãn tính , quá phát cuốn mũi dưới 2 bên - mào vách ngăn trái và có bảo em nếu uống thuốc và xịt mũi không hết phải mổ mở vách ngăn và sắp xếp lại vách ngăn gì đó . em nhớ mỗi thế cụ ạ. giờ nó nhẹ cảm giác thông hơn nhưng vẫn nặng nề . ngột ngạt lúc hít vào cụ ạ :(

ngoc F430

Xe buýt
cụ có thể đã bị rối loạn thần kinh thực vật, kèm thêm xong. em dự bệnh trào ngược của cụ đã khỏi khỏi.

về cái xoang, cụ pha nước muối ấm hoặc dùng nước biển sâu, súc miệng, súc mũi ngày 3-4 lần cho em (thậm chí nhiều hơn càng tốt), chịu khó giũ gìn thì sẽ khỏi được. Nếu xoang đã bị mãn sẽ rất khó chữa đấy cụ ạ. Còn về cái cảm giác hồi hồi, bí bách (heart burn), cái này cần giảm streess, cụ nên dành thời gian để thư thái, chịu khó uống đồ uống có nhiều C, thức uống mát sẽ đỡ cụ nhé.
e cám ơn cụ , nó cứ ngột ngạt khó thở khó chịu mệt mỏi quá cụ ạ :(

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
kết luận thế này bác ạ : Bác cứ xài hết viêm xoang mãn tính , quá phát cuốn mũi dưới 2 bên - mào vách ngăn trái và có bảo em nếu uống thuốc và xịt mũi không hết phải mổ mở vách ngăn và sắp xếp lại vách ngăn gì đó . em nhớ mỗi thế cụ ạ. giờ nó nhẹ cảm giác thông hơn nhưng vẫn nặng nề . ngột ngạt lúc hít vào cụ ạ :(
bác cứ xài hết đợt thuốc đó đi, rồi có gì qua e.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
cụ nói rõ cụ thể hơn đi cụ , e quan tâm để ko hết em còn qua cụ
e cần xem cụ thể mới có thể có lời khuyên chính xác. Nếu bác vẫn không khỏi thì mang tất cả các tài liệu liên quan đến bệnh của bác từ trước đến giờ, qua e khám lại.

kia_k5

Xe tải
Em thi thoảng bị nghẹt 1 bên khi nằm kèm ù tai, đi khám có bs bảo xoang có bs bảo chả sao. Mãi chả khỏi.

Minhuy90

Xe máy
Trước e đi khám bs bảo phải đi xông rửa mũi trong 1 tháng mà bận làm sao đi đc nên thôi.
Của e là bị quá phát cuốn mũi gây nghẹt mũi liên tục. Xông cũng ko hết đc chẳng biết làm gì để hết ngoài đốt cuốn mũi:((