[Funland] Biết đâu MAI người ta sẽ đi, hoặc có nhiều bé xem 2-3 lần thì sao?

fanmu1234

Tháo bánh
Nếu nhà các cụ có Netflix, phim Đất rừng phương Nam đã có trên đó, các cụ xem thử.

Thật sự là bộ phim không đáng bị những gì mà mạng xã hội bới móc, chửi bới.
Bộ phim chẳng có gì xấu, thậm chí là rất chính xác so với lịch sử, khi bối cảnh trước năm 1930 Tiệc chưa xuất hiện.

Nhưng vì thằng Thành không ngờ tâm lý bài Tàu ở VN quá cao, cộng thêm 1 số người nâng quan điểm thằng Thành phủ nhận công lao của Tiệc trong việc chống Pháp.

May là phim dẫn đủ doanh thu.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cậu Thánh Trần quả là vi diệu, một mình sở hữu cú "hat-trick" phim Việt lập kỷ lục mọi thời đại :D

Bố già, Nhà bà nữ, Mai....nếu bỏ qua "Đất rừng phương Nam"...:))
ĐRPN thì TT chỉ là nhà đầu tư thôi, không rõ bao nhiêu %

Anita Emi

Xe điện
Tôi cũng rất hay đi xem phim. Cứ có phim nào reviews tốt là đi ngó.

Nhưng không xem phim Việt Nam. Có lẽ giờ tôi cũng phải thay đổi quan điểm này.
Bác thử xem Mai đi. Em đã xem Bố Già: Chê ít. Đất Rừng: Chê nhiều. Mai: Khen.

Khen chê là của riêng em nhá, không có nguồn.

Mytv

Xe điện
Gớm, cơ quan Thuế chả vào cuộc ngay ấy chứ mà như đăng ký kinh doanh, cụ so sánh lạ gớm :))
Gì chứ cháu nó ăn cái án trốn thuế (thu 600 tỏi mà báo 400 tỏi) thì có mà tàn đời, sạt nghiệp :))
Cq Thuế ở m kinh thế cơ à cụ? :)) Cụ có làm trong ngành thuế ko ạ?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

vợ em cũng giống cụ, không ra rạp xem phim vn, làm em phải đi xem Mai một mình :))

fanmu1234

Tháo bánh

Em cũng chẳng phải fan cuồng của phim VN, nhưng năm nào em cũng dẫn cả gia đình đi xem phim VN vài bộ ngoài rạp để gắn kết gia đình. Không thì vài năm nữa con em chúng nó lớn, nó đi xem phim với người yêu, không thèm đi với cha mẹ.

Vậy nên bọn trẻ nhà em (cấp 3) cũng thành nếp, có phim VN nào reviews tốt, chúng nó lại báo cho em biết và đặt vé (tất nhiên là em trả tiền 4 vé + bỏng + nước ngọt)

Phỗng new

Xe điện
Đợt Tết em xem 03 phim VN trên Netflix, theo đánh giá cá nhân thì:
- Bố già : khá ổn
- Đất rừng phương Nam: trung bình yếu
- Chàng vợ của em (ko có yếu tố Trấn Thành), Thái Hòa đóng chính: khá hay.

Bác BMW X11 thử xem sao, đừng định kiến thế :D

fanmu1234

Tháo bánh
Bác thử xem Mai đi. Em đã xem Bố Già: Chê ít. Đất Rừng: Chê nhiều. Mai: Khen.

Khen chê là của riêng em nhá, không có nguồn.
Nhà bà Nữ cụ xem chưa. Phim này nhiều người chê, em thấy tạm được.

Nhiều khi phim VN hay hoặc không hay em cũng không đặt nặng lắm, chủ yếu em bỏ vài trăm ngàn để gia đình đi giải trí, kết nối với nhau. Vừa rẻ tiền vừa lành mạnh. Miễn là bọn trẻ nhà em nó thích.

