[Camera] bị xử phạt lỗi vượt đèn vàng

sonvtc2

Xe điện
Sao cụ ko vả vào mồm tụi đấy! đường đang tắc nòi, léo lo điều tiết lại đi rình xử lý. chỉ có mỗi từ NẢN

Pmthut2002

Xe đạp
Sao cụ ko vả vào mồm tụi đấy! đường đang tắc nòi, léo lo điều tiết lại đi rình xử lý. chỉ có mỗi từ NẢN
Lúc sáng bị giữ xe và giấy tờ thì mình ko dám căng làm gì, đến chiều mình đi taxi ra có thêm video từ camera hành trình cãi 1 hồi nó mới chịu trả tiền đấy.

sonvtc2

Xe điện
Lúc sáng bị giữ xe và giấy tờ thì mình ko dám căng làm gì, đến chiều mình đi taxi ra có thêm video từ camera hành trình cãi 1 hồi nó mới chịu trả tiền đấy.
Có bằng chứng bảo vệ mìnhrồi tthì sợ giề! Lần sau phải cương quyết ngay từ đầu cụ nhé!

Long Cam

Xe tải
En vẫn thấy quy định đèn vàng phải dừng ngay là hoàn toàn vô lý. Tại nơi ko có đồng hồ đếm ngược thì cứ giật mình thon thót ý các cụ ah. Cách vạch dừng 1-2m mà đèn vàng thì quá đánh đố nhau nếu bắt dừng ngay.

Pmthut2002

Xe đạp
En vẫn thấy quy định đèn vàng phải dừng ngay là hoàn toàn vô lý. Tại nơi ko có đồng hồ đếm ngược thì cứ giật mình thon thót ý các cụ ah. Cách vạch dừng 1-2m mà đèn vàng thì quá đánh đố nhau nếu bắt dừng ngay.
Vạch dừng này cách cột đèn 5-6m nên khó biết đèn đã chuyển vàng chưa

anhtho

Xe ngựa
Em cũng mới vượt đèn vàng hôm bão. Đèn có đồng hồ đếm ngược nhưng nước nhòe không thể đọc ra bao nhiêu giây. Khi cách vạch tầm 5m thì đèn chuyển vàng. Em quyết định đi tiếp cho dù xxx có phạt vì phía sau cũng có 1 em đang theo sát. Đường ướt mưa, tầm nhìn kém mà em phanh thì thể nào cũng bị sưng mít ! Nhưng bão quá, xxx cũng nghỉ chống bão :)).

Pmthut2002

Xe đạp
Em cũng mới vượt đèn vàng hôm bão. Đèn có đồng hồ đếm ngược nhưng nước nhòe không thể đọc ra bao nhiêu giây. Khi cách vạch tầm 5m thì đèn chuyển vàng. Em quyết định đi tiếp cho dù xxx có phạt vì phía sau cũng có 1 em đang theo sát. Đường ướt mưa, tầm nhìn kém mà em phanh thì thể nào cũng bị sưng mít ! Nhưng bão quá, xxx cũng nghỉ chống bão :)).

Duong vang thi vut dc, minh dg dang tac nen bi tom, chia se kinh nghiem di mua bao to the nen bat den bao khan cap( nhay ca 4 xi nhan)

thinhtd

Xe container
Cháu thấy cụ chủ đi sai rồi. Đè qua cái vạch xương cá, chém sang làn kia. Nếu cụ không chém qua cái vạch đó thì phải dừng trước vạch dừng là chắc.

Matizcoi

Xe cút kít
Hehe quay lại đòi tiền đã mãi lộ, bác thớt giỏi quá :))

Pmthut2002

Xe đạp
Cháu thấy cụ chủ đi sai rồi. Đè qua cái vạch xương cá, chém sang làn kia. Nếu cụ không chém qua cái vạch đó thì phải dừng trước vạch dừng là chắc.
Thực tế chém vạch xương cá là sai,xxx đã nhắc mình nhưng mình nói ai rẽ trái cũng đi vậy,ko ai đi thẳng lên vạch chờ mới rẽ, bố trí vạch ko hợp lý, mấy a cũng công nhận thế và bảo ko xử lỗi này

