[Thảo luận] Biển đông dân cư mới đường 5 và trò bẩn của xxx HD

ubisapro

Xe trâu
Sáng nay e về quê ngoại Gia Lộc - hải dương. Đến đoạn ngã 4 Ghẽ có cắm biển mới đông dân cư. Các cụ đi chú ý ợ. Cụ nào lạ đường thì biển đó nằm giữa Bần và Thành phố HD. Các cụ chú ý, biển đặt bên phải, ko treo trên cao. Hết đông dân cư gần 1km xxx lập chốt

E rẽ đường 62 mới để về Gia lộc. Chỗ cổng hoa chào đỏ đó ợ. Bị xxx dừng xe bắt lỗi chuyển hướng ko xi nhan. E chắc chắn có xi nhan và khẳng định với xxx như vậy và đòi xem video. Xxx ok và cầm máy ảnh ra cho e xem. Video thể hiện 1 xe vios vàng cát giống xe e ko xi nhan nhưng biển số bị mờ. E chiến thắng:D. Chi tiết e về Hn e phọt cam hành trình + nội dung cuộc khẩu chiến của e (e ko ghi âm@@,chỉ có đoạn xxx vợt e)

Cảnh báo các cụ xxx HD rất bẩn. Mình ko sai chả sợ bố con thằng nào.

Em vừa về, update 2 biển đông dân cư mới hầu các cụ trước ợ. Em chụp màn hình cam hành trình cho nhanh, đỡ phải up video lâu. Biển hết em nghĩ ko quan trọng lắm ợ:D Đoạn đông dân cư này ngắn thôi, chưa đến 1km.

Chiều HN- HP:

Chiều HP-HN

Vị trí cắm biển đông dân cư mới. Tương đối thôi ợ:D Em ko nhớ chính xác là đoạn ngã tư dưới hay ở đoạn cầu, post bản đồ để cụ nào lạ đường hình dung thôi.

Em đã lấy video từ cam hành trình ra, chưa up lên youtube được, tối em up ợ. Cơ mà về nhà em mới phát hiện, ai bấm vào nút tắt ghi âm nên cam em ko có tiếng@@

Em xin kể về chuyện hnay:

E đi từ đường 5, rẽ vào đường 62m mới (khu đô thị Gia lộc mới), xi nhan đầy đủ, thậm chí đoạn gần đến bùng binh rẽ vào đường 62m (xxx đứng đó vợt em), em có đi xiên làn từ bên làn phải sang làn trái (dạng háng giữa vạch), em vẫn xi nhan trái để nhập làn trái bình thường. Rẽ vào đường 62, xxx vợt em. Em dừng xe, hạ kính:

em: đ/c cho hỏi tôi vi phạm lỗi j

xxx chào đúng điều lệnh: a chuyển hướng ko xi nhan

Em: Tôi khẳng định với đ/c là tôi chắc chắn có xi nhan

xxx: a cứ xuống xe làm việc

Em: Tôi đỗ xe ở đây được ko?

XXX: được

Em: Đ/c chứng kiến tôi và bố tôi đeo dây an toàn đầy đủ nhé, ko tí đ/c bảo tôi ko đeo

XXX: cười trừ

Em xuống xe, xxx vẫn thông báo em lỗi đó. Em đòi xem hình ảnh, xxx bảo đợi chút, em còn chú thích: video nhé, chứ hình ảnh tôi ko xem và công nhận. XXX:ok

2 phút sau xxx cầm cái máy ảnh ra đưa em xem, quay 1 xe Vios vàng cát giống xe em, đang rẽ vào đường 62. Video quay từ xa, em căng mắt ra nhìn cũng chả thấy xi nhan nháy hay ko, chỉ thấy chỗ đèn xi nhan vàng vàng (cả 2 bên luôn mới bá đạo@@)

Em: vàng vàng đây còn j, sao bảo tôi ko xi nhan

xxx: đâu có nháy đâu, ko xi nhan

Em lúc này mới nhìn kỹ, cái máy ảnh cùi, ko có ông tele, quay video từ xa thì nhìn được cái j, biển số em ko đọc được 1 chữ luôn, ngay biển 30 hay ko em còn chả nhìn được.

Em: Làm sao tôi biết đây là xe tôi, xi nhan chả nhìn thấy có bật hay ko, biển số thì chẳng rõ, ko đọc được số j luôn

XXX: anh nhìn kỹ đi, đúng xe anh đấy, xe nâu vàng đây còn j (xe em Vios vàng cát chứ nâu vàng cái kít@@)

Em: Đ/c có biết, 1 tháng con này bán gần 1000 xe (pr free cho Toy nhé:P), trong đó chắc gần 500 con màu này, đ/c lấy j khẳng định đó là xe tôi.

