[Funland] Biến căng phố Trần Cung

namnhstdn

Xe tải
À, em nhìn không rõ, cảm ơn cụ.

vanhai493

Xe điện
Tớ mà là cơ quan chức năng chả việc quái gì tớ phải trả lời việc em Thần cồn này có quan hệ gì với lãnh đạo hay không.

Vì cái lẽ: Quân pháp bất vị thân. Việc có quan hệ hay không quan hệ "về lý" không ảnh hưởng gì đến quyết định xử phạt. Hay nói 1 cách khác lãnh đạo kia không hề có vai trò hoặc liên đới gì trong xử lý vụ va quệt này.

Nên nếu có đưa lên báo thì đưa là: Thông tin chị thần cồn có quan hệ với lãnh đạo không thuộc phạm vị sự việc nên chúng tôi không quan tâm.

Như thế mới là tôn lãnh đạo mình lên chứ không phải thanh minh là có hay không.
Đang truy tìm thằng nào tung tin để kiếm 7tr rồi nhé cụ chủ
Phải công khai để dân biết ko thì nhiều ng dân vẫn u mê

Đang truy tìm thằng nào tung tin để kiếm 7tr rồi nhé cụ chủ
Phải công khai để dân biết ko thì nhiều ng dân vẫn u mê
Dân cuồng FB rất hay bị "dắt mũi", nên việc lên tiếng đính chính của cơ quan chức năng là rất cần thiết trong thời đại FB này cụ ạ.

Azeglio

Xe điện
Em còn nhớ có câu chuyện 100% là đồng nghiệp của e là cháu xịn của một bác bên bộ xxx, nhưng vi phạm lỗi giao thông gọi điện thì ông ấy nói mày nộp phạt đi về bác cho tiền :)) :D
Em còn đi cùng con zai xịn của GĐ xxx HN, bị vẫy vì vi phạm thật. Không đt cho ai sất. Anh Xxx GT nhìn một lúc rồi bảo, H à em. Làm cái biên bản 50k, lỗi khỉ gió gì đó.
Con cháu nhà quan lớn hẳn thì họ ít khi gáy lên.

ATZ

Xe tải
Có clip hở miệng, chỉ che khẩu trang ở mũi rõ ràng mà các ông cứ nói thổi qua khẩu trang thì cũng lạ.
Dân đang bức xúc vây quanh họ không làm ầm lên nếu thổi kiểu vậy ah!?

Không dám phán về phía thanh niên kia, nhưng con kia thì dại, mấy chú CSGT thì vụng về nên bị ồn ào cũng đúng.

Em còn đi cùng con zai xịn của GĐ xxx HN, bị vẫy vì vi phạm thật. Không đt cho ai sất. Anh Xxx GT nhìn một lúc rồi bảo, H à em. Làm cái biên bản 50k, lỗi khỉ gió gì đó.
Con cháu nhà quan lớn hẳn thì họ ít khi gáy lên.
Thời điểm nào mà có lỗi 50k vậy cụ?

Có clip hở miệng, chỉ che khẩu trang ở mũi rõ ràng mà các ông cứ nói thổi qua khẩu trang thì cũng lạ.
Toàn nghe nói và bị "dắt mũi" ý mà cụ

• Vodka
Reactions: ATZ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Không dám phán về phía thanh niên kia, nhưng con kia thì dại, mấy chú CSGT thì vụng về nên bị ồn ào cũng đúng.
Toàn nghe nói và bị "dắt mũi" ý mà cụ
Hoặc không nhìn rõ hết đoạn sau, hoặc cố tình đóng vai quần chúng bức xúc, ném mồi cho cắn nhau..., kiểu kiểu vậy.
Đọc ngay từ #1 đã thấy rõ mang tính định hướng rồi các cụ.

Hoặc không nhìn rõ hết đoạn sau, hoặc cố tình đóng vai quần chúng bức xúc, ném mồi cho cắn nhau..., kiểu kiểu vậy.
Đọc ngay từ #1 đã thấy rõ mang tính định hướng rồi các cụ.
Thời đại ngày nay, tiếp nhận thông tin trên MXH mà ko tỉnh táo là rất dễ bị đeo khuyên mũi cụ ạ.

mmxhung

Xe điện
Những kẻ tung tin fake dắt mũi đàn bò cũng cần xử phạt thích đáng theo đúng luật