Nanh Trắng

Xe hơi
Thực tế chém vạch xương cá là sai,xxx đã nhắc mình nhưng mình nói ai rẽ trái cũng đi vậy,ko ai đi thẳng lên vạch chờ mới rẽ, bố trí vạch ko hợp lý, mấy a cũng công nhận thế và bảo ko xử lỗi này
Cụ cứ ngụy biện, chỗ đấy cần gì chém vạch, chẳng qua quen đi kiểu cắt cua thôi. Đi kiểu đấy xe đi đúng nó đè cho thì chỉ đợi hết đèn xanh mới vào đc Phạm Ngọc Thạch :D

alibaba1514

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ sai. Ở giây thứ 8 đầu xe cụ mới chạm cột đèn và đèn xanh còn 3 giây, tuy nhiên vạch dừng trên đường còn ở sau đó nên dù cụ có đi qua đèn xanh thì chưa có nghĩa cụ đã vào trong ngã tư để được đi tiếp khi đèn vàng. Và ở giây thứ 11 trên clip cụ còn chưa qua khỏi vạch dừng trên đường nên em dự khi cụ chèn qua vạch dừng thì đèn nó vàng mất rồi. Thiếu sót ở đây : không quan sát vạch kẻ trên đường, không nhìn đèn chính treo trên cao trước mặt và không thực hiện theo điều học được khi học lái là trốn đèn. Cụ thấy đường đông phía trước, không thể qua hết ngã tư khi đèn hướng đi bên kia xanh mà vẫn cố nốt thì nó chỉ có thêm tắc và thêm phiền phức như cụ đã bị thôi. Cụ chờ nhịp sau có phải tốt hơn không, chia buồn với cụ mất 500k vì 3s ( lần sau cụ nhớ nộp kho bạc nhé, đừng thoả hiệp)

Avuday

Xe hơi
Vụ này nhiều cụ đưa lên và vẽ sơ đồ rồi mà cụ vạch sau đèn tay trái của cụ 10m khi cụ đến vạch và đè đảo đèn đã vàng và nhớ quan sát đèn trên đầu hướng xã đàn.

Thuy_CK

Xe điện

noithatkientruc

Xe điện
Thế là oan rồi. Cái đèn xanh còn mấy giây nữa trong khi vạch dừng lại vươn tít ra xa tới mấy mét. Người lái hằng ngày qua đó mới có thể biết, còn 90% xe bình thường là cứ thế vượt. Chính thế nên xxx mới rình ở đúng chỗ đó, các chỗ khác rõ hơn thì đừng hòng.
Cái bẫy ở đây là vạch dừng lùi ra giữa ngã tư trong khi lái xe luôn tư duy là qua đèn là qua vạch. Dù là đèn phụ, nhưng có luật nào bắt lái xe phải nhìn tất cả các đèn ?.
Đây sẽ là cái mỏ của xxx một thời gian nữa.
Chuẩn cụ, em đi qua e cũng nghĩ đi qua đèn là thoát vì vạch dừng ngay vị trí đèn biết đâu nó bẫy vạch ra xa đèn

superdrives

Xe điện
tHEO EM THÌ CỤ ĐÃ VƯỢT ĐÈN VÀNG THẬT VÌ: XE CỤ Ở TRƯỚC CỘT ĐÈN NHÌN THẤY 3S NHƯNG SAU ĐÓ 1 ĐOẠN MỚI ĐẾN VẠCH DỪNG MÀ CỤ LẠI PHẢI ĐI CHẬM. tHEO EM THÌ CỤ ĐÃ VƯỢT ĐÈN VÀNG, THẬM TRÍ CÒN LIẾM CẢ ĐẢO MỀM.

Pmthut2002

Xe đạp
tHEO EM THÌ CỤ ĐÃ VƯỢT ĐÈN VÀNG THẬT VÌ: XE CỤ Ở TRƯỚC CỘT ĐÈN NHÌN THẤY 3S NHƯNG SAU ĐÓ 1 ĐOẠN MỚI ĐẾN VẠCH DỪNG MÀ CỤ LẠI PHẢI ĐI CHẬM. tHEO EM THÌ CỤ ĐÃ VƯỢT ĐÈN VÀNG, THẬM TRÍ CÒN LIẾM CẢ ĐẢO MỀM.
Nếu đi thẳng thì vượt vạch dừng ngang khi đèn vàng thật nhưng mình rẽ luôn nên bánh đã đè qua vạch dừng dọc rồi, quy định ko dc vượt đèn vàng nhưng mình vượt đèn còn xanh mà