Xe tôi có cam hành trình, khi tôi xi nhan sẽ có tiếng tành tạch (e cứ nghĩ vẫn ghi âm cam hành trình@@)

XXX: Thế anh cho chúng tôi xem cam

Em: Sao tôi phải cho xem

XXX: Để anh chứng minh a ko vi phạm

Em: Tôi ko cho xem, tôi ko có nghĩa vụ phải chứng minh tôi vi phạm. Các đồng chí bắt tôi dừng xe, các đồng chí phải chứng minh. (món này hôm trước em vừa chém trên ốp về việc xxx có vợt, đừng hòng em cho xem cam, thích lúc lên trạm giải quyết em cho xem + khiếu nại, hnay được thực hành ngay:)))

XXX2 thấy căng căng nhảy ra: tôi ko quan tâm xe này bán 1000 hay 5000 xe 1 tháng, nhưng đó là xe của anh

Tiếp đó xxx 3 ra, rùi xxx 4 (trung tá, già nhất, có lẽ đội trưởng) đến xa luân chiến em

Em: Thế h đ/c nào làm việc với tôi, nãy h chỉ có 1 đ/c chào tôi thôi đấy nhé

XXX: Bọn tôi có chào chứ anh đừng bảo ko chào

Em: Tôi bảo rõ ràng, có đúng đ/c dừng xe tôi chào, còn các đ/c khác chưa chào tôi, muốn làm việc với tôi thì phải chào tôi trước

XXX3: Thế h cả cơ quan tôi phải chào anh ah? (cãi cùn + ngu)

Em: chả đôi co nữa, chào hay ko kệ : Bây h đồng chí bảo tôi ko xi nhan khi chuyển hướng, Đ/c có video, 1. chứng minh xe trong video là xe tôi. 2. Chứng minh xe trong video ko xi nhan (quay xa, mờ tịt thì nhìn ra cái j:D)

XXX: Bây h chứng cứ có rồi, video chúng tôi đã quay xác định rõ lỗi

Em: Thế đ/c cứ lập biên bản

XXX: A đưa chúng tôi kiểm tra giấy tờ

Em: Tại sao tôi phải đưa?

XXX: Trước tiên chúng tôi kiểm tra giấy tờ của anh đã

Em: Thế đ/c cho hỏi, đ/c kiểm tra giấy tờ do tôi vi phạm luật GT hay kiểm tra hành chính

XXX: Chúng tôi đã thông báo lỗi và đưa anh xem video. Nếu anh ko xuất trình giấy tờ, chúng tôi gọi cứu hộ đến đưa xe anh về đồn

Em: Thế đ/c lên xe, tôi đưa các đ/c về đồn

XXX: ko được, a ko xuất trình, tôi gọi cứu hộ kéo xe về đồn

Em: Ko phải tôi ko xuất trình, tôi ko phải ko về đồn, đ/c thích, lên xe tôi đưa về đồn. Ko phải tôi ko chấp hành mà đ/c gọi cứu hộ đến kéo xe tôi. Thích tôi tự đến đồn.

XXX: lúc này chắc thấy chuối quá, nên ko nhắc đến chuyện kéo xe nữa.

XXX 4 (trung tá, chắc đội trưởng): anh em đang thông báo lỗi, anh chém vừa vừa thôi (Đúng là em bắt đầu điên và vừa nói vừa lấy tay chém gió:)))

XXX4: Nếu anh sai, chúng tôi phạt, Nếu anh đúng, tôi cho. (WTF@@ Đệch cái thằng trung tá này, nó nói câu đó xong, tí em cầm giầy vả miệng nó. E trích dẫn sai câu nó nói, em làm c hó)

Em: Nếu tôi sai, tôi nộp phạt, còn nếu tôi ko sai, các đ/c phải xin lỗi tôi, chứ tôi xin cái j mà đ/c cho???

Lúc này 2 cụ nhà em sốt ruột (em đưa 2 cụ về giỗ ông em, sáng nay đã đi muộn, 7h hơn mới đi nên ở quê mọi người chờ@@), ra nhẹ nhàng bảo: thôi nếu ko có j các đ/c để chúng tôi về quê cách đây vài km ăn giỗ

XXX4 bảo em: Đưa giấy tờ chúng tôi kiểm tra. E thấy các cụ sốt ruột, lại lườm em vì em to tiếng và chém tay phần phật, nên em: được rùi, để tôi lấy. Sau đó em vào xe lấy giấy tờ.
xxx 4 xem xong ra nói em: a phải rút kinh nghiệm, chúng tôi thông báo lỗi mà anh cứ to tiếng. Thêm nữa, khi làm việc với chúng tôi a ko được hút thuốc. (đệch, hnay ko phải 2 cụ đi cùng em thì em chiến tiếp, nó bảo em ko hút thuốc khi làm việc với bọn nó@@ Nó có quyền cấm ợ??? Hay tại lúc xuống xe làm việc với xxx, em còn bảo với thầy u: cứ ngồi trên xe, con xuống hút điếu thuốc)

Em (thấy các cụ lườm): đ/c nói thế thì tôi rút kinh nghiệm.