Hieumos

Xe container
Ngoài Trấn Thành thì Thái Hòa cũng là ngôi sao phòng vé trong Nam.

Đóng hài thì em thấy cũng thường, vì em không thích kiểu hài lố về giới tính thứ 3. Nhưng đóng phim chính luận thì hay.

Phỗng new

Xe điện
Ngoài Trấn Thành thì Thái Hòa cũng là ngôi sao phòng vé.

Đóng hài thì em thấy cũng thường, vì em không thích kiểu hài lố về giới tính thứ 3. Nhưng đóng phim chính luận thì hay.
Chắc cụ chưa xem cái phim đó, ko đả động gì đến "hài lố về giới tính thứ 3".

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Đợt Tết em xem 03 phim VN trên Netflix, theo đánh giá cá nhân thì:
- Bố già : khá ổn
- Đất rừng phương Nam: trung bình yếu

Bác BMW X11 thử xem sao, đừng định kiến thế :D
Chàng vợ của em có Phương Anh Đào đóng,
Em giờ kết PAD luôn rồi, xinh mà đóng hay quá

danleduc

Xe điện
Phim Mai, theo ý kiến cá nhân em, thực ra cũng không có gì xuất sắc, chỉ trừ mỗi diễn viên đóng vai nữ chính Mai là diễn khá tốt.
Hiệu ứng âm thanh và nhạc trong phim khá kém, nếu không muốn nói là tệ.
Hình ảnh trong phim cũng không có gì nổi trội....chỉ bình bình...không có kỹ xảo gì cả.
Phim không có những trường đoạn có hình ảnh ấn tượng, chỉ loanh quoanh mấy khung cảnh quán ăn, khu nhà chung cư cũ...toàn các cảnh gần, cận cảnh....không có các cảnh view rộng, dài, xa và sâu...đáng chú ý.
Phần kết phim hơi "gượng gạo" kiểu như 1 vở kịch nói hay 1 vở cải lương. Khi nhân vật Mai gặp lại cậu trẻ trâu Sâu sau 4 năm bỏ nhau, khi đó Sâu đã có vợ (đang mang bầu) và dẫn vợ và mẹ đẻ (DV Hồng Đào) đi nghỉ mát tại 1 khu Resort tại Đà Lạt, nơi mà Mai chuyển đến làm việc....

Em nghĩ bộ phim này đầu tư với số tiền không lớn, chủ yếu tiền để làm PR cho phim và tiền để trả cát xê các vai chính là lớn thôi.

Anita Emi

Xe điện
Nhà bà Nữ cụ xem chưa. Phim này nhiều người chê, em thấy tạm được.

Nhiều khi phim VN hay hoặc không hay em cũng không đặt nặng lắm, chủ yếu em bỏ vài trăm ngàn để gia đình đi giải trí, kết nối với nhau. Vừa rẻ tiền vừa lành mạnh. Miễn là bọn trẻ nhà em nó thích.
Nữ em chưa xem.

Bố già cắt đoạn cuối đi thì ổn hơn, còn tổng thể cũng ổn.

Đất rừng thì nhiều đoạn vô lý, lên gân, sến sẩm mặc dù được đầu tư kỹ về các cảnh quay, phim trường.

thunder

Xe tải
Cứ kiểu này thì chẳng mấy chốc TT là nhà làm phim đầu tiên ở VN có tổng doanh thu 2000 tỷ, khiếp thật.
Tết này em xem 2 phim: Gặp lại mẹ bầu và Mai, cách nhau 1 ngày.
Gặp lại mẹ bầu cười từ đầu đến 2/3 phim, sau đó cười không nổi. Xem xong chả nhớ gì, nhục nhất là không thể kể lại cho người nhà vì sao cười.
Mai thì cũng 2/3 đầu hơi hơi cười, không vui bằng phim trước, đến đoạn bà Đào lộ thân phận thì mới thật sự cuốn. Kết phim cả rạp khóc ầm ầm.
Phim giải trí nhẹ nhàng, kết thúc không quá nặng nề mặc dù vài phút cuối em hơi bị thao túng tâm lý vì em gái ngồi cạnh đang khóc hu hu. Xem chơi ngày Tết ổn, bảo em xem lại thì chịu thua. :))

