[Funland] Biết đâu MAI người ta sẽ đi, hoặc có nhiều bé xem 2-3 lần thì sao?

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
em định xem ở gần nhà buổi đêm mà đặt hơi khó, sau đó phải đặt giờ giữa trưa, đặt sớm nên ghế trung tâm luôn mà có 75k, mà to phết, xem đã, lần gần nhất em xem phim Việt Nam cũng phải 10 năm trước rồi, xem phim Thanh Hằng trên netflix ko cem nổi, tua hết, mà ra xem Mai thấy quá ổn, dân thường giải trí chỉ cần thế thôi chứ còn gì, hehe
em sẽ book lại suất tối muộn xem cho thư thả
Vâng em nhất định phải xem lại, xem nhấn nhá cho vui.
Phim thực sự không phải xuất sắc nhưng nó phản ánh rất nhiều thực tế cuộc sống.
Trong phim sẽ gặp đâu đó những con người, những lời nói, toan tính ngoài cuộc sống thật. Em thấy có bà hàng xóm trong đó, có mấy con nghiện cờ bạc mình đã từng gặp trong đó, có bé tomboy ngoài đg, có loại trai lông bông muốn thoát kìm cặp của gia đình, có mấy bà nhà giàu khinh người, có người mẹ lo cho con mà bất chấp tất cả... có nhiều lắm.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com

Sát giờ chắc cũng phải 2/3 rạp. Hôm nay rồi mà vẫn còn cỡ này :). Mấy ngày Tết em book rạp thường không nổi phải vào gold class.
Phim rất hay :). Kịch bản ok , diễn xuất ok
Hay nhất trong số phim vn em từng xem

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Vâng em nhất định phải xem lại, xem nhấn nhá cho vui.
Phim thực sự không phải xuất sắc nhưng nó phản ánh rất nhiều thực tế cuộc sống.
Trong phim sẽ gặp đâu đó những con người, những lời nói, toan tính ngoài cuộc sống thật. Em thấy có bà hàng xóm trong đó, có mấy con nghiện cờ bạc mình đã từng gặp trong đó, có bé tomboy ngoài đg, có loại trai lông bông muốn thoát kìm cặp của gia đình, có mấy bà nhà giàu khinh người, có người mẹ lo cho con mà bất chấp tất cả... có nhiều lắm.
hôm qua em xem behind scence trên youtube, cô Ngọc Giàu kể là khi nghe Trấn Thành kể câu chuyện phim để mời cô vào vai, câu chuyện làm cô xúc động khóc nữa cơ.
em xem phim thì chảy nước mắt mất mấy đoạn, vì nhận ra mình có lẽ không bao giờ còn yêu dc như bọn trong phim này nữa, hồi xưa mình cũng đã từng yêu ngu si như bọn này đó chứ, giờ thì hết thời rồi :))
trong phim em thấy có bóng dáng "kí sinh trùng" (đoạn bà Đào thuê bố con nhà kia vào làm việc), có bóng dáng lalaland đoạn nhảy múa khiêu vũ, thực ra đoạn đánh đàn với khiêu vũ em thấy chưa tới cho lắm, còn hơi gượng, nhưng đánh đàn với nhẩy mà đẹp quá thì phim lại thành hoàn hảo quá.
nói chung các cảnh quay trong phim đẹp, tương đương các cảnh phim em hay xem trên netflix (money heist)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề....
Các rạp là người đóng thuế thì chả rạp nào lên tiếng về doanh thu
Chủ phim thì công bố theo công bố của một trang web độc lập.
Trang web thì bẩu chúng tôi thu thập và phân tích dữ liệu để tham khảo.

Thế lấy căn cứ gì để bắt những người liên quan giải trình giữa con số công bố và con số trên báo cáo thuế (nếu có sự chênh lệch ) ?

Ơ sao cái ảnh gốc đính kèm lại không lên nhỉ, em bổ sung lại
e nghĩ con số công bố nó cũng giống như vốn đăng ký kinh doanh. có ai di đánh thuế theo con số công bố ko ạ :)
nhiều tỉnh nên nó nổ thoải mái
Gớm, cơ quan Thuế chả vào cuộc ngay ấy chứ mà như đăng ký kinh doanh, cụ so sánh lạ gớm :))
Gì chứ cháu nó ăn cái án trốn thuế (thu 600 tỏi mà báo 400 tỏi) thì có mà tàn đời, sạt nghiệp :))
Kiểu như không đánh thuế bốc phét phải không cụ?
e hiểu biết về thuế có hạn chế nhưng chắc chả có cơ quan thuế nào đi thu thuế theo con số công bố trên 1 trang thống kê trên mạng cả cụ nhỉ : -)
vâng, thế cụ giải thích giúp em sao mỗi TT bốc phét doanh thu, sao các phim khác không bốc phét lên 100 200 500 tỉ đi, vì ko ai đánh thuế bốc phét phải ko?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hề hề....
Các rạp là người đóng thuế thì chả rạp nào lên tiếng về doanh thu
Chủ phim thì công bố theo công bố của một trang web độc lập.
Trang web thì bẩu chúng tôi thu thập và phân tích dữ liệu để tham khảo.