XXX: a đi đi.

Hết, tổng thời gian: hơn 10 phút. E cuối cùng vẫn đưa giấy tờ cho kiểm tra cho xong nợ, đi cho nhanh.

Buốn nhất là các cụ sau khi lên xe nói em: con rút kinh nghiệm, sau này có j cứ nhẹ nhàng mà nói nó. mặc dù em giải thích: bọn này ko cứng ko được, muốn nhanh thì phải có người cứng người mềm. Như vừa nãy, con cứng, bố mẹ mềm, cho đi ngay. Nhưng các cụ vẫn phê bình em:((

E lần đầu tiên lái 4b bị vợt, nội dung cuộc nói chuyện như trên, nhưng ko nhẹ nhàng như viết đâu ợ. Lúc đầu em cũng hơi ca me run chút@@, sau đó thì chuyển sang điên. Tính em hiền nhưng cục, ương bướng. Em sai em chịu phạt ngay, ko sai thì có đè em ra em cũng cương bằng được@@ Qua lần này em cũng có thêm tí kinh nghiệm, các ý em nói chưa toát hết, video em ko kiểm tra quay khi nào...@@ Chia sẻ với các cụ:D

Chỉnh sửa cuối:

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
Nguye hiểm quá cụ nhỉ, bây giờ cắm biển theo sở thích hay sao ấy. Nay cắm mai lại bỏ hôm sau lại thấy vác ra cắm. Nản

vovan3455

Xe tăng
Ah, tại em biết mấy người GL và HD thấy khôn lỏi lắm, khó chơi được. Hi vọng là số ít cụ nhỉ
Bỏ mợ, quê ngoại em cũng GL, HD. Thảm nào em hay thấy cô đơn quá:((
Cụ chủ đi đường 64 là đường nào vậy? em thì hay rẽ Lai cách.

No Fear

Xe điện
Hôm qua đã có cụ cảnh báo biển mới này.

denonmayman

Xe máy
Em vừa bị phát chỗ đường 5 rẽ về sao đỏ ăn quả đè vạch chỗ thị trấn cách đường 5 mấy cây nó cho đỗ xe tải gỗ to đùng thì mình chả phải lánh mà tèo

WhiteGet

Xe điện
Em may quá, hay đi HD mà chưa bị gọi bao h, à, e vừa nhớ lại có 1 lần gọi em ở chỗ Quán gỏi, em xuống hỏi lỗi gì thì lúng túng nói cho em kiểm tra giấy tờ, đầy đủ thì anh đi, em có cầm theo giấy tờ khi xuống xe nhưng thấy nói thế em chào và lên xe đi luôn, miễn xem giấy :))

TAXI1984

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo

TAXI1984

Xe tải
Cho em ủn phát nữa cho đủ trăm bài vào chợ cái nào

ubisapro

Xe trâu
Bỏ mợ, quê ngoại em cũng GL, HD. Thảm nào em hay thấy cô đơn quá:((
Cụ chủ đi đường 64 là đường nào vậy? em thì hay rẽ Lai cách.
Đi qua Lai cách, thẳng đến cổng chào đỏ thì rẽ phải vào. Đi đến bùng binh rẽ phải là đường 62m mới làm to đẹp. Chỗ khu đô thị mới Gia lộc đó cụ. Đi đến gần cuối, rẽ phải là đến viện lương thực. Quê e chỗ Làng vo. Trước cũng đi Lai cách nhưng h đi đường này gần và đẹp hơn. Đường to đi thoải mái lắm. E bị vợt đúng chỗ từ đường 5 qua bùng binh rẽ phải đó ợ.

ubisapro

Xe trâu
Hôm qua đã có cụ cảnh báo biển mới này.
Vâng, tiện thớt về việc xxx vợt láo nên e cảnh báo luôn, chắc ko thừa đâu ợ. Chiều e về Hn e phọt ảnh và cam hành trình hầu các cụ:D