Phỗng new

Xe điện
Chàng vợ của em có Phương Anh Đào đóng,
Em giờ kết PAD luôn rồi, xinh mà đóng hay quá
Phim đó em biết mỗi Thái Hòa. PAD của cụ là em nữ chính đó hả, cao xinh yêu ghê :x

Phải nói thêm là em khó tính phết, với lại rất thấm nhuần cái câu của cụ TĐK: "Ngồi buồn vạch cúc xem trym - Còn hơn vào rạp xem phim nước mình".
Nhưng ko thể phủ nhận được là phim Việt đang ngày càng tiến bộ, cả chuyên môn lẫn marketing.

shiluo

Xe container
Em thấy đội chê phim Trấn Thành đơn giản là vì ghét nó chứ cũng ít người thực sự quan tâm đến chất lượng trong đó.
Em thấy Trấn Thành có nét tương tự Sơn Tùng, mặc dù không phải gu của em nhưng em thấy họ giỏi. Những ông già như em (4x :D) đi chê bai và phủi hết năng lực của họ chỉ vì ghét một số mặt nào đấy của họ thì hơi dở, đơn giản là không thích thì không dùng sản phẩm thôi (phản ứng bình thường).

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Phim Mai, theo ý kiến cá nhân em, thực ra cũng không có gì xuất sắc, chỉ trừ mỗi diễn viên đóng vai nữ chính Mai là diễn khá tốt.
Hiệu ứng âm thanh và nhạc trong phim khá kém, nếu không muốn nói là tệ.
Hình ảnh trong phim cũng không có gì nổi trội....chỉ bình bình...không có kỹ xảo gì cả.
Phim không có những trường đoạn có hình ảnh ấn tượng, chỉ loanh quoanh mấy khung cảnh quán ăn, khu nhà chung cư cũ...toàn các cảnh gần, cận cảnh....không có các cảnh view rộng, dài, xa và sâu...đáng chú ý.
Phần kết phim hơi "gượng gạo" kiểu như 1 vở kịch nói hay 1 vở cải lương. Khi nhân vật Mai gặp lại cậu trẻ trâu Sâu sau 4 năm bỏ nhau, khi đó Sâu đã có vợ (đang mang bầu) và dẫn vợ và mẹ đẻ (DV Hồng Đào) đi nghỉ mát tại 1 khu Resort tại Đà Lạt, nơi mà Mai chuyển đến làm việc....

Em nghĩ bộ phim này đầu tư với số tiền không lớn, chủ yếu tiền để làm PR cho phim và tiền để trả cát xê các vai chính là lớn thôi.
em nghĩ cũng lớn đấy, cụ thử xem cái này chưa

Isu_zu

Xe container
e hiểu biết về thuế có hạn chế nhưng chắc chả có cơ quan thuế nào đi thu thuế theo con số công bố trên 1 trang thống kê trên mạng cả cụ nhỉ : -)
Em đang lo đây. Trót chém với tay phóng viên lương em gần 1 tỷ, chắc sắp bị truy thu thuế =))

cantona

Xe container
Có thể tầm vài năm nữa miền Nam sẽ có trùm ngành giải trí, thao túng tất cả giới nghệ sĩ trong đó, giống như HK 1 thời đó thôi. Bây giờ cũng thao túng rồi nhưng vẫn chưa mạnh. Nghệ sĩ khen chê là bth, em chưa thấy nghệ sĩ nào đc yêu thích tuyệt đối cả. Em PAD này đúng gặp thời là thành sao. Trc đóng mv với Đen vâu chả nổi gì, giờ 1 phát thành ngôi sao như dv nữ phim Phở...