Thế lấy căn cứ gì để bắt những người liên quan giải trình giữa con số công bố và con số trên báo cáo thuế (nếu có sự chênh lệch ) ?
hề hề
quy luật cung cầu thôi
cụ thử đi các tiệm tạp hoá xem tìm tương ớt trung thành dễ hơn hay tương ớt chin su dễ hơn
cái gì dễ bán thì người ta bán nhiều

fanmu1234

Tháo bánh
Trấn Thành rất thành công trong sự nghiệp, xin chúc mừng kết quả tốt đẹp này cho cậu ta.
Cá nhân em không thích cậu này giống như công nhận hàng xóm đểu giàu mạnh nhưng không thể yêu qui được
Thằng Thành tuy đáng ghét vì vạ miệng nhưng thực tế nó chưa có bằng chứng làm gi sai pháp luật hoặc vi phạm thuần phong mỹ tục, trong nghề cũng không tai tiếng chèn ép đồng nghiệp hoặc lạm dụng đàn em.

Về mặt truyền hình, lúc đầu nó thường đóng hài nhảm nhưng không bậy, ai thích thì xem không thì thôi.

Hàng năm phim nó làm đều có lãi, tuy không phải là phim đỉnh nhưng xem cũng tạm được, và đóng thuế đều đều. Phim cũng có chút ý tưởng. DV miền Nam ai cũng mong được thằng Thành chiếu cố. Nhiều người tuyên bố biết ơn Thành vì nhờ nó mà kiếm được vai diễn, kiếm được tiền.

Vậy các cụ còn muốn gì ở nó.

firstXpan

Xe buýt
Chúc mừng Mai và cả Đào nữa, e không gét ai cả, nhưng cũng ko bỏ tiền ra xem, nếu sau này có thời gian rảnh, em xem lại trên mytv free cũng được. Hôm trước em mới ngồi xem bố già, thôi thì cũng tạm được, kiểu chỉ giái, nhầm giải trí thì có vấn đề gì đâu nhỉ. E hơi già rồi nên cứ để các bạn trẻ chạy trước đi rồi em đi sau cũng được ạ. :D

Hieumos

Xe container
Em xem rồi, mua hai vé cuối cùng luôn vì muốn xem ngay mà suất chiếu nào cũng full.
Em cũng đang định đi xem lại.
Trong phim em lại mê nhất nhân vật do diễn viên Ngọc Giàu đóng, có xem lại thì thích nhất xem lại vai cô Ngọc Giàu đóng.
Đúng là dàn diễn viên có tên tuổi vẫn diễn ra chất.

Ngọc Giàu thoại ít nhưng chất từng câu. Hồng Đào quá hay. Bác bảo vệ Việt Anh ấm áp đối lập với vai Trấn Thành người bố tệ bạc.

Trấn Thành thực ra diễn vai người bố không hay, nhưng làm đạo diễn phim này đạt.

250cc

Xe tăng
Anh em đồng nghiệp xung quanh chưa thấy ai đi xem cả. Nhưng chắc là phim chất lượng tốt đấy, nhiều review khen rồi, mà đọc thấy ko phải văn seeder lắm.
Nói chung Trần Thành giỏi cả về tài năng và chiêu trò. Fan lắm mà anti cũng nhiều.

Cá nhân em thì ko xem và đứng ngoài mọi cuộc tranh cãi :D. Phải nói là dân mình lắm thời gian thật, mất công tranh nhau xếp hàng đặt vé, đi xem những vài lần, xong còn lên mạng xỉ vả nhau để cãi bằng được là phim hay :)).

Anh em đồng nghiệp xung quanh chưa thấy ai đi xem cả. Nhưng chắc là phim chất lượng tốt đấy, nhiều review khen rồi, mà đọc thấy ko phải văn seeder lắm.
Nói chung Trần Thành giỏi cả về tài năng và chiêu trò. Fan lắm mà anti cũng nhiều.

Cá nhân em thì ko xem và đứng ngoài mọi cuộc tranh cãi :D. Phải nói là dân mình lắm thời gian thật, mất công tranh nhau xếp hàng đặt vé, đi xem những vài lần, xong còn lên mạng xỉ vả nhau để cãi bằng được là phim hay :)).
Còn hơn những người như tôi, không xem phim, không cãi nhau, chỉ đọc xem thiên haj xỉ vả nhau thế nào.