HTlangtu

Xe điện
Từ chuyện này e lại nhớ hồi mới mở cái cửa hàng.
Mấy ae đang ngồi bỗng "rầm" 1 cái ngó ra, thấy 1 cháu học sinh va vào đầu con xe từ ngõ lao ra, xe máy nát đầu, may cu cậu không sao, nhưng chân rớm máu, bò lê bò càng, lỗi là thằng cu eto nhô đầu ra nhanh, sai hoàn toàn... nội vụ e k kể nữa, ngoại vụ nó mới hay :D

Đám đông tụ lại đc 5', vòng trong, vòng ngoài chỉ còn thấy cu học sinh đang ngồi lấp ló
Lúc ý, tự nhiên 1 ông đi qua quát: "Đcm, nhà Hạnh nhốt chó vào đê "
Mọi ng quay ra nhìn con chó
Thế méo nào, con mụ bán vàng hương ở chợ gần nhà e vừa lúc đạp xe qua đó, hóng rất kịp thời chả hiểu kiểu gì, rồi tễnh tễnh nhẩy lên xe đc vài bước, có bà vít lại hỏi: gì thế bà?
- À, nhà thằng Hạnh thả rông chó, làm học sinh nó tông vào gẫy chân
OMG, vừa hay lão chủ chó cũng ngó ra: Đm, bà kia nói cái éo gì đấy, vả vỡ mõm giờ, đm bà biết ntn mà nói linh tinh
Bà kia: ơ, ơ, chó nhà ông,.. thấy ngta bảo ..
- Vả bỏ mẹ bà bgio..đm biết éo gì cũng nói
Thế thôi, mà lúc sau e ra chợ mua lạng lạc đã thấy mấy con mẹ hàng xén bảo: có thằng học sinh đâm vào con chó nhà đầu phố,
Vãi cả nhái :))

Đậu xanh, e chứng kiến mấy chiều không gian của vụ đó :D, từ đầu đến cuối, cực sinh động, nhưng mà cũng đến quỳ lạy với độ hóng và đưa tin thất thiệt của dân mình. :D

Thời đại ngày nay, tiếp nhận thông tin trên MXH mà ko tỉnh táo là rất dễ bị đeo khuyên mũi cụ ạ.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Từ chuyện này e lại nhớ hồi mới mở cái cửa hàng.
Mấy ae đang ngồi bỗng "rầm" 1 cái ngó ra, thấy 1 cháu học sinh va vào đầu con xe từ ngõ lao ra, xe máy nát đầu, may cu cậu không sao, nhưng chân rớm máu, bò lê bò càng, lỗi là thằng cu eto nhô đầu ra nhanh, sai hoàn toàn... nội vụ e k kể nữa, ngoại vụ nó mới hay :D

Đám đông tụ lại đc 5', vòng trong, vòng ngoài chỉ còn thấy cu học sinh đang ngồi lấp ló
Lúc ý, tự nhiên 1 ông đi qua quát: "Đcm, nhà Hạnh nhốt chó vào đê "
Mọi ng quay ra nhìn con chó
Thế méo nào, con mụ bán vàng hương ở chợ gần nhà e vừa lúc đạp xe qua đó, hóng rất kịp thời chả hiểu kiểu gì, rồi tễnh tễnh nhẩy lên xe đc vài bước, có bà vít lại hỏi: gì thế bà?
- À, nhà thằng Hạnh thả rông chó, làm học sinh nó tông vào gẫy chân
OMG, vừa hay lão chủ chó cũng ngó ra: Đm, bà kia nói cái éo gì đấy, vả vỡ mõm giờ, đm bà biết ntn mà nói linh tinh
Bà kia: ơ, ơ, chó nhà ông,.. thấy ngta bảo ..
- Vả bỏ mẹ bà bgio..đm biết éo gì cũng nói
Thế thôi, mà lúc sau e ra chợ mua lạng lạc đã thấy mấy con mẹ hàng xén bảo: có thằng học sinh đâm vào con chó nhà đầu phố,
Vãi cả nhái :))

Đậu xanh, e chứng kiến mấy chiều không gian của vụ đó :D, từ đầu đến cuối, cực sinh động, nhưng mà cũng đến quỳ lạy với độ hóng và đưa tin thất thiệt của dân mình. :D
Uỉ ôi cụ đang kể cái chợ ở khu nhà em à, nhưng nhà em ở tít Xã Đàn cơ
Mấy cụ đang bảo đặc sản của HN, ko có các cụ ý nhớ :DD