E hầu như ngày nào cũng vào ốp, hwa bận nên ko vào. Hnay đi gặp biển này thấy bất ngờ quá ợ@@

ubisapro

Xe trâu
Ah, tại em biết mấy người GL và HD thấy khôn lỏi lắm, khó chơi được. Hi vọng là số ít cụ nhỉ
Mặc dù e sinh ở Hn và GL là quê ngoại e thôi nhưng ở đâu cũng có người này người kia, cụ ko nên đánh đồng tất như vậy. Người GL gần thành phố, đi chợ, làm kinh tế khá nhiều nên việc đanh đá, bốp chát cũng có kha khá. Nhưng e ko đồng ý quan điểm cụ nói tất người GL vậy đâu ợ

ubisapro

Xe trâu
Csgt HD vữn giữ vững lá cờ đầu ạ?
Thế mới nản cụ ợ. Chiều về Hn e phọt cam hành trình. E vừa nói xxx hay đứng trên đường này, chả biết bắt lỗi j thì gặp ngay 1 đội, vẫy e vào. Chắc nhìn biển xe e mới nghĩ gặp gà to. Tính e hiền nhưng cục, e xuống làm cho 1 tràng. Xxx hết doạ lâp biên bản :e mời lập. Đến doạ gọi cứu hộ cẩu xe vì e ko xuất trình giấy tờ. Chi tiết chiều về Hn e kể vì h đang ở quê ăn giỗ và online bằng dđ, ngại viết lắm ợ@@

Dark Man

Xe buýt
Thế mới nản cụ ợ. Chiều về Hn e phọt cam hành trình. E vừa nói xxx hay đứng trên đường này, chả biết bắt lỗi j thì gặp ngay 1 đội, vẫy e vào. Chắc nhìn biển xe e mới nghĩ gặp gà to. Tính e hiền nhưng cục, e xuống làm cho 1 tràng. Xxx hết doạ lâp biên bản :e mời lập. Đến doạ gọi cứu hộ cẩu xe vì e ko xuất trình giấy tờ. Chi tiết chiều về Hn e kể vì h đang ở quê ăn giỗ và online bằng dđ, ngại viết lắm ợ@@
Nghe có vẻ hấp dẫn
Em lót dép hóng :D

khanhmynv

Xe hơi
Em vừa bị phát chỗ đường 5 rẽ về sao đỏ ăn quả đè vạch chỗ thị trấn cách đường 5 mấy cây nó cho đỗ xe tải gỗ to đùng thì mình chả phải lánh mà tèo
chúng nó bựa thế thì mình phải có cách trị lại. Cụ dừng xe, lấy điện thoại ra quay lại cái xe đỗ (ko biết có biển cấm đỗ ko) rồi mình lên xe đi tiếp. Kinh nghiệm của một số bác tài cứng đó, đến khi bị xxx dừng vì đè vạch mình còn có bằng chứng bật lại lũ khốn.

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ mất cảnh giác thế. Thỉnh thoảng e cũng đi các tỉnh, vào mấy đường liên huyện, xã mà thấy những chỗ bốc mùi như vậy là dừng hẳn xe lại, lôi đt ra quay + cam, vừa quay vừa chửi Đ.M lũ chó định bẫy ông nhưng ông cho ăn .... ứt. Nhỡ đi qua mà thằng nào lao ra phạt là đc xem lại clip và nghe chửi.

ngựa thồ

Xe tăng
Mặc dù e sinh ở Hn và GL là quê ngoại e thôi nhưng ở đâu cũng có người này người kia, cụ ko nên đánh đồng tất như vậy. Người GL gần thành phố, đi chợ, làm kinh tế khá nhiều nên việc đanh đá, bốp chát cũng có kha khá. Nhưng e ko đồng ý quan điểm cụ nói tất người GL vậy đâu ợ
Da, em biết là ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu nên không dám đánh đồng. Mong cụ bỏ qua. Tại quan điểm của e là thà giết nhầm còn hơn là bỏ sót

denonmayman

Xe máy
Cụ mất cảnh giác thế. Thỉnh thoảng e cũng đi các tỉnh, vào mấy đường liên huyện, xã mà thấy những chỗ bốc mùi như vậy là dừng hẳn xe lại, lôi đt ra quay + cam, vừa quay vừa chửi Đ.M lũ chó định bẫy ông nhưng ông cho ăn .... ứt. Nhỡ đi qua mà thằng nào lao ra phạt là đc xem lại clip và nghe chửi.
Lúc í gần tối lúc bị tóm có mấy anh xe tải gần đấy cũng bị tóm nói em mới biết mà một anh hôm trước vừa bị đúng lỗi đấy thì hôm nay dc tha