BMW X11

Xe tăng

Không rõ chiêu trò của anh Trấn Thành tầm cỡ nào, nhưng kể cả nó chém dó 50%, tức là nó chỉ bán được có 200 đồng tiền vé thôi, đã là cực xuất sắc rồi bác.

Phim Mỹ, nhất là phim EU, mà bán được từng ấy tiền vé trong thời gian ngắn, cũng là rất giỏi rồi.

Hieumos

Xe container
Hôm qua em đi xem, gần kín rạp to nhất CGV Nguyễn Chí Thanh, trống chắc là dãy ghế hàng đầu sát màn hình.

Thế nên nếu không được 400 tỉ, thì chí ít cũng được 2/3.

Vừa check thử, suất chiếu buổi tối nay cũng đã bán được 50% vé rồi.

Còn ông nào bảo nhà sản xuất tự mua vé ảo, tức là tự khóa vé trên hệ thống cho có cảm giác rạp đông sốt vé thì đúng là đầu óc có vấn đề, anti cố chấp. Vì tự dưng bao người muốn mua vé thật lại không mua được.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
giá vé đắt quá nếu 50k/vé thì em sẽ đi xem
chứ 2 ng đi xem cả bỏng nước 400k thì không đáng.
em đặt trên zalopay ghế trung tâm của phòng chiếu, 75k, tới giờ phi sang rạp cgv quẹt qrcode in vé rồi phi vào ngồi xem, chả bỏng chả nước gì, he he

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em đi xem hôm 4 Tết, đông kinh khủng. Lúc 7h tối em qua mua vé, cháu bán vé bảo suất gần nhất còn vé là 22h45. Xem xong là gần 1h đêm mà rạp không còn 1 chỗ trống. Sức hút kinh khủng thật.

Lúc xếp hàng nhìn quanh toàn là các bạn khoảng 18 đến 28 tuối. Em không nhìn thấy ai tuổi 3x trở lên cả. Trong khi CCCM ở đây chắc đều trên 3x rồi nên không phải là phân khúc khách hàng của Trấn Thành (mà có khi không phải là phân khúc khách hàng của các rạp phim nói chung). Vì thế bình luận, khen chê của CCCM cũng chả quan trọng lắm :D

Nếu nói thuần về chuyện kinh doanh, có 1 người Việt Nam mà làm ra 1 sản phẩm, bán trong hơn chục ngày thu vài trăm tỷ. Lại lặp lại chuyện đó vài lần, em thấy thực sự là siêu nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
em đặt trên zalopay ghế trung tâm của phòng chiếu, 75k, tới giờ phi sang rạp cgv quẹt qrcode in vé rồi phi vào ngồi xem, chả bỏng chả nước gì, he he
CGV giá vé đắt nhất thôi, nhiều rạp khác giá vé vài chục nghìn, rẻ mà.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cứ kiếm đc tiền đàng hoàng là Thành giỏi rồi, kiếm từ ai cũng đc miễn họ tự nguyện mở ví nộp, Nhà nước có thu đc VAT (người mua vé), thu đc thuế TNDN (từ c.ty làm fim), rạp thì thu đc phí, diễn viên có tiền, các nội dung bên lề cho fim có tiền, đương nhiên T.Thành cũng có tiền, cả làng đều vui.
E thì ko mất đồng nào do e ko móc ví mua vé.
Mời các cụ.
P/S: E thực sự bái phục ai đi xem 2 lần.

Xperia ZZ

Xe tăng
Em cũng ghét cái kiểu nước mắt của nó, nhưng fải công nhận nó giỏi thiệc, giàu là đúng thôi.

piano

Xe điện
Trong khi ae cãi nhau om tòi thì mô hình chung đã tăng độ nhận diện cho cả 2 phim :D

Khi tâm lý ae còn kiểu như vậy thì những nhà làm phim rồi truyền thông sẽ còn vin vào những yếu tố này để hút khách hàng, gây tò mò thay vì nâng cao bản chất chất lượng sản phầm cụ à

Cứ phim ra làm vài bài chửi TT là y răng ae tò mò ngay rồi lại đi xem phim lởm đời thật không, lạ gì nữa
Nó giống cách Vin vậy. Cụ có thể để ý 1 số nick cố tình tạo tương tác. Mà muốn có tương tác thì phải có 2 phe 1 nâng 1 đạp thì mới hút view. Nên chửi cũng ng của nó mà khen cũng của nó luôn =))

Tuoitan

Xe buýt
Rạp to chừng 300 ghế x 15 suất x 11 ngay x70%=34,650 vé trong 11 ngày >2.7 tỉ mỗi rạp. Vậy cả nước 140 rạp thì có thể đạt DT kia. Các cụ ngh8x có đủ 140 rạp trong cả nc k?